Thảo luận Lỗi Altis tự động kêu còi hú

Lỗi Altis tự động kêu còi hú
Chuyện là em Altis nhà em dạo này đêm hôm cứ hú vang cả xóm.
Tối qua đọc bài các cụ sáng nay ra vỗ đầu em nó thì hú ầm nên đoán là do chỗ khoá Capo.
Đi xịt ít RP7 vào nhưng mà vẫn không được. Cụ nào giải thích cách này và xịt ntn, để bao lâu thì oke,...
Với cả chìa khoá mở cốp lúc đang khoá xe cũng kêu. Em rút cái điện chỗ đó ra thì oke nhưng chả lẽ lại rút ra thì mới hết thì không ổn.
Chìa khoá cắm vào mở cửa lái cũng kêu hú :( Chịu luôn hết cách :v
Cao nhân nào giúp đỡ tks all
Altis 2013 ạ.

ruouhatho

Xe tải
Xe cụ mới mua lại nhể? Cháu ủn cho các cao nhân vào giúp cụ.

Vios1.5G.2017

Xe tải
Atit cũng mở khóa cốp bằng chìa cơ như vios à bạn.Mình mới lấy em vios nếu ko mở khóa điện tử cắm khóa cơ mở cốp nó cũng hú giật cả người.Không biết là xe lỗi hay là báo chống chộm.Mong anh em chỉ giúp chủ thớt và chỉ giúp mình.Ở vùng sâu vũng xa ko có ai để hỏi dù là đơn giản

Atit cũng mở khóa cốp bằng chìa cơ như vios à bạn.Mình mới lấy em vios nếu ko mở khóa điện tử cắm khóa cơ mở cốp nó cũng hú giật cả người.Không biết là xe lỗi hay là báo chống chộm.Mong anh em chỉ giúp chủ thớt và chỉ giúp mình.Ở vùng sâu vũng xa ko có ai để hỏi dù là đơn giản
À có khoá điện ở trong xe. Ý là nhiều lúc dùng chìa mở lúc khoá nó hú ấy :3

Một số dòng xe có báo động tự động. Khi bác khoá xe bthg nó nhận diện mấy cái đó là bị trộm cậy thôi :)
Bác mở cốp ra có cái dây điện đó. Nếu k thích thì rút ra cũng oke. Rút ra thì mở cốp lúc đang khoá bằng chìa cơ sẽ k kêu đâu.
Còn nhà e là cái nắp capo có cái báo động trộm cậy nắp capo ấy. Nó nhạy quá hay sao đêm cứ kêu :3
K biết do nhạy hay chuột n chạy vào nữa.

Vios1.5G.2017

Xe tải
Một số dòng xe có báo động tự động. Khi bác khoá xe bthg nó nhận diện mấy cái đó là bị trộm cậy thôi :)
Bác mở cốp ra có cái dây điện đó. Nếu k thích thì rút ra cũng oke. Rút ra thì mở cốp lúc đang khoá bằng chìa cơ sẽ k kêu đâu.
Còn nhà e là cái nắp capo có cái báo động trộm cậy nắp capo ấy. Nó nhạy quá hay sao đêm cứ kêu :3
K biết do nhạy hay chuột n chạy vào nữa.
cám ơn bạn.Mình hiểu rồi.Bạn có thể cho mình hỏi hơi ngoài chủ đề là GPS theo dầu dvd mình lắp thêm cho xe toyota nó sử dụng sim hay wifi chỉ đường cho mình vậy.Hay cứ bật khóa xe là nó tự có phần bắt sóng GPS .Mình cám ơn

cám ơn bạn.Mình hiểu rồi.Bạn có thể cho mình hỏi hơi ngoài chủ đề là GPS theo dầu dvd mình lắp thêm cho xe toyota nó sử dụng sim hay wifi chỉ đường cho mình vậy.Hay cứ bật khóa xe là nó tự có phần bắt sóng GPS .Mình cám ơn
Bác chụp cái đầu xem nào. Thường thì đời cao oke bật là đc. Đời thấp thấp thì gắn thêm cái card map là được.

Vios1.5G.2017

Xe tải
mai mình chụp bạn xem giúp mình nhé.Mình bật khóa thấy nó báo đường và chỗ mình ở.Mình ko biết nó dùng sim hay wifi.mà wifi thì nó ko thể tự bắt sóng vì có mật khẩu.ko biết nó bắt sóng bằng gì.Mới mua xe vài hôm nên ko hiểu lắm

Vios1.5G.2017

Xe tải
cái gps nó tích hợp luôn trong đầu dvd à bạn.Xe atit có đầu dvd nguyên bản theo xe ko hay đầu cd như vios.Mình định lấy em nó nhưng ko đủ tiền

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
100% toy bị lỗi khóa capô gây báo động . Tháo hẳn công tắc bé xíu ra ve sinh . Cả jack nữa , ,,

100% toy bị lỗi khóa capô gây báo động . Tháo hẳn công tắc bé xíu ra ve sinh . Cả jack nữa , ,,
:3 xịt nước vào vệ sinh được không :)) Không tháo được bác à :3 Có cái dây ở dưới nếu tháo ra thì không bị nữa nhưng sợ tháo ra để nước vào n chập :))

Bongmachoi86

Xe đạp
Đây chỉ là tính năng chống trộm của xe thôi. Khi khóa bằng nút bấm trên chìa thì hệ thống chống trộm được kích hoạt sau 15 giây (đèn đỏ trên đồng hồ chớp chớp). Đầu xe và đuôi xe Vios thì tìm cái jack này rất dễ, chỉ có jack có 2 dây điện ngay ổ khóa. Nhưng trong cánh cửa lại không hề có jack này, tôi đã tháo táp ly ra tìm không thấy, rút cả jack khóa cửa lock, unlock ra mà chỉ kéo mỗi sợi cáp mở của từ bên trong nó cũng hú. Khoing hiểu trong cánh cửa thì nguyên lý báo động nó kiểu gì. Cảm ơn các bác đã chỉ.

cdcn

Xe điện
Tháo cái jack điện nối lên ổ khoa ở nắp capo là hết kêu. Xe em Altis, trước cũng bị y như vậy ạ!

tow_mater

Xe tải
Hình như xe nào hay đấu đá là bị, nhất là hay can thiệp vào hệ thống khoá chống trộm (đấu gương cụp auto khi khoá xe chẳng hạn).

Trung1271

Đi bộ
Xe Altis của tôi mới đây cũng bị hú còi thuộc hệ thống chống trộm. Khi nó tự động hú còi báo ầm ỹ thì bấm nút điều khiển mở hoặc đóng cửa trên chìa khóa là sẽ hết. Tuy nhiên, đêm đến để xe ở nhà k ai động chạm mà nó cũng hú ầm ỹ. hôm qua đến hãng Toyota kiểm tra, thợ kt nói là nhiều xe bị và chỉ ngắt báo động ở phần nắp Cabo xe là có thể hết, thế là thợ kt đã tháo và xử lý báo động ở phần nắp Cabo. Nhưng đến hôm nay thì nó cũng k hết và đang để ở sân cơ quan thì còi và đèn lại hú ầm ỹ, bực hết cả mình vì xe làm náo loạn cả gara ô tô của cơ quan. Bác nào có cách xử lý hay thì mách giùm...gia đình xin chân thành cảm ơn🤝🤝🤝🤝🤝🤝

Đức Anh QT

Đi bộ
Xe Altis của tôi mới đây cũng bị hú còi thuộc hệ thống chống trộm. Khi nó tự động hú còi báo ầm ỹ thì bấm nút điều khiển mở hoặc đóng cửa trên chìa khóa là sẽ hết. Tuy nhiên, đêm đến để xe ở nhà k ai động chạm mà nó cũng hú ầm ỹ. hôm qua đến hãng Toyota kiểm tra, thợ kt nói là nhiều xe bị và chỉ ngắt báo động ở phần nắp Cabo xe là có thể hết, thế là thợ kt đã tháo và xử lý báo động ở phần nắp Cabo. Nhưng đến hôm nay thì nó cũng k hết và đang để ở sân cơ quan thì còi và đèn lại hú ầm ỹ, bực hết cả mình vì xe làm náo loạn cả gara ô tô của cơ quan. Bác nào có cách xử lý hay thì mách giùm...gia đình xin chân thành cảm ơn🤝🤝🤝🤝🤝🤝
Bác đã tìm được cách khắc phục chưa bác ơi, e Altis 2010 cũng vậy, để ở sân cơ quan mà nó kêu to quá mình ngại thật sự bác ạ

Bopbun

Xe điện
Về nguyên lý thì GPS tự bắt sóng của các vệ tinh. Vì thế nhiều map dẫn đường không cần kết nối mạng (offline). Wifi và 4G chỉ góp phần tăng độ chính xác cho tọa độ. GPS là hệ thống riêng.

hoangthaimpc

Xe tải
Bác đã tìm được cách khắc phục chưa bác ơi, e Altis 2010 cũng vậy, để ở sân cơ quan mà nó kêu to quá mình ngại thật sự bác ạ
Xe mình 2011 cũng bị thế đưa vào hãng nó ngắt phần rơ le báo trộm ở nắp capo để cả năm nay k thấy kêu gì nữa.