[Funland] Mất Ngủ AI Giúp Em Với !!!

Jolie3334

Xe tải
Bệnh này ngày xưa các cụ nhà ta đã biết chữa: nửa đêm bắt mang thóc ra xay thế là đêm lại ngon giấc nồng ;))

còn bây giờ mợ cũng làm tương tự: làm thế nào cho nó vã mồ hôi, chân tay mỏi nhừ, đảm bảo hết bệnh ~X(

hungbm

Xe điện
Các bác với các mợ ơi, không hiểu sao từ ngày Hà Nội đón liên tiếp mấy đợt gió lạnh tăng cường thì sức khỏe của e lại có xu hướng xấu đi.
Nguyên do là đêm không ngủ hoặc ngủ chập chờn, cứ trằn trọc đến 3-4h sáng là bình thường. Nhưng li kì nhất là tỉnh dậy thấy nước mắt bỗng dưng ở đâu đầm đìa mà rõ ràng chẳng ai đánh ai mắng gì.
Cũng chịu không nhớ mơ gì cả mới sợ chứ có lúc còn thấy hơi tức ngực và khó thở.

Mà đêm em cũng thấy lạnh dễ sợ, người cứ như là có khí lạnh bao quanh dù nhà e rất kín gió và đủ chăn đệm.
Sáng ngủ dậy thấy mệt mỏi lắm ý chả thiết tha làm lụng gì. Mẹ e thì bảo là do đến tuổi lấy chồng mà chưa có chồng nên thế. Riêng em thì cứ thấy lành lạnh sống lưng làm sao ý...huhu
Các bác các mợ có ai bị như em không....hic hic
X_XX_XX_XX_X
Sao mợ giống em thế. Em đêm ngủ mà nước mũi tràn trề. Sáng dậy lại hết. Kiểu này phải lấy vợ thui

hungbm

Xe điện
Chà, bệnh này của mợ thì em biết. Hồi xưa cũng có vài cô bạn bị, em cũng có ra tay cứu giúp. Mợ PM cho em sdt, đêm nay em sẽ vận công phu chữa cho mợ hết lạnh (bằng túi sưởi 37 độ), hết tức ngực (mát xa ba đỳ)... không hết mai em lại chữa tiếp, khi nào khỏi hẳn, nếu cần em vẫn chữa tiếp cũng được :D
Chú mạnh mồm quá, lấy hết bài của anh roài

achille2k

Xe tải
Bệnh này ngày xưa các cụ nhà ta đã biết chữa: nửa đêm bắt mang thóc ra xay thế là đêm lại ngon giấc nồng ;))

còn bây giờ mợ cũng làm tương tự: làm thế nào cho nó vã mồ hôi, chân tay mỏi nhừ, đảm bảo hết bệnh ~X(
Ngày xưa xay thóc. Giờ mua "đồ chơi" về nghịch là cũng hết bệnh thôi :P

Princess

Xe đạp
Đêm qua lại một đêm mất ngủ các bác ạ, mãi 4h e còn lọ mọ nên sáng nay tỉnh dậy như có ai oánh ý hic hic
Các bác ai cũng quan tâm cho e lời khuyên nhưng vài việc thời điểm này e chưa làm được : Chăn 37 độ ý ạ, năm nay Kim Lâu không lấy đc chồng.
Thêm nữa là em ế nặng rồi nên có thể còn mất ngủ vào nhiều mùa đông sau này.
CHả biết đêm nay thế nào chứ tuần rồi rét e sụt 2kg ý ạ.

Nhudadauyeu

Xe tăng
hứt, nhà em dạo này cv nhiều, rất mệt mỏi thèm ngủ dưng chả ngủ đc mấy, ngày có 3h ngủ đc là cùng, mà thi thoảng cũng giống mợ, thi thoảng tỉnh dậy thấy mình đang khóc nhè...huhu

BMW_6688

Xe container
Hic...khổ thân mợ
thoai nhà cháo xin làm cái chăn 37 độ để cho mợ bớt Nạnh người và Nạnh trong Nòng nha:o)

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Đêm qua lại một đêm mất ngủ các bác ạ, mãi 4h e còn lọ mọ nên sáng nay tỉnh dậy như có ai oánh ý hic hic
Các bác ai cũng quan tâm cho e lời khuyên nhưng vài việc thời điểm này e chưa làm được : Chăn 37 độ ý ạ, năm nay Kim Lâu không lấy đc chồng.
Mợ thức đêm thế thì giống em. Nhưng tầm 5h sáng là em ngủ, ngủ một mạch đến 14h chiều. Chỉ khổ mỗi Đêm thức tầm 2h là chẳng có ma nào ở OF nữa lên buồn, Mợ PM em chúng mình rủ rỉ chuyện đêm nhé !

Goal

Xe tăng
Cụ Goal dạo này hay bỏ việc ở Bệnh xá OF lắm đới, chịu khó về khám bệnh nhé, Bệnh xá OF dạo này quá tải ghê:))

Dạo này em cũng hơi bận, mong cụ và mọi người chiếu cố! :)

Em sẽ cố gắng ạ!

Princess

Xe đạp
Hic...khổ thân mợ
thoai nhà cháo xin làm cái chăn 37 độ để cho mợ bớt Nạnh người và Nạnh trong Nòng nha:o)
em là hơi bị phục cụ, thế này lại có Gấu nhà nằm khóc : "kẻ đắp chăn bông, kẻ lạnh lùng" thì e biết làm sao. :P

Princess

Xe đạp
Mợ thức đêm thế thì giống em. Nhưng tầm 5h sáng là em ngủ, ngủ một mạch đến 14h chiều. Chỉ khổ mỗi Đêm thức tầm 2h là chẳng có ma nào ở OF nữa lên buồn, Mợ PM em chúng mình rủ rỉ chuyện đêm nhé !
Cụ cũng cú đêm như em à, thế làm đôi chim cú thôi nhỉ hihi :x

shuttle bus

Xe tăng
Bẩm các cụ, mợ sau gần một tháng tích cực điều trị bằng nhiều "phương pháp" em đã thành công được quá nửa. Tức là em ngủ được thêm 1 tiếng---> 5tiếng nhưng vẫn 4-5 giờ sáng đi ngủ---> 9 giờ dậy---> muộn làm so với bình thường 1 tiếng (cũng may mà không biết có may không nữa). Em đang cố gắng cho thời gian đi ngủ sớm hơn 1-2 tiếng nhưng chưa thành công. Để em lại tiếp tục nghiên cứu các phương pháp khác "độc và lạ" xem dư nào. Có kết quả em sẽ báo cáo ngay ạ.
PS : Sao dưng mà thớt này của em "nại" thành thớt 37 độ C nhỉ ? Cụ nào cao tay chữa giúp cho mợ ấy đi :D !

lewin

Xe điện
Có nhõn em đương ngủ , còn các cụ mợ thức cả rồi sao ? :D

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Mất ngủ ban đêm là một triệu chứng khá nguy hiểm. Theo đông y dùng phương pháp tứ cương bát chuẩn thì đây là bệnh máu lên não kém thông. Dẫn đến tình trạng ức chế thần kinh và ... tèn tèn... giật mình tỉnh giấc lúc nửa đêm, sau đó thì rất khó ngủ lại.

Em bị cái này đến phát hoảng. Vì tư dưng em mất ngủ đêm khoảng 1 tháng liền. Rất may các bác sỹ Đông y đã đến tận nhà mát xa cổ cho em và giờ em lại ngủ như trâu rùi.

shuttle bus

Xe tăng
Mất ngủ ban đêm là một triệu chứng khá nguy hiểm. Theo đông y dùng phương pháp tứ cương bát chuẩn thì đây là bệnh máu lên não kém thông. Dẫn đến tình trạng ức chế thần kinh và ... tèn tèn... giật mình tỉnh giấc lúc nửa đêm, sau đó thì rất khó ngủ lại.

Em bị cái này đến phát hoảng. Vì tư dưng em mất ngủ đêm khoảng 1 tháng liền. Rất may các bác sỹ Đông y đã đến tận nhà mát xa cổ cho em và giờ em lại ngủ như trâu rùi.
Giờ này em cũng vưỡn đang thức đây ạ ! Cái phương pháp của cụ làm trong bao lâu thì khỏi ạ ? Và có cần phải chọn bs là nữ không ạ ? Em hỏi thật đấy !

tiger

Xe tăng
Giờ có ai thức ko nhẩy hay có mỗi mình iem thui?

Becho

Xe tải
Ái
chà chà các cụ này chém mợ giữ quá! Có nhiều nguyên nhân gây rối loạn giấc ngủ, mợ bị rối loạn giấc ngủ, k phải mất ngủ. Nếu mợ cần tư vấn xin PMm cho em,có nhiều thứ k nên nói ở đây!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Sonotc

Xe tải

Cụ cho e xin địa chỉ của bác sỹ đông y với, e cũng bị mất ngủ lúc 3, 4h sáng, dậy rồi thì k ngủ lại được