[Funland] Lại đón tại chân công trình?

vo nho

Xe điện
Bác đi khám chữa bệnh cụ ah; việc này có thể linh hoạt ko nên máy móc, nếu đi họp hay đi làm thì em cũng nhất trí với cụ còn trong điều kiện tỉnh lẻ taxi ko phổ biến như thành phố lớn và nếu cứng nhắc thì lại thêm 1 xe nữa đón vợ con cũng lãng phí; chưa nói việc đi khám chữa bệnh thì người nhà đi cùng có gì còn hỗ trợ và mang các đồ đạc là cần thiết.
Cụ đọc kỹ lại đi ông Lương Minh Sơn bảo: "Hôm đó là ngày 14-6, tôi đi công tác về. Toàn bộ hồ sơ, giấy tờ đều có. Từ giấy đi đường, công văn triệu tập, hóa đơn ăn nghỉ... đều có. Khi đi về thì có con dâu và đứa cháu đi khám bệnh trở về chung chuyến bay."

Cụ lấy căn cứ đâu mà nói "1 xe nữa đón vợ con" ai cho mà được cấp xe?

NHD78

Xe máy
chuyện cũng éo lớn thật, nhưng ko như suy nghĩ của bạn, đáng chửi đấy, vì chuyện nhỏ như vậy họ còn khệnh, còn lạm dụng công tư, éo gương mẫu, xài của công như của chùa, thì chuyện lớn nó còn lạm dụng đến đâu???
nếu như 1 chính khách tốt, nếu cần đi cùng người nhà ko thuộc diện VIP như ổng, thì ổng khoát tay bảo éo cần đón, anh đi cùng cháu nó ra sảnh cho nó bình dân, xe cứ đón ngoài cửa sân bay đc dồi, thế có phải đẹp ko? Câu chuyện Lê nin ở tiệm cắt tóc đâu dồi? hô hố
mà nhẽ nên NN hủy mẹ nó những quy chế "tối huệ cuốc" cho các chính khách yếu nhân cỡ lìu tìu này đi, éo ai thèm làm gì với công lên việc xuống đâu cho lắm mà phải đưa đón tận chân mái bay, hãy chỉ dànhcho một số ít yếu nhân cấp cao hơn, ít thôi, chứ nhiều quá mất mẹ nó oai, hơn nữa cũng làm mất an toàn bay, loạng quạng lái mới éo quen đường, phi mẹ nó xe ra tận đường băng sân bay thì cũng vỡ mồm cho lực lượng mặt đất
Việc lạm dụng công tư hay khệnh khạng này nọ, nếu có, thì các bác cứ lôi ra đập chứ thương tiếc gì mấy ông người dưng này. Rốt cuộc vẫn là suy diễn.
Nếu làm được như bác nói ở trên thì tốt rồi, nhưng mà làm như ông đó đã làm thì cũng chả sao. Việc không có gì to tát thì bỏ qua. Ý tôi đơn giản là vậy.

NNS

Xe ngựa
Việc lạm dụng công tư hay khệnh khạng này nọ, nếu có, thì các bác cứ lôi ra đập chứ thương tiếc gì mấy ông người dưng này. Rốt cuộc vẫn là suy diễn.
Nếu làm được như bác nói ở trên thì tốt rồi, nhưng mà làm như ông đó đã làm thì cũng chả sao. Việc không có gì to tát thì bỏ qua. Ý tôi đơn giản là vậy.
sao lại ko, xe đó có dành cho con dâu bạn pó bí thở đó đi ko? em con dâu, thậm chí con gái bạn ý có tiu chuẩn đc thả xuống nhặt lên ở chân mái bay ko? đó chính là lạm dung công cho việc tư đó chứ còn "nếu có" cái éo gì nữa? chưa kể về lí, chính bản thân anh ta cũng éo đc xài các tiêu chuẩn yếu nhân, xe biển xanh đó khi ko phải đi mần công vụ, nhưng để phân biệt anh ta đi chơi cùng con dâu hay đi công tác thì tiện chuyến gặp cô con dâu đi cùng thì cũng chả ai tiện tra kiú đến tận cùng =))

Minh_Khoi

Xe tải
Nghe bẩu của phó bí thơ thường trực tỉnh ủy Phú An, ngoài ngông cuồng như thế này ra thì anh phó này cũng có biệt phủ 5 tầng to vật vã thì phải.
Nước mình có tỉnh Phú An hồi nào vậy nhỉ ?

cairong_2011

Xe container
Túm lại anh ấy có tiêu chuẩn xe đón chân cầu thang MB, tuy nhiên do kết hợp đón cả con dâu và cháu đi cùng nên thành phản cảm. Sai hoàn toàn thì ko nhưng rõ ràng ý thức về 9 chị thì có vấn đề: không để ý, biết nhưng kệ mẹ nó làm gì được nhau vì có lý do ... Cuối cùng rút KN thôi.

NHD78

Xe máy
sao lại ko, xe đó có dành cho con dâu bạn pó bí thở đó đi ko? em con dâu, thậm chí con gái bạn ý có tiu chuẩn đc thả xuống nhặt lên ở chân mái bay ko?
Nếu ông đấy không đi chuyến bay đấy, thì là lạm dụng công tư, gây lãng phí tiền thuế của nhân dân. Còn không thì chả gây hại gì cho xã hội. Đập cũng được bác, nếu bác ghét cái mặt ông đấy.

NNS

Xe ngựa
Nếu ông đấy không đi chuyến bay đấy, thì là lạm dụng công tư, gây lãng phí tiền thuế của nhân dân. Còn không thì chả gây hại gì cho xã hội. Đập cũng được bác, nếu bác ghét cái mặt ông đấy.
tôi chả ghét, thậm chí cũng chả nhớ đc tên đc mặt, chả biết anh ta là ai, nhưng việc anh ta đưa xe công đón cô con dâu "tiện chuyến" tại chân máy bay là sai cmnr, cãi cái ... à mà thôi =))

NHD78

Xe máy
tôi chả ghét, thậm chí cũng chả nhớ đc tên đc mặt, chả biết anh ta là ai, nhưng việc anh ta đưa xe công đón cô con dâu "tiện chuyến" tại chân máy bay là sai cmnr, cãi cái ... à mà thôi =))
Cái ... gì bác cứ nói nốt ngại gì :)) Sai hay không là do quan điểm cuộc sống của bác thôi. Tôi không cho là sai, chí ít là không ảnh hưởng gì đến đồng thuế tôi đóng cả.

NNS

Xe ngựa
Cái ... gì bác cứ nói nốt ngại gì :)) Sai hay không là do quan điểm cuộc sống của bác thôi. Tôi không cho là sai, chí ít là không ảnh hưởng gì đến đồng thuế tôi đóng cả.
cũng có thể, vụ tiện chuyến này thì chưa tốn thuế của cụ lẫn em, nhưng kệnh quen rồi, hôm khác éo "tiện chuyến" với anh nhà nữa, thì các cháu nó đi ra thang ra sảnh sân bay nó cảm thấy nhọc, thế là lại xài ké tiêu chuẩn của anh nhà thôi,alo cái tài xế đến ngay, khó gì, thẻ sẵn rồi??? =))
mà sai hay ko ko phải do quan điểm của em hay của cụ, mà là do quy định, cụ nhé :))
ví dụ: https://vietnamnet.vn/vn/thoi-su/vu-xe-cong-don-nguoi-nha-bo-truong-cong-thuong-ky-luat-le-tan-van-phong-518017.html

NHD78

Xe máy
cũng có thể, vụ tiện chuyến này thì chưa tốn thuế của cụ lẫn em, nhưng kệnh quen rồi, hôm khác éo "tiện chuyến" với anh nhà nữa, thì các cháu nó đi ra thang ra sảnh sân bay nó cảm thấy nhọc, thế là lại xài ké tiêu chuẩn của anh nhà thôi,alo cái tài xế đến ngay, khó gì, thẻ sẵn rồi??? =))
ví dụ: https://vietnamnet.vn/vn/thoi-su/vu-xe-cong-don-nguoi-nha-bo-truong-cong-thuong-ky-luat-le-tan-van-phong-518017.html
Vụ bác nêu thì chuẩn rồi. Cũng có khối anh cấp nhỏ ra đi (có khi lại là đi lên :)) Ông nào làm dụng công tư mà bị quay phim chụp ảnh đầy đủ thì cứ thế mà nện thôi.

accord1992

Xe tăng
Anh Sơn ngu rồi. Giờ “chúng nó” bới ra là xe anh đi được phù phép từ con 78M-000.86 của Nhật tài trợ cho Trung tâm phòng chống HIV/AIDS (chuyện thường ngày ở huyện) và con anh đi du học bằng học bổng của tỉnh.
99% xe quan chức cấp tỉnh là xe dự án vì tầm các anh ấy đi xe công chỉ cỡ altis với cam2.0 thôi. Mà đi xe đấy nó hèn người ra.
----------------------------
Chính phủ ban hành Nghị định 04/2019/NĐ-CP quy định tiêu chuẩn, định mức sử dụng xe ôtô.
Theo đó, từ 25/2, Chính phủ thống nhất quy định mới về tiêu chuẩn, định mức sử dụng xe ôtô; khoán kinh phí sử dụng xe ôtô; thuê dịch vụ xe ôtô và sắp xếp lại, xử lý xe ôtô, bao gồm: Xe ôtô phục vụ công tác các chức danh; xe ôtô phục vụ công tác chung; xe ôtô chuyên dùng; xe ôtô phục vụ lễ tân nhà nước.
Bộ trưởng được đi xe tối đa 1,1 tỷ
Trong đó, Nghị định quy định rõ, chức danh được sử dụng thường xuyên một xe ôtô, kể cả khi đã nghỉ công tác, không quy định mức giá là: Tổng bí thư; Chủ tịch nước; Thủ tướng; Chủ tịch Quốc hội.
Cán bộ có chức danh là Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Phó chủ tịch nước, Phó thủ tướng, Phó chủ tịch Quốc hội, Chủ tịch Ủy ban Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương, Chánh án Tòa án nhân dân tối cao, Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tối cao, Bí thư Thành ủy thành phố Hà Nội, Bí thư Thành ủy Tp.HCM, các chức danh tương đương và các chức danh có hệ số lương khởi điểm từ 10,4 trở lên được sử dụng thường xuyên một xe ôtô trong thời gian công tác.
Căn cứ tình hình thực tế tại thời điểm trang bị xe ôtô, Thủ tướng Chính phủ quyết định chủng loại, giá mua xe ôtô trang bị cho các chức danh này theo đề nghị của Bộ trưởng Bộ Tài chính trên cơ sở đề nghị của Bộ trưởng, Thủ trưởng cơ quan Trung ương, Chủ tịch UBND cấp tỉnh có liên quan.
Chức danh được sử dụng thường xuyên một xe ôtô với giá mua tối đa 1.100 triệu đồng/xe trong thời gian công tác gồm:
- Trưởng ban của Đảng ở trung ương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Ủy viên Ủy ban Thường vụ Quốc hội, Chủ tịch Hội đồng Dân tộc của Quốc hội, Chủ nhiệm các Ủy ban của Quốc hội, Tổng Kiểm toán Nhà nước, Bộ trưởng, Thủ trưởng các cơ quan ngang bộ, Phó chủ tịch kiêm Tổng thư ký Ủy ban Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam, Trưởng các đoàn thể ở Trung ương, các chức danh tương đương và các chức danh có hệ số lương khởi điểm từ 9,7 trở lên.
- Bí thư Tỉnh ủy, Thành ủy các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương, trừ thành phố Hà Nội và Tp.HCM.
- Các chức danh sau đây của thành phố Hà Nội, Tp.HCM: Phó bí thư Thành uỷ, Chủ tịch Hội đồng nhân dân, Chủ tịch UBND, Trưởng đoàn Đại biểu Quốc hội chuyên trách.
Chức danh được sử dụng xe ôtô đưa đón từ nơi ở đến cơ quan và đi công tác với giá mua tối đa 920 triệu đồng/xe gồm chức danh có tiêu chuẩn:
- Phó Trưởng ban của Đảng ở Trung ương, Phó chủ tịch Hội đồng Dân tộc của Quốc hội, Phó chủ nhiệm Ủy ban của Quốc hội, Phó chánh án Tòa án nhân dân tối cao, Phó viện trưởng Viện Kiểm sát nhân dân tối cao, Phó tổng Kiểm toán Nhà nước; Thủ trưởng các cơ quan thuộc Chính phủ, Thứ trưởng, Phó chủ tịch Ủy ban Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam, Phó các đoàn thể ở Trung ương, Bí thư Thường trực Trung ương Đoàn, Tổng cục trưởng và các chức danh lãnh đạo có hệ số phụ cấp chức vụ từ 1,25 trở lên.
- Phó bí thư Tỉnh ủy, Thành ủy, Chủ tịch Hội đồng nhân dân, Chủ tịch UBND, Trưởng đoàn Đại biểu Quốc hội chuyên trách các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương, trừ thành phố Hà Nội và Tp.HCM.
- Các chức danh sau đây của thành phố Hà Nội và Tp.HCM: Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Phó chủ tịch Hội đồng nhân dân, Phó chủ tịch UBND, Phó trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội chuyên trách, Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc.
- Chủ tịch Hội đồng thành viên, Tổng giám đốc các tập đoàn, tổng công ty do Thủ tướng Chính phủ quyết định thành lập (Tập đoàn kinh tế).
Trường hợp các chức danh có tiêu chuẩn nêu trên tự nguyện nhận khoán kinh phí sử dụng xe ôtô thì Bộ trưởng, Thủ trưởng cơ quan trung ương, Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Thành ủy, UBND cấp tỉnh, Hội đồng thành viên Tập đoàn kinh tế căn cứ tình hình thực tế của cơ quan, tổ chức, đơn vị, tập đoàn kinh tế, phương án nhận khoán và số lượng chức danh nhận khoán kinh phí, để xem xét, quyết định việc khoán kinh phí và số lượng xe ôtô trang bị, đảm bảo tiết kiệm, hiệu quả giữa việc bố trí xe ôtô phục vụ công tác với việc khoán kinh phí sử dụng xe ôtô.

