Khẩn..! Em chuẩn bị ra Showroom cưới 1 em Civic 30M màu đen giá 540, heo mi !

Yoyo

Xe tải
Nói chung đã máu rồi thì múc thôi lăn tăn nhiều mệt lắm. Xe cũ mua đắt trong khoảng 10tr cũng không nên tiếc nếu chiếc xe đấy còn tốt và cái chính là mình nhìn thấy thích.

luxus

Xe tăng
mua Forte đi bác.

Goodmorning

Xe buýt
Cụ zuczich nghe em đi, check cẩn thận một lần đi không mấy hôm nữa tháo lắp đồ đạc thấy nhiều điều mà mình chưa từng thấy, lại chán, mà lúc đó bán khó gặp người máu mê như cụ ngày hôm nay lắm. Cụ thích thì quyết mua, nhưng mua phải đúng với giá trị của nó - cái này phải qua kiểm tra nhé - và quan trọng là mình không bị biến thành "gà". Cụ mua cũ hay mới đều cần kiểm tra, em can cụ nốt lần này thôi - không lại bảo anh em OF biết mà không nói gì :69:

zuczich

Xe máy
Cụ zuczich nghe em đi, check cẩn thận một lần đi không mấy hôm nữa tháo lắp đồ đạc thấy nhiều điều mà mình chưa từng thấy, lại chán, mà lúc đó bán khó gặp người máu mê như cụ ngày hôm nay lắm. Cụ thích thì quyết mua, nhưng mua phải đúng với giá trị của nó - cái này phải qua kiểm tra nhé - và quan trọng là mình không bị biến thành "gà". Cụ mua cũ hay mới đều cần kiểm tra, em can cụ nốt lần này thôi - không lại bảo anh em OF biết mà không nói gì :69:
vâng cảm ơn cụ. Nhưng cụ phải cho em cái chỉ đạo kiểm tra cụ thể cái gì hoặc ít ra là mang xe vào xưởng và bảo : Kiểm tra cho anh ... (cái gì ) ? chú cụ nhỉ ?

mai em di thử con forte xem thế nào đã . Civic em đi ké cũng được hơn 1 năm rồi, ko phải của mình nên ko phả thay dầu, sửa sang gì ,...nên cũng thấy ok

Goodmorning

Xe buýt
Cụ sướng nhất khi có xe đi ké cả năm nhé! Cụ copy cái số vin để anh em trong hãng họ check cho cụ thấy xe của cụ là loại gì, thông số kỹ thuật chi tiết ra sao, tiền sử ra vào trong hãng honda thế nào - tất nhiên chỉ các trường hợp đã làm trong hãng, đã tham gia bơi lội lần nào chưa ??? Mọi người cứ hay kêu ca chính hãng chứ em thấy anh em trong hãng cũng có nhiều người được lắm, cụ đem xe vào họ cắm máy tính vào quét xem xe cụ có phần nào không ổn - em chỉ sợ gara không đồng ý cho cụ đem xe vào hãng thôi?! Thứ hai là khi cụ quyết mua, cụ cho xe lên cầu để nhờ thợ kiểm tra chi tiết hơn xem có dấu hiệu va quệt gì chưa, máy móc có bị rờ đến không, còn nữa nhé, cụ nhòm xem khung có có chỗ nào sơn chảy không, bật capo lên nhìn xuôi xuống xem những phần khe có vệt sơn không???... Nhiều lắm cụ ơi, mua xe cũ chỉ một phút không tỉnh là thành gà ngay, cụ nhờ thợ xem cũng phải tin tưởng nhé không lại thêm một lần gà nữa - thế nên em mới xui cụ mang xe vào Honda là vì thế.

vua_luoi

Xe điện
ok cụ....nhưng mà nếu lấy Forte thì trong 02 năm đó sẽ được hưởng thụ công nghệ khá khoái, bán đi được bao tiền em không ke ...vì chắc lúc đó giàu rồi nên mới bán đi để đổi lên Mec :21:

Vợ em bảo forte được thụ hưởng cái cửa nóc, hôm nào Việt Nam vô địch còn thò đầu ra vẫy cờ hô VN vô địch :^)

Forte thì có đủ đồ chơi để hưởng thụ ...

Mai e phóng thử con Forte xem sao. Hôm nay trời mưa thử con civic phóng bám đường phết
Cháu chả thấy cái Fo te đấy có cái công nghệ gì siêu việt mà cụ gọi là hưởng thụ, mình lái xe cơ mà. Cháu ủng hộ cụ CV, nhưng phải check cẩn thận.

dongnat

Xe điện
ok cụ....nhưng mà nếu lấy Forte thì trong 02 năm đó sẽ được hưởng thụ công nghệ khá khoái, bán đi được bao tiền em không ke ...vì chắc lúc đó giàu rồi nên mới bán đi để đổi lên Mec :21:

Vợ em bảo forte được thụ hưởng cái cửa nóc, hôm nào Việt Nam vô địch còn thò đầu ra vẫy cờ hô VN vô địch :^)

Forte thì có đủ đồ chơi để hưởng thụ ...

Mai e phóng thử con Forte xem sao. Hôm nay trời mưa thử con civic phóng bám đường phết
cụ thấy công nghệ gì cần hưởng thụ ở Forte trong vòng 2 năm mà sướng.
Đừng nói là hưởng thụ 4,6 cái túi khi nhá, hê hê.
Trong khi 1 cái mà cụ ngày nào cũng hưởng thụ là khả năng tăng tốc, máy chạy mượt mà do công suất lớn và hộp số 5 cấp, xe không gầm lên thì lại ko thèm hưởng thụ:)):)):))

dang_tim_xe

Xe điện
Chân thành thì bác lấy Forte đi ạ!Mua xe cũ mập mờ lắm, trừ khi mình quen chủ xe chứ "sâu" cũng chưa chắc nắm hết được thông tin của xe.Mai kia xe có vấn đề gì lại ân hận, trên diễn đàn lại thêm một ông chê bai Civic!:69::21:

Nhưng nếu là em thì em không chọn Forte, mới ra nên về chất lượng thì chưa ai đi đủ lâu để khẳng định là nó tốt, một điều nữa là tuy kiểu dáng bắt mắt nhưng dễ nhàm vì không có gì đặc biệt, chỉ hai năm nữa thôi bác sẽ thấy chán.Tuổi đời của dòng xe này sẽ không thể bằng Civic.

Nhưng dù sao thì Civic hết thời rồi, hãy là người thức thời đi bác!
Không hiểu cụ này khuyên cái gì?? CV hay FT??:)):)):))

zuczich

Xe máy
Cụ sướng nhất khi có xe đi ké cả năm nhé! Cụ copy cái số vin để anh em trong hãng họ check cho cụ thấy xe của cụ là loại gì, thông số kỹ thuật chi tiết ra sao, tiền sử ra vào trong hãng honda thế nào - tất nhiên chỉ các trường hợp đã làm trong hãng, đã tham gia bơi lội lần nào chưa ??? Mọi người cứ hay kêu ca chính hãng chứ em thấy anh em trong hãng cũng có nhiều người được lắm, cụ đem xe vào họ cắm máy tính vào quét xem xe cụ có phần nào không ổn - em chỉ sợ gara không đồng ý cho cụ đem xe vào hãng thôi?! Thứ hai là khi cụ quyết mua, cụ cho xe lên cầu để nhờ thợ kiểm tra chi tiết hơn xem có dấu hiệu va quệt gì chưa, máy móc có bị rờ đến không, còn nữa nhé, cụ nhòm xem khung có có chỗ nào sơn chảy không, bật capo lên nhìn xuôi xuống xem những phần khe có vệt sơn không???... Nhiều lắm cụ ơi, mua xe cũ chỉ một phút không tỉnh là thành gà ngay, cụ nhờ thợ xem cũng phải tin tưởng nhé không lại thêm một lần gà nữa - thế nên em mới xui cụ mang xe vào Honda là vì thế.
cảm ơn bác. Họ cho vào xưởng check thoải mái rồi mới trả tiền mà. Vào chính hãng hả bác ? Thế lại phải nhờ các bác trên này xem có ai quen ko giới thiệu hoặc chạy thẳng vào đó ? biếu các anh í ít tiền ???? biếu như nào bác nhỉ ?

zuczich

Xe máy
em vừa vào bên của các cụ Kia ..đọc mấy trăm trang, có vẻ lại thích FT :102:

captivaLT088

Xe tải
em vừa vào bên của các cụ Kia ..đọc mấy trăm trang, có vẻ lại thích FT :102:
Fọt tơ mới là chuẩn ko cần chỉnh, em nghĩ chắc cụ không hối hận, đc bóc tem, hoàn toàn yên tâm không đau đầu vì tiền sử, mua xe cũ nếu hơi thấy khác khác là lo mình bị lừa mệt lắm

zuczich

Xe máy
Fọt tơ mới là chuẩn ko cần chỉnh, em nghĩ chắc cụ không hối hận, đc bóc tem, hoàn toàn yên tâm không đau đầu vì tiền sử, mua xe cũ nếu hơi thấy khác khác là lo mình bị lừa mệt lắm
em chỉ ghét FT dáng vẻ ăn trộm, ko có cá tính riêng. Màu xám có vẻ đẹp hơn màu đen

Trungmytu

Xe điện
em chỉ ghét FT dáng vẻ ăn trộm, ko có cá tính riêng. Màu xám có vẻ đẹp hơn màu đen
Thế bác đã lái thử Forte chưa ạ!Thực ra đi trong phố nhiều thì 1.6 hay 1.8 không phải vấn đề lớn đâu!

Kiểu dáng thì FT ra sau Civic tận 3 năm nên bắt mắt hơn chứ nếu ra cùng thời điểm thì không có cửa ạ!

Em nhớ thời Civic mới ra, nhìn chết mê chết mệt, phong cách của nó khác hẳn với những xe cùng thời, điều đó FT không làm được!

ducan

Xe tăng

em chả hiểu kiểu dáng ăn trộm là dư lào , hay các cụ cứ nghĩ là xe nào rẻ tiền là ăn trộm kiểu dáng của xe đắt tiền , em ví dụ nhá , cái mông xe Lac CDX giống cái mông BMW seri 7 , mọi người loa loa lên là Lac nhái mẫu mã của BMW mà kô hiểu rằng Lac CDX nó ra trước BMW , kô lẽ nó sản xuất trước mà loại ăn cắp mẫu của thằng ra sau :^):^):^)

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
bác này đểu quá. Điểm 6,8,9,10 là em không đồng ý. Em vừa gọi cho 1 showrom rồi, mai sẽ qua thủ con Forte. Bản full option siu Black có vẻ khá đẹp. Còn Kia cũng vào Việt nam lâu rồi, xe cộ thế nào em cũng nắm được ...và chấp nhận cái thương hiệu kia. 2 năm sau hi vọng Honda phá sản vì khủng hoảng và Kia trở thành thương hiệu ô tô mạnh nhất tg :21:

Kia forte bản full option 2010 siu black đang báo giá 29,5k , tỷ giá 18,3 --> tầm 540. Các bác thấy thể nào

thế thì làm ngay fo tè đi còn gì, sau đó toàn được tán dương xe hay, đẹp, tốt>>> càng yêu xe hơn :))

BSK

Xe tăng
Forte đi 4` lắm. Các kụ tin e. Civic lại đi so với Forte khập khiễng quá. Tầm đấy tiền e khuyên kụ già thì lấy altis, trẻ lấy civic. Chốt !!!!

ducan

Xe tăng
Forte đi 4` lắm. Các kụ tin e. Civic lại đi so với Forte khập khiễng quá. Tầm đấy tiền e khuyên kụ già thì lấy altis, trẻ lấy civic. Chốt !!!!

lấy gì ra để tin cụ đây.........niềm tin kiểu này mong manh lắm..............không lẽ mấy chục ông đi Forte trên of này ngu cả nên chót mua rồi thì cứ tán dương để sau bán đi đỡ lỗ nhẩy:)):)):))

zuczich

Xe máy
cảm ơn các cụ. Em vừa đi thử FT về...chốt lấy FT. Đi bốc và thốc hơn CV 1.8 at, độ ồn thì CV gọi FT = anh, = chị :21: , xe mới nhập HQ, chuẩn !. Em lại chạy sang box bên KIA làm topic khẩn đây để nhờ các bác í giúp