[Thảo luận] Luật pháp & quyền lợi của các bác sẽ không được bảo vệ

duongphen

Xe tăng
Tôi vẫn thường xuyên đè vạch để vào đúng làn đường của mình và chưa bao giờ bị phạt từ những tình huống này cả.
Cụ chưa bị phạt không có nghĩa là cụ sẽ không bị phạt nếu vẫn vi phạm luật. Đi kiểu gì cũng vẫn vi phạm luật, vậy luật như vậy có đáng để tuân thủ hay không? Thà cứ thu như kiểu nộp tô, thuế đinh ngày xưa, nộp xong là hết chuyện có khi lại hay hơn kiểu rình dập thế này.

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Dạo này cướp toàn đóng giả xxx để cướp, tại sao không đóng giả yyy nhỉ ???

Ô tô điên

Xe tăng
Ở đoạn này tôi đi siêu thị BIG C về đè liên tục chưa bao giờ bị bắt lại, bác xi nhan xin đường chẳng ai làm khó bác cả.
em đang hỏi cụ trong trường hợp đường mễ trì, phạm hùng kìa mà
còn trường hợp cụ đi bigC xxx ko bắt cụ vì xxx chưa muốn bắt thôi, chuyện này ko thể khẳng định là chắc chắn được
khi đưa ra một cái luật giao thông nó vô lý vậy thì làm sao mà ta có thể chấp nhận được

Nong Dan 30U

Xe đạp
Cụ đi như thế này có đúng luật ko ạ? nếu chả may cụ đang đè vạch chuyển làn mà va chạm với phương tiện khác đi làn bên kia thì pháp luật sẽ bảo vệ ai?
Hihi bác hỏi khó thế ? bác không đi thế thì sao bác trở về làn đúng được, cẩn thận chút thì không sao đâu, còn bác đi làn trong mà đi xa xa chút, khuất tầm xxx nhìn thấy lối bác rẽ ra thì nó chém bác ngay, nó còn chưa mở võ bắt bác chứng minh bác vừa rẽ từ đường nhanh ra thì bác lại mệt, còn thực tế mười mươi bác đang sai làn, thui tùy cách đi của mỗi người

Nong Dan 30U

Xe đạp
còn trường hợp cụ đi bigC xxx ko bắt cụ vì xxx chưa muốn bắt thôi, chuyện này ko thể khẳng định là chắc chắn được
khi đưa ra một cái luật giao thông nó vô lý vậy thì làm sao mà ta có thể chấp nhận được
Đúng rùi đấy bác ạ, trong đường Mễ trì đó có cái BIG C đấy, nó nằm trong The Garden , không phải BIG C trên Trần Duy Hưng đâu bác ơi.

Nong Dan 30U

Xe đạp
Bác không thấy trong Clip xxx bảo phải xi nhan đi lại làn cho đúng à, chẳng nhẽ cứ đi sai mãi

Ô tô điên

Xe tăng
Đúng rùi đấy bác ạ, trong đường Mễ trì đó có cái BIG C đấy, nó nằm trong The Garden , không phải BIG C trên Trần Duy Hưng đâu bác ơi.
Hiện tại xxx đang phạt đi sai làn,các cụ sau này có thói quen đi đè vạch để đi đúng làn, xxx sẽ ko ăn được tiền nhờ bẫy đi sai làn, và xxx sẽ thay đổi bắt sang lỗi đè vạch thì sao hả cụ

tuyenvpt

Xe tăng
Vấn đề ở đây rõ ràng đi kiểu gì cũng sai, mà sai này là do lỗi của ngành giao thông khi kẻ đường (vạch liền tương đương dải phân cách cứng nhé và ko thể vượt qua được). Các xxx tại sao ko kiến nghị lên ngành GT để sửa mà lại phạt người đk phương tiện. Một số cụ trên đây đã thẳng thắng chỉ ra cái sai của họ và cuối cùng xxx phải chịu, mà xxx đã chịu thì coi như mình ko vi phạm luật và đã ko vi phạm luật thì cớ gì pháp luật lại ko bảo vệ mình. Vấn đề mấu chốt là các cụ nên nắm rõ luật pháp và thực hiện.

Nong Dan 30U

Xe đạp
Vấn đề ở đây rõ ràng đi kiểu gì cũng sai, mà sai này là do lỗi của ngành giao thông khi kẻ đường (vạch liền tương đương dải phân cách cứng nhé và ko thể vượt qua được). Các xxx tại sao ko kiến nghị lên ngành GT để sửa mà lại phạt người đk phương tiện. Một số cụ trên đây đã thẳng thắng chỉ ra cái sai của họ và cuối cùng xxx phải chịu, mà xxx đã chịu thì coi như mình ko vi phạm luật và đã ko vi phạm luật thì cớ gì pháp luật lại ko bảo vệ mình. Vấn đề mấu chốt là các cụ nên nắm rõ luật pháp và thực hiện.
Cái này lúc đầu họ kẻ không sai nhưng khi bịt lối đi thẳng và cho rẽ chỗ mới thì mới phát sinh nhưng không chịu kẻ lại vạch ( chắc sợ tốn kém, 1 phần chắc do ngân sách ít quá ) chém chắc chỉ cần chém Bác Sếp quản lý giao thông quận này chắc là ngon ngay

