Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Bo_hanh

Xe đạp
Chào các bác!
Xe CD5 của em để khoảng 10 ngày không đi, bị khó nổ. Đề mãi thì bị long 1 ốc củ đề. Em lắp lại củ đề và nạp ắc quy thì đề nổ ngay nhưng phải ga to (khoảng 2000 vòng), bỏ chân ga là chết máy. Em theo clip dưới đây đã chỉnh vít xăng, vít bù ga điều hòa và vít bù ga buổi sáng nhưng vẫn không được. Các bác giúp em với ạ. Cảm ơn các bác!

chư pa che

Xe đạp
Chào các bác!
Xe CD5 của em để khoảng 10 ngày không đi, bị khó nổ. Đề mãi thì bị long 1 ốc củ đề. Em lắp lại củ đề và nạp ắc quy thì đề nổ ngay nhưng phải ga to (khoảng 2000 vòng), bỏ chân ga là chết máy. Em theo clip dưới đây đã chỉnh vít xăng, vít bù ga điều hòa và vít bù ga buổi sáng nhưng vẫn không được. Các bác giúp em với ạ. Cảm ơn các bác!
Trước khi đề máy bác dậm chân ga vài cái xem tình hình có tốt hơn không
Để lâu như vậy có khi mức xăng trong chk bị tụt xuống quá thấp nên phải nuôi ga một lúc.

vstorm83

Xe đạp
- Các bác cho em hỏi tại sao dâm chân ga vài cái rồi đề thì dễ nổ hơn ạ ? bơm xăng thì khi nổ máy mới hoạt động, khi dậm chân ga thì chỉ là kéo kim xăng lên , nhưng lúc đó làm gì có gió vào CHK ? sao lại có tác dụng làm dễ nổ máy hơn nhỉ ?

chư pa che

Xe đạp
- Các bác cho em hỏi tại sao dâm chân ga vài cái rồi đề thì dễ nổ hơn ạ ? bơm xăng thì khi nổ máy mới hoạt động, khi dậm chân ga thì chỉ là kéo kim xăng lên , nhưng lúc đó làm gì có gió vào CHK ? sao lại có tác dụng làm dễ nổ máy hơn nhỉ ?
Pride dùng chế hoà khí chứ k phải phun xăng điện tử khi đạp ga như vậy một lượng xăng sẽ đc tưới vào họng CHK (ngôn ngữ em có hạn)nên khi đề máy hỗn hợp vao chế sẽ đậm đặc hơn(nhiều xăng ít gió) do vậy sẽ dễ nổ hơn. Đây cũng là lí do tại sao khi trời lạnh bướm gió đóng lại khi máy nóng lên bướm gió mới mở ra dần theo nhiệt độ máy(với đk dù chưa hỏng)

vstorm83

Xe đạp
Em biết pride dùng chk bác ạ. Em đang đi pride beta 2003. Là em ko hiểu cơ chế hoạt động của nó thôi. Vì theo em biết bơm xăng là cơ. Chỉ chạy khi nổ máy. Vậy tại sao đạp ga xăng lại vào đc. Vì như em nói ở trên. Khi đạp ga thì kéo quả ga và kim xăng lên. Nếu có gió quả thì sẽ hút xa trong bình xăng con phun vào buồng đốt. Nhưng xe chưa nổ máy. Lấy đâu ra luồng khí để hút xăng

autokia43

Xe hơi
Em biết pride dùng chk bác ạ. Em đang đi pride beta 2003. Là em ko hiểu cơ chế hoạt động của nó thôi. Vì theo em biết bơm xăng
là cơ. Chỉ chạy khi nổ máy. Vậy tại sao đạp ga xăng lại vào đc. Vì như em nói ở trên. Khi đạp ga thì kéo quả ga và kim xăng lên. Nếu có gió quả thì sẽ hút xa trong bình xăng con phun vào buồng đốt. Nhưng xe chưa nổ máy. Lấy đâu ra luồng khí để hút xăng
Cấu tạo chk của xe kia pride không giống như chk xe máy. Không có quả ga và kim xăng. Trong chk luôn có xăng, khi bác đạp ga thì cái pitong cần tăng tốc sẽ cấp xăng vào họng chk, khi đề nổ máy các pitong hoạt động tạo thành sức hút để cấp gió cho chk, lúc đó nổ máy bơm xăng hoạt đông, xăng gió tự động pha trộn theo hoạt đông của bướm ga. Để rõ hơn bác tháo bầu lọc gió ra vào nâng cần ga (dập ga) sẽ thấy nó cấp xăng ban đầu như thế nào.

