[Lưu trữ ] Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa - thắc mắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

kiple

Xe tăng
Chiêng làng, chiềng chạ, thượng hạ tây đông, có mất Fog không, gặp nhà Haicau, ngón nghề không dấu, sửa miễn phí thôi, nếu có tí mồi, thì làm vài vại! hêhê!
Thưa các cụ là bệnh mất đèn fog nhà êm đã được đội ngũ kĩ thụt cây nhà lá vườn Hội Gà chúng mình chữa lành bệnh. Đúng là chữa một đồng, công một nén. BÍ thư Cua, cụ Haicau và Chủ tịch đích thân làm giúp nhà êm. Kết quả là quá mĩ mãn. Về mắt kĩ thuật, chắc cụ Xe 2b 1000 sẽ có hình minh hoạ cho các cụ thưởng lãm. Nhà êm có thêm một kinh nghiệm về cúm gà!
Chân thành cám ơn các cụ Lãnh đạo Hội, cụ CBR 1000RRk7 (dài quá phải cop&paste) đã tận tình giúp đỡ! Rất vui khi được gặp gỡ các cụ haibanh, photon, Khỉ con. Xin lỗi các cụ HN, nhà êm vội quá không gặp được các cụ, hen gặp các cụ sau!

kiple

Xe tăng
Cụ lên mà chẳng cho em gặp mặt..nhớ quá cơ
Xin lỗi Sadam, nhà êm lên vội về vội... thành ra!
Thôi để nhà êm pot ảnh để cụ chấm xem được mấy điểm nhé!
Chả là đèn Fog nhà êm tịt. Gọi điện nhờ cụ Cuabien và Haicau và hôm qua nhà êm trực chỉ Hà Nội:
Sau khi nghe nhà em báo cáo, hai cụ lập tức nhào dô:

Xem xét tình trạng kĩ thuật:

Tháo ra xem nào: Hơi khó đây!

Đại ca để em:

Cũng thấy khó nhá thật:

kiple

Xe tăng
Cắm vào cho nó dính, đi cafe' đã anh, vội gì, kiểu gì em cũng lôi cái chốt, rồi tháo công tắc được cho anh! (nhà êm đã bắt đầu lo lo: lão này có chém không nhỉ)

Quả nhiên, uống xong, lão nhổ chốt ra được thật! (trước khi lấy chốt ra, Chủ tịch đến, Lão Haicau bảo: Lão này tốt vía)

Còn đây là CPU và bàn phím:

Đi hàn, lắp lại, nguyễn như vân!

sadam262

Xe buýt
Chúc mừng cụ nhá...nhưng lần sau là không được vội vàng thế đâu nhá
Em là em kết quả đầu Cua (ảnh cuối ý)..hí..hí

kiple

Xe tăng
Ơ! thế là cụ ít cập nhật thông của Hội rồi đấy nhé! Hội Gà của ta là hội GÀ CHỌI mà! Này nhé: mặt đỏ- bia rượu nhiều; đi đứng oai vệ- cho ae nể; quyền cước loại số dách- tự vệ là chính (thỉnh thoảng uýnh lộn) và đầu ít tóc!

kiple

Xe tăng
Cả cái vụ chữa công tắc cho cụ quan trọng nhất là cái chốt, ko nhổ đc cái chốt ra thì có mà hàn vào đâu, nhỉ
=)) =))
Cái zdụ đóng vào thì hổng biết sao? chớ zdụ cho ra ngoài thì cụ Cuabien mí lại Haicau là số zdách rồi! Nhà êm thua luôn! Quan sát viên Chủ tịch nghe chừng cũng hóm lắm đó chớ! Bây giờ chú KF nào mà mất đền gầm, hỏi đến LĐ xem nào! OK, để đấy Chủ tịch xử cho!:)

smalldonkey

Xe tăng
Cái zdụ đóng vào thì hổng biết sao? chớ zdụ cho ra ngoài thì cụ Cuabien mí lại Haicau là số zdách rồi! Nhà êm thua luôn! Quan sát viên Chủ tịch nghe chừng cũng hóm lắm đó chớ! Bây giờ chú KF nào mà mất đền gầm, hỏi đến LĐ xem nào! OK, để đấy Chủ tịch xử cho!:)
Chiều qua ngồi off ở Hotpub. Sau khi nghe cụ Hải dóng phân tích em thấy khả năng các xe bị lỗi như cụ Kip nhiều phết đấy ( Nhưng đấy là do cụ Hải dóng nói thôi nhé... vì các cụ biết rồi đấy cụ hải dóng mà ^#(^ thì đau hết cả đầu ... ).

