[Thảo luận] Lỗi vượt đèn vàng

Bopbi_hsgs

Xe container
Áp dụng thế mới sai Luật GTĐB
Sai luật hay ko, cụ thích nói "sai luật" thì có nghĩa là sai luật ah?

Khiếu nại bao gồm cả nội dung giải trình, chứng minh và tố cáo rồi cụ ạ, chưa đến mức bị kiện thôi
Đương nhiên là trong nội dung của đơn khiếu nại sẽ bao gồm cả nội dung giải trình. Nhưng ở đây, đang nói về "thủ tục" và những trường hợp nào thì đc giải trình theo Luật xử lý VPHC. Không phải trường hợp nào muốn giải trình cũng đc giải trình đâu.

Bị xâm hại quyền và lợi ích hợp pháp là đủ cơ sở khiếu nại được rồi
Muốn khiếu nại thì phải theo Luật khiếu nại, ko thể khiếu nại người lập biên bản VPHC đc. Chỉ một số trường hợp, có thể gửi đơn giải trình bằng VB hoặc đơn đề nghị giải trình trực tiếp đc thôi.

Nhân tiện cho các cụ biết nhà em tra cứu hết rồi, đèn đỏ cũng quy định phải dừng lại trước vạch dừng như đèn vàng. Tuy rời rạc, sự khác nhau là ở phần đuôi sau đó, tức là đèn đỏ: phải lại dừng trước vạch dừng + “cấm đi”, còn đèn vàng: phải dừng lại trước vạch dừng + đã đi quá vạch dừng thì được đi tiếp

Không có văn bản nào quy định “cấm đi” với đèn vàng, đây là sự thống nhất cao của các văn bản quy phạm pháp luật, hoàn toàn đúng với trường hợp đèn vàng được vượt qua vạch dừng quy định tại điểm 9.3.2 điều 9 QC41, điểm c khoản 3 điều 10 Luật GTĐB

Chắc có cụ sẽ hỏi tại sao quy định tại điểm 9.2.4 điều 9 QC41 đèn tín hiệu có hình chữ thập màu đỏ báo hiệu xe phải dừng lại. Trong trường hợp xe đã ở trong nút giao thì lại được đi? Mâu thuẫn với từ “cấm đi”?

Trường hợp này là quy định dành cho đối tượng của đèn vàng hoặc đèn xanh đã vượt qua vạch dừng vào nút giao rồi thì đèn đỏ mới bật sáng, vì vậy được phép đi tiếp theo quy định tại điểm 9.3.2 điều 9 QC41, điểm c khoản 3 điều 10 Luật GTĐB. Đối tượng của đèn đỏ vẫn bị “cấm đi” trong mọi trường hợp.

Tại sao đèn đỏ hình chữ thập lại quy định cho cả đối tượng của đèn khác? Cụ nào muốn hiểu sâu hơn về đèn đỏ hình chữ thập thì mời các cụ sang đọc thêm “Xin hiểu đúng về đèn vàng” của cụ sgb345
Cụ lại "lý thuyết suông" r, "lý thuyết" của cụ thì cũng chỉ cụ và một số người cho là đúng thôi. Rất tiếc, cơ quan hành pháp lại ko cho như vậy là đúng.

Cụ nói là cụ sẽ CM với xxx về việc xxx dừng xe vượt đèn vàng là sai, cụ sẽ quay clip về buổi làm việc của cụ và xxx rồi đưa lên OF để mọi người tham khảo, vậy khi nào thì cụ có thể đưa lên đc? Trước khi cụ CM đc với cq hành pháp về việc xử lý lx vượt đèn vàng là sai thì đề nghị cụ đừng "quăng" một đống "lý thuyết suông" lên nữa ;))

Hay là cụ và nhóm của cụ tuyên bố:

Mọi người, những ai bị xử phạt vì lỗi vượt đèn vàng thì đưa hết phiếu nộp tiền và những giấy tờ liên quan cho tôi/chúng tôi r ủy quyền cho tôi/chúng tôi. Tôi/chúng tôi sẽ khiếu nại/kiện đến cùng. Tôi/chúng tôi xin thanh toán 50% tiền các cụ đã nộp theo giấy nộp phạt. Về sau, nếu tôi/chúng tôi thắng kiện mà đòi lại đc tiền thì tôi/chúng tôi đc hưởng toàn bộ số tiền trên.

Chỉnh sửa cuối:

drbinh

Xe hơi
E làm chuột bạch cho các cụ rồi mà,các cụ bình tĩnh chờ đợi kết quả đê,e chỉ sợ họ lai giả lại bằng lái xe cho e thì e chẳng biết ăn nói thế nào với các cụ...8-}

drbinh

Xe hơi
em bị ở Ngã tư xã đàn,tức lên tận Trần Hưng đạo xem video, xe mình đi qua vạch khi đèn vàng đã được 1s. Như vậy là phạt 700k. Chỉ là nếu họ có video chứng minh đc cụ cán vạch đèn đã vàng 1s, chứ k phải cán vạch lúc đèn xanh chuyển vàng. Nếu k có video thì cụ cứ cãi, nếu có video thì check theo như quy định các cụ đã post ở đây.
Họ cố tình bẫy nên cử 1 ông xe ôm cầm máy quay phim nên e chẳng cần video họ đã tự quay rồi, xem lại thì bánh trước xe của e wua vạch dừng thì đèn vang chuyển sang đỏ rồi...:D

Bopbi_hsgs

Xe container
E làm chuột bạch cho các cụ rồi mà,các cụ bình tĩnh chờ đợi kết quả đê,e chỉ sợ họ lai giả lại bằng lái xe cho e thì e chẳng biết ăn nói thế nào với các cụ...8-}
Họ cố tình bẫy nên cử 1 ông xe ôm cầm máy quay phim nên e chẳng cần video họ đã tự quay rồi, xem lại thì bánh trước xe của e wua vạch dừng thì đèn vang chuyển sang đỏ rồi...:D
E mong cụ lấy lại đc GPLX và ko mất tiền nộp phạt. Nhưng việc ko mất tiền nộp phạt ko nói lên đc việc là có đc vượt đèn vàng hay ko? Nó còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác nữa, VD như là các kỹ năng khác trong việc "đấu tranh" của cụ.

Liên quan đến các vấn đề thiết bị, nghiệp vụ thì cụ nên yêu cầu kiểm tra clip, hình ảnh vi phạm của cụ. Ktra thiết bị, nghiệp vụ có đúng quy định hay ko? có tem kiểm định hay tem kiểm định còn giá trị hay ko? ...vv... Nói chung là tùy cơ ứng biến...

Nếu máy quay của xxx ko đúng quy định thì khả năng của cụ ko mất tiền là rất cao. Chúc cụ thành công.

Chỉnh sửa cuối:

drbinh

Xe hơi
E mong cụ lấy lại đc GPLX và ko mất tiền nộp phạt. Nhưng việc ko mất tiền nộp phạt ko nói lên đc việc là có đc vượt đèn vàng hay ko? Nó còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác nữa, VD như là các kỹ năng khác trong việc "đấu tranh" của cụ.

Liên quan đến các vấn đề thiết bị, nghiệp vụ thì cụ nên yêu cầu kiểm tra clip, hình ảnh vi phạm của cụ. Ktra thiết bị, nghiệp vụ có đúng quy định hay ko? có tem kiểm định hay tem kiểm định còn giá trị hay ko? ...vv... Nói chung là tùy cơ ứng biến...
Tiền nộp phạt và công sức e đi không đáng là bao vì nếu e sợ nộp phạt thi e đã 50/50 rồi cho khỏi đi lai mất công, nhưng e muốn họ phải thay đổi cách nhìn nhận,nếu họ k phạt được e thì cũng là tiền đề để những người sau k bj mắc bẫy như vậy nưa.thuc tinh dù e rát bận nhưng e sẵn sàng chiến đấu đến cùng là ra tòa cho dù là e sẽ thua nhưng bên xxx họ cũng phải nhjn nhận để thay đổi luật cho phù hợp,người tham gia giao thông sẽ cảm thấy yên tâm hơn khi luu thông trên đường.

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Sai luật hay ko, cụ thích nói "sai luật" thì có nghĩa là sai luật ah?
Nghị định về xử phạt phải căn cứ vào Luật GTĐB vì là văn bản dưới Luật, lỗi là phải căn cứ vào Luật và trích dẫn từ Luật. “Vượt đèn vàng” là cái lỗi nào trong Luật vậy cụ?

Đương nhiên là trong nội dung của đơn khiếu nại sẽ bao gồm cả nội dung giải trình. Nhưng ở đây, đang nói về "thủ tục" và những trường hợp nào thì đc giải trình theo Luật xử lý VPHC. Không phải trường hợp nào muốn giải trình cũng đc giải trình đâu.

Muốn khiếu nại thì phải theo Luật khiếu nại, ko thể khiếu nại người lập biên bản VPHC đc. Chỉ một số trường hợp, có thể gửi đơn giải trình bằng VB hoặc đơn đề nghị giải trình trực tiếp đc thôi.
Đồng ý với cụ về mức xử thấp thế này (dưới 15 triệu) phải đợi có quyết định xử phạt mới được khiếu nại. Còn từ 15 triệu trở lên, hoặc bị tước giấy phép là được “giải trình” ngay, bản chất là “khiếu nại” hành vi hành chính chỉ thay mỗi đầu đề còn nội dung không khác gì nhau cả, người soạn luật khá lươn lẹo

Cụ lại "lý thuyết suông" r, "lý thuyết" của cụ thì cũng chỉ cụ và một số người cho là đúng thôi. Rất tiếc, cơ quan hành pháp lại ko cho như vậy là đúng.
Cụ nói là cụ sẽ CM với xxx về việc xxx dừng xe vượt đèn vàng là sai, cụ sẽ quay clip về buổi làm việc của cụ và xxx rồi đưa lên OF để mọi người tham khảo, vậy khi nào thì cụ có thể đưa lên đc? Trước khi cụ CM đc với cq hành pháp về việc xử lý lx vượt đèn vàng là sai thì đề nghị cụ đừng "quăng" một đống "lý thuyết suông" lên nữa ;))
Hay là cụ và nhóm của cụ tuyên bố:
Mọi người, những ai bị xử phạt vì lỗi vượt đèn vàng thì đưa hết phiếu nộp tiền và những giấy tờ liên quan cho tôi/chúng tôi r ủy quyền cho tôi/chúng tôi. Tôi/chúng tôi sẽ khiếu nại/kiện đến cùng. Tôi/chúng tôi xin thanh toán 50% tiền các cụ đã nộp theo giấy nộp phạt. Về sau, nếu tôi/chúng tôi thắng kiện mà đòi lại đc tiền thì tôi/chúng tôi đc hưởng toàn bộ số tiền trên.
Cụ vẫn cho rằng Luật là lý thuyết suông? Em đã đăng ít nhất 2 video tự quay lên đây rồi, không phải lý thuyết suông đâu cụ, câu nói đó nên dành cho cụ. Để thực hiện 1 tác phẩm hay như thế phải chờ dịp, cụ chỉ là người hưởng thụ thì cũng nên chịu khó chờ

Bopbi_hsgs

Xe container
Nghị định về xử phạt phải căn cứ vào Luật GTĐB vì là văn bản dưới Luật, lỗi là phải căn cứ vào Luật và trích dẫn từ Luật. “Vượt đèn vàng” là cái lỗi nào trong Luật vậy cụ?
"Vượt đèn vàng" là mọi người gọi tắt cho việc ko tuân thủ đèn tín hiệu vàng. Ý là khi đèn vàng (tín hiệu vàng), quy định là phải dừng trước vạch dừng mà lx vẫn ko dừng trước vạch dừng mà vượt qua vạch dừng (vượt khi đèn vàng, trong trường hợp ko đc phép vượt). Cụ câu chữ quá, cụ ko thấy e phải để chữ "Vượt đèn vàng" ở trong "ngoặc kép" ah? (Lần sau cụ đừng bắt giải thích về cách gọi này nữa nhé, mệt quá! ;)))

Cụ vẫn cho rằng Luật là lý thuyết suông? Em đã đăng ít nhất 2 video tự quay lên đây rồi, không phải lý thuyết suông đâu cụ, câu nói đó nên dành cho cụ. Để thực hiện 1 tác phẩm hay như thế phải chờ dịp, cụ chỉ là người hưởng thụ thì cũng nên chịu khó chờ
Về việc có lỗi "vượt đèn vàng" hay ko? thì trên OF này tranh luận cũng chưa có hồi kết, cái đấy ko quan trọng. Quan trọng là cơ quan hành pháp cho rằng có lỗi "vượt đèn vàng", bằng chứng là rất nhiều cụ bị phạt về lỗi "vượt đèn vàng" (Ko biết có phải là do nghe các cụ "tư vấn" hay ko? Hoặc trách nhiệm của những cụ đã "tư vấn" đến đâu?). Nếu các cụ muốn CM là ko có lỗi "vượt đèn vàng" thì các cụ phải CM với cq hành pháp chứ ko phải là trên mạng này làm j nữa (chả giải quyết vấn đề j).

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
"Vượt đèn vàng" là mọi người gọi tắt cho việc ko tuân thủ đèn tín hiệu vàng. Ý là khi đèn vàng (tín hiệu vàng), quy định là phải dừng trước vạch dừng mà lx vẫn ko dừng trước vạch dừng mà vượt qua vạch dừng (vượt khi đèn vàng, trong trường hợp ko đc phép vượt). Cụ câu chữ quá, cụ ko thấy e phải để chữ "Vượt đèn vàng" ở trong "ngoặc kép" ah? (Lần sau cụ đừng bắt giải thích về cách gọi này nữa nhé, mệt quá! ;)))
Về việc có lỗi "vượt đèn vàng" hay ko? thì trên OF này tranh luận cũng chưa có hồi kết, cái đấy ko quan trọng. Quan trọng là cơ quan hành pháp cho rằng có lỗi "vượt đèn vàng", bằng chứng là rất nhiều cụ bị phạt về lỗi "vượt đèn vàng" (Ko biết có phải là do nghe các cụ "tư vấn" hay ko? Hoặc trách nhiệm của những cụ đã "tư vấn" đến đâu?). Nếu các cụ muốn CM là ko có lỗi "vượt đèn vàng" thì các cụ phải CM với cq hành pháp chứ ko phải là trên mạng này làm j nữa (chả giải quyết vấn đề j).
Cụ không được tự cắn xén quy định của Luật đâu, cụ chỉ lấy tùy tiện 1 đoạn trong 1 câu đầy đủ phân biệt bằng mỗi dấu phẩy (không phải dấu chấm nhé) để suy diễn là sai Luật ạ. Ý đầy đủ của 1 câu này: "Tín hiệu vàng là phải dừng lại trước vạch dừng, trừ trường hợp đã đi quá vạch dừng thì được đi tiếp;"

P/S: Không hề có từ "cấm đi" qua vạch dừng như đèn đỏ. Từ "đi quá" đồng nghĩa với từ "vượt", thử thay từ đồng nghĩa vào cụ sẽ hiểu vấn đề ngay thôi mà

Chỉnh sửa cuối:

Bopbi_hsgs

Xe container
Cụ không được tự cắn xén quy định của Luật đâu, cụ chỉ lấy tùy tiện 1 đoạn trong 1 câu đầy đủ phân biệt bằng mỗi dấu phẩy (không phải dấu chấm nhé) để suy diễn là sai Luật ạ. Ý đầy đủ của 1 câu này: "Tín hiệu vàng là phải dừng lại trước vạch dừng, trừ trường hợp đã đi quá vạch dừng thì được đi tiếp;"

P/S: Không hề có từ "cấm đi" qua vạch dừng như đèn đỏ. Từ "đi quá" đồng nghĩa với từ "vượt", thử thay từ đồng nghĩa vào cụ sẽ hiểu vấn đề ngay thôi mà
E đóng vai xxx nhé. Bỏ qua phần "trừ trường hợp" (phần bôi xanh) đi nhé. Phần bôi đỏ, cần j phải "cấm đi" thì mới ko đc đi, "Phải dừng lại" là xe phải dừng lại (đương nhiên là ko đc đi r). Nếu ko dừng lại là vi phạm, đủ cơ sở để xử lý lỗi vi phạm. Xxx cũng ko có nhiêu thời gian "dông dài" để tranh luận với lx (từ ngày này qua ngày khác như trên mạng ảo này). Yêu cầu lx ký vào biên bản, nếu cần lx có thể ghi ý kiến vào.

Khi ra QĐ xử phạt thì xxx cứ căn cứ vào quy định hiện hành mà ra QĐ (án tại hồ sơ). Càng khẳng định xxx sai, hoặc quay clip càng phải xử lý đúng quy định.

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
E đóng vai xxx nhé. Bỏ qua phần "trừ trường hợp" (phần bôi xanh) đi nhé. Phần bôi đỏ, cần j phải "cấm đi" thì mới ko đc đi, "Phải dừng lại" là xe phải dừng lại (đương nhiên là ko đc đi r). Nếu ko dừng lại là vi phạm, đủ cơ sở để xử lý lỗi vi phạm. Xxx cũng ko có nhiêu thời gian "dông dài" để tranh luận với lx (từ ngày này qua ngày khác như trên mạng ảo này). Yêu cầu lx ký vào biên bản, nếu cần lx có thể ghi ý kiến vào.
Khi ra QĐ xử phạt thì xxx cứ căn cứ vào quy định hiện hành mà ra QĐ (án tại hồ sơ). Càng khẳng định xxx sai, hoặc quay clip càng phải xử lý đúng quy định.
"Phải dừng lại" là hiệu lệnh, còn quá trình dừng lại như thế nào thì phải đọc đủ phần bôi xanh mới đủ ý ạ. "Dừng lại" cũng phải theo quy định của Luật, tiêu chuẩn và quy chuẩn là 1 bộ phận của Luật cho nên phải thực hiện đầy đủ hành vi theo trình tự đúng kỹ thuật mới dừng lại được ạ, đúng kỹ thuật là phải qua 3 bước. Dừng nhanh như điện thì không đúng kỹ thuật rồi, cơ bản là không có thực đâu ạ, cho nên ngoài vị trí dừng lại được "trước vạch dừng" thì phần bôi xanh còn cho phép vượt qua vạch dừng nếu không thể dừng lại, vì nó phụ thuộc vào tốc độ và vị trí của phương tiện trước vạch dừng khi hiệu lệnh phát ra

Bopbi_hsgs

Xe container
"Phải dừng lại" là hiệu lệnh, còn quá trình dừng lại như thế nào để thì phải đọc đủ phần bôi xanh mới đủ ý ạ. "Dừng lại" cũng phải theo quy định của Luật, tiêu chuẩn và quy chuẩn là 1 bộ phận của Luật cho nên phải thực hiện đầy đủ hành vi theo trình tự đúng kỹ thuật mới dừng lại được ạ, đúng kỹ thuật là phải qua 3 bước. Dừng nhanh như điện thì không đúng kỹ thuật rồi, cơ bản là không có thực đâu ạ, cho nên ngoài vị trí dừng lại được "trước vạch dừng" thì phần bôi xanh còn cho phép vượt qua vạch dừng nếu không thể dừng lại
(E đóng vai xxx), e ko đôi co với cụ, e khẳng định như vậy CÓ ĐỦ CƠ SỞ để lập bb lỗi vi phạm của cụ, yêu cầu cụ ký vào bb, cụ có quyền ghi ý kiến của cụ vào bb và khiếu nại, kiện ra Tòa án. (Ngắn gọn, ko nói nhiều với lx)

Tình Nguyễn

Xe hơi
Các cụ có kinh nghiệm có câu là 2 xanh thì bỏ 2 đỏ thì đi. Đèn không có giây báo thì nhìn đối diện ngược bên kia đường và đầu đường cắt ngang. Vượt vàng là bị phạt rồi ạ

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
(E đóng vai xxx), e ko đôi co với cụ, e khẳng định như vậy CÓ ĐỦ CƠ SỞ để lập bb lỗi vi phạm của cụ, yêu cầu cụ ký vào bb, cụ có quyền ghi ý kiến của cụ vào bb và khiếu nại, kiện ra Tòa án. (Ngắn gọn, ko nói nhiều với lx)
Em sẽ ghi vào bb xxx ăn gian khi chỉ tính phần bôi đỏ mà bỏ qua phần bôi xanh của Luật, hẹn xxx ở Tòa

Bopbi_hsgs

Xe container
Em sẽ ghi vào bb xxx ăn gian khi chỉ tính phần bôi đỏ mà bỏ qua phần bôi xanh của Luật, hẹn xxx ở Tòa
Đã bảo là bỏ qua phần bôi xanh, tức là phần bôi xanh thì cụ ĐƯỢC PHÉP đi như vậy, đương nhiên là ko thể lập bb về phần bôi xanh r.

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Đã bảo là bỏ qua phần bôi xanh, tức là phần bôi xanh thì cụ ĐƯỢC PHÉP đi như vậy, đương nhiên là ko thể lập bb về phần bôi xanh r.
Văn phạm thì phải đủ câu mới đủ ý, cắt xén như cụ thì còn gọi gì là Luật nữa. CSGT cũng chỉ được phép thừa hành và phải thực hiện đúng quy định của luật, hiểu sai luật là do năng lực kém hay cái tâm kém em không bàn nhưng đã sai thì phải chịu trách nhiệm, thế thôi

Thuy_CK

Xe điện
Cụ "xxx giả" thử trả lời cụ "khiếu nại giả" này xem như thế nào ạ ;))
- Tín hiệu đèn giao thông màu vàng không nhấp nháy được quy định tại LUẬT GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ, Điều 10, khoản 3, mục c: "Tín hiệu vàng là phải dừng lại trước vạch dừng, trừ trường hợp đã đi quá vạch dừng thì được đi tiếp;"

1. Theo tôi được biết thì "tín hiệu vàng là phải dừng lại trước vạch dừng" không cấm tiếp tục đi . (Tương tự tại điều 9 khoản 1 LUẬT GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ "Người tham gia giao thông phải đi bên phải theo chiều đi của mình" không cấm người tham gia giao thông dừng, đỗ đúng quy định)
2. Vì tôi đã đi quá vạch dừng trong khi tín hiệu xanh chuyển sang tín hiệu vàng do đó tôi được tiếp tục đi đúng quy định "trường hợp đã đi quá vạch dừng thì được đi tiếp" trong LUẬT GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ.
Không những thế theo quy định tại Điều 9, điểm 9.3.2 của TCVN 41/2012 tôi còn có trách nhiệm phải nhanh chóng đi tiếp khỏi nơi giao nhau để tránh gây ra nguy hiểm .
3. Tôi không biết có văn bản pháp luật nào khác có quy định cấm đi qua vạch dừng khi tín hiệu xanh chuyển sang tín hiệu vàng.

Bopbi_hsgs

Xe container
Văn phạm thì phải đủ câu mới đủ ý, cắt xén như cụ thì còn gọi gì là Luật nữa. CSGT cũng chỉ được phép thừa hành và phải thực hiện đúng quy định của luật, hiểu sai luật là do năng lực kém hay cái tâm kém em không bàn nhưng đã sai thì phải chịu trách nhiệm, thế thôi
Ko phải là cắt xén. Phần bôi xanh là đc phép đi thì bỏ qua tranh luận phần này cho nó "trọng tâm" phần khác (lan man làm j).

Xxx cũng chỉ xử lý những trường hợp: khi có tín hiệu vàng mà lx ko dừng lại trước vạch dừng thôi. Căn cứ pháp lý là clip và hình ảnh do camera phạt nguội ghi lại đc. Cụ thể, là hình ảnh tại giây thứ 1 trở đi, xe của cụ còn tại vị trí vạch dừng, suy ra trước đó khi tín hiệu vàng xe của cụ vẫn chưa đi quá vạch dừng mà ko dừng lại trước vạch dừng (có cả clip kèm theo).

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Ko phải là cắt xén. Phần bôi xanh là đc phép đi thì bỏ qua tranh luận phần này cho nó "trọng tâm" phần khác (lan man làm j).

Xxx cũng chỉ xử lý những trường hợp: khi có tín hiệu vàng mà lx ko dừng lại trước vạch dừng thôi. Căn cứ pháp lý là clip và hình ảnh do camera phạt nguội ghi lại đc. Cụ thể, là hình ảnh tại giây thứ 1 trở đi, xe của cụ còn tại vị trí vạch dừng, suy ra trước đó khi tín hiệu vàng xe của cụ vẫn chưa đi quá vạch dừng mà ko dừng lại trước vạch dừng (có cả clip kèm theo).
Thế là xxx như cụ lại chưa phân biệt được đối tượng của đèn tín hiệu rồi, mời cụ đọc lại còm số 19 của em đi ạ. Cụ lại râu ông nọ cắm cằm bà kia thì không được, điểm a cho đối tượng đèn xanh, điểm c cho đối tượng đèn vàng. Chắc cụ nhầm phần bôi xanh là đối tượng của đèn xanh chứ gì? :)) Thảo nào... một câu đầy đủ chỉ quy định đối tượng của 1 đèn tín hiệu thôi ạ, không lẫn lộn như thế được đâu

Chỉnh sửa cuối:

Bopbi_hsgs

Xe container
Cụ "xxx giả" thử trả lời cụ "khiếu nại giả" này xem như thế nào ạ ;))
Mợ nên nhớ là xxx làm việc với lx ko giống như là các cụ tranh luận trong OF này đâu nhé. Họ chỉ cần ĐỦ CƠ SỞ để kết luận một cái j đó thì họ cứ thế mà thực hiện, việc mợ có ý kiến thế nào là việc của mợ. Ý kiến "vòng vo" như của cụ j là e ko chấp nhận (e cửa trên mà ;))), e lại giở bài "ĐỦ CƠ SỞ" ra. Tòa án cũng thế đấy.