Lời khuyên cho ai định dán sản phẩm kính chống nhiệt - nhất là FSK!

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Sau thời gian sử dụng FSK 9000 (trên mặt phim lúc dán nó đề FSK900) dán kính lái và toàn bộ xe.
Tối nay lần đầu tiên được lái gần 3 tiếng buổi tối vừa thành phố vừa ngoại thành. Một nỗi thất vọng...tràn trề.

Con Cam với dàn đèn cũng không phải là tồi, thế mà ở ngoại thành tối thui, hix, bật pha rồi mà vẫn cảm thấy thiếu ánh sáng, nhiều đoạn đúng là không đủ độ sáng để nhìn thấy người đi đường cùng chiều mặc dù trong khoảng chiếu sáng...tất cả tại cái quả phim dán. ĐÚng là như các bác OF mình nói, sắm thêm bộ XENON nữa may ra đủ sáng.
Xe ngược chiều thì đèn lóa hết, chẳng hiếu chống chói kiểu gì, nhưng cũng thấy đỡ hơn, nhưng mắt thì hoa hết cả lên vì vầng tròn xung quanh đèn ngược chiều dọi vào mắt...dễ gây buồn ngủ.

Kính sau thì đúng là có dịu hơn, nhưng vẫn cảm giác chói nếu tắt tính năng chống lóa của gương chiếu hậu. Đến lúc bật AUTO chống lóa lên mới cảm thấy tối đi bớt và ánh sáng đền xe sau dịu hơn.

Về thành phố, độ sáng cao hơn phương tiện dày đặc hơn nên đòi hỏi về chiếu sáng cũng đỡ hơn và khó phân biệt. Nhìn chung là thua xa hệ thống chiếu sáng của con Audi A6 trước đây tôi chạy ở Nga (s/x năm 1999) với hệ thống đèn gì không biết nhưng trắng bó như trang giấy trắng giữa ban ngày vậy.

Còn nói về chống nắng ban ngày của film FSK, có lẽ cũng nên thất vọng vì không được như mong muốn. Nóng thì vẫn cứ nóng, có khi còn cao hơn không dán.
Đi đường thì không ai biết mình dán FSK khi nhìn vào xe, vì như bác V-kool còn thấy dòng chữ dán kính sau I'm Vkool. Sang trọng hơn ngay. Tiền thì như nhau (dán con cam 3.5 hết 5.5tr toan xe 1 loại giấy FSK 9000).
Nhìn chung sơ qua để các bác tham khảo, về phần em thì hơi thất vọng, sang tuần có khi phải ra bác NARVA hoặc bác MK để thay đèn, lắp XENON :)
Kinh nghiệm của em là không dán kính lái , (em đã từng dán vikool cho kính lái, mất đôi triệu xong cũng phải bóc ra, ) việc dán kính chỉ phù hợp với bác nào đi trong thành phố , con với em ,. đi tỉnh là chủ yếu và đi đêm nhiều hơn đi ngày thì việc dán kính lái chỉ gây mất an toàn thôi, vả lại, việc chống nóng với thời tiết 40 độ c và để nắng cả ngày thì việc dán kinh coi như vô vọng, .em chỉ dán 4 cánh của đê..người ngoài đỡ nhìn thôi...
à, nếu bác thay xenon , em dám chắc với bác là đi đêm khỏi nhìn thấy đèn luôn...

cam3333

Xe tăng
bác huynh "
Kinh nghiệm của em là không dán kính lái , (em đã từng dán vikool cho kính lái, mất đôi triệu xong cũng phải bóc ra, ) việc dán kính chỉ phù hợp với bác nào đi trong thành phố , con với em ,. đi tỉnh là chủ yếu và đi đêm nhiều hơn đi ngày thì việc dán kính lái chỉ gây mất an toàn thôi
chính xác... 8o| 8o|

chạy ban đêm mà k dám đạp chân ga vì thấy gì cũng mờ mờ ,,, kinh dị lắm...:'( :'( :'(

