Thảo luận Lắp thêm quạt cho Siena HL

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
bác thích sáng thì ra nhà bác Navra ý, thửa 1 bộ pha lắp ngoài vào, đảm bảo bác rất thích...đi đêm:) :) :) :) :69: :69: :69: (b) (b) (b)

Vâng, cứ như turbo-time ấy mỗi tội máy ko nổ.
Đồng chí bình điện của em mới thay mà cả giác kém rồi chán quá.
Quả đèn pha của em bóng vẫn sáng mà pha và kính tối quá, đi gặp xe máy cũng thấy choáng. Bác nào có cao kiến gì giúp em ko phải tốn gạo thay không nhỉ

Cửn thận, không khéo là đi dăm tê đấy..

ái chà, bác lắp bóng công suất mạnh thì phải cẩn thận cái mặt mạ trong chóa đèn đấy. Néu nó không chịu được nhiệt đọ cao thì sẽ làm hỏng bề mặt phản quang đấy ạ. Bề mặt sẽ bị kiểu lỗ chỗ lỗ chỗ
Đằng nào thì chóa đèn cũng có tuổi sắp đo rồi mà... :) :) :)

kiavuong

Xe điện
Bác nào đã từng lắp thêm quạt làm mát động cơ cho SIENA HL ở Hà nội thì cho em xin cái địa chỉ với nhé. Em xin cảm ơn các Bác trước.
Có cái này em muốn hỏi mấy chuyên gia xem như nào hay hơn nhé :
Em lắp thêm quạt lấy nguồn luôn đằng sau rơ le của điều hòa , vậy nếu mỗi lần điều hòa chạy quạt quay luôn có làm giảm nhiệt nhiều của động cơ không ạ , có dẫn tới việc tăng tiêu thụ nhiên liệu của động cơ không.

Thứ 2 nữa là em có thể lắp thêm 1 công tắc vào quạt để những ngày thời tiết hơi lạnh lạnh như Miền Bắc mùa này tắt không dùng quạt nữa có hay hơn không (có vẻ tạo độ tiết kiệm đây).

Cái này em cần tư vấn vì phần làm mát và điều hòa em chưa hiểu rõ lắm.

Cách thứ nhât rất hay cho thời tiết mùa hè nhiều như kiểu Miền Nam nhưng đi đường trường Miền Bắc mùa này đến quạt tản nhiệt còn không chạy nữa là quạt phụ (hơi dở các bác nhỉ)

Cách thứ hai có vẻ hợp lý hơn vì ta có thể tắt bật quạt bằng tay theo kinh nghiệm đi xe mình hiểu nó lúc nào cần lúc nào không.Có cái hay nữa là khi tắt động cơ nếu có thời gian chờ 1 tý thì để quạt phụ chạy cùng với quạt tản nhiệt sẽ làm tản nhiệt nhanh hơn giảm thời gian chạy quạt tản nhiệt dẫn tới quạt hoạt động ít hơn bên hơn (cũng chẳng được mấy đâu nhỉ)

Và có cái nữa là có làm ảnh hưởng đến dây cấp nguồn cho điều hòa không khi đấu chung nó như thế (độ bền của dây)

kiavuong

Xe điện
Roài sau khi bàn bạc với bác Kiên em lắp theo kiểu tay hết , lấy nguồn luôn từ Acquy và lắp công tắc tay , lúc nào dùng htif bật thế thôi dơn giản lắm. Có bác nào theo em thì ới để em còn chuẩn bị làm nhé , luôn khoảng chục xe cho vui . Có việc mà làm cả ngày cho lên tay không dạo này trình độ cơ khí của em xuống quá các bác ạ.

kiavuong

Xe điện
Thưa các cụ có nhu cầu lắp quạt phụ cho Fiat em đã mua về 1 đống quạt mới cứng nhé , có 2 loại to và bé , lắp vừa loại nào em dùng loại đó , vì là hàng mới nên có sẵn luôn lồng không phải chế chỉ cần chế cái gá là xong .
Tổ mẹ mấy cái thằng gara hôm em hỏi nó đòi 350N mà không có hàng cứ đem xe đến nó lắp , lại còn ỳ èo phải chế lồng nữa nên lấy tất cả là 900N-1T tùy cái khó dễ thế mà em mua quạt đầy đủ có cả lồng mới có 200N à , tức quá các bác thông cảm em chửi tý cho nó sướng cái mồm .

toyotay

Xe hơi
Sướng rồi đây, bác vua ơi cho em đặt quả gạch nhá.
Xe em cùi bắp rùi cứ cái quạt nào vừa to vừa khỏe ấy - lắp cho sướng, tội gì.
bác lên kế hoăch đi nhớ, lắp ở HN thôi đừng vác nhau lên sơn tây nhá.
À thế bác đã tìm được quả công tắc 3 nấc chưa, hay làm quả công tắc quạt trần rồi ốp gỗ đặt lên trên táp lô ấy cho nó đẹp -:) hi hi.

kiavuong

Xe điện
Sướng rồi đây, bác vua ơi cho em đặt quả gạch nhá.
Xe em cùi bắp rùi cứ cái quạt nào vừa to vừa khỏe ấy - lắp cho sướng, tội gì.
bác lên kế hoăch đi nhớ, lắp ở HN thôi đừng vác nhau lên sơn tây nhá.
À thế bác đã tìm được quả công tắc 3 nấc chưa, hay làm quả công tắc quạt trần rồi ốp gỗ đặt lên trên táp lô ấy cho nó đẹp -:) hi hi.
Cái đó cụ thanhnt đã có ý kiến để cụ ấy lo cho cả vụ Rờ Le nữa bác ạ.
À mà em khoe nốt cái quạt có đầy đủ cả "CHÂN PHỤ" để gá lắp luôn nhé không như bác turbo là phải chế lung tung beng đâu nhé.

toyotay

Xe hơi
Úi giời, bác thanhnt mà lo cái vụ rơle với công tắc là quá ổn luôn, bác ấy chuyên về món công tắc và đèn trang trí mà, thanks các bác trước một nhời vậy.

Lúc nào lắp quạt các bác ới nhà cháu đến ảnh ọt phục vụ nhá.. rồi đi bia luôn.. ku ku

MEC DOI LY

Đi bộ
Các bác có biết ai bán fiat Siena cũ ko mách cho tôi đi

MEC DOI LY

Đi bộ
Tôi định mua con fiat Siena cũ để đi làm , nhưng thấy các Bác phải đặt phụ tùng ở nước ngoài??????????Ko bit tính thế nào đây

Kính cụ.. vì bọn cháu hẻo xiền nên đặt hàng OEM chính hãng từ bển về , chất lượng đảm bảo giả chỉ non phân nửa của đại lý hãng ạ. Còn muốn rẻ hơn bọn chau toàn.. chế đồ ạ.

Lada1207

Xe tăng
Hum nay hẹn Bác KiaVua nhưng rùi lại ko đi được, hum nào tổ chức lắp 1 thể các Bác nhỉ, phen này cẩn thận Kiavua lại bị bọn MiKỏng lôi kéo thui

kiavuong

Xe điện
Lúc nào lắp quạt các bác ới nhà cháu đến ảnh ọt phục vụ nhá.. rồi đi bia luôn.. ku ku
Mịa chụp được 1 cái ảnh hết "mịa ló" 8 lít bia cứ thấy ở đâu vui vui lại gợi ý.

Hum nay hẹn Bác KiaVua nhưng rùi lại ko đi được, hum nào tổ chức lắp 1 thể các Bác nhỉ, phen này cẩn thận Kiavua lại bị bọn MiKỏng lôi kéo thui
Nói thiệt với bác luôn mua quạt xong em chóng hết cả mặt ù hết cả tai vì đến bây giờ vẫn chưa được tháo Fiat bào giờ chưa nhìn thấy cái Rờ le điều hòa ở đâu để cắt điện và đấu dây mới đây.

Nói thiệt với bác luôn mua quạt xong em chóng hết cả mặt ù hết cả tai vì đến bây giờ vẫn chưa được tháo Fiat bào giờ chưa nhìn thấy cái Rờ le điều hòa ở đâu để cắt điện và đấu dây mới đây.
Tháo có cái tai & ba đờ-xốc trước thôi mà nhát thế.. :)) :))

kiavuong

Xe điện
Tháo có cái tai & ba đờ-xốc trước thôi mà nhát thế.. :)) :))
Tại bác bảo vào tác nghiệp em run ý mà.

À mà mai có bác nào rỗi mang hộ em cái Siena ra chỗ em em ngắm thử để xem loại nào vừa em còn đi đổi nữa xe nhà em cả tuần này chạy việc đám cưới bà chị roài chẳng lúc nào ở nhà cả.

hoachuoique

Xe điện