Lời khuyên cho ai định dán sản phẩm kính chống nhiệt - nhất là FSK!

nguyenhoangtam

Xe tải
E đồng ý với bác là giá phim rất rẻ, kể cả Vkool hay loại giời biển gì. Đắt là đắt ở việc mình dán vào ô tô thay vì dán vào cửa sổ nhà đấy ạ. Kể ra như Vkool thì mình cũng thông cảm vì nó đầu tư phòng lạnh, làm bài bản chuyên nghiệp nên chi phí đội lên. Chứ mấy bác có cửa hàng ngoài phố làm ngay vỉa hè mà cũng đòi dán mấy triệu thì e cũng bó tay.
Cụ PM cho em cái địa chỉ bán Phim và cả địa chỉ mấy ông thợ dán phim nữa nhé. Em cũng thích chơi nhưng không thích tốn nhiều tiền như cụ đấy ợ (b)

nguyenhoangtam

Xe tải
Mịa, lại nói đến dám phim chống nóng
Em kể các bác nghe nhá.
Cách đây 1 tháng em ra hàng Hòm mua 2m phim hiệu gì khó nhớ lắm,mầu xanh nhạt, giá ổ là 100K/m dài khổ 1,6m. mua 3m phim chống nóng 3M (3Musa in chìm mờ trên phim hẳn hoi nhá), laọi xin nhất cho kính lái, gia srổ là 200K/m dài khổ 1,6m, em 1.5m, bác Fiat_tẻmpa 1.5m định dán kính lái và kính hậu cho 1 xe fiat và 1 xe Lancer_gala. Bà chủ bán phim cũng nói nhiều về phim đang dán trên thị trường nhưng em éo tin. Hai anh em hị hụi dán phim mầu xanh cho 4 cánh của xe em mất 1 buôiỉ sáng. Định dán kính lái nhưng không đủ trình độ nên thôi. Kết quả là ngon phết*-)
Hôm này, sau một hồi tìm hiểu thì cảm thấy không đủ khả năng dán được kính lái, phim thì mua rồi, vứt vạ vứt vật mãi nên quyết định đi thuê thợ dán phim 3M 70% xuyên sáng kia vào kính cánh cửa vì phim kia tối quá, buổi tối nhìn qua kính vào gương thấy nhập nhoạng và rất nguy hiểm. Thế là em quyết định lột bỏ để thay laọi 3Musa vào kính cánh cửa
Chiều nay Em đi thuê thợ dán cho 4 cánh cửa hết 150K tiền công,
Thằng chủ và bọn thợ:Sao anh xịn thế, phim xin này để dán cho kính lái, kính cửa dùng phim này nó phí đi,
Iem:bạn tao đi TQ mang về, tao xin nó 1,5m để dán, tao *** tin bon TQ này nên chỉ để dán kính cửa thôi, dán kính lái đâm mịa vào gốc cây
Thằng chủ: Phim anh phim xin đấy, bây giừo toàn phiim TQ thôi mà
Iem:Thế bọn nó dán toàn 2T một cái kính lái thì là phim xin đấy chứ
Thằng chủ: Cưòi... vẫn laọi này mà anh
Iem: Không , phim chúng nó là phim xin đấy
Thằng chủ:Cừoi tủm tỉm. Xe anh bèo mà chơi hơi xin đấy
Iem: Thế phim này là phim xịn đấy à, để tao xin thêm để dán kính lái, thế công dán hết bao xiền, kính này quan trọng đấy, chất lượng kỹ thuật thế nào, có bọt khí, sạn xiếc gì không, chứ mày cho thằng thợ phụ dán kính cửa xe tao xấu bỏ mẹ, kính cánh thì thôi tao bỏ qua.
Thằng chủ: Thôi anh thông cảm, bon em dán lấy công thì em để thằng phụ nó làm, anh dán phim của em thì em còn ăn lãi ở phim nữa chứ. hôm nào anh có phim thì mang ra để em dán, dán kính lái khó lắm, riêng vào phom đẹp đã khó rồi, em lấy anh 800K, đảm bảo kỹ thuật, không bọt, không loá, hỏng đền
Iem: Ừ để hôm nào tao xin 2m nữa rồi dán
Cảm nhận sau khi dán:
- kỹ thuật; éo hơn em là mấy
- Chất lượng:Trong veo sáng như kính lái luôn, nhìn tổng quan trong vắt,công nhận đẹp, nhìn như khôg dán gì. Không biết có chống được nóng không thì chắc vài hôm nữa em đi nghỉ mát mới biêt.
Thi thoảng bắt gặp chứ 3Musa đập vào mắt thấy cũng sang ghê, oách xà lách, em nhất định không tẩy chứ 3M này đi...hề hề
(hề hề, người thật, việc thât và em không buôn bán phim pheo gì nhá, chỉ vì nghèo nên tiết kiệm thui. Phần còn lại là phim phủng ra làm sao thì mời các bác......
Xin lỗi cụ cáp nhé, em định xin địa chỉ cụ Bin ợ

Cụ PM cho em cái địa chỉ bán Phim và cả địa chỉ mấy ông thợ dán phim nữa nhé. Em cũng thích chơi nhưng không thích tốn nhiều tiền như cụ đấy ợ (b)

isabinh

Xe điện
Hàng em dán lởm lắm, bác cứ tìm chỗ nào nhận dán giá ngon đi thì em chỉ chỗ mua cho

CapXV

Xe tải
Mua phim thì bác cứ ra hàng Hòm đấy còn gì, còn thợ thì bác ra Cao Bá Quát hay Lê Duẩn cũng đc ạ.

Nhưng nói chung là e ko dám chơi kiểu đấy. e xác định là vẫn phải tìm phim tốt, cửa hàng dán và thợ dán tử tế. Ko tốn nhiều đến mức như Vkool nhưng cũng ko nên rẻ quá.

E đã dán Eurocool ở 71 Lê Văn Lương, xe 7 chỗ hết 4,5T (phải bít mặc cả ạ)

tung1979

Đi bộ
http://www.clbmohinh.com/forum/ 256 và 334 Kim Liê
Website
www.clbmohinh.com
Ngày trước em dán 3M của Reddragon thấy okie lắm bị mỗi cái đắt thôi.
Sau này em dán Vkool cho xe 7 chỗ trên Hàng Muối (Chất lượng lởm ko ngửi nỗi. Nóng hơn lúc chưa dán)

longyt

Xe tải
Tôi chỉ dán 2 bên sườn, ko dán kính lái. Mọi việc OK. Tác dụng rõ nhất là ko ai dòm vào xe của mình. Muốn nàm gì thì nàm!!!

ZigZag

Xe tải
Mịa, lại nói đến dám phim chống nóng
Em kể các bác nghe nhá.
Cách đây 1 tháng em ra hàng Hòm mua 2m phim hiệu gì khó nhớ lắm,mầu xanh nhạt, giá ổ là 100K/m dài khổ 1,6m. mua 3m phim chống nóng 3M (3Musa in chìm mờ trên phim hẳn hoi nhá), laọi xin nhất cho kính lái, gia srổ là 200K/m dài khổ 1,6m, em 1.5m, bác Fiat_tẻmpa 1.5m định dán kính lái và kính hậu cho 1 xe fiat và 1 xe Lancer_gala. Bà chủ bán phim cũng nói nhiều về phim đang dán trên thị trường nhưng em éo tin. Hai anh em hị hụi dán phim mầu xanh cho 4 cánh của xe em mất 1 buôiỉ sáng. Định dán kính lái nhưng không đủ trình độ nên thôi. Kết quả là ngon phết*-)
Hôm này, sau một hồi tìm hiểu thì cảm thấy không đủ khả năng dán được kính lái, phim thì mua rồi, vứt vạ vứt vật mãi nên quyết định đi thuê thợ dán phim 3M 70% xuyên sáng kia vào kính cánh cửa vì phim kia tối quá, buổi tối nhìn qua kính vào gương thấy nhập nhoạng và rất nguy hiểm. Thế là em quyết định lột bỏ để thay laọi 3Musa vào kính cánh cửa
Chiều nay Em đi thuê thợ dán cho 4 cánh cửa hết 150K tiền công,
Thằng chủ và bọn thợ:Sao anh xịn thế, phim xin này để dán cho kính lái, kính cửa dùng phim này nó phí đi,
Iem:bạn tao đi TQ mang về, tao xin nó 1,5m để dán, tao *** tin bon TQ này nên chỉ để dán kính cửa thôi, dán kính lái đâm mịa vào gốc cây
Thằng chủ: Phim anh phim xin đấy, bây giừo toàn phiim TQ thôi mà
Iem:Thế bọn nó dán toàn 2T một cái kính lái thì là phim xin đấy chứ
Thằng chủ: Cưòi... vẫn laọi này mà anh
Iem: Không , phim chúng nó là phim xin đấy
Thằng chủ:Cừoi tủm tỉm. Xe anh bèo mà chơi hơi xin đấy
Iem: Thế phim này là phim xịn đấy à, để tao xin thêm để dán kính lái, thế công dán hết bao xiền, kính này quan trọng đấy, chất lượng kỹ thuật thế nào, có bọt khí, sạn xiếc gì không, chứ mày cho thằng thợ phụ dán kính cửa xe tao xấu bỏ mẹ, kính cánh thì thôi tao bỏ qua.
Thằng chủ: Thôi anh thông cảm, bon em dán lấy công thì em để thằng phụ nó làm, anh dán phim của em thì em còn ăn lãi ở phim nữa chứ. hôm nào anh có phim thì mang ra để em dán, dán kính lái khó lắm, riêng vào phom đẹp đã khó rồi, em lấy anh 800K, đảm bảo kỹ thuật, không bọt, không loá, hỏng đền
Iem: Ừ để hôm nào tao xin 2m nữa rồi dán
Cảm nhận sau khi dán:
- kỹ thuật; éo hơn em là mấy
- Chất lượng:Trong veo sáng như kính lái luôn, nhìn tổng quan trong vắt,công nhận đẹp, nhìn như khôg dán gì. Không biết có chống được nóng không thì chắc vài hôm nữa em đi nghỉ mát mới biêt.
Thi thoảng bắt gặp chứ 3Musa đập vào mắt thấy cũng sang ghê, oách xà lách, em nhất định không tẩy chứ 3M này đi...hề hề
(hề hề, người thật, việc thât và em không buôn bán phim pheo gì nhá, chỉ vì nghèo nên tiết kiệm thui. Phần còn lại là phim phủng ra làm sao thì mời các bác......
Em chào các bác ạ,

Theo kinh nghiệm của em thì phim 3M USA không phải đồ xịn bác ạ.

Cách đây 1.5 tháng em mới mua xe mới và ra Hàng Muối bị thuốc nên đồng ý cho họ dán phim 3M USA (giống như của bác mua) cho cả xe với giá là hơn 4.3Tr.

Em để ý thấy lúc đi dưới nắng vẫn rát tay lắm. Vì thế em có qua đại lý của 3M để kiểm tra thì họ nói đó không phải là phim chính hãng vì phim chính hãng chỉ ghi là 3M, và in chìm ở lớp giữa của phim nên không thể tẩy được. Còn phim của em ghi 3M USA thì họ lấy móng tay cọ cọ là đi tiêu.

Khi xe em để dưới trời nắng thì nóng kinh khủng, và những lúc nóng như thế mà lấy móng tay cọ cọ nhẹ cái chữ 3M USA thì nó bị mất rất dễ bác ạ.

Để khẳng định chắc chắn, em mang xe ra chỗ V-Kool ở 6b Láng Hạ để nhờ kiểm tra chất lượng bằng máy thì thấy các thông số của phim 3M USA này rất là kém. Cụ thể là sau khi dán vào kính của em thì chỉ cản được 50%-60% tia UV và chống nóng thì rất thấp. Em nghe nói kính của em tự nó đã cản được cỡ gần như thế rồi.

Vì vậy em có thể tạm kết luận phim 3M USA kia đích thị là phim rởm. Em kêu với cửa hàng đã dán phim cho em. Ông chủ phân trần là đã bị bọn cung cấp phim lừa và bồi thường cho em 3Tr (cũng giữ uy tín phết!).

Em là em thấy phim V-Kool có các chỉ số kỹ thuật rất là tốt. Nhưng mà em không đủ tiền chơi phim này (hơn 8Tr cho xe 5 chỗ dòng subcompact). Vả lại, nghe đâu là V-Kool lại cản sóng GPS khá là nhiều nên không dám cố.

Đúng như bác gì nói, phim 3M USA rất là trong và đẹp. Nhưng chất lượng thì gần như không có tác dụng chống nóng, chống tia tử ngoại... gì cả.

Vậy em xin phổ biến kinh nghiệm của em cho các bác được biết để mà kiểm tra phim 3M xịn hay không xịn.

Em sẽ viết 1 bài ngắn nói về chút xíu kinh nghiệm chọn phim mà em thu thập được trong quá trình chọn phim thay thế cái phim 3M USA kia sau.

Em tạm biệt các bác ạ.

ZigZag

Xe tải
Em xin được tóm lược vài nhận xét mang tính cá nhân của em trong thời gian tìm hiểu phim dán kính:

1) V-Kool
Ưu điểm:

• Có các thông số kỹ thuật như cách nhiệt, chắn tia UV,... rất tốt.
  • Dịch vụ rất tốt.
  • Phim khá dày, keo dán tốt nên dán vào kính sẽ rất phẳng và ít làm biến dạng hình ảnh.
Nhược điểm:

• Nghe nói là cản sóng GPS.
  • Giá hơi cao, khoảng 8+ triệu cho xe 5 chỗ (dùng VK-70 và VK-50)

2) 3M:
Ưu điểm:

• 3M là hãng có tên tuổi và uy tín
  • Dịch vụ tốt.
Nhược điểm:

• Phim xịn có chữ 3M in chìm trong phim nên không thể xóa được, nhìn vướng mắt khó chịu.
  • Tại đại lý 3M ở 9 Huỳnh Thúc Kháng không có nhiều lựa chọn phim: chỉ có 1 loại phim dán kính lái tên/mã là 6868 mà không thể tìm thấy giới thiệu phim này ở các website của 3M và nói chung Google cũng không ra. Phim dán kính hông thì là 35R, là loại phim được thiết kế để cho dán kính nhà ở chứ không phải là phim dán kính ô tô (theo www.3m.com). Các loại phim cao cấp nano của 3M chuyên dùng để dán ô tô như Crystalline và PR không thấy có mặt ở đại lý chính thức của 3M ở VN.
  • Giá hơi cao, khoảng 8+ triệu cho xe 5 chỗ
  • Các phim 3M trôi nổi trên thị trường nếu không phải là phim giả thì lại là phim dán nhà ở chứ ko phải cho ô tô (tra cứu tại www.3m.com sẽ rõ).
3) Huper Optik:
Ưu điểm:

Nhược điểm:

• Hãng chưa có uy tín bằng các hãng trên.
  • Phim khá mỏng, vì vậy với trình độ của Con Rồng Đỏ, phim dán không phẳng lắm và làm biến dạng hình ảnh, ví dụ là khi nhìn ở dưới trời nắng hoặc nhìn các số đếm của chỗ đèn xanh/đỏ.
  • Trình độ dán phim của Con Rồng Đỏ (hãng duy nhất cung cấp HO ở VN) chưa cao lắm.
Trên đây chỉ là ý kiến cá nhân của em, không nhất thiết phải đúng với người khác.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Em dán 3M ở chỗ lão Khôi phệ rồi. Nói chung là ổn, có điều em éo dám dán kính lái vì mắt em vừa cận lại vừa loạn. Mấy lần đi xe của thằng bạn, dán V-kool hẳn hoi nhá, đi đêm vãi linh hồn. Đèn xe ngược chiều qua kính lái, qua phim, qua thêm cặp kính của em nữa, tán xạ mấy lần. Nhòe nhẹt kinh khủng. Lão phệ bẩu em là cứ dán đi, lóa tôi đền nhưng em thôi, dán 2 bên & kính hậu đi đã cảm thấy sướng lắm rồi. Mỗi tội ban đem mà lui xe em tuyền phải hạ kính bên lái & bên phụ xuống cho đỡ tối. Em dán kín kính luôn, khoét lỗ trông ghê bủ mịa.

vwscno1

Xe máy
Mấy tuần trước em cũng dán 3M chỗ bác Khôi, dán kín xe chẳng chừa chỗ nào, kính cửa dán phản quang đẹp ra phết, kinh lái trónguooyt không thấy lóa, không thấy chói. EM được cái mắt tinh, khi lùi cũng chẳng có vấn đề gì. Chống năng cực kỳ hiệu quả. không biết nguồn gốc xuất xứ ra sao, giá cả thế nào em nghĩ bác khôi là chân tình nhất, không thể dán đồ đểu vào xe anh em được.
:6:

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Em dán 3M ở chỗ lão Khôi phệ rồi. Nói chung là ổn, có điều em éo dám dán kính lái vì mắt em vừa cận lại vừa loạn. Mấy lần đi xe của thằng bạn, dán V-kool hẳn hoi nhá, đi đêm vãi linh hồn. Đèn xe ngược chiều qua kính lái, qua phim, qua thêm cặp kính của em nữa, tán xạ mấy lần. Nhòe nhẹt kinh khủng. Lão phệ bẩu em là cứ dán đi, lóa tôi đền nhưng em thôi, dán 2 bên & kính hậu đi đã cảm thấy sướng lắm rồi. Mỗi tội ban đem mà lui xe em tuyền phải hạ kính bên lái & bên phụ xuống cho đỡ tối. Em dán kín kính luôn, khoét lỗ trông ghê bủ mịa.
Cứ dán đi,dán xong đi thử thấy ngon thì trả tiền,ko ngon thì ko phải trả chơi không :5:
@Zigzag :3M bên em được xếp vào loại trôi nổi trên thị trường đây,bác ra chỗ em check thử mã film em dùng xem là loại dán nhà hay xe nhé
Giá hơi cao, khoảng 8+ triệu cho xe 5 chỗ
Các phim 3M trôi nổi trên thị trường nếu không phải là phim giả thì lại là phim dán nhà ở chứ ko phải cho ô tô (tra cứu tại www.3m.com sẽ rõ).

NDTang

Đi bộ
Tôi cũng vậy! hoàn toàn thất vọng về film FSK, lên cửa hàng dán film, bác chủ củă hàng thuyết minh nào là FSK rất hay, rất tốt ( lúc đầu tôi định dán Vcool ) thế là quyết định dán FSK, dán xong trong lòng khấp khởi mừng vội vàng lái xe về, sáng hôm sau lấy xe ra đi, được khaỏng 2km cảm thấy chóng mặt, kính lái thì cứ mờ mờ như kiểu quên gạt nước ấy, xe đi ngược chiều mà chiếu đèn vào là giống như mình đang nhìn vào mặt trời ý, nhoè hết cả mắt, đi 1 đoạn lại phanh lại nhỏ mắt và dụi mắt. Lên cửa hàng ( tôi dán chỗ cửa hàng Nguyễn Khánh Toàn ) bảo mờ không đi được, bác chủ cửa hàng mời chuyên gia đến ( film FSK mà chuyên gia người tàu, tôi để ý toàn nói tiếng Tung của ) bóc phim cũ dán film mới, làm cũng chuyên nghiệp lắm, lấy nước rửa kính pha với nước lavi để rửa kính ( nói thật với các bác chuyên gia gì không biết nó làm cực kì ẩu luôn, người thì bẩn mà cứ trèo hết ghế phụ sang ghế lái, nước xịt kính thì chảy tùm lum, chảy vào cả loa, tôi xem nó làm mà xót xe quá liền kêu, thằng chuyên gia nó chốt mẹ nó cửa lại, thi công tiếp )sau 1 hồi xong, vừa đúng lúc trời tối, vào ngồi phát xem lại thấy thất vọng,bảo về đi thử xong có gì hôm sau lên, sáng hôm sau tôi phi thẳng xe lên, nói câu ngắn gọn là làm ơn tháo cho e cái film FSK ra để còn nhìn thấy người đi đường mà tránh. 1000 làn tôi khuyên ai mới mua xe, xe chưa dán film chóng thì nên tham khảo trên diễn đàn OF và những ai đã dán rồi để rút kinh nghiệm, và đừng bao giờ dán film FSK vì có thể phải rước bực mình vào thân. Tôi cay mũi vụ dán film FSK này lắm, đến giờ vẫn đang sợ không dám mang xe đi dán film nữa sợ lại gặp 1 cửa hàng khác như FSK, xe của tôi cam07 chứ có phải bèo đâu.

chuntran

Xe đạp
Chán quá, e lại vừa mới dán FSK toàn bộ xe hom CN vừa rồi. Về hiệu quả chống nóng thì chưa rõ lắm nhưng đúng là kính lái nhìn hơi tối khi đi ban đêm.

chuntran

Xe đạp
Chết e rùi, mắt e cũng vừa cận vừa loạn, mà lại vừa dán FSK. Kiểu này có khi phải bóc kính lái ra mất.

Viking

Xe điện
Em dán V-Kool xong vợ bảo ngồi trong xe nhìn ra trời nắng....sướng quá, khác hẳn lúc chưa dán. Thế thì mất 420USD chứ 4200USD mà vợ bảo thế thì cũng đáng để dán , các bác nhể?! :)) :)) :))
Sao bác không làm cho gấu cái kính mát :)):)):)):)):)):))

autodreaming

Xe hơi
Các bác cho em hỏi, phim dán của eurocool có dùng được ko? em vừa ra Lê Văn Luong dc báo giá 6-6,5tr nếu dán toàn bộ xe 4 chô, còn 1 option kính lai 2t, phần còn lại dán 3M la 1tr , tổng công 3tr có ổn ko các bác.
Thanks,

haah

[Tịch thu bằng lái]
Sau khi đọc hết các loại ý kiến ....đến giờ em vẫn chưa biết có nên dán hay là thôi

Schumacher

Xe buýt
Vkool !!!
Sau một hồi nghiên cứu thì tôi thấy là ai cũng phải công nhận Vkool là No1, vấn đề là giá cả thôi. Tất cả các lựa chọn tóm lại là các loại phim rẻ hơn thì chất lượng có bằng Vkool không mà thôi. Cuổi cùng quyết định dán Vkool. Thiệt hại 498$ :'(:'(:'(