[Thảo luận] Kiểm tra ngay đèn soi biển số

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Thế theo bác thì chẳng may xe mình có va quệt gì vỡ mất đèn thì mình phải thuê xe tải chở về ah. Luật pháp thì cũng phải xây dựng trên cơ sở hợp tình hợp lí, còn mấy thằng xxx kia thì chỉ rình người ta hở đâu là chém đó.
Chuẩn đấy ạ, va quệt vỡ đèn biển thì ko sao, gặp xxx dễ tính thì ngta nhắc là ok (tết rồi xxx thường kiếm nên cái này khó xảy ra) nhưng nếu vỡ đèn hậu và đèn pha bác nghĩ xem, đi buổi tối sẽ ntn, cực nguy hiểm

toanco_k32

Xe tăng
Thế theo bác thì chẳng may xe mình có va quệt gì vỡ mất đèn thì mình phải thuê xe tải chở về ah. Luật pháp thì cũng phải xây dựng trên cơ sở hợp tình hợp lí, còn mấy thằng xxx kia thì chỉ rình người ta hở đâu là chém đó.
Vì cái chỗ đo đỏ kia nên xã hội VN mới đang nhiều chuyện đấy bác ạ. Cái gì cũng đem "một tý cái tình" ra đè "một trăm cái lý", cuối cùng có những câu phát biểu như của bác mà vẫn không nghĩ là tại sao mình sai, hay mình chỉ sai tí ti, chấp nhận được. Thiếu đèn thì không được lưu hành là đúng rồi. Bác đi đêm, chột pha thì khả năng gây tai nạn là cực cao. Xe ô tô thiếu đèn định vị, dừng đỗ vô tội vạ là nguyên nhân gây cái chết của nhiều người đi xe máy. Trong họ nhà em đã có 3 trường hợp ra đi trong tình huống như vậy, đều ở Sài gòn, đều bị với xe tải & containner đỗ lề đường, tắt hết đèn đóm.
Vậy nên các bác cứ chấp hành luật, đèn đóm đủ, đi đứng đàng hoàng thì chẳng sợ thằng nào soi cả. Nếu cố tình bới bèo ra bọ thì lúc đó có thể cãi nhau được.

Các cụ ạ, em có việc này muốn chia sẻ với các Ofer
Trả là đêm qua em đi từ hải Phong về Hà Nội lúc gần nửa đêm, đang bon bon ga trên QL5, vừa qua ngã ba Tiền Trung đường rẽ đi Sao đỏ thì thấy ngay 1 chú xxx phi từ lề đường, soi đèn pin vào xe em và yêu cầu em dừng xe. Lúc đó em hơi băn khoăn không biết mình vi phạm gì đây: Vượt tốc độ??? em không nghĩ vậy vid đường này em biết khá rõ đoạn nào có thể bị dính, xe không biển ??? không vì xe em đã đăng ký rồi (nhiều lần em đi xe không biển từ HP về mà :)), xe cháy đèn??? không vì em thấy vẫn ngon... tóm lại là em nghĩ mình không vi phạm gì, chắc các chú ấy đi làm đêm, ít khách buồn quá nên gọi em vào nói chuyện cho đỡ buồn :21:.
Em xuống xe và chào hỏi đàng hoàng, sau khi kiểm tra hết giấy tờ các bác ấy hỏi em có biết vì sao bị mời dừng xe lại không (Câu này em nghe quen quen), em nói là không biết, vừa lúc đó em nghe tiếng của 1 xxx dọc biển số xe và đặc điểm của xe đang đi tới. Em vẫn chưa hiểu mình mắc lỗi gì, sau đó 1 chú nói với em là anh không có lỗi mà chủ xe mới có lỗi :)) đó là đèn soi biển số không sáng. Lúc đó em mới ngã ngửa người ra vì có mấy khi em để ý cái đèn đó đâu, thế là em và các chú ấy giải quyết tình cảm và lên xe đi tiếp :P vì em ố lỗi gì E có lỗi thôi :))
Lỗi đó nếu lập biên bản là 250k, nếu cụ nào có xe thì để ý kẻo làm khổ người lái nhá :)
"tết mà":77::77::77::77:

KenKen

Xe tải
Hôm trước e gặp 1 tình huống gặp 1 cụ biển xanh chột mắt trái, ngay sau đó lại là 1 chú biển đỏ chột mắt phải. Kiểu chột mắt này nguy hiểm nhất vì phóng nhanh sẽ tưởng đó là xe máy đi ngược chiều.
Còn chuyện không có đèn hậu hoặc tắt đèn hậu, không có phản quang ở đuôi khi dừng lề đường nữa, đã nhiều mạng ra đi vì kiểu này rồi mà vẫn vậy :77:

