Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

HoangHue03039

Xe đạp
Cái CHK này của bác trông hơi lạ kiểu, không biết bác mua bi nhiêu.
Nhưng hy vọng chế mới chạy sẽ đỡ tốn hơn bác ạ.
Báo cáo bác CT mấy hôm nay bận quá giờ mới online đc ạ, cái CHK này em mua 2tr8, chưa kể ship và công lắp đặt ạ, đã thấy tiết kiệm xăng nhưng đang test đường dài để chính xác rồi em sẽ báo cáo cả nhà :)

bluestar2006

Xe container
Vâng! Cụ xem giúp nó cái,tks
Em xin phép nhắc các bác hẹn hò, mua bán, abc... xyz thì có thớt Tập 87 ạ. Bên thớt này dành cho chuyên môn các bác nhé.

Cảm ơn các bác nhiều! Các bác xóa dùm các com ko có tính chiên môn ạ!

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Em xin phép nhắc các bác hẹn hò, mua bán, abc... xyz thì có thớt Tập 87 ạ. Bên thớt này dành cho chuyên môn các bác nhé.

Cảm ơn các bác nhiều! Các bác xóa dùm các com ko có tính chiên môn ạ!
Vầng! E đã del, mời các bác tiếp tục thảo luận chuyên môn.

pridehanoi

Xe hơi
Em chào bác chủ tịch Bluestar2006 và toàn thể các bác:))

vip tien sinh

Xe ngựa
Em như trên.

HoangHue03039

Xe đạp
Tiện thể em đọc bài bác CT về chế độ âm thanh đầu PA710 lấy của Forte, nay em mới đc tặng 1 bộ của Hyundai Accent Wit Diesel 1.6 VGT / 2012, em thấy có Aux với USB nhưng mò nguyên ngày k ra sơ đồ đấu nối chân như bác bluestar2006. Nay mạo muội nhờ bác CT đã có kinh nghiệm làm chuyện ấy giúp đỡ em với ạ, hic hic.

Mong sớm được các bác giúp ạ

bluestar2006

Xe container
Báo cáo cả nhà là em đã tìm ra sơ đồ chân âm thanh cho dòng xe huynhdai ạ, link http://www.tehnomagazin.com/Auto-radio-car-connector/HYUNDAI-Car-Radio-Wiring-Connector.htm
Còn đây là cái của em, nhờ bác CT chỉ giáo ạ

Bác xem tạm sơ đồ đấu nối của PA710, cách bố trí chân khác cái HU bác đang có, nhưng công dụng của từng chân thì y chang.

Sơ đồ có thể tách làm 2 phần:USB phía trên bên phải, và đường AUX in là hình giắc 3,5mm bên dưới. Lưu ý với AUX in, khi công tắc K đóng thì HU mới nhận là có đường Line In cắm vào ạ.

HoangHue03039

Xe đạp

Bác xem tạm sơ đồ đấu nối của PA710, cách bố trí chân khác cái HU bác đang có, nhưng công dụng của từng chân thì y chang.

Sơ đồ có thể tách làm 2 phần:USB phía trên bên phải, và đường AUX in là hình giắc 3,5mm bên dưới. Lưu ý với AUX in, khi công tắc K đóng thì HU mới nhận là có đường Line In cắm vào ạ.
Cảm ơn bác CT, thông tin rất bổ ích, em sẽ nghiên cứu thêm phần AUX, hiện tại USB đã xong, em sẽ post ảnh cho cả nhà cùng xem ạ. Tiện thể hỏi bác ở chỗ cắm đầu dvd có cách nào mò tìm ra sợi dây đèn pha k ạ, màu sắc phân biệt nếu có, tại đầu dvd có dây lllumination để bật đèn phím dvd khi đi buổi.

bluestar2006

Xe container
Cảm ơn bác CT, thông tin rất bổ ích, em sẽ nghiên cứu thêm phần AUX, hiện tại USB đã xong, em sẽ post ảnh cho cả nhà cùng xem ạ. Tiện thể hỏi bác ở chỗ cắm đầu dvd có cách nào mò tìm ra sợi dây đèn pha k ạ, màu sắc phân biệt nếu có, tại đầu dvd có dây lllumination để bật đèn phím dvd khi đi buổi.

Chắc bác cũng đã xem ảnh này rồi nhưng chưa để ý.
Dây em có đánh dấu ILU (Ilumination) chính là dây bác đang cần, nó có điện + 12V khi bác bật đèn langtec hoặc đèn pha bác ạ

HoangHue03039

Xe đạp
tác phẩm của em sau khi đọc bài hướng dẫn của bác CT đây cả nhà ạ, nghe phê ơi là phê, với cảm giác vê vê cái núm nữa chứ :)

HoangHue03039

Xe đạp
Cả nhà cho em hỏi từ lúc thay CHK mới thì 2 tháng này cứ sáng dậy là đề khó nổ, bác gara bảo cứ dậm chân ga liên tục để bơm xăng vào CHK nhiều lần mới đề, tổng cộng em phải đạp khoảng 10 lần hết chân ga, đề qua phát thứ 4 xe mới nổ rồi phải nhịp nhịp ga lên xíu mới đi đc, bất tiện quá với sợ hao bình ắc quy nhiều. Em có nghe bác CT nói xem xăng trong mắc kính CHK là xem chổ nào ạ, tại sao khi để xe qua đêm thì xăng trong CHK lại chảy đâu mất mà phải đạp ga để bơm xăng ạ, trong khi đó cái CHK cũ zin của em thì để xe cả tuần chỉ cần đề 1 cái là nổ ngay ạ, hic hic

hat65

Xe điện
Cả nhà cho em hỏi từ lúc thay CHK mới thì 2 tháng này cứ sáng dậy là đề khó nổ, bác gara bảo cứ dậm chân ga liên tục để
bơm xăng vào CHK nhiều lần mới đề, tổng cộng em phải đạp khoảng 10 lần hết chân ga, đề qua phát thứ 4 xe mới nổ rồi phải nhịp nhịp ga lên xíu mới đi đc, bất tiện quá với sợ hao bình ắc quy nhiều. Em có nghe bác CT nói xem xăng trong mắc kính CHK là xem chổ nào ạ, tại sao khi để xe qua đêm thì xăng trong CHK lại chảy đâu mất mà phải đạp ga để bơm xăng ạ, trong khi đó cái CHK cũ zin của em thì để xe cả tuần chỉ cần đề 1 cái là nổ ngay ạ, hic hic
Cụ kiểm tra xem chk mới có bộ phận bướm đóng mở tự động ( auto choke) giúp xe dễ nổ khi máy nguội ko. Bướm này nó đóng lại 3/4 họng ga khi máy nguội giúp xe dễ nổ. Khi máy nổ nó sẽ mở dần ra theo độ nóng của máy