[CCCĐ] LÙNG CÚNG - Trek thế nào cho đúng.

tvdung

Xe điện
Cụ đi ghép đoàn mới thì phức tạp rồi, em thì cứ anh em biết nhau rồi mà đi thôi, vừa đi vừa hỗ trợ nhau cùng lên đỉnh, chứ cứ cắm đầu 1 mình lên trước thì cũng mất vui

ATM

Xe buýt
Em vào du lịch cùng các Cụ ạ. :)

vangamom

Xe container
Cụ đi ghép đoàn mới thì phức tạp rồi, em thì cứ anh em biết nhau rồi mà đi thôi, vừa đi vừa hỗ trợ nhau cùng lên đỉnh, chứ cứ cắm đầu 1 mình lên trước thì cũng mất vui
Thì thế cụ ơi, tại một thành viên trong nhóm em lại lỡ đăng ký với tụi đấy rồi mà lại chơi với mấy đứa trong nhóm đó, nên dùng dằng đi chẳng được ở ko xong nên nó mới ra nông nỗi ấy. Cuối cùng sau chuyến đi này đội em và mấy đứa kia rút sạch khỏi cái nhóm của thanh niên ấy cụ à

vangamom

Xe container
Em lục tục dậy, ăn sáng cũng chả ăn theo đoàn lên đỉnh luôn. Leo tầm 30p thì lên đến đỉnh. Hóa ra đội tối qua chúng nó đi hùng hục bị lạc có biết đỉnh chỗ méo nào đâu ạ, thế mà về cứ vênh cái mặt lên là tao đã lên đỉnh. Mịa lên đỉnh nó phải đúng nghĩa nó mới phê.

Lên đến đỉnh, trong lúc đợi bọn kia đặt chóp thì bọn em cứ sống ảo phát.

thaihana

Xe điện
Sau khi quyết định cắm trại ở lưng chừng này, bon em bắt đầu đi phát cây lấy điểm cắm. Khổ nỗi điểm cắm không bằng phẳng, dựng xong cái lều cái cả bọn chui vào nằm cho ấm, cấm thấy đứa nào trong nhóm em mò ra khỏi lều vì ra ngoài gió rít kinh hoàng, sương mù phủ khắp nơi lạnh thì đừng hỏi.

Vừa đói vừa rét mà khổ thân mấy cậu porter nấu ăn ở dưới lại phải lọ mọ mang lên. Bọn em đợi mãi, đợi mãi mới có đồ ăn. Mà ăn nói thật các cụ, kể ra cũng vui gắp được miếng nào thì gắp thôi đánh nhanh chén nhanh còn chui vào lều vì lạnh lắm.
Tối hôm đó nằm mà không ngủ được vì số em nhọ nằm mịa phải cái hố, cứ nhoi lên cái nó lại tụt xuống kiểu như nằm trong cái noong í các cụ, kể ra em mà gù thì nằm hợp hơn. Thao thức mãi đếch ngủ được vì một phần nằm đúng cái hố, một phần vì gió rít kinh quá, nằm mãi tự dưng nghĩ mịa đang chăn ấm đệm êm ở nhà không muốn tự dưng lại cứ thích hành xác lên cái xứ khỉ ho cò gáy này để rồi "nằm noong đêch vừa" thế mới dở hơi các cụ à. Nằm mãi rồi cũng chợp mắt được tý.
Vừa chợp mắt được tý đã thấy í ới gọi nhau chuẩn bị để lên đỉnh rồi. Em nghĩ vừa mới ngủ được tẹo, méo mịa hay thôi méo lên đỉnh nữa nằm đây ngủ lấy sức mà xuống.

Cơ mà nằm một lúc nghĩ lại mình đã mất công mất sức leo lên tận đây rồi mà chả nhẽ lại méo sờ cái chóp phát thì cũng uổng. Thôi đành lọ mọ dậy đi theo vậy.
Cụ chủ hài phết, đọc đến đây em khồng nhịn được, cứ cười như thằng dở hơi.:D

vangamom

Xe container
Sau khi sống ảo đợi tụi kia nó chôn cái chóp, mục đích chính của chúng là như vậy. Còn mục đích của em là thẩm sức, thẩm cảnh đến đây cũng đã đã phết rồi nên thôi nó chôn xong thì chụp cái rồi hạ sơn vậy.

vangamom

Xe container
Xong xuôi bọn em xuống núi ngay, hạ trại thu đồ và xuống chỗ điểm porter nấu đồ ăn. Chính là điểm mà đáng nhẽ ra phải dựng trại ở đó ý ạ. Xuống đến nơi cũng tầm hơn 9h, và bữa này của bọn cháu chính là bữa sáng kiêm luôn bữa trưa luôn ạ. Đến khổ

buongco

Xe buýt
Ảnh cụ chủ chụp đẹp quá. Sống an nhiên tự tại như cụ là sướng nhất rồi. Chúc cụ nhiều sức khỏe để tiếp tục hành trình khám phá
Ý kiến của cụ chuẩn. E không đo độ sắc mà em đo độ sướng. E thây cụ vangamom chụp sương nhieu hơn là kỹ thuật, mặc dù ảnh vẫn đẹp như mọi lần

vangamom

Xe container
Bọn em phi xuống như điên luôn. Lúc leo thì khổ đến thế lúc xuống cũng đỡ hơn một phần nhưng cũng khá mệt. Bọn em từ điểm ăn xuống là lúc 9h10 mà 10h52 em đã ra khỏi rừng rồi. Đội đi sau đang dò dẫm ra. Em tranh thủ nằm nghỉ lấy sức phát.

Đoàn anh chị bô lão đi cùng bọn em cũng vừa xuống đến đây. Bọn em bị đói trong lúc xuống vì ăn từ lúc 9h may đi cùng các bác này mà bọn em mới đủ sức xuống hết núi. Vì thỉnh thỏang các anh chị ấy lại cho bọn em cái kẹo miềng bánh, quả táo chứ không thì bọn em toi. Đúng là trong lúc hoạn nạn mới biết ai là bạn các cụ à

vangamom

Xe container
Đợi một lúc thì nhóm bọn cháu mới leo xuống.

Nhìn lại mới thấy nó cao thế nào

vangamom

Xe container
Cả nhóm lại tiếp tục xuống núi. Cái vạch chỉ xa xa chính là đường xuống suối rồi lại leo lên đường đó để tiếp tục băng rừng ra bản Thào Chua Chải đó ạ

vangamom

Xe container
Khung cảnh vô cùng hùng vĩ. Bản lèo tèo vài nóc nhà bên trái ảnh là bản Tu San. Đường trek cũng có một đường xuất phát từ đó ạ

Ngoc Anh 95

Xe buýt
Em vào xem ảnh và c nhíp ạ

vangamom

Xe container
Xuống đến suối chân em như muốn rã rời. Tháo giầy cởi tất ngâm chân vào nước suối lạnh buốt một cảm giác vô cùng khó tả. Như ngâm chân vào chậu nước đá luôn.

vangamom

Xe container
Bọn em nghỉ một lúc rồi leo lên cái đường như sợi chỉ ở trên em vừa nói đó ạ.
Đi qua ngôi nhà đào nở rực và nhiều vô kể.

vangamom

Xe container
Đứng bên này nhìn lại cái dốc dựng đứng bé tý như sợi tóc bên kia núi mà vừa đia qua xong thấy khá hãi hùng các cụ à

vangamom

Xe container
Sang bên này đã đỡ dốc hơn rồi nhưng lúc này vừa đói vừa khát nhìn quả dốc này mà ỏai quá.

ltkarm

Xe tải
Có vẻ như không dốc bằng sống khủng long Bình Liêu nhưng dài hơn. Nếu cụ đã từng leo dốc đền Sóc Sơn thì biết, chẳng qua ở đó có bậc đá và ngắn nên dễ đi hơn.