minpuppylove

Xe hơi
Cụ chủ thớt khăng khăng bảo vệ chính kiến của riêng mình thế là rất tốt .
Riêng em chúc cụ 1 ngày nào đó lúc đang chẹt vạch đi vào đúng làn có chú Cá Vàng hỏi thăm gặp đúng đội gấu không đưa giấy tờ không được = chống người thi hành công vụ , biên bản không ký họ cũng chẳng cần bảo rằng mình mất quyền lợi ( bạn em từng gặp đội như thế rồi, ông này đã từng cãi bay CSGT Phạm Hùng ko mất xu nào rồi ) cứ thu giấy tờ , xem cụ xử lý ra sao rồi về share với bọn em để học hỏi :bz

oojimioo

Xe tăng
các bác mệt quá. Em đi qua đoạn ấy toàn Drift ...két két khét mù 1 phát về đúng làn luôn :)) chả vi phạm tý nào... ngon ơ \:D/

DungTri

Xe hơi
Về luật thì người tham gia giao thông phải tuân thủ luật lệ giao thông. Cụ thể trường hợp này thì cái sai là do ông GTCC ko kẻ lại vạch đứt ở mỗi đoạn giao cắt với đường nhánh, vì vậy việc người tham gia giao thông đi từ đường nhánh ra buộc phải đi vào làn trong (do có nét liền = dải phân cách cứng). Mấu chốt ở đây là do mấy ông xxx biết rõ điều đó nên lợi dụng đoạn này để làm tiền thôi chứ chả có tác dụng đảm bảo giao thông gì cả. Cụ nào rắn thì thôi, yếu bóng vía thì nộp mạng.
Cụ chủ thớt bảo đi đè vạch thì khi xxx bắt cụ chẳng có cớ gì để cãi được hay đen hơn khi xi nhan để chuyển làn cụ va chạm với phuơng tiện khác ===> cụ sai mười mươi. Cụ bảo xxx bắt cụ chứng minh là cụ vừa rẽ từ đường nhánh ra (chẳng nhẽ khi rẽ ra phải quay phim chụp ảnh) thì cụ phải bắt xxx chứng minh cụ chuyển từ làn ngoài vào trong nhé (có ảnh hoặc video).
Tóm lại, nếu là em thì cũng cứ đi làn trong để được các chú xxx hướng dẫn và hầu chuyện vì xxx có bắt cụ còn có lý do để cãi cụ ạ

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Tôi vẫn thường xuyên đè vạch để vào đúng làn đường của mình và chưa bao giờ bị phạt từ những tình huống này cả.
Xét cho cùng ra thì cái đoạn đường đấy nó như là cái đặc ân:
Nói sai thì treo cổ, nói đúng thì chém đầu ấy bác ạ. Tiếc rằng không có cách nào để thoát tội đâu!

Mọi người nói ở đây là nói đến cái bất cập của mấy ông vẽ đường, và cái kém về luật của mấy ông xxx! Bác có nghĩ rằng, mấy ông xxx đói quá thì hoàn toàn có thể gọi bác vào và xé vé phạt bác vì tội chém vạch không?

namlieu102vnn

Xe điện
cụ phải nghĩ laị rằng tại sao mọi người lại phải cố ý đi sai làn như vậy trong khi mình đang đi phần đường không phải của mình :( .
mỗi người một lý lẽ nhận xét , riêng e sai là sai từ người thi hành pháp luật .

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Em bổ sung thêm phát, Bic C Trần Duy Hưng, rẽ phải sang Phạm Hùng cũng y chang như thế ạ

Bác không thấy trong Clip xxx bảo phải xi nhan đi lại làn cho đúng à, chẳng nhẽ cứ đi sai mãi
Bác chủ thớt có thấy là xxx trong clip nói "cùn" à? Nếu xxx nói đúng thì cụ chủ clip phải nộp phạt từ lâu rồi!
Tóm lại là nếu xxx thật lòng thì chứng tỏ hiểu biết về luật kém! Nếu nói cùn thì ... Chẳng còn gì để nói!

Chỉnh sửa cuối:

tuyenvpt

Xe tăng
Cụ chủ thớt khăng khăng bảo vệ chính kiến của riêng mình thế là rất tốt .
Riêng em chúc cụ 1 ngày nào đó lúc đang chẹt vạch đi vào đúng làn có chú Cá Vàng hỏi thăm gặp đúng đội gấu không đưa giấy tờ không được = chống người thi hành công vụ , biên bản không ký họ cũng chẳng cần bảo rằng mình mất quyền lợi ( bạn em từng gặp đội như thế rồi, ông này đã từng cãi bay CSGT Phạm Hùng ko mất xu nào rồi ) cứ thu giấy tờ , xem cụ xử lý ra sao rồi về share với bọn em để học hỏi :bz
Nhìn cái avatar của cụ là nhận ra ngay rồi\m/

VeryGood

Xe điện
Từ Mễ Trì ra Phạm Hùng thì đi làn giữa mới đúng luật, đi làn trái là sai luật vì đè vạch liền.
Cụ chủ thớt cho em hỏi luật nào quy định xe 4 chỗ đi làn giữa là sai làn ạ ?

Em thì biết mỗi cái này ạ

Chỉnh sửa cuối:

wasabi

Xe tăng

- Sẽ không được pháp luật bảo vệ vì đang ở sai làn, khi xảy ra tai nạn có lẽ xxx sẽ không xác định giúp các bác đã bắt đầu đi từ đâu mà chỉ xác định rằng tại vị trí đó xe các bác có được hưởng quyền ưu tiên hay không ?[/SIZE][/FONT]
- Sẽ không được bảo hiểm nếu có tham gia bảo hiểm vì xxx không công nhận cho các bác đã tham gia giao thông đúng luật
Tôi chỉ góp ý như vậy, các bác có thể không bị xxx phạt nhưng khi gặp sự cố chắc chắn các bác sẽ phải chịu thiệt. Tôi tin rằng khi các bác từ đường nhánh ra và xi nhan ngay để xin đường để về đúng làn của mình xxx sẽ không phạt các bác.
hố hố em hỏi cụ lông dân câu này nhé:
không có biển báo phân làn thì dựa vào đâu mà cụ bẩu là sai làn
"xi nhan để xin đường về đúng làn của mình" đã ko có biển phân làn sao biết làn đường mình làn nào để về đúng làn, ở đó vạch liền ko có vạch đứt thì chuyển làn kiểu gì
muốn nói về luật trước hết cụ hãy học kỹ luật đi đã. Còn thực tế trên đường phải chạy thế nào ở trường hợp này thì chưa cần đến cụ phải dạy bọn em là phải xi nhan chuyển làn đâu ạ.
diễn viên chính ở cái thớt đính trên bài cụ ko phải là ko biết cách chạy, mà họ cố tình chạy để cho mọi người thấy cái bất cập và tinh thần trách nhiệm cao cả của cái gọi là " công bộc" của nhân dân đấy ạ
chưa chi đã lập thớt ầm ĩ

FujiS5200

Xe điện
Em thấy bác chủ thread rất hài hước nhé, xui người khác phạm luật để không đi sai làn đường 8-}
Vào 1 ngày đẹp giời nào đó, có anh em nào đó trên này nghe lời bác xúi mà bị bọn chó kia nó vặt vì tội đè vạch thì bác tính sao?

Nong Dan 30U

Xe đạp
Về luật thì người tham gia giao thông phải tuân thủ luật lệ giao thông. Cụ thể trường hợp này thì cái sai là do ông GTCC ko kẻ lại vạch đứt ở mỗi đoạn giao cắt với đường nhánh, vì vậy việc người tham gia giao thông đi từ đường nhánh ra buộc phải đi vào làn trong (do có nét liền = dải phân cách cứng). Mấu chốt ở đây là do mấy ông xxx biết rõ điều đó nên lợi dụng đoạn này để làm tiền thôi chứ chả có tác dụng đảm bảo giao thông gì cả. Cụ nào rắn thì thôi, yếu bóng vía thì nộp mạng.
Cụ chủ thớt bảo đi đè vạch thì khi xxx bắt cụ chẳng có cớ gì để cãi được hay đen hơn khi xi nhan để chuyển làn cụ va chạm với phuơng tiện khác ===> cụ sai mười mươi. Cụ bảo xxx bắt cụ chứng minh là cụ vừa rẽ từ đường nhánh ra (chẳng nhẽ khi rẽ ra phải quay phim chụp ảnh) thì cụ phải bắt xxx chứng minh cụ chuyển từ làn ngoài vào trong nhé (có ảnh hoặc video).
Tóm lại, nếu là em thì cũng cứ đi làn trong để được các chú xxx hướng dẫn và hầu chuyện vì xxx có bắt cụ còn có lý do để cãi cụ ạ
Nếu tôi là xxx thì thừa sức bắt được cụ nếu đi sai làn, 1 cái điện thoại thoai và chỉ cần quay đoạn cụ đang chạy thẳng và sai làn là có thể lập biên bản với vật chứng cụ thể, còn việc bác phải chứng minh được việc bác vừa rẽ ra từ đoạn xyz nào đó thì trước khi rẽ bác phải tự trang bị thiết bị ABC nào đó thu ghi lại chặng vừa đi để chứng minh là bác không sai nhé, không chứng minh được thì phải nộp phạt như thường.