[Funland] Lấy vợ vụng, không biết nấu ăn

toyennha

Xe lăn
Cụ chủ hỏi lạ. Bộ lúc yêu ngoài ăn cơm trước kẻng. Ko còn việc gì để tìm hiểu hử??

uoat_LX

Xe điện
Khi mà bản thân các cụ nấu ăn dở, mà lại lấy phải cô vợ cũng ko biết nấu ăn thì các cụ tính sao?
Đừng nói thuê giúp việc về nấu nhé vì tuỳ hoàn cảnh và điều kiện. Ăn quán mãi cũng ko ổn.
Đồng cảm với cụ , vợ em con út mà là tiểu thư đài các, từ nhỏ đến lớn chỉ biết học hành,yêu đương.Khi chưa lấy chồng thì kể cả quần áo cũng bố mẹ giặt cho ,khi về nhà chồng , nhìn con cá quả mà loay hoay , không biết làm thế nào 😁 . Biết thế,em bảo vợ : cứ làm theo anh , không biết thì học .Em đã phải dắt tay đi chợ , hướng dẫn chọn từng mớ rau,con cá,cân thịt .Hai năm vất vả ,sau đó thì thuần thục,nấu ăn ngon hơn em . Nói chung đã yêu thương thì đừng trách gì cả ,đừng bao giờ có ý nghĩ đã là vợ thì phải biết nấu ăn ,ai làm tốt hơn thì làm, không biết thì học . Người vợ vất vả hơn người chồng nhiều , không nên chất công việc vào vai người vợ ,chia sẻ với vợ càng nhiều càng tốt . Là em cứ nghĩ như thế,cụ cùng vợ tập vào bếp đi ,hạnh phúc lắm.

lang thang48

Xe buýt
Các cụ ngày xưa chất chơi tinh túy hơn giờ.
Khéo chiều chồng, giỏi nuôi con.
Câu chặt đến nỗi không thể đảo chữ (giỏi) vào chỗ chữ (khéo) được.
Chơi chữ đắt thật.
Lão chủ chỉ cần vợ khéo khoản kia là đc. Đàn ông ăn gì chả đc.

toyennha

Xe lăn
Chắc "bánh vẽ" nhiều, với cả cơm quán cho nhanh. Đặng có time mà....
Mà......? Mà.... xoặc thì nói thẳng là xoặc đi còn e với ấp. Kiểu lần đầu rủ vào ks. Anh thề anh hứa anh đảm bảo anh chỉ ôm thôi. Đi xong lần đó bị "bồ" bỏ luôn sau này gặp lại mới hỏi sao em bỏ anh. Bồ nói : " ngu đã vào ks mà chỉ có ôm bà ko bỏ thì bà ngu hơn mày" :D

Pumzen

Xe ba gác
Lười biếng luôn là tấm bình phong nguỵ tạo cho sự vụng về của cá nhân.

Quy Lão

Xe tăng
Khi mà bản thân các cụ nấu ăn dở, mà lại lấy phải cô vợ cũng ko biết nấu ăn thì các cụ tính sao?
Đừng nói thuê giúp việc về nấu nhé vì tuỳ hoàn cảnh và điều kiện. Ăn quán mãi cũng ko ổn.
Không biết nấu ăn thì vợ cụ có kiếm tiền giỏi không.
Nếu vừa không biết nấu ăn mà lại vừa không biết kiếm tiền, thì lên giường có giỏi không.
Trong 3 cái đấy, cụ chỉ nên chọn lấy 1 thôi.
Còn nếu không có cả 3, thì cụ phải xem lại mình :))

luanitx86

Xe hơi
luật bù trừ. giởi việc nước nhưng hiếm khi đảm việc nhà :))

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
Không biết nấu ăn thì vợ cụ có kiếm tiền giỏi không.
Nếu vừa không biết nấu ăn mà lại vừa không biết kiếm tiền, thì lên giường có giỏi không.
Trong 3 cái đấy, cụ chỉ nên chọn lấy 1 thôi.
Còn nếu không có cả 3, thì cụ phải xem lại mình :))
Xem lại cụ nhở? Quay ô mất lượt thì ta lại set kèo mới

holland

Xe tăng
Hì, nồi tròn úp vung tròn, nếu hai bên thấy ổn thì ổn, thấy k ổn thì đi kiếm cái phù hợp với mình, ý e là k phải phụ nữ k biết nấu ăn thì gia đình k hp, đầy nhà vợ nấu ăn ngon chồng vẫn bồ bịch lăng nhăng kia kìa. Mà nấu ăn ngon là như nào, chứ cơm canh với vài món mặn ở bữa cơm gia đình thì ai chả nấu dc nhỉ, đấy đâu tính là nấu ăn ngon?
Mình hiều ở đây là nói về vụng về, có nghĩa là bữa ăn gia đình cũng không nấu được ấy mợ Toét ơi, chứ đòi hỏi phụ nữ ai cũng nấu ăn ngon khó lắm, phải có hoa tay năng khiếu chứ. Nhiều đàn ông làm cỗ ngon hơn đàn bà.
Với mợ Toét, Alestce (không rõ tên đúng không) ...thì đều là những người biết nấu ăn, chứ không phải vụng về, chí ít ra là cũng giỏi tề gia nội trợ, dọn dẹp nhà cửa sạch sẽ. Có phê phán thì phê phán những người vụng, lười đến bữa cơm nhà không lo nổi, nhà cửa bẩn thỉu bề bộn thôi. Còn lại không nấu ăn giỏi không có nghĩa là vụng về, nấu kém, chỉ là chưa đạt tới mức độ giỏi, hầu hết chị em chỉ đạt ngưỡng ấy.
Tuy nhiên, với những chị em giàu có, kiếm tiền giỏi, làm công tác VIP bận rộn (giám đốc, hiệu trưởng....) thì không ai dám chê, họ có tiền thuê người làm cho mình, muốn ăn ngon, nhà sạch kiểu gì chẳng được. Giỏi việc nước rồi khó đảm việc nhà được. Nhưng như mẹ vợ cụ nào có nói: dù không làm nhưng biết làm để quản. Và mình thấy hầu hết các chị em giỏi giang ngoài XH đều giỏi việc nữ công gia chánh, chí ít ra cũng nấu ăn được và gọn gàng nhà cửa. Chắc chắn thủa còn chưa thành VIP họ đã giỏi những việc đó rồi. Hiếm có người kém cỏi, lôi thôi, luộm thuộm, nấu bữa cơm nhà không nên mà thành đạt được lắm.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mình hiều ở đây là nói về vụng về, có nghĩa là bữa ăn gia đình cũng không nấu được ấy mợ Toét ơi, chứ đòi hỏi phụ nữ ai cũng nấu ăn ngon khó lắm, phải có hoa tay năng khiếu chứ. Nhiều đàn ông làm cỗ ngon hơn đàn bà.
Với mợ Toét, Alestce (không rõ tên đúng không) ...thì đều là những người biết nấu ăn, chứ không phải vụng về, chí ít ra là cũng giỏi tề gia nội trợ, dọn dẹp nhà cửa sạch sẽ. Có phê phán thì phê phán những người vụng, lười đến bữa cơm nhà không lo nổi, nhà cửa bẩn thỉu bề bộn thôi. Còn lại không nấu ăn giỏi không có nghĩa là vụng về, nấu kém, chỉ là chưa đạt tới mức độ giỏi, hầu hết chị em chỉ đạt ngưỡng ấy.
Tuy nhiên, với những chị em giàu có, kiếm tiền giỏi, làm công tác VIP bận rộn (giám đốc, hiệu trưởng....) thì không ai dám chê, họ có tiền thuê người làm cho mình, muốn ăn ngon, nhà sạch kiểu gì chẳng được. Giỏi việc nước rồi khó đảm việc nhà được. Nhưng như mẹ vợ cụ nào có nói: dù không làm nhưng biết làm để quản. Và mình thấy hầu hết các chị em giỏi giang ngoài XH đều giỏi việc nữ công gia chánh, chí ít ra cũng nấu ăn được và gọn gàng nhà cửa. Chắc chắn thủa còn chưa thành VIP họ đã giỏi những việc đó rồi. Hiếm có người kém cỏi, lôi thôi, luộm thuộm, nấu bữa cơm nhà không nên mà thành đạt được lắm.
Em cũng là người ko chỉ lười mà còn vụng về, đấy nhà có bộ ly 6 cái em làm vỡ sạch rồi :)

Altis 2011

Xe điện
Em nghĩ phụ nữ HD ko cần quá xuất sắc NHƯNG PHẢI BIẾT NẤU ĐỦ ĐỂ BẢN THÂN MÌNH VÀ GIA ĐÌNH CÓ SỨC KHOẺ. Con em cả trai cả gái từ lớp 4-5 là phải hiểu nấu ăn là kỹ năng cơ bản phuc vu cho mình. Em vẫn bảo các con em là sang nuoc ngoài học ko ai nấu ăn cho đâu, ko biết nấu ăn, dọn dẹp nhà cửa thì đừng nói làm việc gì to tát hơn. Trên nền tảng suy nghĩ đó các cháu đều biết nấu các món cơ bản và thích nấu ăn. Ngày thường em bao sân hết nấu ăn, dọn dẹp bát đĩa (trừ bữa tối cháu trai rửa). Đồ dùng hiện đại, cơm đặt hẹn giờ sẵn cũng ko tốn sức lắm. Như chiều hôm t6 nhà em ăn bê xào hành xả, khoai tây chiên, cá kho (có sẵn), 18h em về thái khoai bỏ nồi chiên, trong lúc chiên khoai thái thịt bê, rửa rau xào, làm xong thì rửa luôn đồ dùng bếp để bé con tý rửa bát đỡ ngại. 19 h nhà bắt đầu ăn cơm.
nhà em cũng thi thoảng làm cơm thắp hương, cũng không quá cầu kì, trên tinh thần gọn gàng vừa đủ.
Được cái lúc nào em ko nấu cơm thì chồng em cũng vui ve chữa cháy được bằng các món cơ bản như rau luộc trứng tráng thịt luộc nên cũng chưa bao giờ nặng nề về chuyện nấu ăn bếp núc trong nhà.

DaDieuchienxu

Xe container
Em cũng là người ko chỉ lười mà còn vụng về, đấy nhà có bộ ly 6 cái em làm vỡ sạch rồi :)
Mợ ko phải vụng về & 6 cái ly ko phải do mợ làm vỡ.
Đấy là nó tự hủy! (Theo nguồn tin nội bộ của các nhà SX đồ sành sứ, sau 1 thời gian sử dụng, các SP sành sứ sẽ tự vỡ, như thế mới bán đc hàng).
- Chia sẻ của 1 người chồng khốn khổ bị vợ sai rửa chén quanh năm- :T

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mợ ko phải vụng về & 6 cái ly ko phải do mợ làm vỡ.
Đấy là nó tự hủy! (Theo nguồn tin nội bộ của các nhà SX đồ sành sứ, sau 1 thời gian sử dụng, các SP sành sứ sẽ tự vỡ, như thế mới bán đc hàng).
- Chia sẻ của 1 người chồng khốn khổ bị vợ sai rửa chén quanh năm- :T
May có cụ hiểu em, nên an ủi em chuẩn quá, hahaa.
Em ko còn ly uống vang nào nữa rồi, giờ chưa biết đi mua đâu, vì lười :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ phụ nữ HD ko cần quá xuất sắc NHƯNG PHẢI BIẾT NẤU ĐỦ ĐỂ BẢN THÂN MÌNH VÀ GIA ĐÌNH CÓ SỨC KHOẺ. Con em cả trai cả gái từ lớp 4-5 là phải hiểu nấu ăn là kỹ năng cơ bản phuc vu cho mình. Em vẫn bảo các con em là sang nuoc ngoài học ko ai nấu ăn cho đâu, ko biết nấu ăn, dọn dẹp nhà cửa thì đừng nói làm việc gì to tát hơn. Trên nền tảng suy nghĩ đó các cháu đều biết nấu các món cơ bản và thích nấu ăn. Ngày thường em bao sân hết nấu ăn, dọn dẹp bát đĩa (trừ bữa tối cháu trai rửa). Đồ dùng hiện đại, cơm đặt hẹn giờ sẵn cũng ko tốn sức lắm. Như chiều hôm t6 nhà em ăn bê xào hành xả, khoai tây chiên, cá kho (có sẵn), 18h em về thái khoai bỏ nồi chiên, trong lúc chiên khoai thái thịt bê, rửa rau xào, làm xong thì rửa luôn đồ dùng bếp để bé con tý rửa bát đỡ ngại. 19 h nhà bắt đầu ăn cơm.
nhà em cũng thi thoảng làm cơm thắp hương, cũng không quá cầu kì, trên tinh thần gọn gàng vừa đủ.
Được cái lúc nào em ko nấu cơm thì chồng em cũng vui ve chữa cháy được bằng các món cơ bản như rau luộc trứng tráng thịt luộc nên cũng chưa bao giờ nặng nề về chuyện nấu ăn bếp núc trong nhà.
Nhà cụ hơi bị chuẩn :)
Chúc mừng gia đình cụ vì rất hạnh phúc, vì nhau, hiểu nhau :)

holland

Xe tăng
Chuẩn không cần chỉnh. Nhà mình giống i chang nhà bạn luôn (mỗi tội mình không có con gái hic).
Không riêng gì phụ nữ mà đàn ông cũng phải biết nấu nhưng mình chỉ đòi hỏi ở mức cơ bản thôi, với phụ nữ mình đòi hỏi cao hơn hihi (nghĩa là nấu được nhiều món hơn, ngon hơn). Nhà mình 2 cháu trai cũng biết nấu một số món để nếu sống tự lập hoặc sau này vợ ốm đau, đi vắng... cũng vẫn có bữa cơm tử tế mà ăn. Mình suy nghĩ có vẻ hơi cổ hủ đối với phụ nữ nhưng thực ra đàn ông trong gia đình mình đều biết nấu ăn (cơ bản, có món các cháu còn làm tốt hơn mẹ), rửa bát, lau nhà....Người vợ vẫn nên biết nấu ăn, thu vén gia đình.