chư pa che

Xe đạp
Em biết pride dùng chk bác ạ. Em đang đi pride beta 2003. Là em ko hiểu cơ chế hoạt động của nó thôi. Vì theo em biết bơm xăng là cơ. Chỉ chạy khi nổ máy. Vậy tại sao đạp ga xăng lại vào đc. Vì như em nói ở trên. Khi đạp ga thì kéo quả ga và kim xăng lên. Nếu có gió quả thì sẽ hút xa trong bình xăng con phun vào buồng đốt. Nhưng xe chưa nổ máy. Lấy đâu ra luồng khí để hút xăng
Em bổ xung thêm bác 43 đã nói ạ: trước khi tháo bầu lọc gió và kiểm tra hoạt động của chk bác cần kiểm tra xem trong chk của bác có đủ lượng xăng cần thiết không đã(bác đứng phía bên phụ sẽ thấy mắt báo xăng chk)

vstorm83

Xe đạp
- Cám ơn 2 bác, để em mở ra xem. Em cũng có để ý mắt báo xăng trong CHK, sáng ra em thấy nó xuống thấp lắm, gần như ko thấy xăng

omfree

Xe đạp
E la lính mới các bác tư vấn giúp e về điều hoà với ạ.giờ có lốc điều hoà mới không ạ.hay phải dùng hàng bãi.giá cả 2 loại này thế nào ạ. Hoặc bác nào có thì inbox giúp e.e xin cảm ơn

tranquantn

Xe máy
Chào các bác, xe em bị nhẩy số 4 một thời gian sau tự hết được 1tháng lại bị lại, như vậy là hỏng cái gì vâyh, em cảm ơn

pipo_nhoc

Xe buýt
Chào các bác, xe em bị nhẩy số 4 một thời gian sau tự hết được 1tháng lại bị lại, như vậy là hỏng cái gì vâyh, em cảm ơn
Hỏng bánh răng của số 4 cụ nhé

Sent from my Redmi Note 5 Pro using Tapatalk

pridedong

Đi bộ
Xe em đi hay bị tắt máy là sao các pác. Cho em hỏi luôn máy lạnh làm lại khoản nhiêu tiền vậy?

chư pa che

Xe đạp
Xe em đi hay bị tắt máy là sao các pác. Cho em hỏi luôn máy lạnh làm lại khoản nhiêu tiền vậy?
1.câu hỏi của bác khó quá;(phải tả rõ hơn mới chẩn đoán đc)
2.máy lạnh bác chết lâu chưa. Nhẹ thì gioăng phớt tuyo nặng thì giàn+lốc. Cái này cũng phải “siêu âm” kĩ mới kê đơn bốc thuốc đc

pridedong

Đi bộ
1.câu hỏi của bác khó quá;(phải tả rõ hơn mới chẩn đoán đc)
2.máy lạnh bác chết lâu chưa. Nhẹ thì gioăng phớt tuyo nặng thì giàn+lốc. Cái này cũng phải “siêu âm” kĩ mới kê đơn bốc thuốc đc
1, Cái này đang chạy đến ngã tư ga xuống tý tắt máy
2. Máy lạnh ko biết nữa bị gần năm rồi ko sài nên h ko biết làm lại nhiều tiền ko

chư pa che

Xe đạp
1, Cái này đang chạy đến ngã tư ga xuống tý tắt máy
2. Máy lạnh ko biết nữa bị gần năm rồi ko sài nên h ko biết làm lại nhiều tiền ko
1.bác kiểm tra bugi,dây cao áp của bugi,dây cao áp từ bobin ra bộ chia điện xem sao. Kế đến bác ktra lọc xăng xem có bẩn không. Xe bác bỏ máy lạnh nên sẽ loại trừ đc ng nhân ro dù bù ga điều hoà. Ktra lần lượt rồi loại trừ dần
2.bỏ máy lạnh lâu vậy phải ra thợ ktra mới xác định ng nh và cách khắc phục

force3180

Xe máy
Chào bác, xe của em cũng bị nhảy số 4, gara bảo thay hộp số hết tầm 6tr, e thấy họ bảo là hư bánh răng số 4 hoặc càng cua, hiện tại không có bán riêng răng số 4 nên phải thay hộp số nghĩa địa, em lăn tăn nên chưa thay cứ để vậy đi tạm bác ah .

bluestar2006

Xe container
Chào bác, xe của em cũng bị nhảy số 4, gara bảo thay hộp số hết tầm 6tr, e thấy họ bảo là hư bánh răng số 4 hoặc càng cua, hiện tại không có bán riêng răng số 4 nên phải thay hộp số nghĩa địa, em lăn tăn nên chưa thay cứ để vậy đi tạm bác ah .
Chào bác,
Bệnh này thợ hay khuyến nghị như vậy, thay hộp số bãi nhanh hơn. Mặc dù tìm kỹ vẫn có bánh răng số 4 bán.
Bác tìm thợ ở TP có nơi thay được, tuy nhiên cả công thợ chắc cũng trên dưới 2M đó.

force3180

Xe máy
Chào bác,
Bệnh này thợ hay khuyến nghị như vậy, thay hộp số bãi nhanh hơn. Mặc dù tìm kỹ vẫn có bánh răng số 4 bán.
Bác tìm thợ ở TP có nơi thay được, tuy nhiên cả công thợ chắc cũng trên dưới 2M đó.
Cảm ơn bác bluestar2006.
Hôm nào có time em sẽ đi tìm thợ sửa, nhưng mà bác cho em hỏi là : nếu mình để số 4 vậy sử dụng có ảnh hưởng gì tới các răng khác không bác . Bánh răng nó có chung cụm với bánh răng nào không. Tại vì trước khi số 4 nó bị nhảy em thấy hiện tượng cần số nó rung rất mạnh ( tiếng kêu cạch cạch ) một thời gian khoảng 2-3 tuần mới bung hẳn số 4 ra.

vstorm83

Xe đạp
Em thấy có bác này báo là chuyên bán phụ tùng hộp số xe mình này https://www.facebook.com/lehoainam.le.98