[Funland] Malaysia vs Việt Nam - lượt về VL WC 2022 vòng 2

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
XT hôm qua cầm bóng tốt mà. Có quả chuyền non duy nhất thôi. Còn lại là ổn. Bàn thắng cũng xuất phát từ Xuân Trường đó cụ ạ.
XT cầu thủ phút 60 (thay ra).
Công Phượng cầu thủ phút 60 (thay vào).
2 ông này cứ theo lập trình ấy mà diễn.

N.Phoebe

Xe hơi
4 em tưởng là tứ quí chứ nhỉ? Mấy mợ theo chân Tuyển từ thời Seagames 95 thì kinh dồi. :D
Nhưng hôm nay ngày tốt cụ ơi, mai lại không bằng. Thôi cụ chịu khó xem xét rồi mở thớt sớm cho bà con vào chém, em hóng. :D

SNG_01

Xe đạp
Em lấy hình ảnh trên mạng gửi các cụ. Cụ nào còn lăn tăn về vụ penalty của Văn Toàn thì chắc sẽ thanh thản khi nhìn các hình ảnh này nhé.

Trọng tài đang nhìn thẳng vào tình huống thế kia thì 100% là không sai được rồi, camera ghi hình không thể bắt kịp tình huống dẫm gót giày nên gay tranh cãi thôi.

Bemagauvn

Xe điện
Thực sự em thất vọng với Văn Hậu,
Không còn một chút bóng dáng nào của Văn Hậu gầy khi xưa, còn thấy phảng phất một chút tự mãn như ta đây là sao.
Đá cực kém, cực dễ qua và dễ lỗi cũng là cánh bị xoáy nhiều nhất.
Bàn bị Pen hôm qua là mình chứng rõ ràng cho đầu óc và cách đá bây giờ của Hậu.
Cụ nào bảo em nó trận hôm qua tạo phối hợp tốt cho hàng công ghi bàn thì mời xem lại ngày xưa nó đá, nó còn hay hơn nhiều. Ghi cả bàn đẳng cấp luôn!
Văn Hậu từ ngày đi tây về đá kiểu cục súc dùng sức. Đặc biệt tring tranh chấp tay đôi rất hay có kiểu lấy thịt đè người. Hôm qua có tình huống Hậu dùng sức định tì vằng cầu thủ mã lai ra nhưng gặp phải xầu thủ tuy nhỏ con hơn mà khoẻ, chính Hậu ngã lăn ra về để Mã qua người. Đặc biệt tình huống dẫn đến pen thì ko phải cầu thủ dùng đầu chơi bóng. Đấy là điểm Hậu cần khắc phục. Ngược lại những quả tổ chứng từ biên của VH lại mang dáng dấp hiện đại. Đặc biệt cứ cứa lòng cho Tiến Linh.
Cụ nhìn nhận chuẩn.
Nhưng hôm qua em thấy có 3 ông tướng đáng nhẽ phải ra sớm hoặc không nên cho đá gồm:
1. Ông Văn Hậu
2. Ông Văn Đức
3. Ông Xuân Trường
- Ông VH đá thế thảo nào ông Hà Lan cho ngồi chơi xơi nước. Đá tư duy lấy thịt đè người, đá láo. Thể hình nặng nề nên rất hay bị qua người. Và đặc biệt thấy nặng nề đi nhiều. Hậu vệ cánh mà tốc độ như hiện nay là hỏng.
- Ông Văn Đức đợt này thể lực xuống ghê quá. Từ trận trc kia. Ko hiểu sao trận này cho ổng ra muộn thế?
- Ông Xuân Trường gặp đội yếu thì đá hay còn gặp đội áp sát, nhanh thì ổng có trong sân ko khác gì chấp người. Ông này có trong sân làm hoàng đức rất khó đá. Ra sân cái HĐ đá hay ngay
Còn 1 ông nữa là ông Duy Mạnh. Ông này rất hay làm người khác thót tim, ko chắc chắn. Ko trách được vì bản thân trc đây ko phải là vị trí sở trường. Rất an tâm với BTD & Quế Ngọc Hải.

