Liveshow: Mùa xuân Tây Bắc

xedieu

Xe cút kít
Dims nói:
Dạ, công việc nhà em chả liên quan gì đến Tây Bắc cả. N....hiếp ảnh chỉ là sở thích, Tây Bắc mà cứ rảnh có người rủ rê là em đi hoặc vào các mùa đẹp thì em đi cho nên so với mọi người thì có lẽ em đi nhiều hơn thôi chứ chưa chắc đi đã nhiều bằng một số người khác, Và khi đi thì hay để ý một chút nên biết thôi, với cae em cũng hay cho F1 nên biết nên đi như nào ăn nghỉ như nào tốt cho sức khỏe của chúng. Còn giờ điẹp thì muốn n....hiếp được ảnh thì phải biết nó đẹp khi nào. Còn Tú Lệ thì chỉ khi nào đến đó vào buổi chiều mới được thò cái chưn xuống nước thôi hehe.

Em đi ra sân bay để trở về thủ đô đây, Hội An mấy hôm vừa rồi đẹp quá trời đẹp luôn!
Welcome 2 Hanoi! :D

miutrang

Xe tải
Thế là chuyến đi kết thúc rồi hả cụ chủ?

Em đợi cụ post hết ảnh rồi mới đọc từ đầu đến cuối.

Chúc cụ và gia đình năm mới an khang thịnh vượng (b).

xedieu

Xe cút kít
Vâng, kết thúc rồi cụ ạ! Em cũng chúc cụ và gia đình năm mới luôn vui vẻ, hạnh phúc và thành công!

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Bái phục 2 bố con cụ "lòng xe điếu" tết nhất có chuyến tb hoành tráng quá!

Getz 120176

Xe tải
em cũng bái phục cụ xe điếu . Làm em 2h30' sáng vẫn chưa ngủ vì đọc liveshow của cụ . Chúc cụ và gia đình 1 năm mới tràn ngập sức khỏe và hạnh phúc

nhnghanh

Xe tải
Chúc mừng kụ và F1 kết thúc chuyến đi an toàn và thành công.
Em theo dõi chuyến đi của kụ hàng ngày. Và e cũng thích phong cách làm việc của cụ (í em là kụ mở thớt, chia sẻ chuyến đi với mọi người, nhưng cụ cũng rất có trách nhiệm với thớt của mình và trân trọng mọi cmt của các cụ/mợ vào xem, dù hàng ngày kụ khá mệt và vất vả).
Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

laicanthan

Xe container
Vâng đúng chả chê được điểm nào,theo dõi chuyến đi của cụ lần trước rồi là mê ,tới đợt này không bỏ sót 1 bài nào.Chúc cụ và gia đình năm mới mạnh khỏe ,phát tài phát lộc

doanhlilama691

Xe điện
Không có từ nào hơn là "bái phục cụ và F1" năm mới chúc cụ và gđ vạn sự như ý.

Winstorm07

Xe container
Tết này không có điều kiện đi xa như các cụ . em đi Sóc Sơn cách Hà Nội 40 cây chuối. cho F1 đi đêng gióng chùa NON Nước và khám phá ra một nơi rất thích hợp cho Picníc cuối tuần.
cổng vào

đặc biệt là có món thắng cố đã được cải tiến sạch sẽ ngon và cô chủ quán rất xinh nhứng rất tiếc bao diêm hết pin nên ko c hụp được
Cụ có thể cho em chi tiết đường đi được kô ạ?

trungcienco1

Xe buýt
Chúc mừng hành trình của bố con cụ. Thật sự rất ấn tượng, chúc cụ luôn mạnh khỏe để có nhiều chuyến đi thú vị hơn nhé :)

kklong34

Xe tải
Cụ có thể cho em chi tiết đường đi được kô ạ?
Nếu đi lối học viện phật giáo qua dường đi lên tượng đài thánh gióng khoảng 1 km ở bên tay trái có bốn cột tháp đá và mấy con hươu tên quán là quán Văn Lang Đạo.thì cụ rẽ vào còn nếu đi từ đập đồng quan thì qua doanh trại bộ đội rẽ phải vào

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

BMW_X6M

Xe tăng
chúc mừng bố con cụ có 1 kỳ picnic mừng năm mới thú vị và an toàn(*)

luckyboy

Xe container
1 cuộc du hí thành công, chúc mừng cụ chủ :)

Winstorm07

Xe container
Nếu đi lối học viện phật giáo qua dường đi lên tượng đài thánh gióng khoảng 1 km ở bên tay trái có bốn cột tháp đá và mấy con hươu tên quán là quán Văn Lang Đạo.thì cụ rẽ vào còn nếu đi từ đập đồng quan thì qua doanh trại bộ đội rẽ phải vào
Ý em là hỏi đường đi từ HN lên đền Gióng rồi sau đó đến các điểm cụ đã đi ạ.
Túm lại là như lịch trình của cụ ý ạ.
Chứ cụ tả như trên thì em vẫn cứ mù tịt ạ :D

kklong34

Xe tải
Ý em là hỏi đường đi từ HN lên đền Gióng rồi sau đó đến các điểm cụ đã đi ạ.
Túm lại là như lịch trình của cụ ý ạ.
Chứ cụ tả như trên thì em vẫn cứ mù tịt ạ :D
Sáng đi từ khoảng 8h hoặc 8h30 chạy mất khoảng gần một tiếng .Từ Hà Nội cụ có thể đi theo lối cầu Chương Dương cầu Đuống Đông Anh đuờng đi Thái Nguyến khoảng 32km có biển rẽ vào đền gióng thăm quan đền Gióng ,học viện phật giáo, chùa Non Nuớc có pho tượng phật bằng đồng lớn nhất Việt Nam sau đó lên tượng đài Thánh Gióng trên đỉnh núi ( đi ô tô lên tận nơi ) đến trưa xuống rẽ phải khoảng 1km thì rẽ trái ( phía hồ ) thây cổng có 4 cột đá hai bên có tượng lính thời Văn Lang đứng cầm giáo và có mấy con hươu là đến nơi. khu đền thờ trên núi em chưa chụp vì máy hết pin . Còn nếu cụ đi theo đường cầu Thăng Long qua tram soát vé đến ngã tư đi thẳng vào sân bay cụ rẽ trái theo đường đi tam đảo đến ngã tư đầu tiên rẽ phải theo lối đi khu công nghiệp nội bài chạy thẳng qua khu công nghiệp nội bài có lối rẽ đi qua đập đồng quan chạy thẳng đến biển chỉ đường rẽ phải đi đền Gióng qua doanh trại bộ đội khoảng 2km thì rẽ phải. nói chung khu này rộng đẹp một vài gia đình đi cùng thì vui.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

xedieu

Xe cút kít
Cảm ơn các cụ đã theo dõi chuyến đi của bố con em! (b)

Winstorm07

Xe container
Sáng đi từ khoảng 8h hoặc 8h30 chạy mất khoảng gần một tiếng .Từ Hà Nội cụ có thể đi theo lối cầu Chương Dương cầu Đuống Đông Anh đuờng đi Thái Nguyến khoảng 32km có biển rẽ vào đền gióng thăm quan đền Gióng ,học viện phật giáo, chùa Non Nuớc có pho tượng phật bằng đồng lớn nhất Việt Nam sau đó lên tượng đài Thánh Gióng trên đỉnh núi ( đi ô tô lên tận nơi ) đến trưa xuống rẽ phải khoảng 1km thì rẽ trái ( phía hồ ) thây cổng có 4 cột đá hai bên có tượng lính thời Văn Lang đứng cầm giáo và có mấy con hươu là đến nơi. khu đền thờ trên núi em chưa chụp vì máy hết pin . Còn nếu cụ đi theo đường cầu Thăng Long qua tram soát vé đến ngã tư đi thẳng vào sân bay cụ rẽ trái theo đường đi tam đảo đến ngã tư đầu tiên rẽ phải theo lối đi khu công nghiệp nội bài chạy thẳng qua khu công nghiệp nội bài có lối rẽ đi qua đập đồng quan chạy thẳng đến biển chỉ đường rẽ phải đi đền Gióng qua doanh trại bộ đội khoảng 2km thì rẽ phải. nói chung khu này rộng đẹp một vài gia đình đi cùng thì vui.
Cảm ơn cụ nhiều ạ.

Cảm ơn các cụ đã theo dõi chuyến đi của bố con em! (b)
Sorry cụ Điếu vì lẫn vào thớt của cụ, nhưng em cứ oánh dấu đây phát để hôm nào tổ chức ọp gần cho So-Túc cụ nhỉ :D

xedieu

Xe cút kít
Winstorm07 nói:
Cảm ơn cụ nhiều ạ.

Sorry cụ Điếu vì lẫn vào thớt của cụ, nhưng em cứ oánh dấu đây phát để hôm nào tổ chức ọp gần cho So-Túc cụ nhỉ :D
Êm tưởng cụ hỏi cho cụ chứ để đi ọp cho CLB thì chỗ này là chỗ nhà êm nghỉ... cuối tuần òi! :))

hung9053

Xe hơi
em e là bác để cái ghế trước của F1 không đúng chuẩn cho lắm, lẽ ra phải quay ngược lại
Chiều cuối năm mưa bụi lất phất... Nghe tin một đợt rét mới đang tràn xuống Việt Nam, vừa mừng vừa lo. Mừng vì biết đâu kịp ngắm tuyết rơi là một trải nghiệm mà F1 nhà em chắc chắc sẽ cực kỳ ấn tượng. Lo vì đường có nước sẽ trơn, thậm chí sụt lún, đá lở, tắc đường,.. Đi 2 bố con như thế này quả thật rất đáng lo. Chỉ cần 1 tình huống hỏng xe ở chỗ không có sóng điện thoại là vô cùng đau đầu! :(

Quần áo trẻ nhỏ & chăn màn cũ em mang cho bọn trẻ (à, còn cả mấy kg kẹo nữa)

Ghế trước của F1 đã được nai nịt gọn gàng

Các "công cụ hỗ trợ" phía kính lái