Kinh nghiệm của em là không dán kính lái , (em đã từng dán vikool cho kính lái, mất đôi triệu xong cũng phải bóc ra, ) việc dán kính chỉ phù hợp với bác nào đi trong thành phố , con với em ,. đi tỉnh là chủ yếu và đi đêm nhiều hơn đi ngày thì việc dán kính lái chỉ gây mất an toàn thôi, vả lại, việc chống nóng với thời tiết 40 độ c và để nắng cả ngày thì việc dán kinh coi như vô vọng, .em chỉ dán 4 cánh của đê..người ngoài đỡ nhìn thôi...
à, nếu bác thay xenon , em dám chắc với bác là đi đêm khỏi nhìn thấy đèn luôn...
Bác Hùynh đã nói thì chắc đúng về chuyện dán phim đi đêm không an toàn. Bác ý là chuyên gia đi đêm :D :D :D
Nhưng chống nóng thì cần nói rõ là phim chỉ làm giảm nóng nhanh và tiết kiệm khi xe đi trên đường thôi, chứ đỗ 1 chỗ dưới nắng thì dán cũng như không.
Phim cũng có tác dụng làm giảm ánh nắng chiếu trực tiếp lên tay, mặt và nội thất như bác mazspeed nói.

xe2banh

Xe máy
Có 1 tí tẹo nhầm lẫn:
Cái xe 100HP thì lúc hoạt động bình thường nó chỉ cho ra khoảng 40HP thôi (ở mức vòng tua 2000-2500v/p). Nó chỉ đạt 100HP ở mức ~6000v/p.

Các bác chạy xe thì đều biết, trung bình điều hòa ngốn khoảng 1l xăng cho 100km (đại khái thế).
Dạ, cái lốc điều hoà 1HP (tức 9000 Btu/h, tức chịu được phòng rộng 15 m2) thì khi chạy nó cũng chỉ tiêu trung bình 0,6 HP thôi bác a. Còn động cơ xe 100 HP thì khi chạy trung bình nó là bao nhiêu, có là 40 HP như bác nói không, thì em không biết vì e không phải thợ xe ạ.

Còn về điều hoà ngốn 1 lít/100km thì cũng có nhiều người nói thấp hơn nhiều đấy a.

Mà e cũng chỉ bàn về khoản tiết kiệm xăng hay không thôi, các khoản khác như thời trang (kiểu như các bác đeo kính râm, trời mưa...), sở thích cá nhân, chiều ý vợ cả, bồ... thì e cũng không dám lạm bàn ạ.

Kính các bác (b) (b) (b)

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Chạy xe mà tiết kiệm xăng ko chạy điều hòa thì cái 4 bánh khác gì cái 2 bánh mui trần :)):))

lamdepoto

Đi bộ
Các bác dán phim 3M thay thế nào?Chất lượng có như các Bác mong đợi káôC hiện tượnh gì sau khi dán ko?em Thấy nhiều xe bị bọt nước và nhiều khách hàng phàn nàn về Kỷ thuật nhiều hơn là về chất lượng.

Primera

Xe tăng
Dạ, cái lốc điều hoà 1HP (tức 9000 Btu/h, tức chịu được phòng rộng 15 m2) thì khi chạy nó cũng chỉ tiêu trung bình 0,6 HP thôi bác a. Còn động cơ xe 100 HP thì khi chạy trung bình nó là bao nhiêu, có là 40 HP như bác nói không, thì em không biết vì e không phải thợ xe ạ.

Còn về điều hoà ngốn 1 lít/100km thì cũng có nhiều người nói thấp hơn nhiều đấy a.

Mà e cũng chỉ bàn về khoản tiết kiệm xăng hay không thôi, các khoản khác như thời trang (kiểu như các bác đeo kính râm, trời mưa...), sở thích cá nhân, chiều ý vợ cả, bồ... thì e cũng không dám lạm bàn ạ.

Kính các bác (b) (b) (b)

Những bác đã đi xe Matiz thì đều biết, có nút turbo lắp trên táp lô, dùng nút này khi muốn vượt xe tải. Theo tiếng Hàn thì cái nút này viết chữ A/C

4x4

Xe tăng
Các bác bàn chuyện về nên hay kô nên dán film chống nóng thì...còn lâu mới kết thúc. Tôi chỉ xin nêu quan điểm cá nhân thôi:

1. Hiệu quả chống nóng: Bác nào chạy xe dưới trời nắng của miền Bắc hay miền Trung những hôm trời nắng 35-44oC thì công dụng khác biệt khi dán film chống nóng cả xe và đặc biệt là kính lái là khỏi phải bàn cãi. (y)

