[Funland] Máy bơm tăng áp biến tần

truongtuongtu

Xe hơi
Các Cụ tư vấn cho em với, nhà e 4 tầng 5 wc, 1 chậu bếp. Đường nóng và lạnh đi riêng ống, bể đặt trên nóc tầng 4. Tầng 1 và 2 áp lực nóng lạnh tốt, tầng 3 thì bình thường, tầng 4 thì yếu. E định lắp sau bể 2 bơm vào cả 2 đường nóng lạnh có hợp lý ko ạ, nếu lắp thì loại bơm nào phù hợp, ngoài ra còn phương pháp nào khác ko.
Cám ơn các Cụ.
Có thái dương năng thì 2 bơm cùng áp, còn không thái dương năng thì táng 1 bơm cho 2 đường đủ rồi.
Chơi biến tần cho máu cụ ạ em mới lắp xong cho 2 nhà wc mở cùng lúc các vòi phê lắm, mà mở nhỏ nước chảy bé mở to nước chảy to không mở nhất định không ra nước

tanc66

Xe tải
Có thái dương năng thì 2 bơm cùng áp, còn không thái dương năng thì táng 1 bơm cho 2 đường đủ rồi.
Chơi biến tần cho máu cụ ạ em mới lắp xong cho 2 nhà wc mở cùng lúc các vòi phê lắm, mà mở nhỏ nước chảy bé mở to nước chảy to không mở nhất định không ra nước
Nhà cụ có 2wc thôi à, nhà e có 5wc và có khả năng 3wc cùng sử dụng 1 lúc, cụ cho thông tin bơm với.

caphale_89

Xe tải
Thôi, bọn em cứ ra mua cmn cái bơm 600k một ngựa + cái biến tần 300k nữa là tròn 1 triệu bác ạ.

Về lắp chạy phe phé, thêm kiến thức mà rẻ phần ba.

Chứ chạy xe ôm giờ cũng mất 12.5% thuế rồi mà bác bán bơm Tầu mà ba củ mấy thì có mà bọn em chạy nửa tháng công chưa đủ. ;))

Chả hiểu sao giờ lốn cài gì cũng tăng tít mù tắp, bọn em chán chả buồn gia tăng gia tẹo nữa òi, cố đủ ăn thôi nên bác rang hạt dẻ thôi cho nó đỡ khác người. :))
Bác có thể bổ cho quả sẻ, hoặc có bài kết hợp bơm + biến tần không, em lắp tăng áp cho rẻ ạ

Thành Thị 1

Xe tăng
Các cụ hình như đang nhầm lẫn khái niệm hết cả. Tăng áp và tích áp, ngày xưa tích áp thì áp lực lêb tbi đầu cuối. Còn nay nó dùng cảm biến dòng chảy để cho bơm chạy, nên ko bị áp đầu cuối. Mỗi tội là mở ra mất vài giây nó mới tăng áp thôi.

Ntc8891

Xe hơi
Các cụ hình như đang nhầm lẫn khái niệm hết cả. Tăng áp và tích áp, ngày xưa tích áp thì áp lực lêb tbi đầu cuối. Còn nay nó dùng cảm biến dòng chảy để cho bơm chạy, nên ko bị áp đầu cuối. Mỗi tội là mở ra mất vài giây nó mới tăng áp thôi.
Bơm tăng áp có bình tích áp và bơm tăng áp ko có bình tích áp.

Cu_in_Car

Xe điện
Các cụ biết nhưng chưa biết hết ;))
Có cả loại tăng áp điện tử nhưng hoàn toàn không dùng bình tích áp, mở vòi lần đầu có áp lực ngay lập tức chứ không bị delay mấy giây đâu các cụ nhé :D
Không tạch tè, bơm không cần cột áp để mở cảm biến dòng chảy, mở vòi có áp ngay, nước xịt không qua giảm áp đảm bảo rát da mà tiêu tốn ít điện ;)
Thế mới hay chứ

Rượu

Xe buýt
Em làm con Wilo rồi đúng là hơn hẳn cái bơm tạch tạch đời cũ. Nhược điểm là đắt gần 20 củ.

lsakvn

Xe tăng
Có cả loại tăng áp điện tử nhưng hoàn toàn không dùng bình tích áp, mở vòi lần đầu có áp lực ngay lập tức chứ không bị delay mấy giây đâu các cụ nhé :D
Không tạch tè, bơm không cần cột áp để mở cảm biến dòng chảy, mở vòi có áp ngay, nước xịt không qua giảm áp đảm bảo rát da mà tiêu tốn ít điện ;)
Thế mới hay chứ
Cụ thông tin cho mấy mẫu để tham khảo với ạ

matizvan2009

Xe ba gác
Em làm con Wilo rồi đúng là hơn hẳn cái bơm tạch tạch đời cũ. Nhược điểm là đắt gần 20 củ.
20 củ á cụ, em gg thì thấy bơm wilo giá đấy công suất cỡ 750w

Thành Thị 1

Xe tăng
Thế mới hay chứ
Tăng áp điện tử cũng là 1 dạng tích áp thôi cụ, thay vì nó đo áp trong hệ thống bằng cơ thì bằng điện tử, về cơ bản là hệ thống nước nhà cụ vẫn luôn chịu áp lực nước liên tục, còn cái kia thì dùng cảm biến dòng chảy để đóng điện cho máy bơm, nê khi nc dừng thì nó dừng.

Thành Thị 1

Xe tăng
Đấy là ng tiêu dùng phân biệt. Về bản chất là nó dùng cảm biến j để đóng điện cho máy bơm thôi. Các cụ mua cảm biến dòng chảy riêng rồi đấu điện với 1 con bơm bình thường, thì nó cũng làm nhiệm vụ y hệt thế thôi, hoặc 1 con cảm biến áp suất để đóng điện cho máy bơm thì cũng vậy ah.

NNS

Xe ngựa
máy bơm tăng áp thì khi nào hạ áp nó mới gia cố tí hơi, chứ nó có luôn chạy éo đâu mà "biến tần" nhỉ? em nghe có vẻ điêu điêu

formula_one

Xe tăng
máy bơm tăng áp thì khi nào hạ áp nó mới gia cố tí hơi, chứ nó có luôn chạy éo đâu mà "biến tần" nhỉ? em nghe có vẻ điêu điêu
Ý là trong lúc nó đang chạy bơm nước rồi sẽ thực hiện "biến tần" theo tải đầu ra, ví dụ cụ mở 1 vòi bơm khác, cụ mở 10 vòi nó sẽ khác. Kiểu vậy :D