[Funland] Không môn đăng hộ đối thì có cưới nhau được không các cụ các mợ nhỉ ?

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Chả là giá đình nhà cháu vừa mấy hôm cuối tuần ra Đà Nẵng thăm nhà người yêu của em trai cháu, trước khi ra chỉ biết sơ sơ là nhà đằng kia giàu có, ra đến nơi thì ngã ngửa, nhà họ giàu, quá giàu so
với em trai cháu và nhà cháu các cụ ạ, thế là tự nhiên cả nhà cháu đâm ra lò về cuộc hôn nhân sắp tới của thằng em trai cháu.
Em cháu sinh năm 95 học hết đại học thì làm it thôi, nói chung chẳng tài gì cả, cũng chẳng đẹp trai chẳng hiểu sao lại tán được sếp nó, sinh năm 92( nhà cháu thì chẳng quan tâm tuổi tác gì đâu) mà lại đẹp nữa chứ đã thế lại giàu, ăn học trời tây thế mà tự nhiên lại đâm đầu vào thằng em cháu, quá nhiều câu hỏi được đặt giá, bố mẹ cháu thì lo nên chưa cho cưới, rõ khổ cccm ạ, mà cưới nhau về trả biết có sống đc với nhau không khi khoảng cách nó lớn quá, cụ nào đã vào hoàn cảnh này thì chia sẻ cho cháu có thêm cái nhìn khách quan ạ
ở với nhau quãng 10 năm thì đổ vỡ dư chơi! 1 gã trung niên đầy kinh nghiệm cho hay.

datinh

Xe container
Không nhất thiết là tài năng kiếm tiền,...

Tóm lại là phải có cái gì đó để khẳng định bản thân có giá và đáng giá.
,1. đã giỏi kím $ thì gái tự nó tán mình
2. các cụ đã ngâm nga rồi , không đẹp trai phải có tài
không thông kinh sử thì chym phải loằng ngoằng mét hai

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Gái ló thường nhìn lên. Các kụ mà không làm gấu ló nể phục thời xác cmn định. Dâu nhà kụ vửa Sếp lại còn giàu thì sang chảnh chắc rồi. Con nhà mình dân dã thì auto cửa dưới. Sau nhẽ mọc sừng rồi phải cân đong tập 2. Con nhà mình mà người tình cảm thì quá trình mổ xẻ này không đơn giản và đau đớn...

fanbarca

Xe buýt
Chứng tỏ nó có điểm mạnh mà nhà cụ ko biết hoặc ko nghĩ cái đó quan trọng thôi

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Chứng tỏ nó có điểm mạnh mà nhà cụ ko biết hoặc ko nghĩ cái đó quan trọng thôi
Sống lâu mí biết đêm dài lắm ác mộng kụ ạ! Cam kết này không bền vững. Về sau đầu toàn sừng tưởng cắt mà dễ à

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Tự nhiên em lại nghĩ tới một lúc nữa là hóa ra ông em đi Expander :D sorry cụ chủ nhưng đúng thế

toyota219

Xe điện
Nhà vợ nghèo quá cũng mệt, mà giàu quá cũng :(( :((:(( :((
E thấy cũng đúng, nếu e cụ sống tình cảm quá thì cũng nên suy nghĩ cẩn thận.

hongins174

Xe buýt
Cái tuổi là lợi thế cực lớn của em trai cụ thì cụ nói không quan tâm tuổi tác rồi lo lắng vu vơ.

Em biết 1 trường hợp thằng em kém vợ 4 tuổi, vợ trưởng phòng, lấy về được vợ chăm chút như mẹ chăm con, lo ăn, lo học các kiểu, sống ổn. Ban đầu cũng hơi buồn cười, đồng nghiệp đến chơi nhà chào bà vợ là chị, anh chồng nhanh mồn nhanh miệng chào khách em chào các chị.

toyennha

Xe lăn
Thời này còn môn đăng. Hồi trước Đạo Thiên chúa chỉ lấy đạo thiên chúa. Sau lấy đạo thiên chúa học đạo. Và giờ đạo ai nấy giữ. Yêu nhau. Và cảm được nhau. Cho đến lúc này thì cưới thôi

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Chả là giá đình nhà cháu vừa mấy hôm cuối tuần ra Đà Nẵng thăm nhà người yêu của em trai cháu, trước khi ra chỉ biết sơ sơ là nhà đằng kia giàu có, ra đến nơi thì ngã ngửa, nhà họ giàu, quá giàu so
với em trai cháu và nhà cháu các cụ ạ, thế là tự nhiên cả nhà cháu đâm ra lò về cuộc hôn nhân sắp tới của thằng em trai cháu.
Em cháu sinh năm 95 học hết đại học thì làm it thôi, nói chung chẳng tài gì cả, cũng chẳng đẹp trai chẳng hiểu sao lại tán được sếp nó, sinh năm 92( nhà cháu thì chẳng quan tâm tuổi tác gì đâu) mà lại đẹp nữa chứ đã thế lại giàu, ăn học trời tây thế mà tự nhiên lại đâm đầu vào thằng em cháu, quá nhiều câu hỏi được đặt giá, bố mẹ cháu thì lo nên chưa cho cưới, rõ khổ cccm ạ, mà cưới nhau về trả biết có sống đc với nhau không khi khoảng cách nó lớn quá, cụ nào đã vào hoàn cảnh này thì chia sẻ cho cháu có thêm cái nhìn khách quan ạ
Em cụ 15cm/45phút thì lo gì.

banmotnucuoi

Xe lăn
Dâu nhà hào môn mới khó, nếu ko đủ khôn khéo bị hất ra đường sau vài năm thì mất hết tất cả, thanh xuân, con cái... Còn rể thì dẫu sao vẫn cửa trên, đừng tinh tướng quá là được, đừng để ý tài sản bên vợ, ông bà cho là cho cháu ông bà còn mình vẫn phải tự kiếm tiền nuôi mình.
Em thấy các xếp cũ em thuộc tầng lớp siêu giầu thì con rể cũng được hưởng tý ti, vẫn phải cày bục mặt để đua theo cuộc sống của giới "thượng lưu" bên vợ

Apache01

Xe tải
Phức tạp lắm...!!! Khó mà bền...!!! Nếu cả hai bên cực kỳ khéo léo thì còn đỡ... Nhưng thôi, cũng là một "trải nghiệm" của cuộc đời...

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Dâu nhà hào môn mới khó, nếu ko đủ khôn khéo bị hất ra đường sau vài năm thì mất hết tất cả, thanh xuân, con cái... Còn rể thì dẫu sao vẫn cửa trên, đừng tinh tướng quá là được, đừng để ý tài sản bên vợ, ông bà cho là cho cháu ông bà còn mình vẫn phải tự kiếm tiền nuôi mình.
Em thấy các xếp cũ em thuộc tầng lớp siêu giầu thì con rể cũng được hưởng tý ti, vẫn phải cày bục mặt để đua theo cuộc sống của giới "thượng lưu" bên vợ
Hihi! Khổ nhề!

Phuong Thuan

Xe đạp
Khoảng cách không phải là tiền bạc đâu, mà là tầm nhìn, suy nghĩ, văn hóa, phong thái, tri thức, ứng xử...

Thông thường điều kiện kinh tế khác nhau thì những cái này sẽ có chênh lệch. Tuy nhiên chênh lệch này không phải là tuyệt đối mà hoàn toàn có thể thu hẹp được, nếu có ý thức học hỏi và tự nâng tầm bản thân mình lên.

Cụ động viên em cụ tự tin lên và có ý chí, quyết tâm học hỏi, có bản lĩnh để thích nghi... thì em nghĩ hôn nhân sẽ không vấn đề gì.

Còn nghèo rồi lại sinh hèn, hèn lại thành cùn, cùn thành ra bất cần... không chịu học, không thay đổi thì tất nhiên là khó trụ lại được rồi.
Nhất trí quan điểm bác 👍

muadem

Xe cút kít
Cứ đầy đủ thiết kế của tạo hóa là ok, lo bò trắng dăng :D

Phuong Thuan

Xe đạp
Khó để đưa ra ý kiến nào là khách quan!
Em nghĩ khoảng cách mà bác đang lo lắng đó cũng là một vấn đề cần suy xét nhưng không phải vấn đề quan trọng nhất. Chỉ có người trong cuộc mới hiểu rõ câu chuyện! Biết đâu bác lo vậy chứ bên nhà kia họ lại không có quá chú trọng vấn đề chênh lệch giàu chưa giàu!? Nhưng các cụ xưa đã có câu "thuận vợ thuận chồng, tát biển đông cũng cạn" - Nên là cái quan trọng là trước khi cưới và sau cưới thì đôi bạn trẻ sẽ sống và cư xử thế nào với nhau! Có yêu thương nhau hay không, quý trọng nhau đến mức độ nào? Hôn nhân của họ được xây dựng trên nền tảng là gì?
Hơn nữa hôn nhân của ai thì để người đó quyết định!

Khánh Ngọc

Xe container
Nếu ko đẹp trai, ko thành đạt, không giàu mà bà chị kia vẫn chốt em trai Cụ chứng tỏ cu cậu đã qua bài test giới tính. Vậy thì tới luôn thôi ạ.