Đi lâu hay để xe lâu dưới trời nắng gắt sẽ thấy đồ nhựa ở taplo có bị nóng, nhưng không thấy cảm giác nóng bỏng và khi lái xe dưới trời này thì da tay chân không bị đốt đến rát bỏng như khi chưa dán kính lái (trước đây đã có lần tôi phải dùng tờ báo MUA BÁN để che đùi và....khi ngồi bên ghế phụ đi đường trường - dán kính lái xong thì thấy rất tốt cho việc bảo quan... "hàng hoá nhạy cảm" khi ngồi ghế phía trước :D (h) - nên nhớ, bác sĩ đã khuyên là kô để nó bị nóng quá vì dễ hỏng 1 số thứ loanh quoanh 2 chân):D

2. Hiệu quả tiết kiệm nhiên liệu: Tôi đã chạy qua vài đời xe và thấy rõ sự khác biệt trong tiêu hao nhiên liệu khi bật điều hoà số to và số nhỏ - VDụ gần đây nhất tôi chạy NISSAN Terrano 2.7 diesel đi 2 chiều Hà nôi - Vinh - Hà tĩnh thì thấy:

- Khi bơm đầy bình dầu và chạy ra đường trường, điều hoà bật số 1-2 sẽ đi được 730-780km mới phải bơm lại nhưng khi đi xe dưới trời nóng >39oC thì tôi phải chạy điều hoà ở đk MAX số 4 mới gần đủ mát cho hàng ghế thứ 3 trong xe (xe chỉ có 1 dàn điều hoà) thì mới được có 600km là hết dầu. Như vậy mức tiêu hao khi chạy điều hoà hết công suất so với mức chạy điều hoà mức 1-2 là chênh lệch rất lớn. Chưa kể đến việc ảnh hưởng của tiếng ồn khi bật điều hoà nấc cao...rất khó chịu và kô nghe đc nhạc nhẹ cũng như ông lái ngồi trước thì lạnh tay nhưng ông ngồi sau mới chỉ hơi mát.

- Hiện nay, chạy Toyota 7 chỗ, dù cho kính xe nguyên bản đã là loại có tráng lớp chống nóng và chống UV rồi (đề rõ trên kính) - cái vụ này hơn hẳn xe LD trong nước toàn dùng kính tiêu chuẩn TQ CCC) - nhưng cảm giác khác biệt vẫn rất rõ sau khi đã dán 3M và V-Kool - hiện nay dù trời nóng đến 37-42oC tôi cũng chỉ bật điều hoà số 2 khi vừa vào xe và chuyển số 1 sau 5p bắt đầu chạy.

Kết luận: dán film chống nóng là tuỳ lựa chọn của mỗi bác tài nhưng nếu có điều kiện thì nên thử.

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
E định dán con cololla của e bằng phim 3M bác minh khôi cho e hỏi tổng thiệt hại thế nào nhi?(y)
Bác có thể gọi điện hay gưi pm cho MK ,topic này là bàn về chất lượng sp và dịch vụ,mong bác thông cảm

LexJuv_217

Xe tải
Ơ em tưởng Cam 3.5 2007 là Xenon rồi mà?

Thế dán phim kính sau khi lùi có bị tối không nhìn thấy gì không bác?
Cam 3.5 hay 2.4 đều xài đèn HID bác ạ
con xe nhà em bj giờ cũng xài 3M, thấy khá tốt, mùa hè để ngoài trời mà khi vào xe cũng kô nóng lám , em đang thắc mắc kô biết mùa đông thj` sao (XE nhà em mới mua và chơi 3M dc. 4 tháng nay), nếu đúng là giảm nhiệt độ so với bên ngoài trời thì nhiệt độ trong xe fai? lạnh lắm

Chỉnh sửa cuối:

qt25.5

Xe đạp
Theo em nếu mắt bác kém thì không nên dán phim gì cho kính lái cả, vì chắc chắn sau khi dán thì sẽ bị giảm độ xuyên sáng. Mắt em cũng kém, nhưng em vẫn dán và phải lắp thêm 1 cặp đèn luôn để ở tình trạng chiếu xa (như pha).
Em dán phim 3M nhìn hình vẫn thật, buổi tối không bị loá, có tối hơn khi không dán 1 chút, cảm nhận rõ nhất là đỡ rát tay khi chạy dưới trời nắng, em đã chạy đoạn đường từ Quảng Bình ra Vinh đúng giữa trưa từ 11h30 đến 16h00 trong ngày nhiệt độ ngoài trời theo xe em báo là 40.5 độ C, để điều hoà chế độ Auto thì trong xe là 31 độ C.
Em thấy hay nhất là khi dán xong thì từ bên ngoài nhìn vào trong xe rất khó để nhận ra ai đang ngồi xe, nhất là nhìn từ phía ngươc chiều, đây là lý do lớn nhất để em quyết định dán toàn bộ kính xe!