CBR1000RRk7

Xe hơi
Chào các kụ. Em vô cùng xin lỗi vì mấy hôm nay bận quá không feedback kịp thời vụ xử lý cần cụ KIP liệt.

Trước hết, chân thành cám ơn gia đình nhà KIP về vụ beer hôm đó. Gia đình nhà KIP tranh nhất quyết liệt vụ thanh toán hôm đó, anh em ngăn cũng không xong. Anh em cảm động quá(l). Cảm động đến mức không dám uống hết beer, để lại 15 chai dành cho các kụ vắng mặt hôm đó gọi là Quà Của Kụ Kip nhân dịp lên thăm thủ đô ta. Đề nghị Chủ tịch lên kế hoạch sớm để anh em có thể nhận quà trong tuần này.
Hôm đó nếu kụ KIP con, KIP cha không phải đi đón KIP ông ở Đội Cấn về Cẩm Phả sớm thì kiểu gì cũng: "Bác phải ở lại uống với em rồi sáng mai về sớm...hic..hic.."
Quá yêu nhà KIP luôn:6:, nhưng thống nhất luôn là lần sau về thăm đất mỏ là kụ phải để tụi em trả lễ, cái này tục lệ quê em nó quy định vậy.

Tình hình nắn cần cho kụ KIP:

01- Sau khi khám lâm sàng và loay hoay thù ra thụt vào với bác Kua không xong. Em quyết định chích 1 phát vào cần cụ Kip và để đấy cho ngấm thuốc gây tê.

02- 30' sau thấy đã đủ độ tê, em tiến hành tiểu phẫu:

03-Được sự cổ vũ phá xe tăng địch nhiệt tình của kụ Kenu cộng với tinh thần chấp nhận thương đau (hỏng ta mua xe khác) của kụ KIP, em mạnh tay làm một phát thì cần của kụ KIP toác đầu như thế này:

04- Do điều kiện bệnh viện dã chiến tại chỗ không cho phép và thiếu sự có mặt của trưởng ca phẫu thuật - Mr.Sea Crab, em hội chẩn nhanh, xin ý kiến thân chủ, quyết định chuyển kụ Kip cùng cần sang bệnh viện liên doanh Việt Hàn đăng ký nhập viện tiếp tục cuộc phẫu thuật đề phòng biến chứng xảy ra.

05- Để xác định chính xác khu vực tổn thương, em quyết định mở rộng phạm vi phẫu thuật:

06- Và cái gì đây kỳ này?
Một trong hai dây thần kinh giao cảm đứt dẫn đến cần của cụ KIP liệt, lãnh cảm.
Nhưng mà khó hiểu ở chỗ là khi thấy dây đứt thì cha con nhà kụ Kip và cụ Kenu ôm nhau nhảy cẫng lên vì sướng. Em thấy khó hiểu quá:-/.

07- Sau đó thì công việc đơn giản hơn, em hàn lại chỗ đứt đưa cần kụ KIP về trạng thái "zin"

Công tác lắp đăt, vận hành thử và nghiệm thu kết quả thì do cụ KIP con đảm nhiệm. Trời nóng quá nên em xin phép vào phòng air con làm cốc nước lạnh.
Anh em tiến hành thanh toán viện phí, lấy giấy ra cổng rồi về số 4 Lạc Chính làm trận ăn mừng tưng bừng cuộc phẫu thuật đạt kết quả mỹ mãn:41:.

