Lập thớt khoe vợ 2 Mondeo 2.5 Apec mới cưới

Trạng thái
Thớt đang đóng

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Em cứ tưởng giá rẻ , Xe form đẹp, nội thất cao cấp nhiều đồ chơi , cho em hỏi em nay là phân khúc B hay C ạ ?

thanh_hoi

Xe điện
xe em mua đắt hơn xe cụ 30 củ, nhưng về chỉ thay mỗi rotuyn mất 500k, thay dầu, chạy thêm hơn 1 vạn nữa vẫn chả phải thay gì. Nói chung dòng này chạy đường trường thì sướng phải biết.

dang_tim_xe

Xe điện
Vâng, nếu cụ nói thế thì rõ rùi còn gì, em lại biết thêm cái mới. bây jo sang tên cũng đơn giản và nhẹ xiền, đóng TB 4,950 tr thôi.
Chúc cụ vui với v2 nhé !
He he, cảm ơn cụ. Hồi trước em cũng tưởng giống cụ. Nhưng sau khi hỏi cụ V-A-K thì em đã rõ, rồi cuối cùng khi 1 cụ trên này gửi tặng em cái QĐ bán đấu giá thì em đã chắc vụ đồng hồ trắng trắng đen đen. Mà em chỉ phải đóng thuế có 4.8tr tròn thôi ạ.

Em cứ tưởng giá rẻ , Xe form đẹp, nội thất cao cấp nhiều đồ chơi , cho em hỏi em nay là phân khúc B hay C ạ ?
Xe này hạng D cụ nhé. Cùng phân khúc với Cam/Accord/Bim 5/Mer E...

xe em mua đắt hơn xe cụ 30 củ, nhưng về chỉ thay mỗi rotuyn mất 500k, thay dầu, chạy thêm hơn 1 vạn nữa vẫn chả phải thay gì. Nói chung dòng này chạy đường trường thì sướng phải biết.
Xe em mua hết 450 củ cả sang tên và mua cái hộc để cốc bị vỡ.

Chúc mừng ông Bạn, chạy phê ko???
À, nhân tiện em chào cụ. Sau khi gạ cụ gả V2 cụ không muốn chia tay em nó, em lại phải đi tìm em khác đấy ạ. :))

@cụ chủ: cái nút sang số trên vô lăng cụ đã thử chưa ạ?
@all: các cụ cho em hỏi, xe em bấm cái nút +/- ấy nó không có tác dụng kể cả khi sang chế độ số S. Vậy người nông dân phải làm sao ạ??

chauchau

OF vì cộng đồng
lô APEC mà OF mua thì đều đồng hồ trắng cả cụ ạ. Hồi đó OF hùn nhau mua đợt đầu 10 chiếc à.

dang_tim_xe

Xe điện
lô APEC mà OF mua thì đều đồng hồ trắng cả cụ ạ. Hồi đó OF hùn nhau mua đợt đầu 10 chiếc à.
Em thích câu này ạ. :D
À, mà vô lăng xe cụ có ốp gỗ (giả gỗ - cái này em không sành, không rõ là giả hay thật) không ạ??

chauchau

OF vì cộng đồng
Em thích câu này ạ. :D
À, mà vô lăng xe cụ có ốp gỗ (giả gỗ - cái này em không sành, không rõ là giả hay thật) không ạ??
không cụ à, nghe nói có điểm khác là xe apec đọc được đĩa MP3, nhưng thực sự em cũng chưa kiểm chứng.

dang_tim_xe

Xe điện
không cụ à, nghe nói có điểm khác là xe apec đọc được đĩa MP3, nhưng thực sự em cũng chưa kiểm chứng.
Thế nên có khi chúng ta có thể kết luận là: trong dàn xe phục vụ APEC, các xe không giống nhau hoàn toàn, chỉ giống mỗi ngoại thất, còn nội thất là khác nhau tùy bản.
Ví dụ như em thống kê, thì bản vô lăng chỉ bọc da, bản bọc gỗ (giả gỗ), chỗ hộc móc tay ở cửa bọc cao su (bản thì ốp gỗ), bản thì đồng hồ màu đen (bản khác lại màu trắng).
Vụ đọc MP3 em không có cơ hội thử vì xe này đã thay đầu đĩa khác vì cái đầu zin bị hỏng LCD (không có khả năng thay thế vì không có linh kiện phù hợp), còn cái đầu 10 đĩa đằng sau cốp thì vẫn bt.

thanh_hoi

Xe điện
Nghĩa là nó hỏng. Cái này chắc cụ phải vào hãng hoặc cụ qua chỗ cụ Khôi Phệ xem có xử lý được ko?
He he, cảm ơn cụ. Hồi trước em cũng tưởng giống cụ. Nhưng sau khi hỏi cụ V-A-K thì em đã rõ, rồi cuối cùng khi 1 cụ trên này gửi tặng em cái QĐ bán đấu giá thì em đã chắc vụ đồng hồ trắng trắng đen đen. Mà em chỉ phải đóng thuế có 4.8tr tròn thôi ạ.

À, nhân tiện em chào cụ. Sau khi gạ cụ gả V2 cụ không muốn chia tay em nó, em lại phải đi tìm em khác đấy ạ. :))

@all: các cụ cho em hỏi, xe em bấm cái nút +/- ấy nó không có tác dụng kể cả khi sang chế độ số S. Vậy người nông dân phải làm sao ạ??

dang_tim_xe

Xe điện
Nghĩa là nó hỏng. Cái này chắc cụ phải vào hãng hoặc cụ qua chỗ cụ Khôi Phệ xem có xử lý được ko?
Em vào Ford Thanh Xuân thì cậu Thắng - thợ điện ở đó bảo là "làm gì có chức năng đấy" =))

fromcuong

Xe máy
sang trọng quá cụ chủ nhỉ, đi em này mà đóng bộ comple cà vạt nữa thì ... ;)

Dream viêt

Xe máy

Xe em mua thì đúng có rẻ hơn các cụ chút ít, nhưng chủ cũ chỉ là người ít đi thôi chứ cũng không chăm sóc xe kỹ nắm, xe em khi lấy là 6,3 vạn các cụ thử nhìn ghế lái phán xem xe em có bi quay không?
Vả lại khi mua xe cũ của người dùng em cũng tập xác định là +++ nên tâm lý cũng thoải mái
Nút sang vô lăng của em vẫn ngon
Em đi đến hôm nay đã được 3 tuần, và cũng có cơ hội ngồi lại Altis và Vios thì tâm lý của em bây giờ là: "thôi cố lên kiếm xèng kiếm xèng ... Vì nếu có nhiều xèng thì đi em này xướng thật" - đây cũng là bài thuốc dân gian cho cụ nào mắc bệnh viêm màng túi nhé (tự dưng thấy động lực lại tăng các cụ à) :D

quanke2013

Xe hơi
em cũng đang ngắm mấy em đời 2004 cũng 2 vạch ở salon,về giá thì em không nói nhưng còn về khoản xăng và bao dưỡng thì các cụ đi 2.5 và 2.0 cho em xin tư vấn được không ạ ?

BMW_TN

Xe buýt
em cũng đang ngắm mấy em đời 2004 cũng 2 vạch ở salon,về giá thì em không nói nhưng còn về khoản xăng và bao dưỡng thì các cụ đi 2.5 và 2.0 cho em xin tư vấn được không ạ ?
Về xăng e nói luôn là đổ 1 củ tiền xăng A95 thì đi được 300-350km, xe e 2.5 ! bảo dưỡng thay thế đồ đoàn e thấy cũng bình thường !

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Không hối hận nếu xe còn ngon ! (cụ chỉ cần xác định lại món nào cần phải thay thế trước khi rinh xe về là ok), em đi >1,5 năm chưa thay món nào nặng đo cả (<3tr)
Chúc cụ có lựa chọn sáng suốt !

redstone

Xe tải
Con này thì chạy thì fê nếu không lăn tăn chuyện xăng dầu.

Laoba

Xe điện
Các cụ cố gắng giữ vợ 2 đi dến 2017 , đợi VN lại đăng cai APEC đổi một thể

3d4s

Xe tăng
Con Mondeo 2.5 đời cũ này đi đường trường kiểu Hanoi - Da Nang thì khoảng 9-11l/100km, đi trong phố HN thì 15-18l/100km. Các cụ đi Mondeo đời cũ thì không nên lăn tăn về xăng và sửa chữa, bảo dưỡng vì cái xe này nó nhiều chức năng phụ trợ đi kèm nên xác xuất bị hỏng vặt đương nhiên là cao hơn các loại xe khác.

Hanhtramanh

Xe hơi
Xe bác đẹp quá..
Em cũng kết dòng này lắm, trước em đi một em một vạch, sau đó phải bán đi, do kinh tế eo hẹp
Sau này bác mà muốn cho em nó đi thì pm cho em với nhé

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Bị chảy ở phớt trục cơ hả cụ.
Xe em còn một vài vấn đề nữa cần làm mà em chưa làm được
1 - Ra cụ Nguyên Điện Lạnh kiểm tra lại điều hòa
2 - Thay Dầu hộp số dây cao áp và 6 bugi
3 - Rửa máy để theo dõi hiện tượng chảy dầu có nghiêm trọng không?
4 - Tận hưởng em nó đến khi có thể :D

Trạng thái
Thớt đang đóng