vietlaser

[Tịch thu bằng lái]
Hix, dọc xong ý kiến các bác trong 1 hôm mà em thấy nôn nao quá.
Chẳng nhẽ bóc ra...đi dán cái khác...rồi lại bóc ra. Chán ghê, trước lúc dán em cũng tham khảo rồi, ngày xưa cũng dán 3M nhưng không phải ở chỗ bác MK mà dán ở chỗ Quang HBT, thấy chất lượng kém.
Sau đó tham khảo thì mới thử FSK. Nhưng giờ đã thấy kết quả...mình vẫn là con chuột bạch.
Chân thành cảm ơn các bác. Nhất là bác MK, chỉ tại em không nghe lời bác hoặc do bác chưa thuyết phục được em lắm lúc qua hàng bác. Thôi để hôm tới làm thêm 1 chuyến đi đêm HN - Hà tĩnh, rồi về em đưa quyết định sau và chia sẻ thêm lần nữa cùng các bác.

vietlaser

[Tịch thu bằng lái]
như em là em bóc mịa nó ra sáng mùng 1 đem dán vào mặt ông bán hàng chỗ bác dán kính rồi đi về đấy cách của em là như thế
em định sáng mai ra luôn, chỗ Trần Nhật Duật em quên số nhà nhưng nhớ cáu cửa hàng.

Thị Vẹt

Xe tải
Có những cái chết hóa thành chết thử
Có những cái phim hóa là phim dởm:D :D :D
Thương bác vietlaser luôn luôn mạo hiểm, rất lâu mới thành công:))

cu chuoi nho vo

Xe máy
em thấy các bác toàn quan tâm tới giá ( tham rẻ ), mà ko quan tâm tới thông số kĩ thuật mấy . Vkool tốt nhất , giá max nhất. LLUMAR, SUNCOOL , HUPOTIK tương đồng thông số với VKOOL nhưng giá thành min hơn.Còn em khuyên các bác hãy để ý đến sản phẩm chứ ko phải là thương hiệu (ko lại ăn đồ lởm ) chúc các bác sức khỏe

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
ặc sau gần 1 năm có 1 bác khai qật cái thớt này lên và nói cái câu mà các bác tham gia hợc chỉ đọc ở thớt đều biết cả . tiện đây em hỏi bác bán sản phẩm gì thế ???

linhnd

Xe tải
Em có băn khoawwn là, nếu dán film có tác dụng tốt như thế, sao lúc sản xuất kính, nó không làm luôn nhỉ?

Em nghĩ, đã dán film lên, ít nhiều đều bị ảnh hưởng tầm nhìn. Chuối nhất là ánh sáng qua lớp dán, dù được thi công kỹ mấy, vẫn bị tán sắc (Ra như cầu vồng). Cái này, nhìn rất hại mắt, do không nhìn rõ, phải điều tiết nhiều.

Thực sự, em không hề tin vào mấy cái thông số do các nhà sản xuất film đưa ra đâu ạ. Cái đó toàn là thông số nhà sản xuất công bố, chẳng có cơ quan độc lập nào kiểm định cả.

Nhà sản xuất film nào cũng nói đến việc chống tia cực tím, tia hồng ngoại, nhưng không nói đến nguyên lý chống bằng cách nào. Hấp thụ đi hay phản xạ hoàn toàn? Cả hai đều khó vì để ánh sáng nhìn thấy đi qua được, nhưng lại ngăn tia cực tím, hồng ngoại là rất khó.

Dán kính sườn thì thế nào cũng được, chẳng ảnh hưởng đến tầm nhìn của lái xe. Không mát được tý nào, cũng không hại gì.
Bác nói em nghe chán lắm. Mấy cái hệ thống an toàn chủ động của dòng S-Klass nó có tốt không em hỏi bác?? Tốt thế sao nó không đưa vào C-Class. Sao lúc sản xuất C-Class nó không đưa vào luôn cho tiện. Bác cứ suy nghĩ thì biết.

FSK-HN

Đi bộ
Website
www.fsk.com.vn
Sau thời gian sử dụng FSK 9000 (trên mặt phim lúc dán nó đề FSK900) dán kính lái và toàn bộ xe.
Tối nay lần đầu tiên được lái gần 3 tiếng buổi tối vừa thành phố vừa ngoại thành. Một nỗi thất vọng...tràn trề.

Con Cam với dàn đèn cũng không phải là tồi, thế mà ở ngoại thành tối thui, hix, bật pha rồi mà vẫn cảm thấy thiếu ánh sáng, nhiều đoạn đúng là không đủ độ sáng để nhìn thấy người đi đường cùng chiều mặc dù trong khoảng chiếu sáng...tất cả tại cái quả phim dán. ĐÚng là như các bác OF mình nói, sắm thêm bộ XENON nữa may ra đủ sáng.
Xe ngược chiều thì đèn lóa hết, chẳng hiếu chống chói kiểu gì, nhưng cũng thấy đỡ hơn, nhưng mắt thì hoa hết cả lên vì vầng tròn xung quanh đèn ngược chiều dọi vào mắt...dễ gây buồn ngủ.

Kính sau thì đúng là có dịu hơn, nhưng vẫn cảm giác chói nếu tắt tính năng chống lóa của gương chiếu hậu. Đến lúc bật AUTO chống lóa lên mới cảm thấy tối đi bớt và ánh sáng đền xe sau dịu hơn.

Về thành phố, độ sáng cao hơn phương tiện dày đặc hơn nên đòi hỏi về chiếu sáng cũng đỡ hơn và khó phân biệt. Nhìn chung là thua xa hệ thống chiếu sáng của con Audi A6 trước đây tôi chạy ở Nga (s/x năm 1999) với hệ thống đèn gì không biết nhưng trắng bó như trang giấy trắng giữa ban ngày vậy.

Còn nói về chống nắng ban ngày của film FSK, có lẽ cũng nên thất vọng vì không được như mong muốn. Nóng thì vẫn cứ nóng, có khi còn cao hơn không dán.
Đi đường thì không ai biết mình dán FSK khi nhìn vào xe, vì như bác V-kool còn thấy dòng chữ dán kính sau I'm Vkool. Sang trọng hơn ngay. Tiền thì như nhau (dán con cam 3.5 hết 5.5tr toan xe 1 loại giấy FSK 9000).
Nhìn chung sơ qua để các bác tham khảo, về phần em thì hơi thất vọng, sang tuần có khi phải ra bác NARVA hoặc bác MK để thay đèn, lắp XENON :)
Đầu tiên xin cám ơn bác đã cho em những ý kiến về sản phẩm của bên em. Cho em xin hỏi vài điều được không hả bác:
1. Bác thi công ở địa chỉ nào ạ? có phải các địa chỉ của bên em có đăng trên tạp chí oto hàng tháng ko ạ?
2. Sau khi thi công xong cửa hàng có cấp cho bác giấy xin bảo hành chính hãng của bên em,và phiếu chứng nhận bồi thường ko ạ, nếu có thì bác cứ đến cửa hàng bác đã thi công họ sẽ phải dán bồi thường cho bác miễn phí.
3. Bác không nên dán toàn bộ xe là kính 9000 vì đó là loại film dành cho kính trước thôi, người ta phân ra các loại kính dán cho kính trước và kính cạnh để loại film nào dành cho kính đấy bác ạ
Hi vọng bác kiểm tra lại và nếu có thể bác cứ thử dùng lại sản phẩm của bên em

nghienOTO

Xe tăng
Xem ra câu chuyện này sẽ không có hồi kết thúc rồi :21:

Mình chọn giải pháp đơn giản hơn = nâng cấp đèn pha + dán kính mầu cửa sổ + lắp rèm kéo phía sau đủ che kín hết + rèm che kín hết được kính lái (dùng khi đỗ xe dưới nắng) = OK.

Khi chạy thì NO vấn đề gì cả, nếu dán film mà tốt thì các hãng bán xe cũng đã khuyến nghị hoặc khuyến mại rồi nhất là bác nào mắt có trang bị thêm kính "khuyếch đại" thì phải test cẩn thận trước khi làm để còn có tiền mà uống bia :21: