Lào: té nước chỉ là cái cớ

BoboB

Xe buýt
Thêm cái ảnh ái Lào nữa này!

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
theo kế hoạch thì trưa ăn ở Viewpoint, cũng may nhập cảnh muộn nên đến đây vừua xinh giờ ăn trưa, cả đoàn ngả bạt, mỗi người một tay, no say luôn:

Đến em bé còn tự giác:

Ông này thì 2 tô mì, 6 bánh mì, 1 đống dưa hấu, Đức xem truy thu them it tiền ăn:

Thằng này được, cứ ngoan thế anh mừng
Mấy cái bếp cồn và ấm đun nước là của đoàn mang đi à các kụ.

Lai Au

Xe tăng
Bọn em đi sau các cụ 1 ngày, vui kinh lên được. Tối hôm 13 gặp các cụ tụ ở bờ sông.....

hiephy

Xe buýt
Mấy lão này lại ăn ổi roài.Các lão phọt tiếp đi ạ =))

tuanvx38

Xe tăng
Lên đường, mình oách dẫn đoàn, chạy đều đúng tốc độ 100kmh trên đại lộ Thăng Long, cả đoàn kêu oai oái qua bộ đàm là dẫn nhanh quá, kệ, cả mấy nghìn km chứ có phải đi đưa dâu léo đâu mà rước đèn.

Chạy được 1 lúc, lại thấy bộ đàm léo nhéo đòi ăn, quay sang bẩu thằng Đức ếch: "có khi mày phải thu them tiền, tổ này ăn khỏe lắm", cố lết đến quán quen thuộc, chưa kịp ổn định trật tự thấy các bố ý vác rượu ra triển khai luôn, gọi là làm quen cả đoàn, vui cái là giới thiệu vài vòng hết chai rượu xong lại quên hết chả nhớ tên ông nào :) :

Cơm no ấm cật phóng tiếp, trời mưa nhưng thi thoảng vẫn phải dung để giải quyết chỗ bia buổi trưa:

Ông ếch của nợ bắt đầu giở trò: điều hòa cứ mưa thì mát lạnh, nắng lên thì lại tịt, cả xe mặt bạc phếch mồm toàn sạn vì bụi:
Hình như các bác ăn trưa ở Tiến Đạt trên đường HCM thì phải, quán thì này ngon, bổ, rẻ đới ...

Trop

Xe tăng
Em hóng đoạn đường về của các Cụ (đoạn Luông về Nậm Cắn)
Bọn em toàn xe còi (Getz và Forte), chuẩn bị đi Lào đường này (về đi Ck Cầu Treo), nhờ các Cụ tư vấn đoạn đó nhé :)

apple2013

Xe máy
gái lào đúng là đen hớn gái mình cụ nhỉ

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Hồi 3: oanh tạc Vientian: ăn hút - bắn gái
Tắm xong phát, nhục dục bắt đầu phát sinh 1 đống trong đầu: bắn nước với gái - matxa - vũ trường - oánh chắn, cuối cùng thua thằng dạ dày, kệ chén xong rồi tính.
Hẹn 7.30 tối tập trung đi chén, món cao su thường lệ của bọn nô lệ tình dục thì thôi không kể nữa.
Vientian khoái nhất mấy món ăn: lẩu cá song Mekong, tép sống trên bè trôi sông, cá nướng muối và lạp. Bắt đầu triển khai theo thứ tự: hỏi thằng lễ tân, bi bô 1 hồi nó chỉ ra mấy chỗ trông không lien quan gì, gọi cho thằng cu em quen bên ý hay đi tiếp khách, nó đặt cho luôn 36 người, bảo luôn nhân viên quán đến đón, bạn này phi quả xe chở ơn bé tí đến, chậm 30p đúng như Lào style :)
Đi vòng vèo 1 hồi cũng đến, quán nhỏ nhưng có vẻ chuyên nghiệp, đến nơi đã thấy bầy mâm ra xong hết, chờ mỗi thằng người đến chén:

Con này khoảng 70kg, lạ là món này rất hạp với thằng bia Lào hay rượu vodka bản địa:

coty

Xe tăng
đọc bài cụ em không sót một trang, một cmt, kỷ lục của em từ ngày tham gia OF

kenu97

Xe container
Bọn em toàn xe còi (Getz và Forte), chuẩn bị đi Lào đường này (về đi Ck Cầu Treo), nhờ các Cụ tư vấn đoạn đó nhé :)
Nói chung là vẫn đi đc nhg e nghĩ các cụ nên chạy 1tiếng nghỉ 10p ko nêm chạy liền tù tì vì xe bé cứ ép nó bò dốc liên tục thế sợ ko chịu nổi.
Ngoài ra, e forte lốp mỏng, nếu vẫn nguyên bản kumhoo thì các nên mang theo 2quả dự phòng nhé. Nhiệt độ ngoài trời rất nóng và chạy tốc độ cao nhanh mòn lốp bên box KFC có 1cụ đi Lào nổ lốp 3lần đấy

Gần cửa khẩu Nậm Cắn có chỗ xe chở gỗ phá đường thành hố sâu, sedan không qua được đâu, nếu vẫn quyết đi thì các cụ cần chuẩn bị dụng cụ và qua đoạn đó ban ngày.