Kính thưa các CỤ!... Em xin lập thớt Phụ Tình... à Phụ tùng cho VỊT

shinobi

[Tịch thu bằng lái]
Box chúng ta sở hửu một bầy vịt khỏe mạnh và dũng mãnh nhưng trong giang hồ hiểm ác lắm cám dỗ này ai biết trước được VỊT nhà mình không có ngày ốm đau hay bị mấy chị ổ gà ổ trâu cám dỗ mà xa chân... Vì vậy kêu gọi các cụ Update thường xuyên thông tin Phụ tùng để đỡ phụ thuộc quá vào các Bác Gara (Vì các bác ấy ngóng cả tháng chả thấy Vit nhà mình ghé qua)
Giống như em hôm trước đó. xin kể các CỤ nghe câu truyện của em (Thành tâm mong các cụ đọc cho hết): Sáng hôm sau đi chụp cưới, tối hôm trước nó nổ vỏ dây côn, ở Phan Bội Châu, kéo xe về Gara mất béng 500k, về Gara thì cũng tối, mà tối thì không lo vì đó là Gara quen, nhưng buồn vì không có sẵn món đó. cả đêm lên mạng tìm, tìm được bác gì gì ở Sài Đồng có sẵn, định phi đi mua thì bác ấy nói: "Tối đóng cửa hàng rồi" nằm trằn trọc cả đêm lo lắng. Sáng đến Gara thì hơn 9h mới được trả lời là: "lệnh mới chuyển, đang mang từ ngọc hồi lên" *** đợi nó mang lên từ ngọc hồi chắc chết, vợ thì trang điểm xong từ 7h30 đang đợi dài cổ... than trời '''chán quá, chắc trời không cho em lấy vợ""". định phi qua sài đồng thì thấy xa quá mà cũng lo lúc mệt mà lại di xe máy nhỡ có chuyện rủi thì cũng chết... hơn nữa cũng mất 40-50p lâu quá. Bèn nhớ ra tối qua đã gọi cho bác Sơn tiên phong quen qua Cụ Trung Trọc OFer. Lấy Phone gọi bác ấy, bác ấy nhiệt tình, lắm nhưng cũng phải đến 10h mới kiếm được nói là:"anh có cho em rồi đấy" đến nơi bác ấy cũng vừa về, bác ấy không biết là nhân viên cũng đang đi lấy về... phù... nản tập N luôn. rồi 11h cũng có dây côn hỏi giá trước thì được cô bé trả lời ngọt ngào 1.250.000 anh ạh... ối giời ơi!...(bằng bộ côn thủy lực Toyota rồi) những tưởng chán cả VIT luôn(Chắc bác ấy bị bọn bán phụ tùng nó hét). nhưng may sao cái dây đó bị nhầm của isuzu (ngắn bằng nửa của VỊT) may quá chuồn luôn. về đên Gara thì trời đất phù hộ 12h rồi nhưng cũng đã xong, vội lấy xe chạy luôn đón vợ rồi lên Bavì, trời hết nắng chụp được đôi trục short thì tối. hôm sau qua thanh toán mấy 990k

Túm lại là: Vì một sợi dây thép mà thiệt hai không biết bao nhiêu vật chất tinh thần:
- Kéo xe: 500.000 (có dây sẵn tự thay tại chỗ được)
- Đi đi lại lại mất nửa ngày + cả đêm hì hục tìm kiếm
- Gọi đến gần 50 cú điện thoại để hỏi một câu "ANH CÓ DÂY CÔN VIT KHÔNG?"""
- Làm vợ nản tới mức tí nữa không có ảnh cưới
- Trang điểm váy vóc mất 500k mà không được việc
- 990k thay đây côn
- chưa kể đến phải làm lại quả đi Bavì lần 2. cưới lần đầu khổ thế...

Còn nhiều chi tiết Bi Hài em chưa kể hết nhưng túm lại mong Các Cụ ủng hộ em cái Thớt này, chia sẻ thắc mắc giúp đỡ nhau cung phát triển hội VIT

Em xin chia sẻ chút hiểu biết sau khi đã lọ mọ tìm kiếm như sau để các cụ khi cần kíp co thể tham klhảo:

Phụ tùng VITARA mua ở đây có thể giá tốt: (53 Đức Giang Gia Lâm)
ĐT: 0979.68.40.29
http://www.chosaigon.com/show/99341_Phu_tung_chinh_hieu_ISUZU_Suzuki_Samco.html

Báo giá thì hình như đây:
http://oto.com.vn/chi-tiet-san-pham-cua-chung-toi/phu-tung-o-to-suzuki/73.oto

Còn ở đây nữa:
822 Sài Đồng Gia lâm: 0984.88.75.05
0904.69.99.69
04.338.77.29.53

Chỗ gì đó ở Hà Đông: 0903.29.53.68

À xin chia sẻ các cụ là Dây Côn VIT thay như dây côn honda67 thôi, tự thay được nếu cụ nào yêu máy móc thích lọ mọ. tự thay thì giá chỉ có (762.000 thôi ạ)

Tiện đây em xin hỏi: Em thấy lọc dầu của các hãng khác chỉ 50-100k thôi nhưng VIT nhà mình rẻ nhất là 203k Vì vậy xin hỏi các cụ là có cụ nào biết mã của lọc dầu VIT hoặc đang dùng lọc của hãng khác thay cho VIT với giá tốt hơn không thì chỉ giáo cho em với... em thay chuẩn 9000km một lần mà thay lọc đắt quá e là không kinh tế. Cụ nào biết alo em nhé em mời Cà fê... hè hè

tayho

Xe máy
Phụ tùng VITARA đắt quá :77::77::77:

shinobi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào thấy hay Thanks em cái nhé!
Cụ nào biết mẹo gì hay thì phọt nhé
Cụ nào có mánh gì thì mách nhé
Cụ nào có đồ dư thì show nhé
Cụ nào có địa chỉ đáng tin cậy thì gợi ý nhé
Cụ nào đi không đi VIT mà quan tâm thì cũng thiện chí nhé
Cụ nào muốn biết cái gì cũng cứ đặt câu hỏi nhé
Thế nào chả có Cụ giải quyết được vấn đề nhỉ???
Chúc các cụ một ngày tốt lành!

thay có dây côn thôi mà vất vả thế bác bác mang sợi côn đó ra ông "thần côn" ở Lê ngọc Hân thay cho cái dây khác "giwx lại toàn bộ các đầu nối" rồi mang về tự thay hết khoảng tầm trăm mấy (đơn giản như côn 67 thôi mà)

shinobi

[Tịch thu bằng lái]
Trời!. bắt đầu hay rồi đấy ạ!. đã có xuất hiện Thần Côn Đại Hiệp Khách, xin Các Hạ cho biết Quý danh của Thần Côn để anh em biết được không ạ??? và nếu có thể xin các hạ tiết lộ nốt cái INFO đầy đủ của Thần Côn đi.

Phỏng như Các Hạ nói thì Thần côn có thể dùng các dây Côn cũ và thay vào đó là Vỏ và lõi tự chế ah?? Hỏng đâu thay đấy chứ không như thằng Hãng nó thay cả cụm ạ???
Và xin hỏi ngoài việc chế côn xe máy ra Các Hạ đã có cái dây côn Ô Tô nào đang hoạt động tốt không ạ??? Nếu Các Hạ đã chuột bạch rồi thấy ngon thì anh em biết ơn quá...

Đa tạ Đa tạ, ngự ở tệ xá chờ tin tốt lành của Các Hạ!. cám ơn nhiều!

EZdong

Xe điện
Em thấy bác mở thớt này là quá hay và bổ ích cho anh em nhà VIT mình. Mong các bác chạy VIT - đặc biệt là các bác đã chăn VIT lâu năm có kinh nghiệm gì thì up lên để anh em học tập.:21::21::21:

Unbreakable

Xe máy
bổ ích cho cả những anh em đang tích góp để mua VỊT nhập hội như em nữa chứ, em thấy VỊT đúng là ngon, bổ, rẻ, tuy bé nhưng mà khỏe (4x4). Gấu nhà em muốn con getz nhưng em lại kết VỊT... mọi việc đã đủ chỉ thiếu ..tí ti :)):))

phuong_doc

Xe tải
THUA cụ, cả hội VIT to đùng thì ko hỏi; kính cụ, dây côn của em thay 730K nhá (cả công thay). nhà thần đèn tư vấn đấy:))

tinteu

Xe buýt
phụ tùng su đắt kinh hồn nên cái gì làm ngoài đc thì nên làm chứ cứ vào hãng thì có lẽ cả nhà đói ăn mất *-)

phuong_doc

Xe tải
thay có dây côn thôi mà vất vả thế bác bác mang sợi côn đó ra ông "thần côn" ở Lê ngọc Hân thay cho cái dây khác "giwx lại toàn bộ các đầu nối" rồi mang về tự thay hết khoảng tầm trăm mấy (đơn giản như côn 67 thôi mà)
Ông này ông ấy làm cho xe máy và moto là chính ạh và bây giờ cũng ko hoành tráng như trước nữa đấu ah.
Hành trình côn nhẹ hay ko, ko những phụ thuộc vào các đầu nối như bác nói mà còn phụ thuộc chất lượng vỏ và ruột (cái này bố ai biết đc, đi mua thì biết vậy) sau đó là cách thức đường đi của dây côn (moto thì bác còn có thể đi lại dây theo các hướng còn ông oto nó ngoắn nghoèo và có các vấu bắt sẵn do nhà sản xuất làm rồi) nếu công chế lại đơn giản như con 67 của bác thì thợ nó ăn cám (xe em chỉ vì ông chủ cũ thay từ côn dây sang côn dầu và vứt hết mấy cái vấu cũ đi, em phải chế lại mất toi 250k đấy ah:)))