Kết luận:
- Bệnh liệt cần của cụ KIP là bệnh bẩm sinh, không phải do vận hành quá sức.( cái này em bị rồi)
- Kết quả phẫu thuật mỹ mãn không để lại di chứng, kụ KIP nghiệm thu xong cho biết không khác biệt so với ngày đầu bóc tem em nó.
- Công nhận ông Kenu tốt vía. Đang lúc cam go, ông ấy đến phát, anh em chuyển bại thành thắng ngay. Anh em nào chơi chứng khoán, lô đề, bóng bánh, nhớ rủ ông này đi cùng lúc xuống tiền:)).
- Hôm đó mà kụ Kua không phải đi HP thi anh em còn ảo nữa.

Một lần nữa, chân thành cám ơn kụ KIP, khi lái xe phải dùng đến cần thì cụ nhớ đến tụi em nhé;)
Chúc cụ và gia đình sức khỏe và hạnh phúc.

To all: Thank you for your kind attention.:41::41::41:

(Em FUN một tí, các cụ chiếu cố)

kenu97

Xe container
Chắc phong ông này làm trưởng ban Văn nghệ hội gà nhỉ, viết lách hay quá cơ.
Ứng cử viên đối thủ nặng ký của cụ Hái Cau là nhà Cọp gỗ đang mai danh ẩn tích. có khi phải mở cuộc thi cho hội gà thôi :))

smalldonkey

Xe tăng
Em vót ca cụ rồi đấy... cụ chém nát người em rồi... he

Golden_way

Xe buýt
Báo cáo các cụ là em cũng bị bệnh tương tự và cũng phải xử lý tương tự như cụ kip chỉ khác là lúc rut chốt em phải khoét em nó ra mới rut chốt ko sử dung 502 như các cụ đã áp dụng vơi cụ kip
dù sao giờ cung sử dụng ngon roi ko bị liệt nữa
hic ốm mất 1 tuần vì em nó
PS sao hom beer bot mà chả thấy cụ nào kêo goi j thía

CBR1000RRk7

Xe hơi
Báo cáo các cụ là em cũng bị bệnh tương tự và cũng phải xử lý tương tự như cụ kip chỉ khác là lúc rut chốt em phải khoét em nó ra mới rut chốt ko sử dung 502 như các cụ đã áp dụng vơi cụ kip
dù sao giờ cung sử dụng ngon roi ko bị liệt nữa
hic ốm mất 1 tuần vì em nó
PS sao hom beer bot mà chả thấy cụ nào kêo goi j thía
Úi.... thía cần của kụ bị ngoáy toét tòe loe ra ah?
Sao không gọi em?
Làm xong đảm bảo khi bán xe bao thợ thuyền soi rọi các kiểu không phát hiện ra là đã vá lại tem...=))
Fun với kụ tí.
Dưng mà bây h, cần bị ngoáy toét ra như thế thì khi nháy pha, signals sờ vào khó chịu lắm kụ nhể?;)

kiple

Xe tăng
Nhà êm cũng bảo cụ "Phân khối nhớn" khoét ra, dưng mà cụ ấy khăng khăng giữ nguyên zin. chậc chậc! Thế là vỡn ngon! Thanks các cụ nhiều!

Mr-Quadcore

Xe buýt
cái mợ LÊ này .. mắc toàn ca khó đẻ .. thật gớm quá cơ !

Golden_way

Xe buýt
Úi.... thía cần của kụ bị ngoáy toét tòe loe ra ah?
Sao không gọi em?
Làm xong đảm bảo khi bán xe bao thợ thuyền soi rọi các kiểu không phát hiện ra là đã vá lại tem...=))
Fun với kụ tí.
Dưng mà bây h, cần bị ngoáy toét ra như thế thì khi nháy pha, signals sờ vào khó chịu lắm kụ nhể?;)
Dưng mà lúc em bi cụ chưa sinh ra trong hội KFC nen em ko biết nhờ ai cả (tự hào là first member của KFC, hi hi)
sau khi xử lý xong thì em cùng dùng quả dao thái gọt nên gio cũng trơn tru rồi cụ ah.

Trạng thái
Thớt đang đóng