Lưu ý đèn đỏ gần trụ sở BCA đường Phạm Văn Đồng

Mraaa

Xe tăng
Chào các bác,
Sáng nay đi cả hai chiều trên đường Phạm Văn Đồng đoạn qua Bộ CA làn phía trong đều có mũi tên chỉ cho rẽ trái (trước đây chiều từ METRO về HQV cho phép ré trái và đi thẳng). Các bác chú ý kẻo bị phạt. Cảnh sát đứng rất xa và bắt những xe không đi theo làn. Xe nào gần đến nơi phát hiện ra mà rẽ ngay và làn trong rất dễ vi phạm lỗi đè vạch liền.

Vậy là khác hoàn toàn với thông báo của cụ chủ thớt à?

Hôm 17 em đi thì vẫn cho đi thẳng, chiều Nội bài về HN

newdrive

Xe tải
Chỉ ở "Hà Lội" mới có cảnh phân làn bằng mũi tên, ko dùng biển báo từ xa phân làn. Nhiều lúc đến sát ngã tư mới thấy mũi tên nằm chình ình trên đường chỉ cho rẽ trái, không cho đi thẳng. đi tiếp thẳng tiếp thì không được, dừng đèn đỏ không xong, nhào vào làn giữa thì bị chửi là "vô văn hóa" chèn đầu ko xếp hàng, bực cái là chúng nó không báo trước cho mình biết từ xa để biết, gần đến nơi mới biết muốn vào làn giữa thì ôi thôi một hàng quá dài các xe đã xếp hàng, không lẽ mình dừng *** nó lại chờ vào làn giữa thì cản trở các xe muốn rẽ trái,.(mà không vô văn hóa thì sẽ bọn cú vọ vàng vàng như xxx đã đứng từ xa chuẩn bị xực.................ôi sao mà giao thông hành hạ nhau nhỉ, ....mà muốn phản ánh để cho dân đỡ khổ thì cũng chẳng có thằng nào quan tâm, "các ông ấy" đang rất "bận" giải quyết những việc "quan trọng cao xa " cơ....dân 'đen' khổ thật, quằn quại lê lết trên những con đường đau khổ

manhkakalot

Xe hơi
thông tin hưu ích đấy cụ chủ thớt.

MeogiaTL

Xe tải
Đúng rồi, mới đổi cụ ạ. Tối qua cháu đi Metro về HQV thấy mũi tên CHỈ ĐƯỢC RẼ TRÁI to tổ chảng ở làn ngoài.
Vậy là giờ đây 2 chiều qua chỗ đèn đỏ này giống nhau: làn sát giải phân cách chỉ cho rẽ trái.
Vậy là khác hoàn toàn với thông báo của cụ chủ thớt à?

Hôm 17 em đi thì vẫn cho đi thẳng, chiều Nội bài về HN

Cuongnd

Xe đạp
Website
fb.com
Chính xác thì LÀN TRONG hướng Cổ Nhuế đi ngã 3 HQV, Phạm Hùng đoạn gần BCA đã (bị) XÓA mũi tên hướng đi THẲNG ==> chỉ dành cho xe RẼ TRÁI các bác nhé.

Ặc, nó bị xóa lúc nào ko biết. Các bác cẩn thận ko chết đòn nhé.

Chỉnh sửa cuối:

4banhxequay

Xe điện
Báo cáo các cụ là nhà em không ở khu vực phải đi lại Phạm Văn Đồng nên cũng là cái may và cũng là cái rủi nếu bất chợt co việc phải đi thì không biết đường đi lối lại như thế nào cho khỏi bị cạp nong cắn và cũng không gây cản trở giao thông trên đường. Kể có cụ nào hay đi đường này vẽ lại toàn bộ tuyến đường từ bùng binh đầu Khuất Duy Tiến đến cầu Thăng Long gồm phân làn kèm phóng to toàn bộ các nút, ngã rẽ... thì đội ơn các cụ quá. Cụ nào mà biết vẽ trên máy tính thì càng tốt, không thì nhờ các cụ vẽ tay trên giấy, chụp lại bằng điện thoại và đưa lên đây cũng ổn. Mong các cụ giúp cho !

Milaneto

Xe tải
Kụ nói đúng xxx trước đứng gần, giờ đứng xa để bắt cả 4b đi đúng làn nhưng qua rồi thì chuyển làn ngoài luôn=> đè vạch (xxx thật là quái^:)^)
Bác nói đúng quá, cả 2 chiều đều phải đi lên 1 đoạn, qua hẳn ngã rẽ mới có vạch đứt cho anh em chuyển làn. Các bác cẩn thận không bị cắn :-<:-<

haivuong87

Đi bộ
hôm trc chạy đi vĩnh yên,qua đây cũng nhiều áo vàng ghê,may mà cũng đi chậm thấy mọi người vào lan giữa mình cg vào.cứ đi theo số đông cho an toàn