Chỉnh sửa cuối:

accord1992

Xe tăng
Sai. Thêm gần 100kg lên xe là tốn thêm xăng, ảnh hưởng đến tiền thuế rồi đấy ;;)
chưa chắc, xe của bọn ấy định mức khoảng 25l/100km. Xăng thừa lái xe đem bán lấy tiền tiêu.

Cavaho

Xe tăng
Con phó bí nài còn doạ kêu sai nha vào làm rõ động cơ chụp xe của nó tung lên mạng kia kìa... con nài chắc họ nhà Sứa không cần não luôn.

vịt nước

[Tịch thu bằng lái]
Sai lòi ra rồi mà có nhiều cụ vẫn cố trích dẫn thông tư nghị định để bảo vệ lão quan này nhề?

Trích dẫn thông tư nghị định xong thì tự hỏi con cháu nhà lão ý có đủ tiêu chuẩn được đưa đón tại chân cầu thang máy bay không, có được phép ra khỏi sân bay mà không phải qua cổng an ninh không?

accord1992

Xe tăng
Chết, sao cụ nói thế. Cụ Tổng Tịch đi con Crown đời ơ kìa mà khối thằng sợ vãi đái đấy thôi, có hèn đi tí nào đâu;;)
Cụ nên hiểu nguyên tắc nhìn sang thằng bên cạnh. Cụ Tổng đứng trên chóp rồi, nhìn ngang chả thấy thằng nào. Hội kia nó đông nên kèn cựa nhau, đệ nó bơm đểu là cỡ anh phải "hơn thằng đó mà sao...." nên mới xảy ra chuyện. Kể cả cái chuyện đang lùm xùm kia.

accord1992

Xe tăng
Sai lòi ra rồi mà có nhiều cụ vẫn cố trích dẫn thông tư nghị định để bảo vệ lão quan này nhề?

Trích dẫn thông tư nghị định xong thì tự hỏi con cháu nhà lão ý có đủ tiêu chuẩn được đưa đón tại chân cầu thang máy bay không, có được phép ra khỏi sân bay mà không phải qua cổng an ninh không?
ra thì sao cũng được (ý là an ninh hàng không thôi- chứ cụ đừng cãi em là nhỡ nó nhặt cái gì của sân bay đem ra thì sao thì em thua)

toimuondie

Xe container
ra thì sao cũng được (ý là an ninh hàng không thôi- chứ cụ đừng cãi em là nhỡ nó nhặt cái gì của sân bay đem ra thì sao thì em thua)
Sao em ra khỏi sân bay lúc nào cũng phải đi qua cổng, hành lý thì bị soi chiếu y như lúc đi vào cụ nhỉ? :D

Gagarose

Xe điện
Có thể ok với cách giải thích của ông pbt này, nhưng tôi ủng hộ bới ra như này để từ sau các ông cần cẩn trọng công tư phân minh hơn