[Funland] Không chấp nhận dùng hoạt động từ thiện để xây dựng hình ảnh cá nhân

Trạng thái
Thớt đang đóng

bachanhpm

Xe tăng
Qua topic này mới thấy người Việt kém cỏi trong việc tranh luận. Từ việc A xọ sang việc B, rồi lôi việc C vào, xong đuối lý thì phát biểu cảm tính, rồi quay sang công kích cá nhân bừa bãi. Có vẻ như đã có thói quen này từ bé nên giờ lớn không thể sửa!
Cụ nhìn và phát biểu thế of cười nhẹ cho. Khi nào việc chọn người làm việc đa số theo năng lực chuyên môn tự giác các of sẽ tranh luận theo lý lẽ. Lý thêm khổ, quàng xiên cho vui.

DucHoan

Xe tăng
Ơ hay, ông chủ tịch không cho phép ở đây là không cho phép cơ quan chính quyền thuộc phạm vi quản lý của mình bị lợi dụng, làm mất uy tín, để làm màu cho người khác (nếu chính quyền không sai). Chứ ông ấy có cấm cụ làm từ thiện cho oai với các bên khác đâu?
Cụ lại loanh quanh rồi, réo thoải mái nhưng réo đến mức vì động cơ cá nhân, đánh bóng tên tuổi thì không nhận nữa. Em diễn nôm lời ông chủ tịch không biết có đúng không :))
Ko nhận thì nói là không nhận, hoặc nói rõ cơ quan chính quyền ra nhé. Đằng này nói chung chung và có ý nói đến ông Hải và nhiều người đang làm từ thiện khác. Kể cả họ làm màu, đánh bóng tên tuổi mà muốn qua cơ quan chính quyền thì chính quyền cũng phải hết mình. Còn việc ông Hải ông ý hỏi thì trả lời, ông ý ko đòi nữa thì vẫn triển khai, như bà Huệ đã làm

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại loanh quanh rồi, réo thoải mái nhưng réo đến mức vì động cơ cá nhân, đánh bóng tên tuổi thì không nhận nữa. Em diễn nôm lời ông chủ tịch không biết có đúng không :))
Ông Hải cho tiền người nghèo, chứ cho tiền lãnh đạo đóe đâu mà lãnh đạo có quyền tuyên bố không nhận. :))

Người ta nhờ CQ giúp đưa tiền cho người nghèo, CQ không giúp nổi thì nên ngậm miệng trả lại tiền cho người ta để người ta tự làm. Càng nói lắm càng lộ cái thối tha ra thôi.

congchi

Xe điện
Huyện nhận sai thì khác nào tự tay bóp...và anh chủ tịt tỉnh thành ra phát ngôn lăng nhăng hở cụ?
Nhưng như Báo Lao Động đã nhắn : phía CQ không cần phải xin lỗi anh Hải, mà hãy xin lỗi nhân dân vùng lũ Trà My vì sự chậm trễ xây nhà cho dân. 😂👍
Họ chính danh phát biểu là họ không sai. Anh Hải không phản biện chứng tỏ anh ấy đuối lý, vì chính anh Hải khơi ra vụ này.
Em không kết luận ai đúng ai sai, nhưng đợi xem người trực tiếp trong cuộc xử lý thế nào để có kết luận riêng mình.
Người ta đã xây 79 căn trước tết, đang hỗ trợ tiếp 700 căn, mà chỉ vì 2 căn không theo ý anh Hải, mà xổ toẹt hết.

thichduthu2011

Máy Bay
À Giờ bác nào nào muốn làm từ thiện để đánh bóng tên tuổi thì thôi ngay đi nhe, ko đc chấp nhận đâu.

Ko nhận thì nói là không nhận, hoặc nói rõ cơ quan chính quyền ra nhé. Đằng này nói chung chung và có ý nói đến ông Hải và nhiều người đang làm từ thiện khác. Kể cả họ làm màu, đánh bóng tên tuổi mà muốn qua cơ quan chính quyền thì chính quyền cũng phải hết mình. Còn việc ông Hải ông ý hỏi thì trả lời, ông ý ko đòi nữa thì vẫn triển khai, như bà Huệ đã làm
Ông chủ tịch tỉnh nói rõ rồi nên mới có thớt này đấy. Cụ chém mà không biết đang chém gì à? :))

thichduthu2011

Máy Bay
Ông Hải cho tiền người nghèo, chứ cho tiền lãnh đạo đóe đâu mà lãnh đạo có quyền tuyên bố không nhận. :))

Người ta nhờ CQ giúp đưa tiền cho người nghèo, CQ không giúp nổi thì nên ngậm miệng trả lại tiền cho người ta để người ta tự làm. Càng nói lắm càng lộ cái thối tha ra thôi.
Cụ lại hỏi câu hỏi em đã trả lời rồi nhưng vì còm đầu nên em trả lời lại. Tự cho thì đến tận nhà móc tiền ra mà cho còn qua CQ thì CQ sẽ giải quyết.

Nói vậy thôi chứ kiểu gì cũng phải qua CQ vì như vậy thì báo mới đăng :))

DucHoan

Xe tăng
Ông chủ tịch tỉnh nói rõ rồi nên mới có thớt này đấy. Cụ chém mà không biết đang chém gì à? :))
Ơ thế cụ ko biết đang tranh luận về cái gì à. Thớt nói về phát ngôn Ông chủ tịch nói ko chấp nhận từ thiện để làm màu? Vậy phát biểu thế có đúng, có đáng với 1 ông chủ tịch tỉnh ko, đang tranh luận đó, còn em bảo là phát biểu ko đúng đó. Cụ có hiểu ko

thichduthu2011

Máy Bay
Đọc kỹ ở trên xem có chữ nào làm màu không mà ở dưới còm như đúng rồi vậy? :))

Bỏ qua lỗi cố ý bây giờ hỏi ngược lại có quy định nào bắt buộc chủ tịch tỉnh phải nhận từ thiện bằng mọi giá không? Nếu không có thì hãy để chủ tịch tỉnh tự quyết tùy tình hình thực tế từng đp chứ đừng cố quyết hộ vị không đủ tầm (chuyện này cũng phải theo CĐM thì làm chủ tịch làm gì cho mệt :)) ).

Đừng loằng ngoằng hãy trả lời ngay vào vấn đề :))
Đáng hay không thì cụ trả lời câu trên sẽ rõ (câu đầu tiên em hỏi mà cụ lạng lách đấy). Loanh quanh làm gì? Kaikom mà dài thế thì tốn công lắm :))
Ơ thế cụ ko biết đang tranh luận về cái gì à. Thớt nói về phát ngôn Ông chủ tịch nói ko chấp nhận từ thiện để làm màu? Vậy phát biểu thế có đúng, có đáng với 1 ông chủ tịch tỉnh ko, đang tranh luận đó, còn em bảo là phát biểu ko đúng đó. Cụ có hiểu ko

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Cụ lại hỏi câu hỏi em đã trả lời rồi nhưng vì còm đầu nên em trả lời lại. Tự cho thì đến tận nhà móc tiền ra mà cho còn qua CQ thì CQ sẽ giải quyết.

Nói vậy thôi chứ kiểu gì cũng phải qua CQ vì như vậy thì báo mới đăng :))
Cụ trả lời giúp e ý này.giờ e có tiền làm từ thiện e cứ gọi thợ đến xây phát 10 nhà cho 10 hộ nghèo k cần thông qua chính quyền thì có được k?e hỏi thôi k có mục đích tranh luận

