KIA CD5 - niềm tự hào của KIA VN trong thập niên 90’

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngheden

Xe tải
Xin hỏi Bác ở đâu vậy? Hôm rồi tôi đi tìm kiacd5 hưng khó quá hay là Bác sang lại cho tôi dc không?

bluestar2006

Xe container
@haidove: Tôi cũng không biết giá của loại B bác ạ, nhưng theo ý kiến chủ quan thì tìm được B ngon lành cũng khó, sợ dính phải taxi.
@ngheden: Tôi ở HN thôi, nhưng sang lại cho bác thì không biết đi bằng gì, vì chưa đủ tiền đổi xe khác,:). Bác chịu khó lùng sục vậy.

viper2007

Xe điện
Xin hỏi Bác ở đâu vậy? Hôm rồi tôi đi tìm kiacd5 hưng khó quá hay là Bác sang lại cho tôi dc không?
Khó gì đâu bác, em vừa mở mua bán thấy ngay, tin vip đấy
http://www.muaban.net/mienbac/?CT=AD&AID=4109&NID=O981420&SID=490748
bác alo qua xem luôn đi còn chờ gì nữa, trả bao nhiêu em ko biết kể cả 135tr múc luôn đi, màu bạc đi sạch lắm, ko bị bẩn như quả dưa hấu của em.

desert_sand

Xe máy
Pác có 1 bài viết thật ok, em cũng rất thích em này nếu đi trong thành phố hiện nay....

ngheden

Xe tải
Thành thật xin lỗi bác Gấu, em nhận được hồi âm của Bác nhưng chưa phản hồi được (trả là vừa rồi em mới tậu em đời 2001 nhưng hơi đát Bác à). Nay lại phiền Bác tư vấn giúp:
- Xem em 100km/6l nhưng chạy yếu đà nó cứ dật khùng khục?
- ăn xăng ít như vậy nhưng máy yếu, không tạo được đà là lịm?
Bác cho em vài chiêu có được khg? Thành thật xi Bác ít kinh nghiệm (em ở miền núi cực tây của miền Bắc) Rất mong được sự hồi âm sớm của Bác.
Kính thư
em
:mad:Ngheden

viper2007

Xe điện
Thành thật xin lỗi bác Gấu, em nhận được hồi âm của Bác nhưng chưa phản hồi được (trả là vừa rồi em mới tậu em đời 2001 nhưng hơi đát Bác à). Nay lại phiền Bác tư vấn giúp:
- Xem em 100km/6l nhưng chạy yếu đà nó cứ dật khùng khục?
- ăn xăng ít như vậy nhưng máy yếu, không tạo được đà là lịm?
Bác cho em vài chiêu có được khg? Thành thật xi Bác ít kinh nghiệm (em ở miền núi cực tây của miền Bắc) Rất mong được sự hồi âm sớm của Bác.
Kính thư
em
:mad:Ngheden
6l/100km đường thành phố là quá ít, tuy nhiên muốn biết là xăng có bị thiếu hay ko thì phải kiểm tra. Còn cái vụ máy đuối thì có vài khả năng như CHK chỉnh ko chuẩn, góc đánh lửa chỉnh chưa ngon, cũng có thể là do sử dụng số chưa hợp.
Em ko biết các bác đi thế nào, như em chạy trong phố ít khi lên đến số 5, còn nếu chạy điều hòa thì càng hiếm.
Nếu bác ở HN thì hôm nào rảnh (c)(c) rồi trao đổi kinh nghiệm, chứ bắt bênh kiểu này cũng khó lắm, chúc bác may mắn.

6l/100km đường thành phố là quá ít, tuy nhiên muốn biết là xăng có bị thiếu hay ko thì phải kiểm tra. Còn cái vụ máy đuối thì có vài khả năng như CHK chỉnh ko chuẩn, góc đánh lửa chỉnh chưa ngon, cũng có thể là do sử dụng số chưa hợp.
Em ko biết các bác đi thế nào, như em chạy trong phố ít khi lên đến số 5, còn nếu chạy điều hòa thì càng hiếm.
Nếu bác ở HN thì hôm nào rảnh (c)(c) rồi trao đổi kinh nghiệm, chứ bắt bênh kiểu này cũng khó lắm, chúc bác may mắn.

Chuẩn , kg cần chỉnh (b)(b)

boytocxu

Xe tải
(l) ít tiền chơi con này cũng được đấy. 120.000k có mua được không hả các bác

ngheden

Xe tải
Cám ơn sự tư vấn của các Bác. Tôi muốn hỏi thay hơi của kia pried có đắt không? giá cả ntn hả các Bác?
Côn mòn thig cần thay những thứ gì?

viper2007

Xe điện
Cám ơn sự tư vấn của các Bác. Tôi muốn hỏi thay hơi của kia pried có đắt không? giá cả ntn hả các Bác?
Côn mòn thig cần thay những thứ gì?
Ai test xe cho bác mà phán thay dã man thế. Em thì chua biết đến làm hơi, xe em mua cũ nên cũng ko biết chủ cũ có làm hơi chưa, nhưng khi đi mua em test thấy máy ngon mới múc. Xe bác có hiện tượng gì mà tính làm hơi thế bác, mà có 6l/100km thì em nghi là xe khan xăng quá nên nó yếu sinh lý thôi bác.
Côn thì test thế nào hả các bác, em trước test bằng cách kéo phanh tay, kết hợp ga va côn để xe từ đứng yên - hơi bị nhoài lên phía trước - lốp xiết tại chỗ. Em nghĩ làm vậy để kiểm tra độ bám của côn và sức của máy. Còn khi đi, tăng giảm ga ở biên độ hợp lý mà thấy nuột nà, ko bị giật hay nhịp ga bị méo theo chu ký, vậy là ok.
Nếu bác ko quen gara nào thì đừng mang ra ngoài hỏi, thợ ngoài nó lang băm lắm. Bác nên tham khảo mấy gara có uy tín trên forum đấy.

ngheden

Xe tải
Cám ơn bác, tôi vừa mới mua xe nên thợ cứ phán ntn thì nghe vậy

ngheden

Xe tải
Xin được hỏi Bác thêm một chút (thấy bở cứ đào Bác nhỉ):
- Muốn chỉnh xăng thêm thì tháo ntn
- Chỉnh bộ phận gì trong chế hòa khí

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Xin được hỏi Bác thêm một chút (thấy bở cứ đào Bác nhỉ):
- Muốn chỉnh xăng thêm thì tháo ntn
- Chỉnh bộ phận gì trong chế hòa khí
Bác hỏi thế thì tốt nhất là bác mang ra gara cho nó làm. Tự mầy mò cũng hay, nhưng ko hiểu kỹ dễ lợn lành thành lợn què lắm, nhất là khi can thiệp sâu vào máy như thế.

Trạng thái
Thớt đang đóng