[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Mợ thuộc thành phần làm thuê cấp cao rồi nên đi đâu cũng dư sức sống tốt.
Cty riêng vẫn còn mà mợ vẫn thấy rảnh tài thật.
Cty riêng có thuê người vận hành mà mợ, em chạy vòng ngoài thôi ạ. Vậy nên cũng ko quá bận.

Smile1102

Xe container
Với mợ là bình thường nhưng lại là ước mơ của bao nhiêu cụ mợ trên này, trong đó có em ạ.
Chúc mợ và gia đình mạnh khoẻ và ngày 1 phát triển hơn nữa.
Cảm ơn cụ, mình cũng vui với cái gì mình có ạ.

Smile1102

Xe container
Nếu so với đội hàng tháng đợi tinh tinh thì mợ cao rồi, còn đúng là so với giới chủ thì chả là gì. Ong a trai e làm bsy năm nay về hưu, bảo Vin mời làm lương >200tr tháng mà ông ấy bảo ko care, ông ấy bảo làm thêm 10 năm nữa thì cũng dc thêm 1 cái BT, mà giờ ông ấy có vài cái rồi, thêm nữa cũng chả làm gì =)) =)), giờ đi chơi & nghỉ ngơi thôi
:D anh cụ xuất sắc thế,anh em cũng bác sĩ bvien trung ương mà cũng bthuong thôi.
Đúng là so với đội tinh tinh hàng tháng thì em cũng ko tệ, nhưng làm công ăn lương mà lại ko tằn tiện như em thì cũng ko tkiem đc mấy ạ.

Dream Thai

Xe điện
:D anh cụ xuất sắc thế,anh em cũng bác sĩ bvien trung ương mà cũng bthuong thôi.
Đúng là so với đội tinh tinh hàng tháng thì em cũng ko tệ, nhưng làm công ăn lương mà lại ko tằn tiện như em thì cũng ko tkiem đc mấy ạ.
À, ông ý mở phòng chụp chiếu X quang, lại góp vốn mua máy X quang gửi vào các BV, kiểu xh hóa, chứ lương trưởng khoa thì phọt phẹt >10tr thôi.

Nói tóm lại đội học Y hà nội 6x thì toàn cao thủ :) :)

Smile1102

Xe container
À, ông ý mở phòng chụp chiếu X quang, lại góp vốn mua máy X quang gửi vào các BV, kiểu xh hóa, chứ lương trưởng khoa thì phọt phẹt >10tr thôi.

Nói tóm lại đội học Y hà nội 6x thì toàn cao thủ :) :)
Anh em cũng Y HN, giữa 7x, học nội trú tới khi đi làm mất 10 năm. Nhưng tính tình giống em bướng bỉnh nên chả thấy lên đc trưởng khoa, phó khoa lâu lắm rồi. Hồi xưa vụ góp tiền mua máy lãi thật nhưng tầm 5-7 năm trở lại đây thì chả ăn thua nữa.

Dream Thai

Xe điện
Anh em cũng Y HN, giữa 7x, học nội trú tới khi đi làm mất 10 năm. Nhưng tính tình giống em bướng bỉnh nên chả thấy lên đc trưởng khoa, phó khoa lâu lắm rồi. Hồi xưa vụ góp tiền mua máy lãi thật nhưng tầm 5-7 năm trở lại đây thì chả ăn thua nữa.
Đúng rồi mợ, thấy ông ý bảo rút hết máy ở các BV về rồi, vớ vẩn vào lò. Hiện giữ lại mỗi phòng chụp X quang tư, mỗi ngày 30 40 ca, mỗi ca 800k-1tr, hồi đầu còn phải ktra giám sát, giờ cứ đi chơi, thỉnh thoảng check cam là biết ngày có bao nhiêu ca chụp, ông ý làm >10 năm rồi =)) =))

Smile1102

Xe container
Đúng rồi mợ, thấy ông ý bảo rút hết máy ở các BV về rồi, vớ vẩn vào lò. Hiện giữ lại mỗi phòng chụp X quang tư, mỗi ngày 30 40 ca, mỗi ca 800k-1tr, hồi đầu còn phải ktra giám sát, giờ cứ đi chơi, thỉnh thoảng check cam là biết ngày có bao nhiêu ca chụp, ông ý làm >10 năm rồi =)) =))
Dòng tiền tốt thế thì cần gì đi làm 200tr tháng nữa ạ.
Nói chung nếu ko đầu tư thì làm thuê chỉ đủ ăn và cho con đi học là hết thôi.

Dream Thai

Xe điện
Dòng tiền tốt thế thì cần gì đi làm 200tr tháng nữa ạ.
Nói chung nếu ko đầu tư thì làm thuê chỉ đủ ăn và cho con đi học là hết thôi.
Thấy ông ấy kể thì ban đầu cũng mệt mợ ạ, mua máy X Quang toàn 3-5 tỷ, rồi còn phải tự mày mò cách sử dụng, để hướng dẫn đệ nó làm, rồi sau vài năm lại phải bổ xung máy mới, tóm lại LÀM GIÀU PHẢI GIỎI & CHĂM CHỈ =)) =))

prado2012

Xe điện
Em thấy làm y mà mở thẩm Mỹ viện mới là giàu nhất, em rể em đang cắp tráp cho một cậu 7x mở thẩm Mỹ viện làm không hết việc. Nó bơm vá cho các cô xinh đẹp suốt ngày nhưng em gái họ em ( vợ nó) thì nó yêu cầu giữ nguyên hiện trạng. Hy vọng nó lo kinh tế tốt thì em gái em yên tâm làm bác sĩ lương phọt phẹt cũng được, một người bận thôi.

Dream Thai

Xe điện
Em thấy làm y mà mở thẩm Mỹ viện mới là giàu nhất, em rể em đang cắp tráp cho một cậu 7x mở thẩm Mỹ viện làm không hết việc. Nó bơm vá cho các cô xinh đẹp suốt ngày nhưng em gái họ em ( vợ nó) thì nó yêu cầu giữ nguyên hiện trạng. Hy vọng nó lo kinh tế tốt thì em gái em yên tâm làm bác sĩ lương phọt phẹt cũng được, một người bận thôi.
Răng nữa mợ ạ, mà làm cái này an toàn hơn thẩm mỹ viện :)

prado2012

Xe điện
Răng nữa mợ ạ, mà làm cái này an toàn hơn thẩm mỹ viện :)
Vâng, nhà khoa ở đâu cũng tốt. Nghĩ mà thương bác sĩ ở VN, bsi chữa bệnh thì nghèo lắm, nhà em có bà và mẹ đều bsi mà đến đời em cũng tí nữa theo nghề. Nhưng lúc em học lớp 12 sắp thi thì mẹ em bị cô ruột em gọi riêng mắng một trận: “ Mẹ và chị nghèo và vất vả như thế mà sao còn cho cháu em làm bác sĩ”. Thế là thôi một ước mơ, đời em sang ngả khác.

Dream Thai

Xe điện
Vâng, nhà khoa ở đâu cũng tốt. Nghĩ mà thương bác sĩ ở VN, bsi chữa bệnh thì nghèo lắm, nhà em có bà và mẹ đều bsi mà đến đời em cũng tí nữa theo nghề. Nhưng lúc em học lớp 12 sắp thi thì mẹ em bị cô ruột em gọi riêng mắng một trận: “ Mẹ và chị nghèo và vất vả như thế mà sao còn cho cháu em làm bác sĩ”. Thế là thôi một ước mơ, đời em sang ngả khác.
E quen 1 đứa sn85 làm y tá ở Hải Dương, suốt ngày mơ vào biên chế, vừa rồi chạy dc vào BC mất 3 400tr, hôm trước nc lại bảo muốn bỏ nghề làm công nhân, nhưng tiếc cái biên chế :(( :((

TUCSON9389

Xe điện
E quen 1 đứa sn85 làm y tá ở Hải Dương, suốt ngày mơ vào biên chế, vừa rồi chạy dc vào BC mất 3 400tr, hôm trước nc lại bảo muốn bỏ nghề làm công nhân, nhưng tiếc cái biên chế :(( :((
đúng là đời có những thứ điên điên, đâu đầu vào để rồi ko dứt ra được vì tiếc
thực trạng biên chế ngành y và gd là phải tầm 3-400tr, lương 7-8 tr thì phải mất 3-4 năm mới thu hồi vốn và phải nhịn ăn nữa
dân ngoài bắc hay vì những thứ sỹ diện dởm kiểu biên chế ntn để làm giàu cho bọn quan tham
trưởng phòng gd huyện em nhà 2 xe ô tô cho 2 vc, bố tổ thằng khốn nạn

Smile1102

Xe container
Hic em đang phải đi thuê VP cho tầm 20 bạn ở quanh khu KeangNam, có cụ mợ nào muốn share ko cho em share với. Em đang tính nếu ko kiếm đc chỗ hợp lý thì thuê Corworking space cho đỡ phải set up.

Smile1102

Xe container
Cháu nhớ mợ trúng bitcoin 30 tỏi nữa. Mợ năng động khiếp. Đàn ông bọn cháu chạy dài.
Thế cụ lại ko đọc thớt của em về lỗ coin và ck roài.
Coin em ko chơi mà chồng em chơi, rơi hết lãi rồi nhé, đc tầm 1.5 tỷ, còn lại đang đắp chiếu ợ hehe. Mà cũng ko tới 30 tỷ ợ, chắc cụ nhầm với ai đó.
Mà kinh nghiệm là chỉ có đi làm thuê dòng tiền mới ổn định mãi cho tới khi về hưu ạ :D

Dream Thai

Xe điện
Thế cụ lại ko đọc thớt của em về lỗ coin và ck roài.
Coin em ko chơi mà chồng em chơi, rơi hết lãi rồi nhé, đc tầm 1.5 tỷ, còn lại đang đắp chiếu ợ hehe. Mà cũng ko tới 30 tỷ ợ, chắc cụ nhầm với ai đó.
Mà kinh nghiệm là chỉ có đi làm thuê dòng tiền mới ổn định mãi cho tới khi về hưu ạ :D
Cái gì cũng có giá của nó mợ nhỉ, sếp e dạo này tóc bạc trắng vì từ tết đến giờ chả có dự án gì mới, mỗi tháng vẫn phải trả lương ae 2-3 tỷ, thương lắm :)) :))

Smile1102

Xe container
Cái gì cũng có giá của nó mợ nhỉ, sếp e dạo này tóc bạc trắng vì từ tết đến giờ chả có dự án gì mới, mỗi tháng vẫn phải trả lương ae 2-3 tỷ, thương lắm :)) :))
Vâng cụ, em chi phí có 600tr tháng mà tóc đã bác mất mấy chục sợi rồi đây.
Ko dám mở rộng cty vì thấy mệt quá.

Smile1102

Xe container
Em tính em đi học và chơi 8 năm rồi mới đi làm. Chi phí chỉ mất lúc học 5 năm BK tầm 15-20tr cho cả 5 năm.
Thế mà với số vốn đó em đi làm đc 17 năm rồi, ko mất thêm chi phí học hành gì nữa mà dòng tiền thu về ổn định. Dự kiến còn chạy thêm đc 5-7 năm nữa.
Nên kết luận của em là đầu tư cho giáo dục là rẻ và hiệu quả nhất :D

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu vào hóng chân dung nữ đại gia OF dư lào thôi. :))