DucHoan

Xe tăng

thichduthu2011

Máy Bay
Cụ trả lời giúp e ý này.giờ e có tiền làm từ thiện e cứ gọi thợ đến xây phát 10 nhà cho 10 hộ nghèo k cần thông qua chính quyền thì có được k?e hỏi thôi k có mục đích tranh luận
Cụ đến từng nhà cho tiền rồi xây ai cấm cụ được miễn sao cụ đừng làm gì khác mà PL cấm :))

Velociraptor

Xe tăng
Không phải chỉ là soi dùng đồ đâu, ở Q1 với chức vụ đó thì lậu cũng khiếp đảm đấy cụ ạ, bảo dính chàm thì chả ai không tin, nhưng bảo dính chàm rồi xong đi từ thiện để thành người tốt ngay thì em thấy ngây thơ quá, chỉ có đám dân tuý màu mè mới đi làm những trò tráng men đánh bóng đó.
Cụ chuẩn ạ 🤜

huyen141292

Xe điện
Muốn xây dựng thì phải xin phép chính quyền nhé, kể cả làm nhà với nguồn tiền từ thiện cũng vậy. Đúng ra chính quyền chỉ cần duyệt thiết kế để đảm bảo an toàn và đúng sổ đỏ, còn lại thì đừng nhúng tay vào nữa

thichduthu2011

Máy Bay
Muốn xây dựng thì phải xin phép chính quyền nhé, kể cả làm nhà với nguồn tiền từ thiện cũng vậy. Đúng ra chính quyền chỉ cần duyệt thiết kế để đảm bảo an toàn và đúng sổ đỏ, còn lại thì đừng nhúng tay vào nữa
Chuyện xin phép chủ nhà lo chứ người cho chả có tư cách gì xin, chi tiền kiểu như người trong nhà cho nhau thì chả cần xin phép ai cả nhưng khua chiêng gióng trống thì không được :))

z300

Xe điện
Nếu ông này mà do bầu cử trực tiếp mà ra thì sao các cụ? Chán
Em làm hộ cụ XPQ nhé. Ông chủ tịch UBND tỉnh chụp mũ vô căn cứ khi cho rằng ông Hải "lợi dụng hoạt động từ thiện để xây dựng hình ảnh cá nhân ". Trong khi thực tế là ông Hải chỉ đề nghị trả lại tiền nếu huyện không làm. Thậm chí ông còn nâng cao quan điểm cá nhân khi đấu tố ông Hải là " Lấy đau khổ của nhân dân để làm cơ hội gắn với lợi ích riêng của mình dưới mọi hình thức" .
Ông là quan đầu tỉnh, trong khi bản thân ông thừa nhận là đang chỉ đạo UBND huyện Trà My và các ban ngành làm rõ " ...nếu sai thì xin lỗi, nếu không sai...". Rõ ràng là bản thân ông cũng chưa biết rõ đúng sai, nhưng ông cáu nên ông cứ chụp cái bô lên đầu ông Hải để thỏa mãn cái tôi của mình.

DucHoan

Xe tăng
Chuyện xin phép chủ nhà lo chứ người cho chả có tư cách gì xin, chi tiền kiểu như người trong nhà cho nhau thì chả cần xin phép ai cả nhưng khua chiêng gióng trống thì không được :))
Thôi cụ cho em nói lốt câu:Nhưng mà người ta thích khua chiêng gióng trống ko được à cụ?

MiTa

Xe lăn
Nhiều ng ngứa mồm cứ bảo bác Hải đánh bóng này nọ chứ thử làm chuyến Hà Giang chuyển hàng từ thiện như bác í xem? Đi chơi chăn ấm nệm êm có ng lái xe cho còn phọt cmn cứt ra í.
Nói cho sướng mõ.m thôi chứ chắc gì cả đời đã xì ra cho ai dc đồng nào chứ đừng nói ôm cái xe chở người đang hấp hối phía sau đi mấy trăm km, e chỉ cần giao xe cho chạy 1 chuyến thôi chứ chả cần chuyến thứ 2. Đấy ôm xe mà làm màu đi coi sướng ko.

Trạng thái
Thớt đang đóng