TuNam

Xe tải
Đúng bác ạ, không đủ điều kiện thì không được lưu thông, dù chỉ 1m, theo em đấy là cơ sở luật pháp, luật càng nghiêm càng tốt, chỉ một vài người bực mình mà cả xã hội an toàn thì quá nên làm.

supra

Xe container
vừa lúc đó em nghe tiếng của 1 xxx dọc biển số xe và đặc điểm của xe đang đi tới. Em vẫn chưa hiểu mình mắc lỗi gì, sau đó 1 chú nói với em là anh không có lỗi mà chủ xe mới có lỗi :)) đó là đèn soi biển số không sáng. Lúc đó em mới ngã ngửa người ra vì có mấy khi em để ý cái đèn đó đâu, thế là em
đèn soi biển bị mờ mà xxx vẫn đọ được biển giỏi nhể :)):)):)) hoan hô xxx VN:21:

HaTrang

Xe tải
Các cụ ạ, em có việc này muốn chia sẻ với các Ofer
Trả là đêm qua em đi từ hải Phong về Hà Nội lúc gần nửa đêm, đang bon bon ga trên QL5, vừa qua ngã ba Tiền Trung đường rẽ đi Sao đỏ thì thấy ngay 1 chú xxx phi từ lề đường, soi đèn pin vào xe em và yêu cầu em dừng xe. Lúc đó em hơi băn khoăn không biết mình vi phạm gì đây: Vượt tốc độ??? em không nghĩ vậy vid đường này em biết khá rõ đoạn nào có thể bị dính, xe không biển ??? không vì xe em đã đăng ký rồi (nhiều lần em đi xe không biển từ HP về mà :)), xe cháy đèn??? không vì em thấy vẫn ngon... tóm lại là em nghĩ mình không vi phạm gì, chắc các chú ấy đi làm đêm, ít khách buồn quá nên gọi em vào nói chuyện cho đỡ buồn :21:.
Em xuống xe và chào hỏi đàng hoàng, sau khi kiểm tra hết giấy tờ các bác ấy hỏi em có biết vì sao bị mời dừng xe lại không (Câu này em nghe quen quen), em nói là không biết, vừa lúc đó em nghe tiếng của 1 xxx dọc biển số xe và đặc điểm của xe đang đi tới. Em vẫn chưa hiểu mình mắc lỗi gì, sau đó 1 chú nói với em là anh không có lỗi mà chủ xe mới có lỗi :)) đó là đèn soi biển số không sáng. Lúc đó em mới ngã ngửa người ra vì có mấy khi em để ý cái đèn đó đâu, thế là em và các chú ấy giải quyết tình cảm và lên xe đi tiếp :P vì em ứ có lỗi gì :))
Lỗi đó nếu lập biên bản là 250k, nếu cụ nào có xe thì để ý kẻo làm khổ người lái nhá :)
bác giải thích cho em chỗ bôi đỏ cái, em đầu óc chậm hiểu, quay ngang quay ngửa lật ngược lật xuôi mà vẫn không luận ra nó nghĩa là gì?

roro

Xe tăng
Bác ơi, lần sau đi tối, xxx gọi lại thì cứ đi đi, nhiều lúc nó soi linh tinh xem có phải xe tải hay không ấy mà. Kệ nó...:69:

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Tộ su xxx, đúng là xoi hết chỗ để nói, đèn đấy có bao giờ ai để ý thấy đâu, lên xe thì đèn chưa mở, xuống xe thì đèn đã tắt... Lỗi như thế và kể cả là chột mắt thì ở nước nào cũng chỉ bị nhắc, còn ở VN thì nộp tiền phạt :D
Cụ đi được mấy nước rồi mà khẳng định chắc thế ạ?

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Bớ các kụ.
Em cũng bị xxx vịn vì lỗi này nhưng lại bắt được quả tang nó gõ vào đèn của mình cho chết nên em hành cho chúng nó 1 trận.
Tất nhiên cái vụ này diễn ra trước cái 4R OF đến hơn cả chục năm:69::69::69:

volant oval

Xe đạp
E nghĩ cụ nên rút lại lời nói của mình, cái này nó có trong luật, bên nước ngoài, đèn thiếu, thậm chí vỡ là nó đã dừng xe và bắt phạt rồi, bên mình ko làm nghiêm thì tai nạn còn nhiều
có kí cứ kí, không kí được thì lăn tay vậy !:6::6::6::102::102: