[Funland] Lời thoại trong phim Việt ngày nay!

LienPhuong

Xe điện
Cài netflix xem TH Mỹ bao hay luôn, em nghiền lắm mà không có thời gian xem.

cantona

Xe container
Em dạo này mê phim TBN vì vợ hay xem, đêm có phim Trái tim phụ nữ xem đc các cụ nhé, diễn viên thì đẹp đập chết đội Hàn vs Việt luôn. Phim 11th 5 ngày có em Khả Ngân các cụ chê cũng đúng. Kết phim 100% Thanh Sơn yêu Khả Ngân :))

darkks

[Tịch thu bằng lái]
giờ em luyện phim tiên hiệp trung quốc.

phamchinhxd

Xe hơi
Vẫn thích xem mấy phim làng quê kiểu ngày xưa :)

--Lamborghini--

Xe lăn
Em thấy đa phần chê nhưng sao vẫn xem để mà chê đc nhỉ :D
Thấy nh ng xem phết.
Và các diễn viên kiếm rất tốt nhờ các hợp đồng quảng cáo nhờ độ hót của bộ phim.
Còn em thì em không xem, nhiều khi còn chả biết diễn viên nào vs diễn viên nào dù mọi người bình luận sôi nổi lắm.

--Lamborghini--

Xe lăn

duongqua

Xe container
Nghe vẫn còn đỡ hơn thời 97-98-200x, mở mồm ra toàn thấy rao giảng đạo lý, phim cs thường ngày mà nói chuyện như kịch, mấy đứa trẻ ranh lớp tiểu học nói chuyện như mấy ông bà Giáo Sư Tiến Sỹ họp hội đồng đánh giá luận văn luận án. Nói chung là phim Việt chỉ nên để cho các cụ già mắt mờ tai lãng xem cho hết ngày thôi.
Hồi đó ko có cái Gặp nhau cuối tuần, cuối năm thì chắc chả ai biết dv VN có ai nữa.

VTV3 mới lên hình bộ phim có con bé gì đóng cái vai kênh kiệu chảnh chó ý, ko hiểu sao họ lại xây cái hình ảnh 1 con richkid vừa vụng, vừa vô lễ lại bất tài chảnh chó... Mỗi lần mụ gấu xem là em thấy dị ứng ko ngửi nổi nên phải ôm con lap tự kỉ
Em cũng ko thích nhân vật ấy ... thích giữ truỳen thống thuần việt gia đình mà bản thân lại chẳng ra gì , thậm chí ko biết nấu ăn , bổ hoa quả😀😀

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
Đang xem phim “Hương vị tình thân”, cái cô gì đóng vai Nam cá tính phết, lời thoại cũng hay chứ không có vẻ sáo rỗng lắm, không gây ức chế như phim Cây Táo nở hoa của miền Nam có Thái Hoà, Hồng Ánh đóng.
E thì ko xem phim mà chỉ xem video trên mạng thấy cô này diễn hơi gượng gạo, khuôn mặt hơi cứng ko biểu cảm lắm.
Ngày xưa các cụ diễn thấy đạt thật, khóc - cười - chửi - .... Nó thật lắp
Không biết có cụ nào thấy giống e ko?

Anhduc73

Xe buýt
Đầu tiên là kịch bản thì em dự là người viết kịch bản đa phần già, được đào tạo bài bản nhưng cũng là hạn chế vì họ không tự đổi mới được. Mô típ kịch bản thiếu sáng tạo, nhai lại mấy mô típ của phin Hàn cuốc. Cái này khó vì thời gian ngắn, viết khoán thì sáng vào bẹn.
Đạo diễn cũng kiểu làm khoán, không sáng tạo làm gì rách việc.
Xã hội mình đại thể cũng đương nhố nhăng giăng đèn, làm gì có cảm hứng cho nghệ thuột phát triển.

Diễn viên thì đào tạo trong nước bài bản cũ mèm, hơn nữa có mấy đứa được cái chân dung đẹp thì cố đẩy lên màn hình. Mấy diễn viên nam quen mặt bối cảnh nào tình huống nào cũng chỉ một biểu cảm duy nhất, lạnh như qứt ngâm. Diễn viên nữ thì lệ thuộc vào hóa trang, diễn xuất kiểu kịch nói.

Tóm lại, người làm nghề thì bảo khán giả cũng toàn cù đinh thiên pháo, làm hay chúng nó cũng có hiểu *&^ đâu mà cảm nhận.
Còn khán giả thì chửi bảy đời nền nghệ thuột Việt Nam vì không đáng xem mà phải xem vì chả có gì xem.

Dễ đến chục năm, em thà tắt TV đi ngủ nếu mấy kênh nước ngoài không có phin hay. Chứ TV nước mình chả có gì đáng xem đã đành, xem còn rối loạn tiêu hóa.
Cụ nói chí phải. Chả thế có thơ rằng:
" Thà ngồi mở cúc xem chim
Còn hơn vào rạp xem phim nước mình". Hi hi...

VT Entertainment

Xe buýt
Em cũng ko thích nhân vật ấy ... thích giữ truỳen thống thuần việt gia đình mà bản thân lại chẳng ra gì , thậm chí ko biết nấu ăn , bổ hoa quả😀😀
Em đoán kịch bản của phim đó sẽ là:
1. Nếu lấy cậu người yêu thì sau trăng mật sẽ vỡ mật và tan.
2. Ko lấy đc cậu đó.
Cả 2 TH trên đều dẫn đến kết cục bi thảm, rồi sau đó lại ăn năn hối hận, làm lại cuộc đời, lấy ông nghèo nghèo hay va chạm kia chẳng hạn.
Nói chung dù kịch bản có như nào đi nữa thì nó vẫn có quá nhiều thứ vô lý, hời hợt nhảm nhí, ko có gì đáng xem.

công nông tàu

Xe container
Ko xem thì thôi, đếch cần, lằng nhà lằng nhằng...:D
Xem cái phim có cái thằng lằng nhằng ấy em thấy chối thế. Mọi tình huống đều lên gân để khắc họa tính cách nhân vật. Ngoài đời mà có thằng ấy thật thì nó bị đánh cho vều mõm rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Không biết ccxm thấy thế nào,chứ em thấy lời thoại mấy phim truyền hình Việt bây giờ nghe chướng tạ không chịu nổi.Câu từ thì hời hợt sáo rỗng,kiểu tưng tửng bố(bất cần)đời,cộc lốc,khiêu khích như:Thì sao nào!,chỉ có thế thôi,làm gì nhau....Ngữ điệu diễn viên chua chanh tót vời.
Hay mình già thật dồi?
Ơ hơ, cụ còn xem phim Việt à? Lời thoại sáo rỗng, diễn viên đơ như kịch. Xem chỉ muốn đấm vào màn hình TV.

công nông tàu

Xe container
Các cụ ở đây có ai làm ĐTH , có kiến nghị làm sao cho nó gỡ cái Góc phố muôn màu trước giờ phim được không. Chả hiểu nó là cái thể loại gì nữa, hài thì chọc tay vào nách cũng không cười được, dạy đời cũng chả phải, phim thì cũng không có nội dung, diễn viên thì ăn nói vớ vẩn, mấy đứa con gái nói năng chỏng lỏn. Con em mà nói năng kiểu ấy em vả cho không còn cái răng.

caisua

Xe lăn
Xem thụ động cụ ạ! :))
Đến giờ đó là đk tivi nằm trong tay gấu, các cụ nhà mình dịch dã không đi đâu được, mắt thì cắm vào đt nhưng tai vẫn phải nghe thứ uế tạp đó. :D
Hôm nào em cũng phải đợi hết 3 phim nhố nhăng để được vồ đk chuyển sang netflix. Xin vã bọt mép ko được mua con TV khác, cảm giác tủi nhục giận hờn tăng theo ngày tháng

Chuotluoi

Xe tải
Phim truyền hình xem như mứt, không hiểu chúng nó định đầu độc bọn trẻ hay sao ấy? Toàn là bồ bịch đánh ghen, rồi là mấy anh nhà giàu thì các chị, các mẹ tranh nhau bày mọi thủ đoạn để chui vào nhà người ta nhằm mưu lợi. Các em gái thì cứ buồn là thể nào cũng vào bar, đi uống rượu say khướt ra.... Hố hố các cụ có thấy nó rập khuôn, phi thực tế không? Em không thấy có một chút gì hay ho tươi sáng ở những bộ phim truyền hình đang chiếu ở VTV. Rặt một bọn chiều theo thẩm mĩ thấp kém của người xem để kiếm lợi.
Những nội dung cụ nói, e thấy nó quá là thực tế. Bây giờ có thằng nào nhà giàu, 1 lũ gái chẳng bâu tít vào? Thằng cháu e cách đây 3 năm từng là hot boy Việt Đức, gái chủ động nhắn tin ngỏ lời và gửi ảnh playboy nhiều như trẩy hội.
Bây giờ có em gái nào gặp thằng nào vừa giàu, vừa giỏi, vừa đẹp thích mình mà mặt vẫn tỉnh bơ, méo thích thú gì thì mới phi thực tế cụ nhé!
Còn chuyện bọn trẻ giờ vui buồn đều kéo lên bar, tuy nó không phải là phổ biến toàn xã hội, nhưng ở các đô thị thì là chuyện bình thường như cân đường hộp sữa.
Phim có nhiều tình tiết phi lý không tránh khỏi, đến cả những bộ phim kinh điển của thế giới cũng đầy sạn. Quan trọng là có sự đầu tư, trau chuốt cho phim, có nội dung xuyên suốt, diễn viên thực lực và thông điệp truyền tải không phản cảm, vẫn có tính giáo dục là ok. Kiểu dòng phim truyền hình quốc dân chiếu giờ vàng thì ở Mỹ hay Trung, Hàn cũng chỉ cần như vậy.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy đa phần chê nhưng sao vẫn xem để mà chê đc nhỉ :D
Có cả ngành phê bình văn học, phê bình nghệ thuật cụ nhé, chả nhẽ không đọc, không xem vẫn phê bình được? Hay đã là tác phẩm thì không ai có quyền chê?

STElectrics

Xe lăn
Các cụ sành phim cho em hỏi giờ mà cho phép phát triển phim hành động, ít thoại như bọn Nhật thì mình có cửa cạnh tranh với chúng nó không