Thảo luận Liệu Prado có làm được như thế này ?

Hungproda

Xe tải
E lại nghĩ ng ta để có 2 tỷ thì ng ta đã từng biết rất quý trọng từng đồng tiền mình làm ra. Tất nhiên nếu đồng tiền bỏ ra là xứng đáng thì họ sẽ ko đắn đo gì.
E là e rất ưng dịch vụ hậu mãi của toy, còn xe ford e chưa sở hữu nhưng nghe về dịch vụ, gía thành e đã ko thích rồi
Dĩ nhiên k ai vứt tiền qua cửa sổ cả
Nhưng khi đó ng ta chú trọng tiện nghi, an toàn , chứ mấy đồng xăng đáng gì
Nếu tiếc xăng sao k đi vios cho rẻ đi làm gì ex :))

myeclipse25

Xe tải
Cụ cứ đem xăng ra nói làm gì ạ, e có bàn gì đến xăng dầu ở đây đâu, bọn nó có hơn kém nhau thì vài l/100km, e đi xe cỏ e cũng chả tiếc tiền xăng, ý e chi phí nuôi là chi phí bảo dưỡng, phụ kiện ấy ạ

Thai bp

Xe tăng
Công nghệ thì thích thật nhug nó hắt hơi xổ mũi thì mệt, càng hiện đại thì hại điện. Có những công nghệ chắc k dùng đến bao gio. Nhìn for này dáng k đẹp bằng para dc theo cá nhân e. Chạy thì para thua xa xfor rui

RAVA

Xe ba gác
-Ai lại đi so suv với cuv bao giờ, sao ko lôi cả 2 con ra offroad xem ai hơn? Hài vãi!

Hoangkh

Xe tải
-Ai lại đi so suv với cuv bao giờ, sao ko lôi cả 2 con ra offroad xem ai hơn? Hài vãi!
Có phải ai cũng thông thái về xe cộ như cụ đâu mà cứ bắt người dùng phổ thông phải phân biệt xe SUV với xe CUV, nhất là người giàu, ng ta còn bận nghĩ chuyện kiếm tiền chứ đi so 1 chữ C với chữ S, mà ở VN này chắc cũng hiếm người xách Prado đời mới đi offroad. Cùng lắm là đi đường xấu, đi Tây Bắc. Mà mấy đg này thì cơ bản 4x4 là đi được, ford Ex thừa sức đi chứ lắm người thần thánh Prado ghê gớm và cứ làm như con EX này đi Tây Bắc là ko lết nổi ấy. Đi đường offroad nó khác với đi thi Offroad nhé, như mấy bác otofun thi offroad là kiểu hardcore lại kinh hơn nhiều rồi, còn bình thường sử dụng đi đường xấu thì chỉ có đường gập gềnh, qua đèo qua suối thôi chứ đường như trong bài thi offroad thì ai đi cho nổi.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Mỗi người mỗi sở thích và nhu cầu khác nhau, em thấy ai mua được xe cũng giỏi, và lựa chọn đúng chẳng có ai sai cả. Em biết 1 bác chỉ đi chào buổi sáng mà đời cũ nhé, bất động sản và tiền thì đừng bàn, nhưng vẫn trung thành với em chào buổi sáng. Em rất phục bác ấy:D

otothanglong

Xe điện

Em vừa xem xong mà chóng hết cả mặt với những option này, Chẳng biết ông Lâm '' phốt phát '' thế nào, chẳng biết ai khen ra sao mà '' Đừng nghe anh ta nói, hãy nhìn a ta làm '' .Quan trọng nhất là có để mà kể !
Chọn xe nào kệ bà người ta, sao cứ lôi xe hãng khác vào so làm gì ?, sale hả ?. Có tầm tiền đấy thì chẳng cụ nào cần dạy khôn đâu, nhiều tiền hiểu biết rộng mua hẳn xe này mà đi https://www.otofun.net/threads/buc-xuc-nen-khoe-vo-cho-khuay-khoa.1288845/. Người ta giàu có mà khiêm tốn, chẳng bù mấy ông có khi 1 xu dính túi không có, nhưng rất thích lên mạng ảo khoe mẽ tỏ ra nguy hiểm :))

kdtoyota2017

Đi bộ
Cái chỗ đỗ hẹp mới cần tính năng đỗ xe tự động chứ cụ? Chỗ đỗ rộng thế, lái mới vào tốt thì cần hỗ trợ gì nữa nhỉ?
Có dám test ở chỗ hẹp đâu ạ. Nói là thêm tính năng chứ lúc cần thiết dùng được mới lạ

xenaocungthich

[Tịch thu bằng lái]
Nó sinh ra là trong quá trình sử dụng cần có thì họ mới trang bị cụ ah vd : không cần lúc phải bê hàng mà bt đá chân cũng đỡ phải dùng lực tay, Gấp hàng ghê sau chở thêm đồ là phải chui vào dùng tay và lực để kéo cái ghế mà ko phẳng được,Cho người khác mượn xe mình setup tốc độ chạy, hạn chế chạy nhanh không làm chủ được tay lái , Giờ bỏ ra số tiền như nhau được hưởng tiện nghi đầy đủ thì chả sướng hả cụ
Những bọn ngu có tiền mua ô tô nó khổ thế đó. Lí do tại sao Toy xe chẳng có cái tiện nghi căng củ cọt gì mà giá trên trời. Bọn dốt nát mua xong rất hả hê vì mua được ô tô của Toy :)):)):)):))

otothanglong

Xe điện
Những bọn ngu có tiền mua ô tô nó khổ thế đó. Lí do tại sao Toy xe chẳng có cái tiện nghi căng củ cọt gì mà giá trên trời. Bọn dốt nát mua xong rất hả hê vì mua được ô tô của Toy :)):)):)):))
Ngu mà lại có tiền mua oto :)), sự hả hê của một thằng mới vừa ra trại tâm thần :))

Alibusay

Xe tải
Bác đừng áp đặt suy nghĩ của mình cho người khác. Em biết đầy người mua xe 2 tỷ vẫn lăn tăn mức tiêu thụ nhiên liệu đấy. Xã hội nó thế, thị trường nó thế, ai cũng nghĩ như nhau thì thế giới chỉ cần một loại xe là đủ.

Hungproda

Xe tải
Bác đừng áp đặt suy nghĩ của mình cho người khác. Em biết đầy người mua xe 2 tỷ vẫn lăn tăn mức tiêu thụ nhiên liệu đấy. Xã hội nó thế, thị trường nó thế, ai cũng nghĩ như nhau thì thế giới chỉ cần một loại xe là đủ.
:) thế bác thử so mức tiêu hao giữa prado và ex chưa :))

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Về quê mặt oai lót nhìn thẳng lên trời, hàng xóm thì '' trầm trồ '' đúng là quan chức, đại gia có khác, Còn ở nước ngoài thì ngạc nhiên đến ngỡ ngàng không hiểu vì sao mua cái '' xe đó '' mà vui sướng, oai lót đến như vậy ? Mà bên trong chẳng có cái gì, Mà em thấy xe Toy bây giờ '' công nghệ '' nhiều quá, Sao không cắt hết đi, sẽ có nhiều lợi nhuận hơn,có tháo hết cái xe ấy ra dân vẫn ngoan ngoãn mua cơ mà

_AHA_

Xe điện

Em vừa xem xong mà chóng hết cả mặt với những option này, Chẳng biết ông Lâm '' phốt phát '' thế nào, chẳng biết ai khen ra sao mà '' Đừng nghe anh ta nói, hãy nhìn a ta làm '' .Quan trọng nhất là có để mà kể !
Nghe đồng chí này giới thiệu thấy ghét. Chả hiểu sao lại thuê ông Lâm XH này giới thiệu. Giọng đã ko hay, giới thiệu thì ko chuẩn, không kỹ cái người ta cần

