Ko hiểu nổi cách nhận xét của 1 vài người..

thehai

Xe tải
Tuần vừa rồi e đc nghỉ vài ngày nên về quê thăm bạn bè (k) .Chả là em cũng gắn bó với em civic MT này đã 1,5 năm rồi, mọi thứ đều ok cả, chỉ cái tội là mồm em nó kêu to quá:77: em đau hết cả đầu nếu đi đường trường lâu và liên tục. Nhưng nói chung là em hài lòng, ăn uống của em MT này thì quá ổn:) vụ chân côn và gạt kính thì xe e chẳng bị bao giờ. Thề mà hôm vừa rồi về gặp 1 số ông bạn ở nhà nói rằng đó là lựa chọn sai lầm.
"may mà ông chọn con MT này đấy, chứ AT của honda chán lắm, ko như Toy, thậm chí hộp số AT của honda còn đi ko ngon bằng con Manus GM:77::mad::mad: "
Có nóng mặt e ko cơ chứ! 1 ông bán xe cũ ở Thái bình còn nói:
"xe 2.0AT về đây khó bán lắm ông, con MT của ông còn có thể bán đc, 2.0 đi nửa năm mang qua đây tôi chỉ trả đc 530tr. botay:mad:"
Em chỉ biết chút sơ sơ sơ... về hộp số tự động AT, e nghĩ là mỗi 1 cấp số sẽ quản lý 1 vòng tua của động cơ, khi mà mình vào số cao thì vong tua sẽ thấp đi ngay sau đó. và hộp số nhiều cấp cụ thể là của civic là 5 cấp với AT thì sẽ tốn ít nhiên liệu và khả năng vào số êm hơn là Altis 4 số chứ!Bản thân e thì chưa đc đi con altis AT đời mới này. Nghe họ nói thì altis vào số êm và hầu như ko nhận biết đc. Họ lý giải rằng khi sang số của Civic thì vòng tua sẽ rất cao và kim vòng tua sẽ giật lên mỗi khi sang số, còn của altis thì kim của nó cứ từ từ đi lên. Em nói là vô lý vì khi sang số tự khắc vòng tua nó sẽ về vị trí hợp lý của số đó, cùng 1 vận tốc thì vòng tua của số thấp sẽ cao hơn đối với số cao chứ:102::102: Nhưng e ko cãi đc nên cứ ngậm ngùi để hỏi các bác vậy!
Theo cảm nhận của e thì các ông ấy toàn fán theo cảm tính, cộng với vc là từ trc đến giờ ở dưới đó toàn chạy của hàng toy thôi:^)
Các bác có ý kiến j ko? E lại fải về đây làm fiền các cụ giải thích hộ(b)(b)(b)(b)

vua_luoi

Xe điện
Nhật bẩn ko cãi lẫn nhau nhé, dành sức múc nhau với Lạnh Cuốc nhé:))

dongnat

Xe điện
Tuần vừa rồi e đc nghỉ vài ngày nên về quê thăm bạn bè (k) .Chả là em cũng gắn bó với em civic MT này đã 1,5 năm rồi, mọi thứ đều ok cả, chỉ cái tội là mồm em nó kêu to quá:77: em đau hết cả đầu nếu đi đường trường lâu và liên tục. Nhưng nói chung là em hài lòng, ăn uống của em MT này thì quá ổn:) vụ chân côn và gạt kính thì xe e chẳng bị bao giờ. Thề mà hôm vừa rồi về gặp 1 số ông bạn ở nhà nói rằng đó là lựa chọn sai lầm.
"may mà ông chọn con MT này đấy, chứ AT của honda chán lắm, ko như Toy, thậm chí hộp số AT của honda còn đi ko ngon bằng con Manus GM:77::mad::mad: "
"xe 2.0AT về đây khó bán lắm ông, con MT của ông còn có thể bán đc, 2.0 đi nửa năm mang qua đây tôi chỉ trả đc 530tr. botay:mad:"
Em chỉ biết chút sơ sơ sơ... về hộp số tự động AT, e nghĩ là mỗi 1 cấp số sẽ quản lý 1 vòng tua của động cơ, khi mà mình vào số cao thì vong tua sẽ thấp đi ngay sau đó. và hộp số nhiều cấp cụ thể là của civic là 5 cấp với AT thì sẽ tốn ít nhiên liệu và khả năng vào số êm hơn là Altis 4 số chứ!Bản thân e thì chưa đc đi con altis AT đời mới này. Nghe họ nói thì altis vào số êm và hầu như ko nhận biết đc. Họ lý giải rằng khi sang số của Civic thì vòng tua sẽ rất cao và kim vòng tua sẽ giật lên mỗi khi sang số, còn của altis thì kim của nó cứ từ từ đi lên. Em nói là vô lý vì khi sang số tự khắc vòng tua nó sẽ về vị trí hợp lý của số đó, cùng 1 vận tốc thì vòng tua của số thấp sẽ cao hơn đối với số cao chứ:102::102: Nhưng e ko cãi đc nên cứ ngậm ngùi để hỏi các bác vậy!
Theo cảm nhận của e thì các ông ấy toàn fán theo cảm tính, cộng với vc là từ trc đến giờ ở dưới đó toàn chạy của hàng toy thôi:^)
Các bác có ý kiến j ko? E lại fải về đây làm fiền các cụ giải thích hộ(b)(b)(b)(b)
Cụ có bao giờ cãi nhau với cái đầu gối ko, nếu ko thì cụ bực làm gì.
Xã hội có kẻ khôn người ngu, nó ko thích mở mang đầu óc thì tội gì làm thầy thằng ngu. Nói thế cho nhanh:)):)):))

tuanvhv

Xe máy
mấy cái ông ăn ốc nói mò, hôm trước thằng bạn Em sang ngồi Civic 1.8AT của Em nó cứ thắc mắc mãi không thấy có biểu hiện gì của sang số cả (chuyển số Êm quá:21:) thế mà mấy ông bảo giật giật:77::77:, cãi nhau làm gì bác ngày xưa Em mua được con Wave tầu EM cũng khen nó hết nước hết cái mà bác. Ông nào >50 tuổi thì khen Al phải biết

MayMan

Xe tăng
cụ nào có civic 2.0 đi nửa năm bán 530tr ới em với nhá. e múc ngay.

nguyenanhson

Xe buýt
THôi bác ợ. Thằng nào nó ngu nó nói gì mình không thik thì thôi ta đi chỗ khác khỏi phải nghe. Hơi đâu bổ mấy cái đầu ngu ra nhét kiến thức vào làm gì bác ạ!

thehai

Xe tải
Nhân chuyện này các bác cho e hỏi mấy bác đang đi 2.0AT. chuyện là lần trc em có giới thiệu cho ông bạn lấy con 2.0AT, toàn chạy đường ngoại thành thôi thế mà tửu lượng em nó toàn là 10l/100km đấy. Em ko tin nhưng cũng đã đi chuyến về quê vừa rồi, cứ gọi là em nó ăn hơn 1.8MT tương đối. Thế là em ko nói đc câu nào vì mình giới thiệu rồi bây giờ họ lại bảo ngu đi mua civic trong khi ko mua altis:102::102::102:

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Mà em cũng ko thể hiểu được cái thằng bạn của bạn là sâu của Toy nó thuyết giảng với em là :Nếu chọn Civic thì nên lấy 2.0 chớ ko nên xơi 1.8,em nghĩ 2.0 thì nó chỉ hơn cái máy và óp sần thôi chớ khung gầm thì chung cả.Léo mẹ,chả biết nó ngu hay mình ngu.
Mà suy đi ngẫm lại thì thấy anh Honda có quả số tự động 5 cấp em nghĩ là ăn xăng hợp lý hơn anh Toy Altis với hộp số 4 cấp,có thể ko bốc bằng nhưng máy ko bị hoạt động với công suất lớn cao.

Fotre

Xe hơi
Cả hai em này đều ngon cả, của 1 đống tiền nói gì thì nói cả hai em này đều hợp lý trong phân khúc xe này. Còn lại thì mỗi người một sở thích thôi nên so sánh cũng khó.

buggy

Xe tăng
"xe 2.0AT về đây khó bán lắm ông, con MT của ông còn có thể bán đc, 2.0 đi nửa năm mang qua đây tôi chỉ trả đc 530tr. botay:madb)(b)
Có thằng đi RR nửa năm, em bảo nó mày bán lại cho tao <100k thì mua ko thì tao léo thèm:21::21::21:.

Trả cao hơn nó bán thật thì tiền dek đâu mà mua????

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
em chưa chạy ALTIS 2.0 AT nhưng đã chạy INNOVA 2.0 AT , đúng là ko biết nó chuyển số lúc nào ,em cũng hơi ngạc nhiên . Còn CVIC 2.0 AT em cũng đã chạy thử trên Mỹ đình thì có cảm giác chùng 1 chút rất nhanh khi chuyển số . EM thử cả SHIFT D , chuyển số bằng lẫy tay thì cũng vậy xe phải đến 50km/h nó mới cho chuyển lên số 5 , lúc đó xe hơi giật 1 chút . Tuy nhiên thằng CIVIC chắc chắn ăn ít xăng hơn ALTIS vì nó số nó có 5 cấp , kể cả 1.8 hay 2.0 nó đều ăn ít hơn ALTIS

thehai

Xe tải
em chưa chạy ALTIS 2.0 AT nhưng đã chạy INNOVA 2.0 AT , đúng là ko biết nó chuyển số lúc nào ,em cũng hơi ngạc nhiên . Còn CVIC 2.0 AT em cũng đã chạy thử trên Mỹ đình thì có cảm giác chùng 1 chút rất nhanh khi chuyển số . EM thử cả SHIFT D , chuyển số bằng lẫy tay thì cũng vậy xe phải đến 50km/h nó mới cho chuyển lên số 5 , lúc đó xe hơi giật 1 chút . Tuy nhiên thằng CIVIC chắc chắn ăn ít xăng hơn ALTIS vì nó số nó có 5 cấp , kể cả 1.8 hay 2.0 nó đều ăn ít hơn ALTIS

Cái này là em mời bác (b)(b)(b) rồi!
bác nào am hiểu về hộp số của civic thì post cho vài câu đẻ biết đâu mấy ông bạn của em ở quê cũng đang lang thang vào 4room này thì cũng đc tí sáng mắt hơn nhỉ, lần sau e về ko cần phải nói nhiều nữa!:21:

Xuan Son

Xe buýt
Em chả tin. xăng ăn nhiều hay ít là tùy thuộc vào lộ trình, tải trọng và cái cách đạp ga của tài xế. Còn hộp số AT 4 cấp với 5 cấp em thấy không khác biệt rõ rệt. Bác nào hay chạy CIVIC MT sẽ biết là ở tốc độ 35-40km/h thì đi số 3 sẽ tiết kiệm xăng hơn là đi số 4. Mặc dù vòng tua cao hơn nhưng nó lại rơi vào điểm hiệu xuất của động cơ ở mức cao.
Vài lời bốc phét vậy, bác nào thấy hợp lý thì nghe, còn kô thì thôi ạ. (b)

Tin vui cho bác chủ thớt: Khi nào bác đi chán con CIVIC MT của bác thì bác mang về Thái Bình mà bán, có khi đổi ngang được một con CIVIC 2.0AT ở dưới đó ấy chứ.

dongnat

Xe điện
Em chả tin. xăng ăn nhiều hay ít là tùy thuộc vào lộ trình, tải trọng và cái cách đạp ga của tài xế. Còn hộp số AT 4 cấp với 5 cấp em thấy không khác biệt rõ rệt. Bác nào hay chạy CIVIC MT sẽ biết là ở tốc độ 35-40km/h thì đi số 3 sẽ tiết kiệm xăng hơn là đi số 4. Mặc dù vòng tua cao hơn nhưng nó lại rơi vào điểm hiệu xuất của động cơ ở mức cao.
Vài lời bốc phét vậy, bác nào thấy hợp lý thì nghe, còn kô thì thôi ạ. (b)

Tin vui cho bác chủ thớt: Khi nào bác đi chán con CIVIC MT của bác thì bác mang về Thái Bình mà bán, có khi đổi ngang được một con CIVIC 2.0AT ở dưới đó ấy chứ.
Khác chứ, 1 cái là 2000 vòng sang số, 1 cái là 2500 vòng sang số, cái 4AT thì vòng tua máy cao hơn mới sang số, tức là nó ép ga cao hơn, tốn xăng hơn, ko tin XS thử đi kiểu 2500 vòng sang số và 2000 vòng sang số, xem cách nào tốn xăng hơn.
Xe càng nhiều số càng mượt, vì thế nên Mec nó mới 7 số, camry 5 số, chứ altis chỉ 4 số thôi.....

ManRoland

Xe buýt
Mịe nhiều ông cả đời có khi chưa vần vô lăng 1 lần, nhưng phán như đúng rồi.
Cơ quan em có thằng lái xe nó bẩu xe em không chất, tức quá em phang vào mẹt nó là mày làm ** gì có tiền mà mua nổi con xe mà đòi bình phẩm chất hay không . em xin lỗi em cũng bức xúc...:mad:

mtuan80

Xe máy
CV 2.0 của em đi TP hết 12l/100km có nhiều k các bác:102:

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Hé hé... lại hot đây:21: Cái tiêu đề đã cho kết quả rồi mà... Thật không hiểu nổi cách nhận xét của một vài người nhể:21: Đúng là ngu hết phần của dog:)):))

dang_tim_xe

Xe điện
Quá ổn.:41::41::41:

Hộp số 5 cấp dĩ nhiên là ít tốn nhiên liệu hơn 4 cấp rồi. Tỉ số truyền nó khác nhau mà! 5 cấp thì sẽ có thêm lựa chọn tối ưu cho từng tốc độ nên ít tốn nhiên liệu hơn.
Còn cụ nào bảo ví dụ chạy 35-40kmph mà đi số 3, vòng tua cao hơn thì ít tốn hơn số 4 với vòng tua thấp hơn là hoàn toàn phản khoa học. Chỉ là làm sao cụ đi số 4 nhưng không bị ép số, ảnh hưởng đến máy thôi.

Xuan Son

Xe buýt
Khác chứ, 1 cái là 2000 vòng sang số, 1 cái là 2500 vòng sang số, cái 4AT thì vòng tua máy cao hơn mới sang số, tức là nó ép ga cao hơn, tốn xăng hơn, ko tin XS thử đi kiểu 2500 vòng sang số và 2000 vòng sang số, xem cách nào tốn xăng hơn.
Xe càng nhiều số càng mượt, vì thế nên Mec nó mới 7 số, camry 5 số, chứ altis chỉ 4 số thôi.....
Vâng, em hiểu cái đó mà, nhưng so với việc đi tắc đường, phóng nhanh phanh gấp thì cái 4 cấp số hay 5 cấp số nó bị mờ nhạt đi ý mà anh. cùng là một xe, có người đi 10l/100km có người đi 15l. Riêng em thì phải tầm 20l anh ạ (toàn nổ máy đỗ 1 chỗ) :)):)):))
Xe của bác ăn xăng thế, xe này bác phải bán gấp đi không có vài tháng nữa nó lên 15 lít đấy. (Bác bán cho em nhé :P)
Hộp số 5 cấp dĩ nhiên là ít tốn nhiên liệu hơn 4 cấp rồi. Tỉ số truyền nó khác nhau mà! 5 cấp thì sẽ có thêm lựa chọn tối ưu cho từng tốc độ nên ít tốn nhiên liệu hơn.
Còn cụ nào bảo ví dụ chạy 35-40kmph mà đi số 3, vòng tua cao hơn thì ít tốn hơn số 4 với vòng tua thấp hơn là hoàn toàn phản khoa học. Chỉ là làm sao cụ đi số 4 nhưng không bị ép số, ảnh hưởng đến máy thôi.
Cụ nói thẳng là em bảo đi cho nhanh. (b)
Em vẫn giữ quan điểm đó đấy. Và em cũng chả có ý định tranh luận với cụ làm gì.:P:P:P