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Cứ như kiểu bàn thắng ở vô địch C1 hay Wc ấy cụ nhỉ, xong nó còn ra lèm bèm với Hải lúc đá pen, e thích cái điệu cười bản lĩnh của Hải, lúc đá vào xong e tưởng Hải Quế phải chạy lại chỗ cu nhập tịch ra dấu im mồm nhưng Hải nó lịch sự hơn ý tưởng của e :))
Nó ra mách nước đấy :P

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thôi bác ạ, bác đã nằm trong danh sách em ghim. Khi nào hết dịch, rất buồn là bác sẽ "bị" vợt đi cùng để bình loạn lại về Seagames, :P. Giờ em bám chưn bác nhoá,:D.
Vâng. Mợ nhớ đấy nhá. :D

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Em nghe đồn là cụ Park ngại tính toán nên cứ chủ trương nhất bảng. :D Xuân Trường em thấy thoát pressing tốt đấy. Em nó có xu hướng thoát nhưng xoay bóng lên trên phát triển bóng luôn, khác với TA có xu hướng an toàn trên hết. Nên để mà chuyển trạng thái nhanh thì vẫn ưu tiên Xuân Trường. Nếu Tuấn Anh và Xuân Trường đá với nhau thì Tuấn Anh đoạt được bóng hay có xu hướng chuyền cho Xuân Trường để phát triển bóng, quyết định tấn công hay dền dứ.
Trường tổ chức mang tính sát thương cao hơn Tuấn Anh. Tuấn Anh đá giông J5 của Chelsea.

f1_hn

Xe container
Hôm qua CP có bóng đâu mà đá, cánh đó chờ Trọng Hoàng lên phối hợp ban bật , mà TH mất hút ở đâu. Chỉ nhận được mấy quả chuyền xa thì lọt giữa 2 thằng Mã. CP nếu hm qa đá thấp xuống ở vai trò hộ công thì được hơn.
E thì nghĩ ông Park cho CP đá cao lên để ghim 2 trung vệ Mã lại ko dâng lên Pressing. Tiến Linh lùi chút để không chiến đẩy bóng lên cho CP cầm chạy. Bọn Mã chỉ cần để sểnh CP là báo động ngay.

nextlevel2019

[Tịch thu bằng lái]
Hoàng bò dạo này thành Hoàng bê.

Liệt hẳn cánh phải. Công ko nổi, thủ ko xong. Thua xa văn thanh

Còn thằng Hậu cần giảm tầm 4kg cho thanh thoát. Gân xương dân châu á ko gánh khối cơ to mà vẫn nhanh như Âu phi đâu

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ nhìn nhận chuẩn.
Nhưng hôm qua em thấy có 3 ông tướng đáng nhẽ phải ra sớm hoặc không nên cho đá gồm:
1. Ông Văn Hậu
2. Ông Văn Đức
3. Ông Xuân Trường
- Ông VH đá thế thảo nào ông Hà Lan cho ngồi chơi xơi nước. Đá tư duy lấy thịt đè người, đá láo. Thể hình nặng nề nên rất hay bị qua người. Và đặc biệt thấy nặng nề đi nhiều. Hậu vệ cánh mà tốc độ như hiện nay là hỏng.
- Ông Văn Đức đợt này thể lực xuống ghê quá. Từ trận trc kia. Ko hiểu sao trận này cho ổng ra muộn thế?
- Ông Xuân Trường gặp đội yếu thì đá hay còn gặp đội áp sát, nhanh thì ổng có trong sân ko khác gì chấp người. Ông này có trong sân làm hoàng đức rất khó đá. Ra sân cái HĐ đá hay ngay
Còn 1 ông nữa là ông Duy Mạnh. Ông này rất hay làm người khác thót tim, ko chắc chắn. Ko trách được vì bản thân trc đây ko phải là vị trí sở trường. Rất an tâm với BTD & Quế Ngọc Hải.
Khổ thân các tuyển thủ quốc gia, quanh năm tập đá với tập chạy lòi cả mắt mà vẫn bị chê. Ông nào cũng bị chê thì chắc phải chọn đội tuyển quốc gia trên OF rồi.

