[Funland] Làm gì tăng thu nhập trong mùa dịch đây

Otard

Xe máy
Về sau nó thu phí thì những công sức đào Pi ở thời điêm free này có được thừa nhận không cụ nhỉ, hay đến lúc đó nó bắt phải nạp tiền vào chơi mới được thừa nhận. Dang như mấy trang trader cho lập tk free để chơi cho biết ấy.
Cái này thì cũng nhiều người hỏi nhưng chưa có câu trả đời xác đáng.
Nhiều người bảo PI không dùng công nghệ blockchain thì cũng có người đã phản bác lại (vd: https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=4376952795652716&id=100000141160099)

Nói chung làm gì có ai biết được tương lai, có khi người đang phản đối cật lực có khi lại đào PI ác và ngược lại :D
Em thì em cứ đào thôi, em coi nó là chơi game.

Cụ nào quan tâm thì đăng ký thử xem (hướng dẫn đăng ký).

baongan2511

Xe buýt
Em làm văn phòng, mở thêm 2 tiệm giặt là và thuê người làm rồi hợp tác kinh doanh với một start up công nghệ nên dòng tiền cũng đều ạ.

Cụ mợ không ngại vất vả, chưa có kinh nghiệm thì tìm một đơn vị kinh doanh nhượng quyền như giặt là (cái này em làm thấy lợi nhuận ổn nhưng làm dịch vụ nên cũng cần quan tâm đến chất lượng) hoặc nhượng quyền bưu cục (cái này em đang nghiên cứu), bán sách, hợp tác kinh doanh,...

Tóm lại là cũng phải vất vả ạ. Chứ ngồi mát ăn bát vàng như chứng khoán (môn này cụ mợ nào trải qua các chu kỳ lên xuống rồi mới thấm), tiền ảo, forex thì sớm muộn cũng ngậm ngùi thôi ạ.
Làm giặt là chắc cụ có mối nhà hàng khách sạn ạ. Chứ em thấy giặt là khách lẻ có mấy mối đâu ạ?

baongan2511

Xe buýt
E đoán bác ko hiểu vì đi tìm đọc Bitcoin là gì. Mà trong định nghĩa sách vở, Btc sẽ được gắn với những khái niệm blockchain.. (cái của khỉ gì đấy ^^). Đến đây, bác lại đi tìm hiểu blockchain là gì ^^
Ối zồi.. thế là loạn chưởng và càng chả hiểu ^^

E cũng đã từng thế. Sau rút kinh nghiệm nên tóm tắt đơn giản nó đi bằng cách. Coi thị trường tiền số (Crypto. E KO gọi nó là tiền ảo) như thị trường chứng khoán. Và thị trường này cũng có "bluechip" là Btc+mấy đồng đứng đầu hàng.. và nhiều đồng ruồi rác khác (loại ăn theo mấy đồng top trên).

Thứ tự sắp hạng các đồng, bác vào đây:

https://coinmarketcap.com/

Khi hiểu về nó đc một cách đơn giản như thế thì ko còn quá sợ nữa. Coi như là một cơ hội để thử thôi ^^
Lại đc một cụ khai sáng là với một thứ của tương lai số như thế thì đáng nên thử. Nếu mất thì cái mất chỉ là hữu hạn (chỉ là số tiền mình bỏ ra) nhưng nếu được thì là vô hạn vì đó là cả tương lai ^^
Thế là em liều thử ^^
Tất nhiên vì còn máu hèn nên em ko vào nhiều. Vào bằng tiền nhàn rỗi và với tâm thế.. thử cho ngày mai nên cũng thoải mái khi Btc nhảy nhót ^^

Tuy nhiên, lợi thế của em hơn các bác ở nhà là em đang ở Nhật. Giao dịch tiền số đc coi là hợp pháp nên việc mở tài khoản và giao dịch rất thuận lợi (Như ở nhà các bác mở tk chơi ck í $-))
Được mất, thắng thua là do mình. Chứ ko như ở nhà, giao dịch tiền số bị cấm nên việc mua bán khó khăn hơn. Nếu ko rành thì dễ bị dụ khị lừa đảo lắm. Kiểu kiểu như đề nghị góp vốn, giao dịch hộ... ect. Tiền của mình mà lại mong người khác dùng hộ kiếm lãi cho.. e cứ thấy sao sao :)
Cụ có thể nói rõ hơn cách lập tài khoản chơi được không ạ. Em ở Việt nam chơi thì liệu có bị hack tài khoản hoặc mất trắng được không ạ?

honglong1

Xe điện
Tiết kiệm hết mức có thể hạn chế mua sắm vớ vẩn, nhà em đang thực hiện điều này
E ở nhà nhiều lại nghiện mua sắm online mới chết, suốt ngày săn voucher giảm giá, miễn phí vc. Tuy nhiên hầu như ngày nào cũng mua và ngày nào cũng nhận hàng nhưng số lượng 1 lần mua không nhiều như trước mà chỉ từng món 1 lần.

Linh Danh Thue

Xe tải
Nhiều người bảo PI không dùng công nghệ blockchain thì cũng có người đã phản bác lại (vd: https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=4376952795652716&id=100000141160099)

Nói chung làm gì có ai biết được tương lai, có khi người đang phản đối cật lực có khi lại đào PI ác và ngược lại :D

để em theo chân cụ =))

Đại tướng Alo

Xe điện
Năm 2021 lại tiếp tục câu chuyện dịch bệnh, báo hiệu tiếp tục một năm kinh tế buồn.
Nhờ CCCM chia sẻ cho cách tăng thu nhập cho dân văn phòng với.

Em suốt ngày nghe điện thoại: em Quý Anh đây, em xin anh 1 phút để chia sẻ một cơ hội đổi đời cho anh... nghe nhiều mà chán quá.
Bắt đầu tiêm chủng ngừa Covid rồi cụ....Yên tâm đê. :))

Ngocqlb

Xe tăng
cụ chủ OF có việc cho em ké với nhé

a.nghe

Xe tải

Bokap

Xe điện

Nếu xác định nó như Bitcoin thì phải kiên trì lắm, vì bitcoin hơn 10 năm mới có được giá trị như hôm nay. Hơn nữa bitcoin là phải đầu tư, chứ không phải chơi theo kiểu à ơi như Pi, nên em hơi thiếu niềm tin vào nó :D

Otard

Xe máy
Nếu xác định nó như Bitcoin thì phải kiên trì lắm, vì bitcoin hơn 10 năm mới có được giá trị như hôm nay. Hơn nữa bitcoin là phải đầu tư, chứ không phải chơi theo kiểu à ơi như Pi, nên em hơi thiếu niềm tin vào nó :D
Vui vẻ thôi mà cụ. Thay vì mất 30s xem tin cướp giết hiếp thì em click 1 phát cho vui.
10-20 năm nữa thì cũng có sao đâu :D

truong70

Xe tải
Dạo này việc đào Pi network đang nở rộ và truyền thông chia làm 2 phe chiến nhau - được ông bạn giới thiệu thì mình cũng bắt đầu đào. Trong khi đang lang thang trên mạng tìm kiếm thông tin thì thấy ông này mới hơn mà trên diễn đàn nhà mình chưa đề cập nên chia xẻ để anh em tham khảo - bác nào quan tâm thì thử chơi còn không thì bỏ ít phút đọc cho biết nó là cái gì.

GoodDollar.org là một tổ chức phi lợi nhuận với sứ mệnh tận dụng các công nghệ Blockchain mới để cung cấp một mô hình bền vững, có thể mở rộng nhằm mang lại thu nhập cơ bản.
Gooddollar là dự án vừa mới ra mắt, được sáng lập bởi Yoni Assia - Founder và CEO của eToro - một trong những sàn giao dịch tiền điện tử nổi tiếng nhất tại Mỹ. Sàn eToro được thành lập từ năm 2007 và hiện tại có hơn 20 triệu người tham gia. Các thành viên khác trong đội ngũ phát triển cũng đều là những cao thủ trong mảng blockchain.
GoodDollar chạy trên ETH sử dụng hợp đồng thông minh (Smart contract), như là ERC20 token. Gooddollar cũng đã được list trên coinmarketcap.
Điều ghê gớm nhất đó là dự án vừa ra mắt nhưng đã cho phép người dùng KYC miễn phí không dùng giấy tờ tùy thân khi vừa tạo xong tài khoản, tạo ví và thực hiện các giao dịch chuyển-nhận. Thậm chí họ đã nhúng cả QR code để các thanh toán diễn ra thuận tiện và nhanh gọn hơn. Marketplace cũng đã được xây dựng để các gian hàng được đăng ký. Dự án mới được triển khai nên chúng ta có thể dễ dàng vào điểm danh và nhận G$ coin miễn phí mỗi ngày (~9.8 G$/ngày). Hiện tại đang có 1.8 triệu G$ coin có sẵn nên ai đi trước thì người đấy sẽ dẫn đầu.

Giới thiệu về Core Team GoodDollar
1) Người sáng lập kiêm Chủ tịch GoodDollar: Yoni Assia
GoodDollar được thành lập và tạo ra bởi doanh nhân, nhà công nghệ và nhà từ thiện Yoni Assia. Là người đề xuất lâu năm cho việc triển khai đổi mới công nghệ để giải quyết các thách thức về chênh lệch giàu nghèo, Yoni đã là người ủng hộ thu nhập cơ bản và các cách tiếp cận khác nhau đối với sự giàu có và phân phối vốn kể từ giữa những năm 2000, giới thiệu khái niệm GoodDollar lần đầu vào năm 2008. Niềm tin vững chắc của anh ấy trong việc mở rộng khả năng tiếp cận đến thị trường vốn đã thúc đẩy anh thành lập eToro vào năm 2007, ngày nay là mạng xã hội đầu tư lớn nhất thế giới với hơn 12 triệu người dùng đã đăng ký từ hơn 100 quốc gia. Nhiệm vụ của Yoni là phá vỡ ngành ngân hàng cũ và thay thế nó bằng một hệ thống tài chính xã hội minh bạch vì lợi ích của tất cả mọi người, đồng thời tin rằng công nghệ Blockchain sẽ giúp biến mục tiêu đó thành hiện thực. Yoni là thành viên của Tổ chức Chủ tịch Trẻ YPO, được Financial News đưa vào bảng xếp hạng Fintech 40 uy tín và được City AM bình chọn là Fintech 100 người có ảnh hưởng hàng đầu.
2) Giám đốc điều hành: Tal Oron
Trưởng nhóm sản phẩm, hiện là Giám đốc điều hành tại GoodDollar.org Sau 6 năm điều hành Wonderbly.com đạt doanh thu 24 triệu đô la hàng năm với mạng lưới hoạt động toàn cầu, ông đã quyết định sử dụng kinh nghiệm của mình để giúp dự án Gooddollar trở thành một hệ thống tài chính phi tập trung, tạo ra thu nhập thụ động cho mọi người trên toàn thế giới.
3) Phụ trách sản phẩm: Tomer Bariach
Đam mê và am hiểu về Blockchain, Bitcoin, Nerd, Atlas Shrugged, D&D, đặt hoàn toàn niềm tin vào Cryptocurrency.
4) Phụ trách thương mại: Anna Stone
Giám đốc điều hành thương mại trong mảng thiết kế các mô hình lưu thông tiền tệ và mang lại hiệu quả thiết thực cho cộng đồng. Nhà lãnh đạo thương mại xuất sắc với hơn 9 năm kinh nghiệm hoạt động trong các tổ chức tài chính uy tín. Hiện tại cô chuyển sang tập trung xây dựng hệ thống tiền điện tử và nền kinh tế cởi mở, công bằng thông qua tài chính phi tập trung tại Gooddollar.
5) Trưởng nhóm kỹ thuật: Hadar Rottenberg
Là người Isarel, gốc Do Thái.
6) Nhà chiến lược sáng tạo: Amit Baram
Người Israel, gốc Do Thái. Cung cấp thông điệp rõ ràng cho khách hàng của các doanh nghiệp bằng các chiến dịch sáng tạo. Phát triển doanh nghiệp với một chiến lược tiếp thị có định hướng mục tiêu. Ra mắt sản phẩm với kế hoạch GTM có tầm nhìn xa. Phát triển sản phẩm thông qua trải nghiệm của người tiêu dùng. Tiếp thị | Tăng trưởng | Chiến lược | Danh tính | Sáng tạo | Quảng cáo | Sản phẩm | Thiết kế | UX
7) Trưởng nhóm phát triển cộng đồng: Dorit Dvir
Giám đốc điều hành công ty về hoạt động quan hệ khách hàng. Giám đốc tài chính có nhiều kinh nghiệm trong tất cả các khía cạnh của kế toán, kiểm toán và quản lý tài chính. Có kinh nghiệm với các công ty khởi nghiệp cũng như các công ty đã thành danh. Chuyên ngành: Quản lý quan hệ khách hàng.
* Ban cố vấn của GoodDollar: Gồm các chuyên gia, giáo sư hàng đầu đến từ ĐH Cambridge, Anh Quốc.
Omri Ross: Thiết kế Blockchain & Token.
Nir Yaacobi: Nhà kinh tế học.
Paul Chrimes: Thành viên ban giám đốc độc lâp.
Ziv Keinan: Nhà chiến lược.

Hướng dẫn cài đặt:
- Chép và dán liên kết này (https://wallet.gooddollar.org/?inviteCode=2y76zQPBFw) vào trình duyệt của bạn trên iphone, android, PC, Mac đều được, với iphone thì dùng trình duyệt Safari còn android thì dùng trình duyệt Chrome.
- Ấn "Next" 2 lần rồi ấn "Create Wallet". Sau đó chọn đăng nhập bằng facebook or email (nếu bạn đã lưu địa chỉ email trên trình duyệt đó thì chỉ cần click vào email đó là xong). Rồi nhập thông tin của của bạn vào.
- Nhấn tiếp vào nút "Claim", rồi "Claim now" để thực hiện KYC (xác minh danh tính). Ấn vào "OK, verify me", rồi click "Allow" để cho phép camera được sử dụng (nếu được hỏi). Mọi người sẽ nhìn thấy hiện lên 1 hình oval, hãy ra nơi có đủ ánh sáng, giữ mặt thẳng đứng và căn khuôn mặt của bạn vừa khớp hình oval đó rồi ấn "I am ready", sau đó hình oval sẽ lớn hơn và mọi người cần di chuyển điện thoại từ từ lại gần khuôn mặt cho đến khi khuôn mặt khớp trong hình oval đó. Sau khi gương mặt được nhận diện thì họ sẽ xử lý dữ liệu trong vài giây, nếu nhận được thông báo "you are beautiful and unique" tức là bạn đã được xác minh thành công rồi.
- Xong bước xác minh thì sẽ màn hình sẽ hiện lên nút "Add icon", bạn ấn vào đó, rồi làm tiếp theo hướng dẫn để Add vào Home screen. Không thực hiện đc bước này cũng không sao nhé, mọi người chịu khó dùng web mỗi lần đăng nhập, app chính thức đang được phát triển và sẽ sớm ra mắt.
- Ấn vào dấu 3 gạch nằm ngang trên cùng bên trái -> "export wallet" sẽ thấy private key (mã bí mật, lưu giữ cẩn thận và tuyệt đối không cho ai biết), và wallet address (mã này dùng để giao dịch, ai muốn gửi G$ cho bạn thì đưa mã này cho họ). Mọi người cũng có thể vào "My profile" -> "Edit" và cập nhật sdt, email cũng như username.
- Ra lại màn hình chính và ấn vào "Claim", ấn tiếp "Claim now" để nhận số G$ được thưởng. Đồng hồ đếm ngược cũng sẽ hiện lên để bạn biết được sau bao lâu nữa thì vào nhận G$ tiếp.
- Thoát ra màn hình chính sẽ có 2 chữ "Send" và “Receive" để bạn chuyển/nhận G$, nhập số G$ muốn chuyển rồi ấn next, chọn dịch vụ bạn muốn dùng số tiền cho rồi để lại tin nhắn "add a message" nếu thích. Ấn "next" rồi "confirm & share link" sau đó gửi link đó cho người bạn muốn chuyển. Bạn cũng có thể scan QR code của người nhận để thực hiện thao tác nhanh hơn. Phần “Receive" để tạo mã QR code cho ví của bạn. Gửi mã QR code đó cho người muốn gửi và họ dễ dàng chuyển G$ cho bạn.
Với lỗi không truy cập được camera thì bạn vào phần cài đặt trong điện thoại rồi mở quyền truy cập camera cho cái trình duyệt web mà bạn dùng để tạo tài khoản Gooddollar.
Khi làm xong hết các bước trên thì vào phần statistic để xem tất cả các thống kê về dự án này nhé. Quá minh bạch và chỉn chu - với Gooddollar thì chả có gì cần thanh minh hay giải thích vì mọi thứ gần như được công khai.
Nếu ai chưa KYC thành công thì chỉ nhận đc 10G và vẫn tính là tài khoản ảo. Ấn vào “Claim” để thực hiện lại. Khi nào nhận được thông báo “you are beautiful and unique” thì mới là KYC thành công và nhận được 60G.

truong70

Xe tải
Nó có khác nhau về bản chất bác

johnson321

Xe tải
Đồng Pi này vẫn đang trong giai đoạn testnet mà cụ, khi có một lượng người tham gia và công nhân đồng tiền này thì nó mới giai đoạn mainnet. Khi đó, tùy vào mức độ công nhận của netizen mà nó sẽ được định giá cao hay thấp.
Nói chung là một sản phẩm hùa theo số đông.
Ví dụ, đồng dollar là đồng tiền thanh toán quốc tế vì có nhiều quốc gia công nhận và sử dụng nó. Nhưng đến một ngày đẹp trời nào đó các quốc gia (nhất là các quốc gia có dòng tiền thương mại lớn) quay sang thống nhất sử dụng 1 đồng tiền khác thì đồng dollar không còn là đồng tiền mạnh nữa.
Nói cụ đừng buồn chứ 1 trong mấy anh đồng sáng lập từng có tiền án hầu tòa vì tội lừa đảo ko trả tiền cho 1 cty truyền thông, chưa kể cái này nhiều phần là bán thông tin thôi. Bitcoin ảo và thao túng thì cái này lừa nhỏ và chủ yếu toàn các nước thứ ba và nước đang phát triển.

Milan AC

Xe tải
Có mấy thằng đa cấp lướt sóng nhà đất, tụi nó tự khen giỏi thúc đẩy kinh tế đó, có khi cũng lướt cho bằng a bằng e

Các cụ có thể tham gia "đào" bitcoin trên cloud bằng App dưới đây với em nhé.

Cứ 2-3 tiếng, các cụ vào ấn nút "Tia sét" 1 lần.

Nếu các cụ đào một mình thì đc rất ít, nhưng nếu các cụ mời đc nhiều bạn cùng tham gia đào thì sẽ đc "ăn" thêm theo tỷ lều. Các cụ càng mời đc nhiều bạn bè thì các cụ lại kiếm đc càng nhiều coin...

Các cụ click vào link dưới đây và làm theo hướng dẫn: