[Funland] Lời thoại trong phim Việt ngày nay!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Không biết ccxm thấy thế nào,chứ em thấy lời thoại mấy phim truyền hình Việt bây giờ nghe chướng tạ không chịu nổi.Câu từ thì hời hợt sáo rỗng,kiểu tưng tửng bố(bất cần)đời,cộc lốc,khiêu khích như:Thì sao nào!,chỉ có thế thôi,làm gì nhau....Ngữ điệu diễn viên chua chanh tót vời.
Hay mình già thật dồi?
Em phải hơn 20 năm méo thèm xem phim Châu á nói chung và phim Việt nói riêng.

Hien do

Xe tăng
Không biết ccxm thấy thế nào,chứ em thấy lời thoại mấy phim truyền hình Việt bây giờ nghe chướng tạ không chịu nổi.Câu từ thì hời hợt sáo rỗng,kiểu tưng tửng bố(bất cần)đời,cộc lốc,khiêu khích như:Thì sao nào!,chỉ có thế thôi,làm gì nhau....Ngữ điệu diễn viên chua chanh tót vời.
Hay mình già thật dồi?
Nó như kịch cụ ạ, ko thực tế đài từ thô thiển

coquay

Xe container
Rất lạ là sao buồn phải đi Bar Cụ nhỉ. Em thấy Bar như thế phải vui chứ. Em đi đúng 1 lần cùng cậu em trai rồi cạch .
Trẻ từ 18 20 hay kể cả 3x thì đấy nơi hay ho nhất, chỗ vui nhất để vui chơi mà mợ
Vui cũng lên 3 buồn cũng lên 3 đấy là 1 phần ko thể thiếu của giới trẻ đấy a
Hồi còn trẻ ranh thì đi 3 với pub e cũng hay mò tới hôm khoẻ thì ngồi 3 4 h đc hôm ít cũng phải 1h trên đấy

Khánh Ngọc

Xe container
Trẻ từ 18 20 hay kể cả 3x thì đấy nơi hay ho nhất, chỗ vui nhất để vui chơi mà mợ
Vui cũng lên 3 buồn cũng lên 3 đấy là 1 phần ko thể thiếu của giới trẻ đấy a
Hồi còn trẻ ranh thì đi 3 với pub e cũng hay mò tới hôm khoẻ thì ngồi 3 4 h đc hôm ít cũng phải 1h trên đấy
Sợ thật ạ . Em thấy nhạc bật ầm ĩ, muốn nói chuyện gào vào tai nhau rõ khổ. Rượu thì em ko biết uống. Nên thấy bar vô nghĩa.

comiki

Xe lăn
Chị thì thấy đợt này Phim Việt khá lên đấy. Mặc dù một vài tình huống ko có tính giáo dục giới trẻ.
Phim Việt em thấy các nhân vật cứ bị dập khuôn, thoáng xem biết ngay bác này cán bộ nhà nước, bà kia mới ở quê ra, em gái vừa bị phụ tình, anh giai cưới phải cô vợ ghê gớm nanh nọc,... Nội dung cũng nghèo nàn, diễn viên quanh đi quanh lại nhẵn mặt. Cơ mà lâu rồi em ko xem nhưng thấy mọi người bàn luận khá rôm rả, thế cũng là có tiến bộ rồi.

• Vodka
Reactions: XPQ

Khánh Ngọc

Xe container
Phim Việt em thấy các nhân vật cứ bị dập khuôn, thoáng xem biết ngay bác này cán bộ nhà nước, bà kia mới ở quê ra, em gái vừa bị phụ tình, anh giai cưới phải cô vợ ghê gớm nanh nọc,... Nội dung cũng nghèo nàn, diễn viên quanh đi quanh lại nhẵn mặt. Cơ mà lâu rồi em ko xem nhưng thấy mọi người bàn luận khá rôm rả, thế cũng là có tiến bộ rồi.
Cũng nên xem để biết bọn trẻ nó đang bị bơm vào đầu của nợ gì mợ Ki ạ.

mazda929

Xe tăng
Phim truyền hình giải trí thì nó phải đời nó phải gần gũi với cuộc sống nhất của chúng ta, nhưng phim điện ảnh sẽ khác câu từ phải chuẩn từ cách phát âm cho đến nội dung k thừa k thiếu như cụ nói vậy

Hà Chang

Xe hơi
Đợt rồi vừa xem phim Vn xong chuyển qua xem Trái Cấm (phim tây)
Phim bọn nó làm khác bọt hẳn
1 trời 1 vực luôn mà cụ, phim Việt mình chưa so sánh được điện ảnh nước ngoài đâu ạ :))

coquay

Xe container
Sợ thật ạ . Em thấy nhạc bật ầm ĩ, muốn nói chuyện gào vào tai nhau rõ khổ. Rượu thì em ko biết uống. Nên thấy bar vô nghĩa.
À để vào đc bar thì cần có men từ trc, chứ tỉnh queo vào thì đúng cực hình rồi vì khi tỉnh sẽ cảm nhận rõ mùi thuốc lá nồng nàn đặc quánh trong đấy chưa kể đôi tai bị tra tấn bởi âm tiếng nhạc vina house chát chúa.
muốn nghe nhạc thư giãn ko quá ần ĩ thì đi lên pub thôi, còn nhẹ nhàng hẳn thì hãy lên mấy quán nhạc sống kiểu quán ấy lounge trên hàng bún

muamua

Xe buýt
E lâu lắm rồi k xem phim VN. Thỉnh thoảng bị tiếng phim đập vào tai thì thấy giọng nhiều diễn viên miền bắc giờ sao mà chán thế. Nghe cứ choe choé giật cục như đấm vào tai. Chắc do bây giờ hình như toàn phim thu tiếng trực tiếp chứ k phải lồng tiếng nữa. Nên nghe đài từ thực sự k mê nổi.

n12345

Xe hơi
Phim xx.x kịch bản nào cũng giống nhau, lời thoại (rên) giống nhau mà xem không chán. :)

Chỉnh sửa cuối:

khaphieu

Xe tải
Phim TH nghe lời thoại đã nhức cả đầu. Lại còn thêm quả giới thiệu phim và nhân vật của anh VTV mới vãi đái. Chả hiểu nước ngoài nó có mục đấy ko. Cho mấy diễn viên lên giới thiệu vai mình đóng, rồi mô tả nhân vật, làm như ko giới thiệu thì khán giả ko biết sao mình diễn thế. Thật là vô duyên.

antidau

Tháo bánh
Rất lạ là sao buồn phải đi Bar Cụ nhỉ. Em thấy Bar như thế phải vui chứ. Em đi đúng 1 lần cùng cậu em trai rồi cạch .
Sự thật cuộc sống nó thế mà mợ
Cháu 40 tuổi, cực kỳ ngoan ngoãn, chả bao giờ ra ghẹo sờ mông chị em phụ nữ như mấy anh trong phim,
thuộc dạng loser kinh tế nghèo, trên răng dưới có 2 hòn bi
nhưng bao giờ hết giãn cách, bar mở lại, có bạn rủ là cháu lên bar liền
Cuộc sống giãn cách ở nhà nhìn 4 bức tường thế này chán lắm rồi, trầm cảm kinh lên được

Đi bar một buổi mất 500 ngàn, tiền uống bia hơi trước khi đi bar mất thêm 300 ngàn nữa
nhưng nếu không có những buổi như thế này chắc cháu sẽ có ngày nhảy cầu tự tử vì cuộc sống quá chán

Chứ còn em Khả Ngân trong phim, richkid thế thì đi bar tuần bài buổi là chuyện bình thường

Chỉnh sửa cuối:

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Hay mình già thật dồi?
Em lại thấy trong kịch ngắn, hài kịch và phim hài dân gian có khi lời thoại nó còn đẹp và tự nhiên hơn là phim truyền hình hay phim chính kịch cụ ạ. Cụ nhận xét đúng :x . Em cũng từng có câu hỏi giống cụ nhưng không giải thích được lí do tại sao phim xịn mà lời thoại lại nghe có giọng và điệu dỏm hơn là phim dân gian :T

Em 13 năm rồi không xem phim VN. Nhà em, vợ cũng không xem, F1 thì em đầu độc cho xem film Mẽo từ 3 tuổi nên nó cũng không xem.