[Funland] Lại các cụ cao tuổi chống đối chốt kiểm dịch

Cháu ko bênh nhưng cũng lên mêm momg linh động, ứng xử thì dù ghét cũng lên gọi là “ ông gìa kia, lão già” vì minh cũng chỉ bằng chắt của cụ ý thôi. Còn mình chê cụ là vô văn hoá nhưng minh lại gọi cụ y là thằng...
Người già họ có kiến thức, có sự từng trải, có hiểu biết, có đối nhân xử thế tốt. Còn không thì chỉ là thằng trẻ con nhiều tuổi thôi mợ, sống nhiều tuổi mà không học được gì thì nên gọi bằng thằng.

Ca phê thôi

Xe tăng
Chúc mừng Bác của cụ là số ít còn tỉnh táo trong số các cụ già tầm tuổi ạ.
Nhiều người không hiểu được tính khí của người già, càng già thì lại càng có tính khí trẻ con, khó tính khó nết, khó chiều vô cùng. Cụ trên cũng đã già quá rồi, có sai thì nói nhẹ nhàng mấy câu, gọi người nhà ra đưa về, làm găng như bạn mặc quân phục nói dại nhỡ xảy ra chuyện gì thì lại ân hận và có khi còn phải mất khá tiền.

thichduthu2011

Máy Bay
Người già họ có kiến thức, có sự từng trải, có hiểu biết, có đối nhân xử thế tốt. Còn không thì chỉ là thằng trẻ con nhiều tuổi thôi mợ, sống nhiều tuổi mà không học được gì thì nên gọi bằng thằng.
Già kiểu mới ... về hưu nó khác với già lâu năm cụ ạ. Kiến thức thì cũ, thông tin thì lạc hậu. Con cái thì lo làm ăn còn người già thui thủi cùng lắm là chơi với bạn già nhưng thọ quá bạn bè ngủm hết thì nói thật suốt ngày cũng chỉ ở nhà nên cũng không thể đòi hỏi như trẻ được thêm nữa thời gian làm lão hóa mọi thứ kể cả ... não :))

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Các Cụ vừa thương vừa buồn cười.... cứ cầm mũ cối tàu định phang thẳng vào giữa mặt công an mới ghê, tranh luận câu trước câu sau là cho chim đi chơi ngay.

Các Cụ vừa thương vừa buồn cười.... cứ cầm mũ cối tàu định phang thẳng vào giữa mặt công an mới ghê, tranh luận câu trước câu sau là cho chim đi chơi ngay.

:)):)):)) chán nhỉ, mà chim gẫy cánh rồi đi đâu được nữa:D:D:D
Cam tội cả đời t mới mua được cái xe mà định lấy xe của t à :))

Xe của Đức

Xe hơi
Ông già đó không nhận thức được việc phạt, cụ không nghe ông nói: Tao sợ chúng mày à. Cụ định giáo dục người không có khả năng nhận thức hành vi à. Thế cho cụ làm Hồng vệ binh đi phạt người được đấy
Cụ đọc lại hộ. Không có khả năng nhận thức hành vi thì gọi người chịu trách nhiệm về cụ mà phạt.
Em cũng ghét xxx nhiều vụ bẫy như có cụ trên nói đúng, nhưng coi thường pháp luật như này em còn ghét hơn nhiều lần.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Em nhìn thấy sự đáng yêu của kiếp luân hồi. Đúng là càng già càng giống trẻ con :D
HaiZZZZ !!!! Trẻ con bướng bỉnh bảo nó có khi còn nghe còn uốn nắn được . Tầm này có mà bảo vào hòm !Đọc qua còm các Cụ Mợ thấy nhiều người phán như đúng rồi. Ai chẳng muốn gia đạo ấm êm song nhiều người già ích kỉ lắm không biết thương xót con cái đâu mà chỉ biết bản thân mình . Không đáp ứng thì mặc định là bất hiếu chia bè kéo cánh gây mất đoàn kết gia đình chính là những người già . Nhiều khi con mình nói còn chưa nghe thì bố mẹ mình nói thế nào được. Chia sẻ với CCCM nhiều khi nhà cháu bảo F1 khi nó được chứng kiến việc abc rằng : Con nhớ nhé nay mai bố đến tuổi như này mà ứng xử với các con như thế này thì phải nhắc lại cho bố nhớ nhé con. . Nói thật nhà cháu lại thấy lo cho mấy người công an kia nếu chẳng may đưa về đồn đám ấy lên cơn ăn vạ rồi ngoẻo tại chỗ thì rách việc lắm . Khó chịu nhất là mấy Cụ bắt đầu tiếp xúc biết dùng Zalo , Facebook hoặc Youtube toàn mở ba cái lăng nhăng kết bạn tứ tung , tham gia bình luận vớ vẩn để chứng tỏ với thiên hạ mí khổ . Cũng khám phá mấy trò ôm iếc vớ vẩn ...Tóm lại người già được ví như cây cao bóng cả tỏa bóng mát cho con cháu thì ít mà rất nhiều người mang lại sự xấu hổ cho con cháu thì nhiều .

beomap2

Xe container
Cụ đọc lại hộ. Không có khả năng nhận thức hành vi thì gọi người chịu trách nhiệm về cụ mà phạt.
Em cũng ghét xxx nhiều vụ bẫy như có cụ trên nói đúng, nhưng coi thường pháp luật như này em còn ghét hơn nhiều lần.
Đang nói về ý nghĩa giáo dục, cứ phạt bằng được như cụ nói, không cần biết đối tượng thế nào, có tâm phục, khẩu phục hay không, đối tượng có nhận thức được hành vi vi phạm hay không thì làm sao có ý nghĩa giáo dục, cái máu Hồng vệ binh ở chỗ đó.

Thạch Hầu

Xe buýt

Cattoc

Xe máy
Trẻ con không phải lúc nào cũng đáng yêu
Người già không phải lúc nào cũng đáng kính
Em thấy hợp trong trường hợp này

gachaybo

Xe tăng
Thành phần đặc biệt to

Rất gì và này nọ

wildcat74

Xe điện
Kể cũng khó, đến luật pháp phong kiến ngày xưa còn ko truy cứu người già. "Một già một trẻ bằng nhau", bế vào xong gọi con cháu đến đón về chứ làm nào bây giờ!

Cụ ông vi phạm rất nhiều quy định, chỉ thị trong thời chống dịch COVID, cần phải có chế tài nặng để làm gương. Phạt kịch khung, đưa về UBND chính quyền sở tại, đưa ra nhân dân khu phố làm gương cho lớp trẻ. Cụ không có tiền đóng phạt thì gia đình phải đóng thay như thiếu niên ở Triều Khúc.
Đồng chí áo xanh làm đúng, thách thức người thi hành công vụ cần phải cưỡng chế, không né tránh, nể nang, nên cần khen thưởng kịp thời. Xứng đáng danh hiệu Công an Nhân dân.
Sau khi dịch COVID lắng xuống hoặc chấm dứt, đồng nghiệp của đồng chí áo xanh đến nhà cụ ông vận động con cháu tham gia "toàn dân bảo vệ ANTQ", thì cụ và con chất dẫu có tâm thần cũng sẽ hết sức ủng hộ.
Đúng, cứ xử phạt thật nặng để làm gương, không thể tạo tiền lệ như vây sẽ rất phản cảm.

moonlife

Xe container
Cụ này dự là chưa đến 90, còn đi xe máy được, còn đánh CA được . Nhưng đáng lý ra già thì phải làm gương cho con cháu ,ai dè ngang tàng,ngồi xổm trên pháp luật, đáng trách quá .
Trẻ du côn thì về già cũng vậy thôi. Gương cho con cháu thì cũng tuỳ quan điểm. Đôi khi với họ phải đè đầu đc thiên hạ thế mới là gương tốt nên con cháu họ cũng vậy. Đâu phải cứ ng già là tử tế đâu.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Ok.
Nhưng phạt còn có ý nghĩa giáo dục chủ yếu với người còn trẻ, còn ý nghĩa giáo dục với người gìa thì không có đâu, già 90 tuổi bị lẫn rồi thì không thể giáo dục được.
Vụ trên, tốt nhất là gọi con cháu ra để đưa cụ về.
Mấy thằng già 70,80 tuổi đi trộm cắp, buôn bán ma túy với hiếp dâm trẻ con thì chắc cũng gọi lên giáo dục rồi cho về phỏng? Theo lý lẽ ở trên là chúng nó lẫn cần được thông cảm hả?

Chỉnh sửa cuối: