[Funland] Lại đón tại chân công trình?

Achelo

Xe buýt
Phó bí thở mà ngơ thế này. Ai lại tự tay bóp rái trc hội làng =))

ngoc_phuong

Xe lăn
Có ai đón người nhà ông ấy đâu? Xe là ra đón ông đó theo đúng tiêu chuẩn mà. Việc con cháu ông ta vì thế đi cùng xe về có gây tổn thất gì thêm cho xã hội không cụ? Nhìn đời bằng con mắt bớt hằn học đi các cụ ơi. Cái gì đáng chửi thì chửi chứ không nên cái gì cũng chửi.
Cụ có hiểu giữ được chức vụ đấy. Hình ảnh của 1 chính trị gia nó phải chuẩn chỉ. Dân họ khao khát 1 cán bộ công tư phân minh. Đấy là tiêu chuẩn đạo đức cán bộ đấy.
Đừng bảo dân họ suy diễn, cái nhỏ ko làm đc, sao lo được việc lớn. Công tư nhập nhèm. Cứ công công tư tư, công tư tư công công tư lẫn lộn, công lẫn tư lộn, lẫn lộn công tư thì tài sản quốc gia chả mấy mà hết.
Nhanh lắm.

nguyencharlie

[Tịch thu bằng lái]
Theo qđ thì xe đón của cấp ********* trở lên thì được tiêu chuẩn đón tại mái bai, bên quân đội thì từ c..ục trưởng c..ục tác chiến thì phải, tỉnh chắc b.t c.t phó tt chắc cũng ngang c.t. Nhưng chỉ đón các bác ý thôi chứ vk con cháu ko có trong tiêu chuẩn.
Không có tiêu chuẩn nhưng nếu không cho con dâu ông ấy lên xe liệu ông ấy có yên thân với con dâu không? Thông cảm đi.

giá xào lòng gà.

[Tịch thu bằng lái]

VnUeT

Xe tăng
Chuyện thường ở huyện. Ngày xưa gặp cô gái trên đường đời, anh cũng thương tình cho vào cùng giấy kết hôn. Nay anh có quyền có xe thì vẫn tính đó, thấy thương cô gái với đứa trẻ thì cho đi cùng xe từ chân cầu thang máy bay cho khỏi mỏi chân. Bản tính khó dời là vậy. Mấy chú đưa hình lên pha xê bốc chưa hiểu chuyện nên làm thế, thật không thể chấp nhận được.

Dangminhquan

Xe điện
Hôm qua mới nghe nhà đài cải chính vụ xe công này.Xác định rõ ông này có xin được giấy phép vào khu an toàn bay,đúng chế độ đưa đón.
Thôi close cho nhanh.

Toilaai08

Xe tăng
Vãi cả đòi điều tra, hay giờ phải thêm luật cấm chụp hình cán bộ. =))

vo nho

Xe điện
Hôm qua mới nghe nhà đài cải chính vụ xe công này.Xác định rõ ông này có xin được giấy phép vào khu an toàn bay,đúng chế độ đưa đón.
Thôi close cho nhanh.
Báo chí đưa thì đúng ngu...chả ai nói ông này ko được đón ở trong xân bay cả.
Mà là tại sao lại đưa cả gia đình lên xe di cùng luôn...Công chỉ phục vụ ông chứ có phục vụ người thân của ông đâu.
Công ra công, tư ra tư...với 1 phó bí thư đứng đầu 1 tỉnh chả lẽ cái chuyện này cũng không hiểu.

Shadow381

Xe điện
Vãi cả đòi điều tra, hay giờ phải thêm luật cấm chụp hình cán bộ. =))
Em ủng hộ bác này yêu cầu điều tra kẻ cố tình viết bài với mục đích gì. Cá nhân em thấy bác này chẳng có gì sai: sân bay thuộc quản lý của cơ quan người ta, vào và đỗ chỗ nào do sân bay hướng dẫn (ông giám đốc đã nói đồng ý vì sân bay ít khách, xe ô tô ra vào thưa thớt); nếu sai và gây mất an toàn bay thì ông giám đốc phải chịu trách nhiệm với cơ quan cấp trên ngành của ông ấy. Nếu ông ấy chứng minh được là phải cho vào vì bị bắt buộc hoặc ko cho vào nhưng lái xe cố tình vi phạm còn ở đây lái xe phải theo hướng dẫn của các bộ phận tại sân bay. Một số cụ nói kể cả được sự đồng ý của sân bay cũng ko được vào vì quy định đặc thù của sân bay thì xin thưa như luật quy định đèn đỏ các phương tiện phải dừng lại nhưng trong trường hợp phía bên đèn xanh ko có phương tiện đi tới thì CSGT có thể yêu cầu các phương tiện đang dừng đèn đỏ đi dù đèn đang báo đỏ và đồng chí cảnh sát phải chịu trách nhiệm về quyết định của mình. Sân bay tỉnh lác đác vài xe đi đến nên họ có thể linh động cho 1 số xe miễn họ thấy đảm bảo an toàn.

250cc

Xe tăng
Thời đại nhiễu nhuơng chó tót bàn thờ nên quân sai nha tuần đinh lên huơng Cụ ui.... nhiều hôm ăn sáng xong đi đường Yết kiêu mấy thàng tuần đinh ra chặn cả đoàn xe để xe xếp nó vào chuồng, Tởm....
Nó phân luồng như phân 1 chiều cụ ạ :))
Xe sếp đến là nó phi ra. Lực lượng ngành em không ghét như nhiều cụ nhưng riêng cái vụ này em chứng kiến nhiều vì đi qua suốt nên thấy tởm lợm thực sự.
Chấp nhận nguy hiểm, làm xe khác phanh nhấc cả đít để sếp không phải chờ mấy giây :))

namson229

Xe điện
tỉnh lấp liếm đúng quy định, quy trình....xin phép rồi, quan chức tỉnh giờ như vua. Nhà thì biệt phủ như cung điện, nhưng luôn nhận là đầy tớ của dân....đến mệt

NNS

Xe ngựa
Có ai đón người nhà ông ấy đâu? Xe là ra đón ông đó theo đúng tiêu chuẩn mà. Việc con cháu ông ta vì thế đi cùng xe về có gây tổn thất gì thêm cho xã hội không cụ? Nhìn đời bằng con mắt bớt hằn học đi các cụ ơi. Cái gì đáng chửi thì chửi chứ không nên cái gì cũng chửi.
chuyện cũng éo lớn thật, nhưng ko như suy nghĩ của bạn, đáng chửi đấy, vì chuyện nhỏ như vậy họ còn khệnh, còn lạm dụng công tư, éo gương mẫu, xài của công như của chùa, thì chuyện lớn nó còn lạm dụng đến đâu???
nếu như 1 chính khách tốt, nếu cần đi cùng người nhà ko thuộc diện VIP như ổng, thì ổng khoát tay bảo éo cần đón, anh đi cùng cháu nó ra sảnh cho nó bình dân, xe cứ đón ngoài cửa sân bay đc dồi, thế có phải đẹp ko? Câu chuyện Lê nin ở tiệm cắt tóc đâu dồi? hô hố
mà nhẽ nên NN hủy mẹ nó những quy chế "tối huệ cuốc" cho các chính khách yếu nhân cỡ lìu tìu này đi, éo ai thèm làm gì với công lên việc xuống đâu cho lắm mà phải đưa đón tận chân mái bay, hãy chỉ dànhcho một số ít yếu nhân cấp cao hơn, ít thôi, chứ nhiều quá mất mẹ nó oai, hơn nữa cũng làm mất an toàn bay, loạng quạng lái mới éo quen đường, phi mẹ nó xe ra tận đường băng sân bay thì cũng vỡ mồm cho lực lượng mặt đất

Chỉnh sửa cuối:

vo nho

Xe điện
Em ủng hộ bác này yêu cầu điều tra kẻ cố tình viết bài với mục đích gì. Cá nhân em thấy bác này chẳng có gì sai: sân bay thuộc quản lý của cơ quan người ta, vào và đỗ chỗ nào do sân bay hướng dẫn (ông giám đốc đã nói đồng ý vì sân bay ít khách, xe ô tô ra vào thưa thớt); nếu sai và gây mất an toàn bay thì ông giám đốc phải chịu trách nhiệm với cơ quan cấp trên ngành của ông ấy. Nếu ông ấy chứng minh được là phải cho vào vì bị bắt buộc hoặc ko cho vào nhưng lái xe cố tình vi phạm còn ở đây lái xe phải theo hướng dẫn của các bộ phận tại sân bay. Một số cụ nói kể cả được sự đồng ý của sân bay cũng ko được vào vì quy định đặc thù của sân bay thì xin thưa như luật quy định đèn đỏ các phương tiện phải dừng lại nhưng trong trường hợp phía bên đèn xanh ko có phương tiện đi tới thì CSGT có thể yêu cầu các phương tiện đang dừng đèn đỏ đi dù đèn đang báo đỏ và đồng chí cảnh sát phải chịu trách nhiệm về quyết định của mình. Sân bay tỉnh lác đác vài xe đi đến nên họ có thể linh động cho 1 số xe miễn họ thấy đảm bảo an toàn.
Thế cụ cho em hỏi cái này cái...xe công là phục vụ ai?

Nếu vụ này cụ nói OK thì em lấy VD như này.
Có 1 anh theo gương phó bí thư tỉnh khi đi công tác sử dụng xe công ( xe cơ quan) do đi qua quê vợ nên tiện đường đưa vợ con về thăm quê luôn? Thì cụ thấy thế nào?

tuangiga31mes2c

Xe container
Đúng là quan tỉnh lẻ có khác, nhận thức như cái ccc. Cho dù lý do gì cũng ko thể chấp nhận được.

kduc

Xe container
em xin đính chính lại là Thông tư 13/2019/TT-BGTVT, văn bản này thay thế cái 01/2016 ạ.
Cụ ko làm cho trót làm e phải lục lại mệt quá, đúng là phó bí có tiêu chuẩn xe vào sân bay thật, vs điều kiện là ông ta phải đi chuyến bay đó:
Số: 13/2019/TT-BGTVT​
Hà Nội, ngày 29 tháng 03 năm 2019
THÔNG TƯ
QUY ĐỊNH CHI TIẾT CHƯƠNG TRÌNH AN NINH HÀNG KHÔNG VÀ KIỂM SOÁT CHẤT LƯỢNG AN NINH HÀNG KHÔNG VIỆT NAM

Điều 14. Đối tượng, điều kiện, phạm vi cấp thẻ, giấy phép kiểm soát an ninh cảng hàng không, sân bay
1. Đối tượng được xem xét cấp thẻ kiểm soát an ninh cảng hàng không, sân bay có giá trị sử dụng dài hạn bao gồm:
..................
d) Cán bộ, nhân viên của cơ quan nhà nước, tổ chức chính trị, tổ chức chính trị xã hội;
.........
4. Đối tượng quy định tại điểm d khoản 1 Điều này được cấp thẻ có giá trị sử dụng dài hạn với điều kiện không có án tích theo quy định của pháp luật và đáp ứng một trong các điều kiện sau:
...................
d) Thường xuyên, chuyên trách đưa, đón các đồng chí Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Ủy viên Trung ương Đảng, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Bộ trưởng và các chức vụ tương đương trở lên; Bí thư, Phó Bí thư tỉnh ủy, thành ủy trực thuộc Trung ương; Chủ tịch Hội đồng nhân dân, Chủ tịch Ủy ban nhân dân tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương; Thứ trưởng Bộ Giao thông vận tải; Thứ trưởng Bộ Công an; Thứ trưởng Bộ Quốc phòng, Phó Tổng tham mưu trưởng, Cục trưởng Cục tác chiến Bộ Tổng tham mưu, Chủ nhiệm và Phó Chủ nhiệm Tổng cục Chính trị Quân đội nhân dân Việt Nam; người điều khiển phương tiện quy định tại điểm b và c khoản 7 Điều này;
...............
7. Phương tiện được cấp giấy phép có giá trị sử dụng dài hạn bao gồm:
...............
c) Phương tiện thuộc quản lý của cơ quan Đảng, Nhà nước và chuyên phục vụ các đồng chí Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Ủy viên Trung ương Đảng, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Bộ trưởng và các chức vụ tương đương trở lên; Bí thư, Phó Bí thư tỉnh ủy, .............

Chỉnh sửa cuối:

NHD78

Xe máy
Cụ có hiểu giữ được chức vụ đấy. Hình ảnh của 1 chính trị gia nó phải chuẩn chỉ. Dân họ khao khát 1 cán bộ công tư phân minh. Đấy là tiêu chuẩn đạo đức cán bộ đấy.
Đừng bảo dân họ suy diễn, cái nhỏ ko làm đc, sao lo được việc lớn. Công tư nhập nhèm. Cứ công công tư tư, công tư tư công công tư lẫn lộn, công lẫn tư lộn, lẫn lộn công tư thì tài sản quốc gia chả mấy mà hết.
Nhanh lắm.
Nếu con cháu ông này lên xe đi cùng ông ấy nhưng ông ấy lên văn phòng, còn xe tiếp tục chở vợ con về nhà thì các cụ muốn làm gì cũng được. Quay phim chụp ảnh up face đăng báo đập cho tan nát đi. Còn không thì cũng để cho người ta yên. Tất cả cũng xuất phát từ định kiến với quan chức thôi chứ việc này chẳng có gì gọi là chuẩn chỉ với mất chuẩn chỉ hết.

Shadow381

Xe điện
Thế cụ cho em hỏi cái này cái...xe công là phục vụ ai?

Nếu vụ này cụ nói OK thì em lấy VD như này.
Có 1 anh theo gương phó bí thư tỉnh khi đi công tác sử dụng xe công ( xe cơ quan) do đi qua quê vợ nên tiện đường đưa vợ con về thăm quê luôn? Thì cụ thấy thế nào?
Bác đi khám chữa bệnh cụ ah; việc này có thể linh hoạt ko nên máy móc, nếu đi họp hay đi làm thì em cũng nhất trí với cụ còn trong điều kiện tỉnh lẻ taxi ko phổ biến như thành phố lớn và nếu cứng nhắc thì lại thêm 1 xe nữa đón vợ con cũng lãng phí; chưa nói việc đi khám chữa bệnh thì người nhà đi cùng có gì còn hỗ trợ và mang các đồ đạc là cần thiết.