[Funland] Làm gì khi vợ không muốn sinh thêm?

jany

Xe tăng
Mấy cụ cứ bế con 11 tiếng đồng hồ từ 10h sáng đến 9h tối, cứ đặt xuống là nó đạp cho ọc hết sữa xong gào đòi ăn, bế vác thì im 1 tí rồi gào, bế ngang cũng im 1 tí rồi gào, xem có dám đẻ thêm ko. Chưa được 3 tháng mà số lần em muốn đá con ra đường đã quá số ngón tay rồi.
Nếu có mỗi việc bầu và đẻ thì đẻ 10 đứa cũng được.

hoahuongduong

Xe buýt
chọc thủng BCS... :)))

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
ôi vãi thật, giống hệt bà chị tui
Con gái đầu của 2 anh chị cũng đi học lớp 1 rồi
Chị thì ở nhà nội trợ chăm con, anh thì đi làm kiếm tiền
Nhưng mỗi lần mình ý kiến bảo chị đẻ đứa nữa đi cho vui cửa vui nhà
Bà ấy lại gạt phăng đi
Haizz, mình khuyên nhủ tâm sự bà ấy nhiều lần rồi
nhưng vẫn ương bướng lắm không chịu đẻ tiếp
Cũng chẳng hiểu tại sao nữa, chắc do sợ đẻ ý...
Thôi thớt cố gắng nhé, đứa đầu mới 2 tuổi thì đẻ ra nuôi 1 thể
Về già con cháu đông vui mới thích
Chẳng bù cho mình thích đẻ 3 đứa mà kinh tế chưa cho phép=))
Vâng e cũng thik 3 mà chưa có xèng, mà có nhiều mợ thì thích 1 thôi vì cho đỡ vất ạ, ai phải thích mới thích đẻ nữa ạ. Với nhà cụ thớt mới có 2 năm nên còn đang sợ, chờ thêm thời gian nữa là lại thích ngay í mà.

tieunhupha

Xe điện
Có thể vài năm nữa vợ cụ sẽ thay đổi quan điểm ko phải lo. Muốn thêm con thì cụ cũng nên dãn ra, mợ nhà vừa sinh được 1-2 năm ko nên tính đến vội. COn đầu tầm 6-8 tuổi là vừa, khi đó kinh tế ổn định, đứa lớn cũng lớn ko còn phải lo nữa thì mợ sẽ máu thôi!
Vợ cụ ý muốn sống cho bản thân mà cụ tư vấn 6-8 tuổi sinh thêm cháu nữa thì hết xừ tuổi xuân mất rồi cụ ơi. Giờ muốn sống cho mình thì chỉ có đẻ nhanh, nuôi 1 thể, dến khi con lớn rồi thì tha hồ mà tung tẩy. Khéo lúc đó lại đòi đẻ thêm ý chứ.;))

Caphe mộc

Xe tải
cụ nói thẳng, đạn ông mày có giới hạn nhé, ko thể phung phí dc, trứng của đằng ấy có muốn nhận ko chứ trứng ngoài đường đang ngửa ra chờ nhận đạn kìa. =))

Hai Toan

Xe container
Mua lấy một cái kim khâu là ổn thôi ,về sau đặt tên đứa bé là chú Kim.

provtc

Xe container
Trước thằng ku đầu nhà em cũng thế, 1 phần vì đứa đầu tâm lý bố mẹ chăm kỹ nên vất vả dẫn đến sợ đẻ, nhưng đến thằng nhóc thứ 2 nhà em thì cực nhàn ( vì mình có kn rồi), giờ chỉ muốn đẻ thêm cô con gái mà vợ còn máu hơn mình.

mazda929

Xe tăng
Không bù cho gấu nhà này chỉ thích đẻ thêm đứa thư 3 nh phải là gái để mẹ nó có con chấy con rận...

bmtbuon

Xe tải
Trước em sinh 1 ku đầu, nuôi thấy vất vả quá nên chỉ định dừng lại ở 1 đứa. Ai dè 5 năm sau vào 1 đêm súng cướp cò tòi ra thằng thứ 2 bây giờ. Thấy ngon ăn giờ thằng đầu 10t thằng út 4t mà vợ lại cứ gạ kiếm đứa con gái. ( vợ chồng em năm nay 38t) mà sợ vợ lớn tuổi nên mỗi lần lâm trận em toàn phải kiểm tra ba co sói xem có bị kim châm không thôi. kk.

bmtbuon

Xe tải
Trước thằng ku đầu nhà em cũng thế, 1 phần vì đứa đầu tâm lý bố mẹ chăm kỹ nên vất vả dẫn đến sợ đẻ, nhưng đến thằng nhóc thứ 2 nhà em thì cực nhàn ( vì mình có kn rồi), giờ chỉ muốn đẻ thêm cô con gái mà vợ còn máu hơn mình.
Y chang em. mỗi tội giờ mái đã 38t nên sợ hơi giừ. Đang gạ vợ cho đi gửi mang về nuôi mà chưa thấy vợ ý kiến gì cụ ạ.