HDC

Xe buýt
Các Kụ cho em hỏi giá bơm xăng của Vịt với ạ.

manhniv

Xe máy
Tiện đây em xin hỏi: Em thấy lọc dầu của các hãng khác chỉ 50-100k thôi nhưng VIT nhà mình rẻ nhất là 203k Vì vậy xin hỏi các cụ là có cụ nào biết mã của lọc dầu VIT hoặc đang dùng lọc của hãng khác thay cho VIT với giá tốt hơn không thì chỉ giáo cho em với... em thay chuẩn 9000km một lần mà thay lọc đắt quá e là không kinh tế. Cụ nào biết alo em nhé em mời Cà fê... hè hè[/quote]

hôm trước em thay cai lọc dầu cua vịt ở Mazda Trần Khát Chân hết có 110k, bác nói thế làm em lo không biết nó có thay nhầm thành lọc dầu của xe máy thì bỏ m...:102:

shinobi

[Tịch thu bằng lái]
hè hè!. các cụ thấy hay hay mà chả cho em VOTKA uống gì cả, khát quá, khát quá...
Hôm nay đọc được Comment của cụ Viking hay hay "đúng là gãi đúng chỗ ngứa" của em đấy ạ. (Đoạn cụ trả lời về cái công tắc sau cửa xe đấy) em mới kiếm được cái đèn trần của một con máy ủi Nga ngố ngày xưa hay lắm nhé. viền Inox sáng loáng, mặt bóng màu trắng đục, điện 12, sáng cực kì, lắp trần, khi cần xoay cái nó bật, xoay ngược lại nó tắt. nếu cần đấu để tự động khi mở cửa cũng okie. nhưng em chưa biết lắp thế nào. hôm nào phải qua cụ Viking nhờ chỉ tân tay mới được. Nhưng nhà em lại chưa biết INFO của cụ Viking, mong cụ nào biết chỉ giùm cái info của cụ ấy, hoặc cụ Viking có đọc thì alo em cái. dt của em ở chữ ký đó...
Àh mà nhà em cũng có mấy cái hay trình các cụ, em sẽ cụp ảnh Up lên sớm để các cụ tham khảo nhá... tự sướng nên cũng thấy hơi hay hay (Cái hộp đồ sau xe, cái công tắc đèn, Cái đèn trần, cái hộp rơle đèn...) hè hè
Chúc các cụ một ngày thượng lộ bình an

phuong_doc

Xe tải
sau đây là một số thứ em đã thay cho VIT:
- dây côn: 730k (cả công thay)
- Bộ côn miubishi 1.6: 4.000k + công 450K
- Thanh ổn định ngang sau: 300k + công chế và mấy cái gì đó (ko nhớ tên) để gá thanh ổn định ngang: 1.800k
- bộ dây curoa: 410k (cả công thay)

shinobi

[Tịch thu bằng lái]
hè hè... đó đó... đã biết Côn có thể thay với giá 730k cả công.
đã biết Vit có thể dùng côn của hãng Misubishi rồi nhá... cũng madein JP chứ bộ
nếu dùng của hãng chắc chít xiền. nhanh nhanh ai có gì Phọt ra đi. em sẽ biên tập làm cuốn cẩm nang "VITARA FOR EVERY BODY BY OFERS" Cụ nào đồng ý cho em cốc VOTKA nhá... nhanh nhanh... nhanh nhanh....

tiu_tit

Xe tải
Nhà shinobi lập topic này là chuẩn. Chỉ mỗi tội hơi dài dòng. Nếu quy hoạch lại là thành 1 topic tham khảo quan trọng đấy. Vốt phát.:41:

tiu_tit

Xe tải
Hình như ông shinobi này quan hệ không tốt với lãnh đạo otofun hay sao í. Không thể vote được. Thông cảm nhé.:6:

Viking

Xe điện
Nhà các cụ đã thay dây côn cho em hỏi là dây gin hay dây lô.
Tại dây gin của VIT nó vi diệu lắm, lớp thép bọc ngoài là các sợi kim loại chạy dọc dây, chỉ hơi xoắn tẹo thôi nên rất ít ma sát, côn êm mà khó đứt, mỗi tội dễ bị nổ .

Còn dây lô thì như dây phanh xe đạp , vỏ là lá thép cuốn tròn nên đạp côn có cảm giác hơi gợn, ma sát cao hơn.

Kinh nghiệm cụ nào không mua được dây gin ( mà rất khó mua, gần như không có) thì nhớ tháo lớp bọc cao su lò xo ở dây cũ, lắp sang dây mới vì ống cao su này ở dây lô rất kém.

Gạt nước VIT thì em hay dùng loại gạt thân cao su (giống của Civic mua ở chợ giời 110K/ đôi, chợ giời, em dùng 1 cây 18" cho lái và 16" cho phụ.

Nhà cụ Shinobi đấu như sơ đồ em vẽ bên kia thôi, nhưng theo em cụ dùng 2 dây LED cứng thì đẹp mà dễ bắt hơn ạ.