Đá như hôm nay là bình thường, các cầu thủ bị áp lực tâm lý và đội hình bị xáo trộn do Quang Hải và Tuấn Anh không đá được. Cầu thủ cũng là con người thì có trận hay trận dở chứ có phải robot đâu mà hiệu suất lúc nào cũng ổn định

thanhvinhckgtcc

Xe điện
UAE lượt về đá điềm đạm lắm cụ ạ. Không ảo tưởng như lượt đi đâu. Đội hình đá rất thấp. Tận dụng sự khéo léo và càn lướt của Ali Mất hút 7 và Dờ Lima 15 ở cánh và phía trên thôi chứ cũng không đè ngửa con nhà người ta ra mà đá đâu.
Nó điềm đạm thì đáng lo đấy cụ.nhưng nếu muốn đầu bảng thì k điềm đạm được nữa đâu :D .nói gì trận lượt đi mình cũng nhiều ưu thế.trận này e nghĩ gì chứ tâm lý mình thoải mái hơnhọ nhiều

Cô_đơn

Xe tải
Em đọc trên Newstraittimes.

”...Điều cay đắng cho người Mã lai là người Việt, kẻ được coi là mạnh nhất Đông Nam Á, luôn luôn chỉ đá vừa đủ thắng chúng ta!!!”

“The Malaysians also lost by a solitary goal in the first round of the qualifiers in Hanoi in 2019.
The sad story for Malaysia is that the Vietnamese, who must be the best in Southeast Asia, always do just enough to beat us.”
Mình đã vs Mã thời thấy Park có kiểu thể làm Mã cứ tưởng trên cơ, dồn ép nhưng lại thua , lại cay cú. Ko phải mình kém hơn , đơn giản mình chủ động chơi vậy. E nhớ hình như có lúc bác Tang Chê Hô còn thốt lên, Việt Nam ko cho chúng tôi chơi bóng. Vì cách chơi của mình phá lối chơi của họ.

VT Entertainment

Xe buýt
Chú người nhỏ, mặt hình tam giác đá giữa đó cụ. Có thể là số áo bị xáo trộn. Hoặc do đá giữa điều tiết nên ít nổi bật.
Cụ lại ngâm cứu trận UAE đi nhớ, hqua mà mấy chàng dứt điểm chỉn chu hơn thì Cụ ko thể thua Mợ đâu :D

Vâng. Tuấn Anh che chắn tốt hơn anh ạ. Nói chung nếu đá 352 thì em thích Tuấn Anh Hùng Dũng trên, Xuân Trường dưới. Cả ba bạn này đá bóng rất thông minh nên có thể bao hết khu trung tuyến được. Hôm qua khu trung tuyến mình hơi rò rỉ tí ti. :P
Vào được vòng 3 thì tháng 9 đá, Hùng Dũng ko biết thế nào

ntquantn

Xe buýt
Hùng Dũng nhanh chắc cũng phải sang năm mới đá đc

Em nghĩ lúc đó là do BHL đề ra để cầu thủ tự làm tự ăn rồi anh. Cả hệ thống tập trung phòng ngự. Chứ để ban bật nhanh CP thừa sức làm được. Anh xem HAGL đá thì rõ. Bật rất nhanh.
Vì anh xem nó đá ở HAGL, bạn bật kết hợp với đồng đội sáng sủa lắm, giờ lại quay về cái kiểu đi bóng tối om
Văn Toàn nữa, trước khi có Sak về nó chỉ quấy đảo và sút vội nên ko hiệu quả. Nhưng Sak nắm đội nó có 7 bàn: sút xa; dừng quặt bóng cho hậu vệ bạn trôi rồi đi tiếp vào giữa sút vào lưới. Thế mà trận gặp Indo nó lại lóng ngóng y như xưa

LuckyCar

Xe container
Cụ nhìn nhận chuẩn.
1. Ông Văn Hậu
2. Ông Văn Đức
3. Ông Xuân Trường
Lúc XT ra là HĐ được đẩy lên đá cao hơn nên thấy khác thôi, chứ XT hôm qua đá quá ổn mà cụ.

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn