Chi hội KFC và các hoạt động từ thiện

Thanhlucky

Xe tải
goog ai đia .vote

Sirius xanh

Xe tải
Kính chào các cụ/ các mợ, do công việc linh tinh quá nên bỏ ngang chủ đề này này lâu quá............ hihix... sorry các cụ.
Theo thiển ý của em thì nhà mình ai cũng có công việc bận rộn cả.. cơm áo gạo tiền nó quấn lấy chân...vụ off chiều chủ nhật ngay H/Pcũng ít người tham gia được nữa là ( em thì chưa được lần nào.....)X_X, nên đề xuất này em cũng không nghĩ cần thành một phong trào hay chương trình gì to tát cả. Nếu có cụ nào đảm đương được thì không nói, còn theo em thì không nhất thiết phải là đưa một trường hợp hoặc chương trình cụ thể ngay mà có thể chỉ tạo một quỹ nhân ái (hoặc gọi là gì đấy...cũng được.) xen kẽ trong mỗi chương trình off như AVSH chẳng hạn, khi được kha khá Hội sẽ cân nhắc hỗ trợ cho đối tượng nào.. theo chương trình của KFC hoặc chung cùng otofun cũng được.......
@ Cụ chủ tịt tiện thể cho em hỏi cái vụ tem dán chìa "răng" rồi cụ..?

kenu97

Xe container
K/g các cụ/ mợ:

Mong các cụ/ mợ để bớt chút thời gian để gom đồ hoặc tiền ủng hộ bà cong La Hủ. mọi người cứ sắp xếp và chuyển qua e để e chuyển tới BĐH nhé.

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Tình hình là các cụ chỉ ủng hộ bằng mồm L-), hiện vật chửa thấy đâu...?

Kính đề nghị những cụ đã ủng hộ bằng mồm thì chuyển một ít thành tiền sớm nhé.
Cảm ơn cụ chủ thớt đã lường trước được tình huống sớm và lập nên một chỗ để hâm nóng tình đoàn kết của xã viên.

Thân ái.

Nhà em xin ủng hộ... .! chưa nghĩ ra. Sáng mai sẽ có kết quả. Hic

smalldonkey

Xe tăng
Thì các cụ phải có kế hoạch ủng hộ cụ thể ( ủng hộ đồ là cái gì, hoặc tiền là bao nhiêu) thì nhà em mới biết được chứ?

smalldonkey

Xe tăng
Em cũng biết là tuỳ nhưng thiết nghĩ nên có một cái tác gét cụ thể để anh em phò lâu theo chứ :D

kenu97

Xe container
ây, ai lại thế. Đây là từ thiện chứ ko phải cái gì bắt ép. Chủ yếu ở cái tâm mình. KO QUAN TRỌNG là mình ủng hộ như thế nào.
Ai ko có điều kiện thì bớt ra bộ quần áo cũ mà mình ko mặc đến, hoặc cái chăn ko dùng. Hoặc ko có gì ủng hộ nhưng đi gom đồ giúp mọi người và chuyển được đến cho bà con đang thiếu thốn. Thế cũng là góp phần làm từ thiện.
Có điều kiện thì đi mua chăn mới, màn mới để tặng. Hoặc gửi tiền mặt. Bao nhiêu ko quan trọng. Quan trọng là tấm lòng thôi.
A định là thế này, CN tới ae ra hotpub, mọi người mang đồ ủng hộ ra, a gom hết lại rồi chuyển tới BĐH, ai ko có đồ đạc quần áo chăn màn gì thì ủng hộ tiền. Thế thôi

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
*** quần nhà em hơi to, chắc 2 ông ở trỏng mặc 1 quần thì mới vừa.
Thôi nhà em cứ ủng hộ trước tiền mặt 3 lít (300.000VNĐ), hiện vật thì sẽ tính sau.
Cụ chủ tịch cho cái tài khoản để chuyển cái nhỉ...

smalldonkey

Xe tăng
E thì có nhiều đồ không mặc đến lắm! Chủ nhật e có việc về hp roài! Chuyển trc cho ai bi jo nhỉ?

Sirius xanh

Xe tải
*** quần nhà em hơi to, chắc 2 ông ở trỏng mặc 1 quần thì mới vừa.
Thôi nhà em cứ ủng hộ trước tiền mặt 3 lít (300.000VNĐ), hiện vật thì sẽ tính sau.
Cụ chủ tịch cho cái tài khoản để chuyển cái nhỉ...
Chủ nhật này em không ra HP được, cụ Chủ tịch cho em chuyển qua đường xách tay nhé... cfê cụ mời chứ..?:D
Nhà em cũng học tập cụ Kuugia --------> 3000ml;))

Fun tí...Cỡ quần của cụ Kuugia chắc dư lày là cùng..

kenu97

Xe container
hôm nay e đã nhận đc tiền ủng hộ đồng bào La Hủ từ cụ Serius xanh.
Các cụ khác có lòng thì mong sớm thu xếp để e chuyển đến BĐH cho kịp nhé.

Sirius xanh

Xe tải
Chúc các cụ, các mợ cùng toàn thể gia đình một Giáng sinh an lành và đầm ấm. Em lôi cái thớt này lên vào buổi tối hôm nay thực cũng không hợp cảnh lắm nhưng rồi lại sợ ngày mai việc nọ việc kia rồi lại quên mất, và thực sự thì em thấy cũng không đành lòng trước cảnh ngộ của gia đình cháu bé này(http://dantri.com.vn/c167/s167-445953/them-truong-hop-dau-long-cua-be-8-ngay-tuoi-mac-benh-lot-da-ech.htm)

Một năm mới sắp đến, em hy vọng nhà Gà chúng ta sẽ góp ích được chút gì đó hỗ trợ cho Cháu bé và gia đình bất hạnh này vơi bớt đi những khó khăn.

P/s Em đề nghị Nhà gà chúng ta đóng góp và tự mang vào viện chuyển cho gia đinh người nhận ạ

Sirius xanh

Xe tải
Bổ sung ạ: em đề nghị Chủ tịch tiếp tục là đầu mối cho vụ này, em xin phép đồng góp 300k

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Thương quá, đọc đoạn tin này mà cảm thấy mắt cay xè các cụ ạ.
Sao con người ta có thể khổ đến cùng cực thế không biết nữa...!

Em cũng xin chuyển 300k,

Các cụ gà đâu cả rồi?