Lưu ý đèn đỏ gần trụ sở BCA đường Phạm Văn Đồng

tieunhilang

Xe điện
Haizz, ngay trước cửa Bộ CA mà vẫn ngang nhiên kiếm chác. Chẳng trách XXX làm bậy ở chỗ khác

vdungsu

Xe hơi
cách đây 2 tuần e đã đi gặp cái đèn này mà đến sát mới để ý vạch vôi kẻ dưới cho rẽ trái thế là đành rẽ trái quay lại đúng 1 vòng rồi về đúng làn đi thẳng :D

mai.thanh10

Xe container
Em thì chưa đi đường này kể từ khi có đèn. Cám ơn cụ chủ đã cảnh báo, mời cụ ly vodk.

Thichtat

Xe tăng
Cháu cũng hay đi về quê qua đường này, cũng tia mà không biết các chú lúp ở cái cột điện nào >:) Cháu cứ đi làn giữa cho chắc ăn hehe

bmw1226

Xe tải
Tụi nó quay lại vì chưa học ngoại ngữ đấy! Khổ thế đấy!

Trả là sáng nay cháu đưa gấu đi học sớm nên mới quan sát được cái đèn đỏ quá Metro Thăng Long 200m.
Chiều Cổ Nhuế đi Hoàng Quốc Việt: làn ngoài (sát phân cách cứng) cho đi thẳng và rẽ trái chỗ đèn đỏ; làn trong thì chỉ đi thẳng. Nhiều cụ sợ làn ngoài không cho đi thắng nên gần đến đèn đỏ cứ rối rít xi nhan phải để vào làn trong. Gặp 3-4 chân hay Mỹ Đình - XXXX là mệt đấy. Cứ an tâm đi thẳng trên làn ngoài nhé.

Chiều Hoàng Quốc Việt - Cổ nhuế thì hơi khác. Làn ngoài chỉ cho rẽ trái nhé. Muốn đi thẳng phải đi làn trong và thường phải xếp hàng ngay từ đối diện BCA.
Sáng nay một cụ NG đỏ choét đi trước cháu đi thẳng làn ngoài, vừa qua khỏi đèn đỏ thì các chiến sỹ có mặt ngay, cạp nong đã lao ra nhưng thấy chữ NG vội quay lại - y như thổ dân Úc ném boomerang. Cháu nhìn thấy mà phì cười.

Các cụ đi về hướng Cổ Nhuế lưu ý nhá.

Meo Thamlam

Xe lăn
Trưa nay em vừa về qua đó khoảng 10h15 bị một chú Everes biển 29LD -4404 mầu vàng cát không xếp hàng từ chỗ đối diện BCA mà gần đến đèn đỏ mới xinhan ép đầu xe em, bực mình quá em ép lại dong chú đó qua ngã tư Cổ nhuế . Đi xe phải biết tôn trọng luật và những người tôn trọng luật đúng không các cụ.
Ghét nhất những thằng nào đi kiểu như vậy !

one2fi

Xe tải
Đầu năm các xxx tranh thủ xin tiền mừng tuổi ghê!

SU-CAMRY

Xe tải
thanks chủ thớt

the phong

Xe máy
"Chiều Cổ Nhuế đi Hoàng Quốc Việt: làn ngoài (sát phân cách cứng) cho đi thẳng và rẽ trái chỗ đèn đỏ; làn trong thì chỉ đi thẳng. Nhiều cụ sợ làn ngoài không cho đi thắng nên gần đến đèn đỏ cứ rối rít xi nhan phải để vào làn trong. Gặp 3-4 chân hay Mỹ Đình - XXXX là mệt đấy. Cứ an tâm đi thẳng trên làn ngoài nhé."...
Thế có xe muốn rẽ trái quay về hướng Cổ nhuế đang đỗ thì cụ chủ thới phi thẳng vào xxx xe đỗ chờ quay đầu à.:))

yeswrong

Xe buýt
Cảnh báo thêm các bác nếu đi thẳng thì chỉ có cách xếp hàng từ rất xa vì bên trái chỉ rẽ trái và bên phải là dành cho xe máy xe thô xơ, nhiều bác đi làn xe máy bị bắt nhiều lắm rồi đấy.
Lúc đầu em thấy cái đèn ở đây nó vô lý vì đường đông mà cái làn rẽ trái lại vắng nhưng kết quả là từ ngày có đèn thì cái ngã 4 đoạn vòng lại đi METRO không hề tắc tí nào nữa. em đi làm hàng ngày ở cung đường này nên thấy thế

the phong

Xe máy
Đèn đỏ ở đoạn này sẽ giảm tải cho ngã ba Hoàng Q Việt-Phạm V Đồng và ngã tư PVĐ-Cổ nhuế, Em đi làm hàng ngày ở đây em biết và giảm đáng kể lỗi đi ngược chiều của xe 2b từ siêu thị HC ra. Đèn đỏ đặt ở đây rất OK.

silverhair117

Xe tăng
EM đi đường này suốt, nhưng cái đèn rẽ trái hướng Thăng Long về xanh chậm hơn đèn đi thẳng nên nhiều xe vẫn ra giữa để đi cho nhanh! Lỡ đóng làn rồi thì chờ xanh đi tiếp cũng không phạm luật gì, hướng này XXX hay đứng phía BCA bắt các xe con lấn làn xe máy nếu loi choi muốn vượt đi thẳng cho nhanh, làn này chỉ cho xe con rẽ phải vào BCA (có mũi tên phân làn rẽ phải đấy)! Còn hướng Mai Dịch về Cổ Nhuế thì rõ rồi!

tomo

Xe tải
Chào các bác,
Sáng nay đi cả hai chiều trên đường Phạm Văn Đồng đoạn qua Bộ CA làn phía trong đều có mũi tên chỉ cho rẽ trái (trước đây chiều từ METRO về HQV cho phép ré trái và đi thẳng). Các bác chú ý kẻo bị phạt. Cảnh sát đứng rất xa và bắt những xe không đi theo làn. Xe nào gần đến nơi phát hiện ra mà rẽ ngay và làn trong rất dễ vi phạm lỗi đè vạch liền.

MeogiaTL

Xe tải
Cảm ơn bác đã update.
Cái gạch chân của bác chắc phải đươc hiểu là: làn sát giải phân cách, phỏng ạ?
Chào các bác,
Sáng nay đi cả hai chiều trên đường Phạm Văn Đồng đoạn qua Bộ CA làn phía trong đều có mũi tên chỉ cho rẽ trái (trước đây chiều từ METRO về HQV cho phép ré trái và đi thẳng). Các bác chú ý kẻo bị phạt. Cảnh sát đứng rất xa và bắt những xe không đi theo làn. Xe nào gần đến nơi phát hiện ra mà rẽ ngay và làn trong rất dễ vi phạm lỗi đè vạch liền.

QuangBB

Xe tải
Chào các bác,
Đúng là sáng nay đã thấy xóa mũi tên cho đi thẳng ở làn ngoài cùng sát dải phân cách cứng, chiều đi Metro - PV Đồng.
Bây giờ các cụ qua đây chịu khó vào làn giữa để đi thẳng cả 2 chiều.

Kia6582

Xe buýt
Chào các bác,
Kụ nói đúng xxx trước đứng gần, giờ đứng xa để bắt cả 4b đi đúng làn nhưng qua rồi thì chuyển làn ngoài luôn=> đè vạch (xxx thật là quái^:)^)

silverhair117

Xe tăng
Chiều Thăng Long về cũng làm trò đấy rồi phỏng? Bảo sao mấy hôm em đi toàn thấy chen chúc nhau phi vào làn giữa, ngay cả hôm chưa xóa chiều đi thẳng của mũi tên ở làn sát giải phân cách. Các bác XXX tinh quái nhà ta đứng sau Ngã 4 chừng 300m để vẫy mới hiểm!

need_something

Xe tải
Muốn đi thẳng, iem cứ sang lan giữa cho lành, lâu tí cũng được, trong tết lên VPhúc mấy lần, toàn phải làm thế, hic hic