Hải Phòng [Lưu trữ] Bản tin ATGT Hải Phòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

xdthienha

Xe điện
Nhất Cụ. Ăn uống hoành tráng rùi cưỡi 4b, đi ngc chiều lại gặp...người thân. E mơ cũng chả dám, làm sao mà theo đc đây. Thiệt là tuổi trẻ tài cao, đáng nể wa đi mà. Hic hic
Khi nhìn thấy ông hàng xóm cùng ngõ em như vớ được vàng.Ko lỗi đi ngược chiều với ko dây ít nhất phải 500k.hihi

xdthienha

Xe điện
đoạn chợ hàng nguyễn văn linh e thấy cả vàng lẫn xanh bắt xe máy,e nghi bắt làn ....
Chắc vậy.Mà cũng phải bắt thôi ko tai nạn chết.Mấy ông xe máy đi hơi liều,lắm hôm đi cả ra làn sát giải phân cách.

danhp

Xe tải
XXX bắt vượt phải trên đường Lê Hồng phong chiều từ BigC về Ngã 5 . Em thắng.

Sự việc của em từ sáng hôm qua nhưng do bận quá nên giờ mới repost cho các cụ được. (Em co file ghi âm bằng điện thoại nhưng lại là đuôi amr nên ko sao đưa nên đc. Bác nào biết chỉ dùm nhé .)
Sáng hômqua sau khi đưa F1 đến trương xong trên đường LHP đoạn ngang tòa nhà BIDV thì em thấy xếp hàng đi rón rén chỉ khoang 30 cây ở làn ngoài cùng ( làn 1) còn làn giữa thì chả ai thèm đi , em thì đang muộn làm nên xi nhan chuyển vào làn giữa cứ thế một mình một đường. Đến đoạn ngang Honda VN thì làn ngoài đã thoang nên em lại xi nhan chuyển ra làn ngoài , đc khoảng 30 m em bị XXX giơ cạp nong vào mặt luôn .
Các bác xem video đoạn em đi nhé .

[video=youtube;CFfaH3AXWdk]http://www.youtube.com/watch?v=CFfaH3AXWdk&feature=plcp[/video]

Sau khi em dừng xe thì một chú XXX trẻ ra chào đúng điều lệ .:)
XXX : ĐỀ nghị anh cho kiểm tra giấy tờ.
- Đề nghị anh cho tôi biết tôi vi phạm lỗi gì.
XXX : Anh đã vượt phải, anh cho xem giấy tờ .
- Xin lỗi anh, tôi không vượt phải, tôi chỉ đi đúng làn đường của tôi thôi.
Sau khi cứ đôi co như trên khoảng 3,4 lần thì XXX bảo em là thôi chỉ kiểm tra giấy tờ thôi, em hỏi lại cho chắc rồi về xe lấy giấy tờ nhưng lúc này mới chột dạ nghĩ nhỡ bị lật thì sao ( hihi ) nên mới lấy đt bật ghi âm nên , chú XXX nhìn thấy em bật ghi âm lảng luôn ra chỗ khác gội một XXX già ra tiếp em.
XXX : Anh phạm lỗi vượt phải.
- Tôi không vượt phải , ô tto con được phép đi làn giữa và tôi đi đúng tốc độ và ra vao làn có xi nhan , vì vậy tôi không vượt phải .
XXX : Anh xi nhan chuyển vào làn giữa rồi vượt, sau đó lại xi nhan ra làn ngoài cùng vậy là vượt rồi ( funny hết chỗ nói lun sau đó gọi bộ đàm y/c mang máy quay lên cho em xem vậy mà mãi chả ma nào cầm lên cả hix ) .
- Làn tôi tôi đi và đúng tốc độ sao lại vượt phải được, làn ngoài họ đi chậm khoảng 5km/h thì tôi cũng ko đc vượt à. Khi tôi chuyển ra làn ngaòi lúc đó đường thông thoáng rồi.
XXX : ơ ơ ơ ..... bình thường ....anh vẫn đc vượt khi cho phép nhưng lú đó đang đông xe mà ( lúc này bí quá nói cùn rồi )
- Tôi cho anh xem video nhé. lúc tôi chuển làn làn hoàn toàn thông thoáng
XXX : Đc rồi anh cho tôi xem
XXX vào xe nhìn thấy em cam hành trình X7000 có màn hình xem trực tiếp lập tức thay đổi thái độ luôn
XXX : Ờ chỉ là vi phạm hành chính thôi mà, có gì anh nói một câu thì anh em bỏ qua thôi =)) =)) . ngọt như mía lùi luôn hehe
Em cũng bận nên ko nói gì rồi đi luôn. Lên xe vẫn nghe chú ý lẩm bẩm bảo từ sáng đén giờ bắt bao xe rồi vớ đc con này vớ vẩn quá :)) . Đằng sau thấy mấy xe bị chặn xuất trình giấy tờ hết cả rùi . Chắc kho phải Offer các bác nhỉ .
Em cứ đọc vụ vượt phải là em a cay. Xã hội tụt lùi vì những trò vớ vẩn của bọn xxx.

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
trên đường NVL cũng đã bắt 2 bánh đi sai làn, nhưng như 1 kiểu thích nghi, đoạn nào có xxx thì ng dân đi rất chuẩn, còn ko có thì lại phi vào làn ôtô tạt đầu lạng lách. Tất cả vẫn là ý thức mà thôi.

Các Cụ cẩn thận đớ
Chiều nay em đi từ Showroom về Trung Tâm

XXX bắn tốc độ 2 Chặng Vãi Hồn Lun

Bắt 2 hướng đoạn camela vào cũng bắn mà ra cũng bắn

Lũi lại Cảng Lê Quốc Của Bác Hùng bắn từ hướng nội thành ra

700m mà có 3 máy bắn tốc độ

Thế lên từ bấy giờ các Cụ đừng chủ quan là mắc mưu nhé

Tưởng bắn xxong rùi thui

XXX sao lại dã man con ngan thế hả tròi

Em đếm sơ qua có khoảng 20 Xế các thể loại chưa kể 2 bánh ( tận thu nhé bắt tất cả từ 2 đến 18 bánh )

Xe Mer có cái Speedtronic lên em đặt chế độ ga tự động 48km/h lên chả sợ ( xe của xếp mượn cho đến nhà cho KH xem xe )
Cứ để xe nó chạy không sợ nhỡ chân mát ga

gió_mát

Xe hơi
Trưa qua em ăn ở nhà hàng Chen,ăn xong đi ra quên khuấy nó mất lại rẽ ra bến xe Tam Bạc.Chưa pha nào đi xe ngu như pha đấy.May thế nào lại gặp ngay xxx là hàng xóm nên được tha.Ko thì ăn ngay quả đi ngược chiều và 2 người ko thắt dây an toàn.Ko mất xu nào nhưng em vẫn bồi dưỡng 100k để ông hàng xóm nhà em có dịp ha oai với đồng nghiệp :D.
Cụ này hôm qua đi con Kia carent đen bị cá bến xe tam bạc bắt phải không?

xdthienha

Xe điện
Các Cụ cẩn thận đớ

Tưởng bắn xxong rùi thui

Em đếm sơ qua có khoảng 20 Xế các thể loại chưa kể 2 bánh ( tận thu nhé bắt tất cả từ 2 đến 18 bánh )

Xe Mer có cái Speedtronic lên em đặt chế độ ga tự động 48km/h lên chả sợ ( xe của xếp mượn cho đến nhà cho KH xem xe )
Bắn thế thì thoát thế nào được,trừ khi đi với ái đẹp,vừa đi vừa tâm sự :D

aq79

Xe container
Ở Phòng ta vừa có vụ bị tháo biển xe. Em vừa phọt Công văn hướng dẫn V/v không được tháo biển xe lên đây. Cứ chiểu theo đó mà chiến.

http://www.otofun.net/threads/414386-cong-van-huong-dan-v-v-khong-duoc-thao-bien-so-xe?p=10890272#post10890272
hôm qua e vừa gặp 4 chú TTGT đang tháo biển 1 e công trên đường NVL, đường đông quá e ko dừng lại chụp đc, bởi nếu tháo đc quả đấy biển e kia rách là cái chắc.

HoangTung76

Xe điện
Các Cụ cẩn thận đớ

Tưởng bắn xxong rùi thui

Đoạn này bắn rát 2 chiều đi về từ lâu rồi mừ, xxx di chuyển từ trên Việt úc về đó thôi, thực tế là 2 máy bắn thôi cụ ợ, nên từ ngã 3 Sở dầu nhà em lên Quán Toan ta cứ 50 đều chân thôi, có gì mà vội thế. Vì chỗ này bọn nó hay di chuyển địa điểm bất thường.

Kangoora

Xe tăng
Vội je mà phải phóng quá nhanh để xxx nó túm, cứ đi đúng biển báo, vạch kẻ thì việc chóa gì phải sợ. Nếu chúng nó làm bậy thì mới có cớ mà phang lại chứ.

cu_3333

Xe buýt
Vội je mà phải phóng quá nhanh để xxx nó túm, cứ đi đúng biển báo, vạch kẻ thì việc chóa gì phải sợ. Nếu chúng nó làm bậy thì mới có cớ mà phang lại chứ.
đang chưa có thèn xxx nào để chửi đúng ko anh!haaaaaa

trungtuan_nt

Xe tải
Chiều nay em ở ĐS hóng gió về, qua cái ngã ba ngay đầu thị xã bị ngay mấy ku xxx dơ cạp nong lên.....lý do " anh chuyển làn ko tín hiệu.....". Tộ sư nhà xxx, em đần người mất vài trăm giây vì em éo hiểu là em đi thẳng thì em chuyển làn thế nào nữa ???? Điên máu em cãi một chặp....xxx cứ dòm cái biển 52....của em, em lại càng điên zí luôn cái bằng vào mặt ku xxx.....biển 16 đới...thế là chả lói gì thêm trả giấy tờ cho em đi tiếp
p/s: lúc cãi iem cứ phải nghiêng mặt sang ngang vì nhỡ ku xxx ló phát hiện ra bắt em..."thổi kèn" thì câu chuyện lại khác ngay, vì em với ông bạn vừa cưa đôi chai Men nhớn...hú hồn kekeek

Quạ đen

Xe buýt
Khặc khặc...xxx chỉ còn 01 quý tận thu nữa, phải làm vậy thôi. Cụ cóa thẻ nhà báo thì được trả bằng lái. Như em thì coi như XXX tuýt còi thằng đằng sau...khà khà
Chiều nay em ở ĐS hóng gió về, qua cái ngã ba ngay đầu thị xã bị ngay mấy ku xxx dơ cạp nong lên.....lý do " anh chuyển làn ko tín hiệu.....". Tộ sư nhà xxx, em đần người mất vài trăm giây vì em éo hiểu là em đi thẳng thì em chuyển làn thế nào nữa ???? Điên máu em cãi một chặp....xxx cứ dòm cái biển 52....của em, em lại càng điên zí luôn cái bằng vào mặt ku xxx.....biển 16 đới...thế là chả lói gì thêm trả giấy tờ cho em đi tiếp
p/s: lúc cãi iem cứ phải nghiêng mặt sang ngang vì nhỡ ku xxx ló phát hiện ra bắt em..."thổi kèn" thì câu chuyện lại khác ngay, vì em với ông bạn vừa cưa đôi chai Men nhớn...hú hồn kekeek

aq79

Xe container
Lỗi này hình như đc pép xem cam mà, nếu nó ko có thì cứ cãi thoai.

trungtuan_nt

Xe tải
Lỗi này hình như đc pép xem cam mà, nếu nó ko có thì cứ cãi thoai.
Ơ..em đậu xe chờ đèn đỏ sát dải phân cách, đèn xanh em chạy thẳng về hướng HP mờ cụ AQ. Thế mà xxx lôi em lại vì cái ní zo "..chuyển hướng ko tín hiệu" ? Chả có nhẽ bây giờ đi thẳng phải nháy cả 2 đèn hử các cụ.....^:)^

tunghp2302

Xe máy
Ơ..em đậu xe chờ đèn đỏ sát dải phân cách, đèn xanh em chạy thẳng về hướng HP mờ cụ AQ. Thế mà xxx lôi em lại vì cái ní zo "..chuyển hướng ko tín hiệu" ? Chả có nhẽ bây giờ đi thẳng phải nháy cả 2 đèn hử các cụ.....^:)^
Nếu em ko nhầm thì sát dải phân cách là làn có kẻ hướng mũi tên rẽ trái thôi, cụ dừng đèn đỏ trên làn đó lại đi thẳng thì bị tóm là đúng rồi, có điều mấy chú công an ĐS là ở quận đi đánh lẻ nên cụ mới cãi thoát thôi, em dự thế.

xdthienha

Xe điện
Dạo này em thấy xxx đứng ở chỗ honda đối diện sang,đường lê hồng phong ấy.Bắt 2b và 4b nhiều vô kể,chưa biết là tội gì cả.Hay là tội chuyển làn ko tín hiệu.Đường đấy mà bắt tội đấy thì dính 1 loạt thật,xe máy đi chuyển làn liên tục.Với cả xxx giờ có thêm mỏ vàng nữa là ngã 3 xi măng.Nếu muốn đi từ metro về cầu xi măng thì đến ngã ba đấy phải xin nhan 3 lần ko là bị tóm ngay.Ngày nào em cũng thấy bắt,xxx làm liên tục.

Kangoora

Xe tăng
Dạo này em thấy xxx đứng ở chỗ honda đối diện sang,đường lê hồng phong ấy.Bắt 2b và 4b nhiều vô kể,chưa biết là tội gì cả.Hay là tội chuyển làn ko tín hiệu.Đường đấy mà bắt tội đấy thì dính 1 loạt thật,xe máy đi chuyển làn liên tục.Với cả xxx giờ có thêm mỏ vàng nữa là ngã 3 xi măng.Nếu muốn đi từ metro về cầu xi măng thì đến ngã ba đấy phải xin nhan 3 lần ko là bị tóm ngay.Ngày nào em cũng thấy bắt,xxx làm liên tục.
Đường Lê Hồng Phong xxx bắn tốc độ, bắt như điên cả 4b lẫn 2b. Biên bản cũng có mà blo bla rùi đút xèng vào túi nhanh như chớp lại càng nhiều. Chó chứ ko phải người, cắn bậy lung tung.

Kangoora

Xe tăng
Tin nóng.
Nhà cháu hóng đc tin Cu 3 và Gấu đang bị vịn ở Cầu Rào. Phóng tinh viên báo lá cải cho biết xxx ghi biên bản là lỗi "đi sai phần đường", tuy nhiên Mr&Mrs Cu 3 đang cương quyết theo đúng tinh thần OF là xin đc nộp phạt đúng lỗi của mình "ko chấp hành vạch kẻ đường". Cả nhà chờ tin nhóe, nghe đâu còn có cả clip và hình ảnh minh họa. E có sẵn mẫu Đơn khiếu nại và sẽ chuyển vào inbox của Cu 3 nếu nhận đc thanks hoặc tín dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng