Thảo luận Liệu Prado có làm được như thế này ?

linhsan

Xe hơi
Mấy ngày lạnh như thế này mới thấy quý chức năng nổ máy từ xa, hệ thống sưởi trên xe tự bật, vô lăng được sưởi ấm. 5 phút sau vô xe ngồi cảm giác nó sản khoái lắm

Big Bang

Xe điện
Cụ nhầm nhọt rồi.
1- những người mua toy mới là những người không vì oai, không vì sĩ. Người ta chỉ cần đủ nhu cầu sử dụng, người mua toy là những người chín chắn :)).
2- Cụ ở nước ngoài à mà sao cụ rành thế ?:-??cụ mua xe cho cụ hay cho người khác dùng, mà sao cứ nặng về ý kiến của người ngoài là sao ?. Hay chính những người như cụ tư duy mua xe để oai, để thể hiện, để sĩ ???, cụ đừng nên gán những người mua toy theo cái tư duy của cụ. Vì những người mua toy đơn giản cái xe chỉ là phương tiện phục vụ mình, chứ không phải oai lót, không phải sĩ, không phải để ngóng chờ thiên hạ khen mình :))
3- ý cuối của cụ em đồng tình, vì cũng nhận ra thằng toy chẳng tử tế gì, ngay đợt hilux ra nó kêu hoàn toàn mới, mà đi lắp động cơ cũ vào lùa gà, trong khi các thị trường khác thì mới hoàn toàn. Đến giờ sau 2 năm mới được gần bằng so với các nước đông nam á, thằng toy hơi coi thường thị trường việt. Cái này thì đừng chửi người mua mà do Nhiều vấn đề abc của bọn làm chính sách mà dân mình phải chịu. Mà không có sự lựa chọn nào khác.
4- Còn sao tôi không có cảm tình với Ford ?, từ 2002 tôi đã chạy Ford Escape 3.0, hồi đó cũng chẳng có xe nào hay mà lựa chọn ngoài nó, mạnh mẽ, kiểu dáng đẹp, trong 2 năm sử dụng 2 lần hạ hộp số, lần 1 thay hộp số mất đâu hơn 70tr thời giá năm 2002, lần 2 lại hạ và sửa đâu cũng 1 đến 2 chục. Sau tôi khiếp và bán luôn lỗ chỏng vó, vì thích oai lót nên trả giá đấy cụ.
Sau tôi quay ra toy thì chỉ có thay dầu lốp đúng
định kỳ và từ đó tới nay tôi chưa gặp rắc rối lớn nào với các đời xe toy mà tôi sử dụng. Nói thật không biết ford giờ thế nào chứ cứ nhìn thấy ford là tôi hơi ngại. Mà ngày xưa khi mua thì niềm tin đặt vào Ford lớn lắm nào là xe mỹ, thương hiệu lâu đời của mỹ. Thế đấy giờ Ford có rẻ có nhiều óp sừn tôi cũng chẳng dây. Vì với tôi cái xe chỉ là phương tiện, tôi cần bền bỉ, ít hỏng vặt, và quan trọng đưa tôi đi tới nơi về tới chốn đừng có nằm đường thế thôi.
Cụ này cũng lĩnh sẹo với Escape 2002 à. Xe đó đúng là rất hãi với cái hộp số. Cho tới ngày nay, Eco, Focus cũng dính vụ hộp số. Ford chỉ có Everest và Ranger là ổn định, bền bỉ.

otothanglong

Xe điện
Cụ này cũng lĩnh sẹo với Escape 2002 à. Xe đó đúng là rất hãi với cái hộp số. Cho tới ngày nay, Eco, Focus cũng dính vụ hộp số. Ford chỉ có Everest và Ranger là ổn định, bền bỉ.
Vâng cụ, nhiều người đi đủ các loại xe, sau lại quay về Toy. Kể ra nhiều tiền mua Toy nhập mỹ thì khỏi lăn tăn :), còn Ford đứng chắc cả đời này em không dám liều với Ford nữa. Mà đời Escape 2002 nhiều người dính chứ không phải riêng em đâu, lô đấy nó bị lỗi cả loạt hay sao ấy. Thực sự xốc vì không nghĩ xe mới mà bị vậy, nên không còn niềm tin nữa cụ ạ.

Big Bang

Xe điện
Vâng cụ, nhiều người đi đủ các loại xe, sau lại quay về Toy. Kể ra nhiều tiền mua Toy nhập mỹ thì khỏi lăn tăn :), còn Ford đứng chắc cả đời này em không dám liều với Ford nữa. Mà đời Escape 2002 nhiều người dính chứ không phải riêng em đâu, lô đấy nó bị lỗi cả loạt hay sao ấy. Thực sự xốc vì không nghĩ xe mới mà bị vậy, nên không còn niềm tin nữa cụ ạ.
Ông em làm cùng dính con đời 2003. Vào số nó giật như tên lửa. Phải thay cả hộp số. Ford chỉ được Ranger và EVEREST là ổn định. Công ty cháu sử dụng nhiều hai dòng này.
Không riêng gì Toy mà các xe của Nhật đều rất ổn định. Các dòng xe, các đời xe.

otothanglong

Xe điện
Ông em làm cùng dính con đời 2003. Vào số nó giật như tên lửa. Phải thay cả hộp số. Ford chỉ được Ranger và EVEREST là ổn định. Công ty cháu sử dụng nhiều hai dòng này.
Không riêng gì Toy mà các xe của Nhật đều rất ổn định. Các dòng xe, các đời xe.
Không biết cụ có hiểu được cái cảm giác đó không, nhục không để đâu hết, mất tiền, mất thời gian, mất việc, căng thẳng, người nhà cằn nhằn, bạn bè cứ hỏi ôi xe mới thế mà bị nặng vậy à. Bán đi lỗ chổng ngược mà lòng tự nhiên thấy nhẹ tênh thoải mái như vừa trút được một kiếp nạn, mong các cụ yêu Ford bây giờ không bị thế nữa. Nhanh thật thế mà đã 15 năm rồi cụ :))

Big Bang

Xe điện
Không biết cụ có hiểu được cái cảm giác đó không, nhục không để đâu hết, mất tiền, mất thời gian, mất việc, căng thẳng, người nhà cằn nhằn, bạn bè cứ hỏi ôi xe mới thế mà bị nặng vậy à. Bán đi lỗ chổng ngược mà lòng tự nhiên thấy nhẹ tênh thoải mái như vừa trút được một kiếp nạn, mong các cụ yêu Ford bây giờ không bị thế nữa. Nhanh thật thế mà đã 15 năm rồi cụ :))
Có Cụ ạ. Cả nhà cháu dính vào Vespa hồi nó bắt đầu về Việt Nam. Nuôi như nuôi con nghiện. Tuần nào cũng phải sửa, vừa sửa hôm trước thì hôm sau chết giữa đường. Thành ra mình đi phục vụ nó chứ không phải nó phục vụ mình.
Sau này đen ôtô thì mấy ông bạn dính Fiat Tempra và Albia. Giờ nghe tên đồ Ý vẫn hãi.

Sắn phệ

Xe buýt
Quên cụ đê. Cụ đã biết ếch 2.3 xác mỹ hồn nhật chưa. Em đó mới là đỉnh.

otothanglong

Xe điện
Có Cụ ạ. Cả nhà cháu dính vào Vespa hồi nó bắt đầu về Việt Nam. Nuôi như nuôi con nghiện. Tuần nào cũng phải sửa, vừa sửa hôm trước thì hôm sau chết giữa đường. Thành ra mình đi phục vụ nó chứ không phải nó phục vụ mình.
Sau này đen ôtô thì mấy ông bạn dính Fiat Tempra và Albia. Giờ nghe tên đồ Ý vẫn hãi.
Em giờ cứ 4 bánh Toy định hướng có đổi thì lên Toy nhập hoặc Lexus, xe máy cứ Honda cho lành cụ ạ :)

mrqwerty

Xe máy
Liệu prado có làm đc như này.

mrqwerty

Xe máy
Nhìn cái càng A đúng là phát sợ.

bmw_z4_29w8668

Xe tăng

"Choáng" với dàn xe Toyota gặp tai nạn nát đầu mà túi khí "quyết" không bung