Thích Lò Tôn

Xe tải
Chả là vợ chồng em mới có một bé gái, cháu được 2 tuổi rồi. Thi thoảng vợ chồng có tâm sự với nhau thì vợ em nói không muốn sinh nữa. Chỉ muốn dừng lại ở một con gái. Lý do vợ em đưa ra là muốn sống cho bản thân nữa, sinh con ra nuôi dạy cũng vất rồi chưa kể hay phải lo lắng cho con. Rồi thì muốn một con nuôi cho tử tế để nó nên người, tập trung lo cho nó thời gian còn lại là của 2 vợ chồng.

Vợ chồng em cũng mới cưới được 3 năm, tình cảm thì cũng còn khá nồng đượm. Ngày đi làm vẫn chat chit, tối về vẫn ôm nhau ngủ. Trưa nhiều hôm vẫn đón đưa nhau đi ăn trưa. Con đi học thì cuối tuần vợ chồng vẫn đưa nhau đi chơi, đi ăn hẹn hò đó đây. Em thì lại muốn trai gái gì nữa cũng thêm đứa nữa. Nhưng giờ chẳng lẽ ép vợ?
Các cụ cho em lời khuyên.
Cắt chim hay còn gọi là hoạn

thaolink9x

Xe đạp
Website
shopnhatviet.com

Hùng Hust

Xe hơi
Ý kiến hay cụ ơi :))
Nếu không cụ thớt nên dẹp hết các dụng cụ tránh thai như Thuốc rồi dụng cụ các thứ, để nhỡ là lại thương con đẻ ngay ấy mà :))
Vợ e mang Thuốc tránh thai hàng ngày để trên cơ quan uống đều đặn lắm

Cứ phải cố

Xe buýt
Chả là vợ chồng em mới có một bé gái, cháu được 2 tuổi rồi. Thi thoảng vợ chồng có tâm sự với nhau thì vợ em nói không muốn sinh nữa. Chỉ muốn dừng lại ở một con gái. Lý do vợ em đưa ra là muốn sống cho bản thân nữa, sinh con ra nuôi dạy cũng vất rồi chưa kể hay phải lo lắng cho con. Rồi thì muốn một con nuôi cho tử tế để nó nên người, tập trung lo cho nó thời gian còn lại là của 2 vợ chồng.

Vợ chồng em cũng mới cưới được 3 năm, tình cảm thì cũng còn khá nồng đượm. Ngày đi làm vẫn chat chit, tối về vẫn ôm nhau ngủ. Trưa nhiều hôm vẫn đón đưa nhau đi ăn trưa. Con đi học thì cuối tuần vợ chồng vẫn đưa nhau đi chơi, đi ăn hẹn hò đó đây. Em thì lại muốn trai gái gì nữa cũng thêm đứa nữa. Nhưng giờ chẳng lẽ ép vợ?
Các cụ cho em lời khuyên.
Nói với vợ nên đẻ 2 đứa về sau cõ gì dễ chia như LLQ & AC :)

15cm45p

Xe điện
Mấy cụ cứ bế con 11 tiếng đồng hồ từ 10h sáng đến 9h tối, cứ đặt xuống là nó đạp cho ọc hết sữa xong gào đòi ăn, bế vác thì im 1 tí rồi gào, bế ngang cũng im 1 tí rồi gào, xem có dám đẻ thêm ko. Chưa được 3 tháng mà số lần em muốn đá con ra đường đã quá số ngón tay rồi.
Nếu có mỗi việc bầu và đẻ thì đẻ 10 đứa cũng được.
Sai lầm lớn nhất của nuôi trẻ nhỏ là bế ẵm ngay từ đầu.
Tuyệt đối không được bế ẵm trẻ trừ khi cho bú mợ nhé. Phương Tây họ làm thế đấy, trẻ sẽ sớm thích nghi và tìm tòi cs, không quen với việc bế nên rảnh cho cả nhà. Khi khóc cứ để nằm và vỗ về thôi.
Đứa cháu nhà em được nuôi theo đúng phương pháp đó, nhàn tênh, cứ để 1 chỗ cho tự chơi đồ chơi, chả theo ai bao giờ, ai bế cũng được.

thaolink9x

Xe đạp
Website
shopnhatviet.com

SanHoBien

Xe container
E cũng rơi vào tình trạng như cụ vậy :(
Phải năn nỉ nói ngược nói xuôi, nói bóng nói gió mới chịu sinh cho e đứa thứ 2 đấy :P