[Funland] Kêu gọi đi giày bệt khi lái xe

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Đã bao nhiêu vụ tai nạn vì các mợ vẫn cố tình đi giày cao gót lái xe.
Như hàng xóm nhà em toàn chơi cao gót, em có nhắc nhiều lần, vẫn bảo là có sao đâu :T
Khẩn thiết kêu gọi các cụ nhắc các mợ ở nhà, hàng xóm láng giềng... các hầm để xe nên treo các tấm biển thật to kêu gọi bỏ giày cao gót khi lái xe :(

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Định luật Murphy hay còn gọi là định luật bánh bơ là một cách ngôn hoặc trào phúng được phát biểu: "Việc gì có thể sai thì sẽ sai" (tiếng Anh: Anything that can go wrong, will go wrong.)

Trên cơ sở công thức Murphy, năm 2003, giải Ig Nobel Cơ khí một lần nữa vinh danh Edward A. Murphy cùng 2 nhà khoa học quá cố khác - John Paul Stapp và George Nichols - những đồng sự giúp ông chứng minh Luật Murphy. Mãi 54 năm sau khi công bố, Định luật Murphy mới được công nhận.

Suy ra rằng: Đi giày cao gót sẽ có nguy cơ kẹt chân ga, và chắc chắn nó sẽ xảy ra, và với tỉ lệ rất là cao

đi cao gót, đến lúc đạp phanh đạp toàn hụt thì bảo sao không tai nạn :( sao các mợ không thủ sẵn một đôi dép bệt trong xe nhể? lên xe đi dép, xuống xe đi gót

skuadi

Xe điện
Như hàng xóm nhà em toàn chơi cao gót, em có nhắc nhiều lần, vẫn bảo là có sao đâu :T
Khẩn thiết kêu gọi các cụ nhắc các mợ ở nhà, hàng xóm láng giềng... các hầm để xe nên treo các tấm biển thật to kêu gọi bỏ giày cao gót khi lái xe :(

Cụ chuẩn.

Để em chiều về em chụp cho cụ đôi giày bệt của gấu luôn để trong xe.

Gấu e ko mấy khi lái nhưng lên xe là có đôi giày búp bê để thay luôn:
1. Cho thoải mái
2. Ck uống rượu thì lái cũng dễ
3. Giày vô cùng rẻ tiền

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Giống như lời kêu gọi: Đã lái xe là không rượu bia.
Hãy kêu gọi: Đã cao gót là không lái xe.

Kiabuoisang

Xe container
Chắc gì đã phải do giầy mà chưa gì đã kêu gọi. Học lái không đến nơi đến chốn, kỹ năng xử lý kém, thiếu kinh nghiệm và rất rất nhiều nguyên nhận dẫn tới tai nạn kinh hoàng;
Lái xe cũng như lái máy bay vậy, số km đã chạy an toàn, địa hình đã chạy là hết sức quan trọng quyết định sự sống còn cho người khác và cho chính bản thân mình. Ai có gấu có xe thì nên ngồi cùng, đi thử và chỉ dạy cặn kẽ cách vận hạnh, xử lý, đừng vội giao xe khi chưa biết gấu lái thế nào.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cụ chuẩn.

Để em chiều về em chụp cho cụ đôi giày bệt của gấu luôn để trong xe.

Gấu e ko mấy khi lái nhưng lên xe là có đôi giày búp bê để thay luôn:
1. Cho thoải mái
2. Ck uống rượu thì lái cũng dễ
3. Giày vô cùng rẻ tiền
Có rất nhiều cụ em gặp, luôn chuẩn bị 1 đôi giày vải trên xe, lên xe là thay giày.
Đó thật sự là nhũng người đáng quý, những người tôn trọng sự an toàn của bản thân và người khác!

zonda82

Xe container
Em chờ hóng kết quả, sáng nay qua đó em không nhích nổi, dân ta đứng kín hết cả đường XEM.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Chắc gì đã phải do giầy mà chưa gì đã kêu gọi. Học lái không đến nơi đến chốn, kỹ năng xử lý kém, thiếu kinh nghiệm và rất rất nhiều nguyên nhận dẫn tới tai nạn kinh hoàng;
Lái xe cũng như lái máy bay vậy, số km đã chạy an toàn, địa hình đã chạy là hết sức quan trọng quyết định sự sống còn cho người khác và cho chính bản thân mình. Ai có gấu có xe thì nên ngồi cùng, đi thử và chỉ dạy cặn kẽ cách vận hạnh, xử lý, đừng vội giao xe khi chưa biết gấu lái thế nào.
Phần đa các vụ tai nạng của nữ lái, thì rất nhiều rất nhiều đều đi giày cao gót. Rõ ràng giày cao gót không phải là để lái xe.
Xe bây giờ lắp thảm rối rất nhiều, nhất là xe sang, chỉ cần gót nhọn cắm vào thảm là kẹt cứng luôn!

Chắc gì đội mũ bảo hộ là sống, nhưng đội mũ bảo hiểm trong công trường sẽ an toàn hơn không đội mũ :)

Nha Trang@

Xe điện
Xem ảnh thì thấy còn biết mở cửa xách giỏ chạy ra khỏi xe cơ đấy!

skuadi

Xe điện
E ko đồng ý với cụ.
Cụ nói đều đúng nhưng chung chung và ko cụ thể. Nói như cụ con nhóc 6t nhà e cũng nói đc.
Vd: ko cho lái thì lấy đâu ra kinh nghiệm???

Đầu tiên thay đổi từ những điều nhỏ nhất.,

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
E ko đồng ý với cụ.
Cụ nói đều đúng nhưng chung chung và ko cụ thể. Nói như cụ con nhóc 6t nhà e cũng nói đc.

Rất nhiều cụ uống rượu uống bia lái chả sao, nhưng đã tai nạn là thảm khốc!

skuadi

Xe điện
Rất nhiều cụ uống rượu uống bia lái chả sao, nhưng đã tai nạn là thảm khốc!
Có một thớt nào đó em có kể lại ntn.
Em về quê ăn cưới thằng em và bị nó chuốc rượu. Em nhất định ko uống.
Khi nó bảo là cưới nơ có 1 lần trong đời, ý nói e ko uống là khinh nó.

Em bảo đơn giản anh sẽ uống với mày, 1-2 chén ko say đc. Nhưng trước khi uống mày đặt 17,5tr xuống đây thì anh uống.
Nếu a về nhà an toàn anh ck trả đầy đủ 17,5tr.

Hehe. Tóm lại lên xe thì ko rượu bia

hbu082

Xe container
các mợ nên đi chân đất lái xe cho nó quen. hàng ngày diện bất cứ cái gì cũng đc hết, lên xe tháo bỏ đạp bằng chân đất.

Kiabuoisang

Xe container
E ko đồng ý với cụ.

Em đồng ý với cụ; nên loại bỏ giày cao gót khi lái xe; nhưng chính em là người bổ túc tay lái cho vợ em suốt 2 tháng trước khi giao xe nên em biết. Vợ em học lái xe xong, thi được bằng đàng hoàng và em thật ngỡ ngàng khi thấy cô ấy lái xe cực kém, có thể nói là gần như chẳng biết gì.
Ban đầu em định giao xe hạng D, xong cuối cùng quyết định chỉ giao xe hạng B vì lý do an toàn. Giờ gấu lái đã thành thạo, nhưng em vẫn tính km để tích điểm an toàn cho cô ấy; khi nào chạy đủ 2.000km an toàn thì mới tạm yên tâm.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Gớm mấy bà lái xe ẩu bcm. Mà đã ẩu thì có ko lái xe cũng phang chết người bằng cách này hay cách khác. Đi gì đi nữa chứ ý thức kém, đi ko nhìn thì có mà giầy giời. Còn đôi giày chả có gì phải thay, đi gì cũng đc nhưng phải làm chủ đc mình. 10 lần đi sau các mợ là 10 lần em phải lẩm bẩm vì đi chả theo cái thể loại éo gì. Lúc cần nhanh đi rõ chậm lúc cần chậm phi như ch.ó bị dại. Ý thức kém thì chả giầy nào lại đc.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Em chờ hóng kết quả, sáng nay qua đó em không nhích nổi, dân ta đứng kín hết cả đường XEM.
Em đi qua đây lúc vừa cháy nhưng ko nhìn rõ cái xe vì em đi đg láng. Lúc đấy vừa xẩy ra đâu đc 2 phút thôi, chớm cháy em lại lẩm bẩm là mấy lão xe ôm ý thức kém thế, rác đâu lại hom vào đốt cho đỡ lạnh đây. Đến mở Of ra mới thấy khiếp.

NeiKzz

Xe hơi
Đã cao gót là không lái xe.
Em thấy khẩu hiệu này hợp lí cụ ah :(

Trung

Xe điện

Ủng hộ cụ. Tiện khoe bộ giày đạp ga của nhà em. Đang dùng cả, không bán ạ.

Duy có vụ nhắc nhở mợ hàng xóm như cụ thì em chưa đủ tuổi :D

lạc lối

Xe điện
Cao gót hay thấp gót chỉ là 1 trong nhiều cái , căn bản là phụ nữ thì nên hạn chế bán xăng , hoặc kéo dài thời gian đào tạo cấp bằng lên gấp 3