Cà Phê Đặc

Xe đạp
Prado quá đẹp rồi. Ngoại hình số 1 luôn. Ước mơ của tôi <3 <3 <3

silobiho

Xe tải
Có phải ai cũng thông thái về xe cộ như cụ đâu mà cứ bắt người dùng phổ thông phải phân biệt xe SUV với xe CUV, nhất là người giàu, ng ta còn bận nghĩ chuyện kiếm tiền chứ đi so 1 chữ C với chữ S, mà ở VN này chắc cũng hiếm người xách Prado đời mới đi offroad. Cùng lắm là đi đường xấu, đi Tây Bắc. Mà mấy đg này thì cơ bản 4x4 là đi được, ford Ex thừa sức đi chứ lắm người thần thánh Prado ghê gớm và cứ làm như con EX này đi Tây Bắc là ko lết nổi ấy. Đi đường offroad nó khác với đi thi Offroad nhé, như mấy bác otofun thi offroad là kiểu hardcore lại kinh hơn nhiều rồi, còn bình thường sử dụng đi đường xấu thì chỉ có đường gập gềnh, qua đèo qua suối thôi chứ đường như trong bài thi offroad thì ai đi cho nổi.
Hình như bác hơi mường tượng sai về chức năng của prado.
Prado ko phải là chuộng ở vùng tây bắc, mà chính là chuộng cho giới làm hạ tầng dưới xuôi.
Khi hạ tầng đag làm, thường là địa hình đất, đá dăm, cát và lún ... nên tự dưng prado lại thành siêu sao ... gầm cao, góc thoát lớn, đi trầy trã.
Còn tây bắc như bác mô tả, chỉ là leo đường nhựa góc nghiêng lớn, hơi lòi lõm tí thì ... sedan cũng vẫn leo được, lúc đấy thì prado ko có đất dụng võ ... nó giống như xe ben, trục cơ sở ngắn, cầu chậm nên nhiều đoạn tưởng lún thì lại giẫy ra ngon.

otothanglong

Xe điện
Về quê mặt oai lót nhìn thẳng lên trời, hàng xóm thì '' trầm trồ '' đúng là quan chức, đại gia có khác, Còn ở nước ngoài thì ngạc nhiên đến ngỡ ngàng không hiểu vì sao mua cái '' xe đó '' mà vui sướng, oai lót đến như vậy ? Mà bên trong chẳng có cái gì, Mà em thấy xe Toy bây giờ '' công nghệ '' nhiều quá, Sao không cắt hết đi, sẽ có nhiều lợi nhuận hơn,có tháo hết cái xe ấy ra dân vẫn ngoan ngoãn mua cơ mà
Cụ nhầm nhọt rồi.
1- những người mua toy mới là những người không vì oai, không vì sĩ. Người ta chỉ cần đủ nhu cầu sử dụng, người mua toy là những người chín chắn :)).
2- Cụ ở nước ngoài à mà sao cụ rành thế ?:-??cụ mua xe cho cụ hay cho người khác dùng, mà sao cứ nặng về ý kiến của người ngoài là sao ?. Hay chính những người như cụ tư duy mua xe để oai, để thể hiện, để sĩ ???, cụ đừng nên gán những người mua toy theo cái tư duy của cụ. Vì những người mua toy đơn giản cái xe chỉ là phương tiện phục vụ mình, chứ không phải oai lót, không phải sĩ, không phải để ngóng chờ thiên hạ khen mình :))
3- ý cuối của cụ em đồng tình, vì cũng nhận ra thằng toy chẳng tử tế gì, ngay đợt hilux ra nó kêu hoàn toàn mới, mà đi lắp động cơ cũ vào lùa gà, trong khi các thị trường khác thì mới hoàn toàn. Đến giờ sau 2 năm mới được gần bằng so với các nước đông nam á, thằng toy hơi coi thường thị trường việt. Cái này thì đừng chửi người mua mà do Nhiều vấn đề abc của bọn làm chính sách mà dân mình phải chịu. Mà không có sự lựa chọn nào khác.
4- Còn sao tôi không có cảm tình với Ford ?, từ 2002 tôi đã chạy Ford Escape 3.0, hồi đó cũng chẳng có xe nào hay mà lựa chọn ngoài nó, mạnh mẽ, kiểu dáng đẹp, trong 2 năm sử dụng 2 lần hạ hộp số, lần 1 thay hộp số mất đâu hơn 70tr thời giá năm 2002, lần 2 lại hạ và sửa đâu cũng 1 đến 2 chục. Sau tôi khiếp và bán luôn lỗ chỏng vó, vì thích oai lót nên trả giá đấy cụ.
Sau tôi quay ra toy thì chỉ có thay dầu lốp đúng
định kỳ và từ đó tới nay tôi chưa gặp rắc rối lớn nào với các đời xe toy mà tôi sử dụng. Nói thật không biết ford giờ thế nào chứ cứ nhìn thấy ford là tôi hơi ngại. Mà ngày xưa khi mua thì niềm tin đặt vào Ford lớn lắm nào là xe mỹ, thương hiệu lâu đời của mỹ. Thế đấy giờ Ford có rẻ có nhiều óp sừn tôi cũng chẳng dây. Vì với tôi cái xe chỉ là phương tiện, tôi cần bền bỉ, ít hỏng vặt, và quan trọng đưa tôi đi tới nơi về tới chốn đừng có nằm đường thế thôi.