Thảo luận Kính lái gạt mưa bị mờ

Rolls_Royce

Xe buýt
Cháu kính gửi các cụ, các cụ giải đáp giúp cháu với ạ, kính lái của cháu sau khi gạt mưa nó bị như hình bên dưới là bị ntn ạ, cụ nào có chỗ xử lý đc các vết như thế này để kính cháu đc trắng trong thì chỉ giúp cháu, cháu cám ơn các cụ giúp đỡ

Huy John

Xe tải
em cũng bị, miẹ đi xe khó chịu lắm, nhất là lúc mưa nhỏ nhỏ. Cơ sự của em là bắt nguồn từ cái hồi đi thay kính lái bị nứt theo diện bảo hiểm Pj. Em thay ở Nhật việt or Việt nhật gì đó. Thay xong thì toàn bị như vầy.

firstsafe

Xe tải
Cái này hầu như xe nào cũng bị vì nhác lau kính và gạt mưa. Đây là 2 bộ phận bám nhiều bụi, mỗi sáng các cụ nên dành 5 phút để lau kính lái và gạt mưa với nc rửa kính sẽ ok ngay thôi.

Rolls_Royce

Xe buýt
Cái này hầu như xe nào cũng bị vì nhác lau kính và gạt mưa. Đây là 2 bộ phận bám nhiều bụi, mỗi sáng các cụ nên dành 5 phút để lau kính lái và gạt mưa với nc rửa kính sẽ ok ngay thôi.
Cháu xử ly rồi k hết cụ ah,

echnikj

Xe container
Thay lưỡi gạt mưa xịn có hết ko nhỉ các cụ?

vanvuong

Xe điện
Thay gạt xịn sẽ hết mà :).

CHAU PHAM

Xe hơi
Em cũng nghĩ như bác này.
Có thể chỉ do kính dỏm một phần. Phần lớn do gạt mưa. Gạt mưa đi quá 02 năm nên thay cả cặp khoảng 100k. Em đi xe khoảng 03-04 ngày lấy khăn lau sơ cái gạt mưa một lần. Đảm bảo khi gạt đỡ bị tù mù kính. Nếu cần thiết thì pha nước lã + nước kính khi đổ vào bình xịt kính xe thì tăng lượng nước kính lên.

hbu082

Xe container
ố mốc kính thôi, đánh bóng đi là lại ngon mà, thích tự làm thì các cụ mua dung dịch tẩy của 3M hoặc đất sét 3m về tự đánh, không thì mang qua dịch vụ họ làm.

Rolls_Royce

Xe buýt
ố mốc kính thôi, đánh bóng đi là lại ngon mà, thích tự làm thì các cụ mua dung dịch tẩy của 3M hoặc đất sét 3m về tự đánh, không thì mang qua dịch vụ họ làm.
Đánh bóng e cũng xử lý ở chỗ cụ gì glass đào duy anh ý, cũng k hết, nó bám mờ gạt đi khô thì lại trong veo ạ, đất sét thì cháu chưa thử, cháu sẽ thử xem ntn thak cụ

Rolls_Royce

Xe buýt
Em cũng nghĩ như bác này.
Có thể chỉ do kính dỏm một phần. Phần lớn do gạt mưa. Gạt mưa đi quá 02 năm nên thay cả cặp khoảng 100k. Em đi xe khoảng 03-04 ngày lấy khăn lau sơ cái gạt mưa một lần. Đảm bảo khi gạt đỡ bị tù mù kính. Nếu cần thiết thì pha nước lã + nước kính khi đổ vào bình xịt kính xe thì tăng lượng nước kính lên.
Cụ nói kính dởm thì cháu k hưởng ứng lắm, rx 350 lắp kính dởm àh cụ, xe cháu 1 năm là thay lưỡi 1 lần, trên bề mặt kính nó dính 1 lớp bẩn bám như dầu cụ ah, nhưng cháu thử các biện pháp đánh bóng đi vài tháng đâu lại vào đó , tẩy, nước kính sonas nhưng k hiệu quả

hbu082

Xe container
Đánh bóng e cũng xử lý ở chỗ cụ gì glass đào duy anh ý, cũng k hết, nó bám mờ gạt đi khô thì lại trong veo ạ, đất sét thì cháu chưa thử, cháu sẽ thử xem ntn thak cụ
bắt bên đánh kính bảo hành chứ cụ? đánh kiểu gì lởm vậy trời?

CHAU PHAM

Xe hơi
Bác kiểm tra lại các giả thiết:
1. Nếu dán kính không phải film tốt thì thay loại film khác tốt hơn.
2. Nếu xe mua lướt thì không ai đảm bảo kính xịn hay kính dỏm được. Bản thân em nghĩ vậy.
3. Nếu bác thay gạt kính thường xuyên thì không phải đến từ nguyên nhân gạt kính. Chắc chắn kính hoặc film dán có vấn đề.

• Bản thân em nghe một số bác đã dùng bảo 3M đất sét không cải thiện được kính đâu. Chỉ mất công làm gạt kính kêu to hơn thôi.

Cụ nói kính dởm thì cháu k hưởng ứng lắm, rx 350 lắp kính dởm àh cụ, xe cháu 1 năm là thay lưỡi 1 lần, trên bề mặt kính nó dính 1 lớp bẩn bám như dầu cụ ah, nhưng cháu thử các biện pháp đánh bóng đi vài tháng đâu lại vào đó , tẩy, nước kính sonas nhưng k hiệu quả

Hoangvu9

Xe hơi
Cụ đem xe đi đánh lại kính thử . Mà cụ dùng nước rửa kính loại gì vậy ạ , có thể do nước rửa kính không hợp có thể làm hao mòn kính đó cụ ạ .

Rolls_Royce

Xe buýt
Bác kiểm tra lại các giả thiết:
1. Nếu dán kính không phải film tốt thì thay loại film khác tốt hơn. ( cái này mình dùng fim vkool loại v70)
2. Nếu xe mua lướt thì không ai đảm bảo kính xịn hay kính dỏm được. Bản thân em nghĩ vậy. ( xe mình mua mới tình trạng này mới bị khoảng hơn 1năm nay thôi)
3. Nếu bác thay gạt kính thường xuyên thì không phải đến từ nguyên nhân gạt kính. Chắc chắn kính hoặc film dán có vấn đề. ( có mảng kính bên lái bị, còn bên phụ thì k, cứ phun nước vào nhìn ánh là nó hiện lên 1 lớp bám trên bề ,mặt kính,

• Bản thân em nghe một số bác đã dùng bảo 3M đất sét không cải thiện được kính đâu. Chỉ mất công làm gạt kính kêu to hơn thôi.
Thak bác cho ý kiến tham khảo, tình trạng đi trời mưa kính mờ 5 giây rất khó chịu

Rolls_Royce

Xe buýt
Cụ đem xe đi đánh lại kính thử . Mà cụ dùng nước rửa kính loại gì vậy ạ , có thể do nước rửa kính không hợp có thể làm hao mòn kính đó cụ ạ .
Cái này em đánh bong , tẩy ố rồi sử dụng mấy tháng lại bị, em dùng nước rửa kính sonas cụ ah

Hoangvu9

Xe hơi
Cụ lên hãng khám cho em nó thử cụ .

12zzz12

Xe máy
Cháu kính gửi các cụ, các cụ giải đáp giúp cháu với ạ, kính lái của cháu sau khi gạt mưa nó bị như hình bên dưới là bị ntn ạ, cụ nào có chỗ xử lý đc các vết như thế này để kính cháu đc trắng trong thì chỉ giúp cháu, cháu cám ơn các cụ giúp đỡ

Xe em cũng bị như cụ :( Cũng chẳng hiểu lý do bị sao, xe dùng được 1 năm rưỡi. Xe em dùng nước rửa kính sonax. Lau kính em bắn đầy nước mới lau, rồi tắm rửa vệ sinh thường xuyên cho em nó vẫn thế. Em hóng

Rolls_Royce

Xe buýt
Xe em cũng bị như cụ :( Cũng chẳng hiểu lý do bị sao, xe dùng được 1 năm rưỡi. Xe em dùng nước rửa kính sonax. Lau kính em bắn đầy nước mới lau, rồi tắm rửa vệ sinh thường xuyên cho em nó vẫn thế. Em hóng
Các cụ có cách xử lý nào giúp bọn e k vậy