[Funland] Mấy thằng tây nâu

Duo123

Xe tải
Nói chung là mấy thằng tây lông bẩn bựa đi du lịch bụi; một số thằng sang Hanoi mình kiếm mấy cái nghề vớ vẩn kiếm ăn chạy xe máy ẩu, không mũ bảo hiểm nhiều lắm cụ ạ.
Gặp thành phần đó các cụ cứ chửi sấp mặt chúng nó đi ạ. Em cũng chửi vài thằng đi ẩu rồi.
Có hôm em đi đường, có thằng ranh tây lông chạy láo, em đi lên cùng chửi cho một trận! Đại loại tiếng Việt nhà mình là: Đập con muỗi nhà mày! Mày từ đâu đến? Mày không biết luật giao thông à? Mày biết như thế là gây nguy hiểm cho người khác không? Đập muỗi thằng nhà quê!!
Thằng ku con mặt đần ra xong: Con xin lỗi cụ, con xin lỗi cụ!
Mình chả nói gì, lượn đi công việc! :)
Hehe, cụ chửi được thế chắc tiếng bin la đen của cụ loại thượng thừa rồi

Nana2015

Xe tăng
Phượt gì mấy cái thằng đấy. Ở nước nó k còn chỗ cho chúng nó nó sang mình để xả rác đó mà. Nhiều lúc nhìn chỉ muốn nhấn ga cho phát thôi.

longdelta

Xe tăng
Xxx vn nó thế chứ đợt e công tác ở Phnom Penh Cam, chạy xe máy cũng bị xx nó bắt 1 phát, xoè 5 chum ra là nó lại cho đi. Mà bọn xx bên Cam lại rất thích bắt dân Việt, thế mới hài :D

muabang

Xe hơi
xxx bắt, chơi luôn 1 tràng tiếng nước mình. xxx chán, cho đi :D

Jamebonds

Xe container
Đcm hqua e gặp 1 thằng tây beo béo. Chắc cũng dân trung đông nhưng đội mũ bảo hiểm kín mít. Đi con cbr chắc tầm 150 ở đoạn giao xuân thủy cầu giấy. Lúc ý làn của e và nó đang chuyển từ đèn đỏ sang đèn xanh. Đi đến giữa đường thì có 1 chị ninja lead chắc là cố vượt tí đèn đỏ thì chặn đầu xe nó 1 chút nhưng cũng ko đến nỗi lâu, chắc chỉ tầm 2s. Thế là nó phi lên cầm tay vào đít xe chị kia lắc tí ngã, xong rồi vung tay lên đấm chị kia 1 cái mạnh vcl nhưng sượt vai rồi chị kia kịp vọt đi mất ko cũng no đòn vs nó. Đcm lúc ý e đi sau cay mũi vcl nhưng vì chị kia kịp vọt đi nó cũng vọt đi nên k sao. Nó mà đánh chị kia đau chắc cũng phải xuống hô hào anh em cho nó 1 trận. Đcm bọn chó
Chuyện bình thường đối với thể loại tây tuân thủ PL, chị kia chả có gì để cụ đáng thương cả.
Tham gia gt là tuân thủ luật pháp, đừng lấy kiểu tình thương mến thương của m ra.
Ở NN chỗ xuống tàu điện ngầm có vạch cho người ra, người m mới sang ko biết đứng vào nó bọn tây nó to nó đi đâm thẳng cho bố dúi dụi luôn

Car68

Xe tải
Đi đường gặp mấy thằng tây nâu, gọi là tây nâu vì không trắng, không đen, trông giống dân Trung Á, đi xe máy không đội mũ bảo hiểm (dù nó có treo trên xe), lạng lách trên đường, dừng đèn đỏ thì còn 4-5 giây đã bóp còi inh ỏi, mồm hét linh tinh gì đó. Nó phóng nhanh em không kịp nhìn xe gì, chỉ biết xe côn, biển Hà Giang 23, chở đồ đạc, chắc dân phượt. Trông rất là ngứa mắt.
Thế thì mới gọi là tây bao lô chứ bác kakaka

mazda3_pro

Xe lăn
Chừng nào kinh tế VN cỡ như Nhật trở lên thì tụi nó sợ chết khiếp, CSGT bắt được nó van xin lạy lục ngay. Tiếc cái là mảnh đất này là vùng trũng nên nó, 1 công dân hạng bét xứ không hơn gì mấy nhưng nó đek sợ.

lany

Xe tải
Chuyện bình thường đối với thể loại tây tuân thủ PL, chị kia chả có gì để cụ đáng thương cả.
Tham gia gt là tuân thủ luật pháp, đừng lấy kiểu tình thương mến thương của m ra.
Ở NN chỗ xuống tàu điện ngầm có vạch cho người ra, người m mới sang ko biết đứng vào nó bọn tây nó to nó đi đâm thẳng cho bố dúi dụi luôn
Cụ nói ko chuẩn rồi. Chị kia ko tuân thủ thì đã có pháp luật xử lý. Còn nó có thể đc đâm vào xe chị ý chứ ko có quyền đánh chị ý nhé. Đm 1 thằng đàn ông đi đánh 1 người phụ nữ là méo chấp nhận đc rồi cụ bênh cái gì nhỉ?

Jamebonds

Xe container
Cụ nói ko chuẩn rồi. Chị kia ko tuân thủ thì đã có pháp luật xử lý. Còn nó có thể đc đâm vào xe chị ý chứ ko có quyền đánh chị ý nhé. Đm 1 thằng đàn ông đi đánh 1 người phụ nữ là méo chấp nhận đc rồi cụ bênh cái gì nhỉ?
E chả bênh ai, nhưng tâm lý của bọn tây (tuân thủ PL) nó rất frustuate với các hành vi vi phạm PL. E chỉ phân tích tâm lý của thằng tây kia thôi.
Ko va chạm thì chưa có gì để nói, nhưng bà kia mà ngã ra thì sự thể thế nào? Chúng ta nghĩ còn đơn giản lắm

le_no_vo

Xe hơi
Em biết 1 số thằng tây sang kiếm ăn ở Việt Nam! (Đi dạy tiếng anh), đa số thằng nào cũng bị xoè xe máy mấy lần, còn gãy chân tay thì cũng tương đối
Thất học ở bển sang mình dạy tiếng Anh lại thành Thầy Tây cụ nhỉ, máy trung tâm kiểu bò cạp lại thuê về cho rẻ. bảo sao dân mình tiếng Anh tốt thế

Xe ngư

Xe điện
E thấy mấy a này đi ngoài đường chả bao giờ đội mũ bh, phóng như bay vượt cả đèn đỏ lun!

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Bọn giẻ rách cầu bơ cầu bất đấy chấp làm gì chúng nó

Trung

Xe điện
E chả bênh ai, nhưng tâm lý của bọn tây (tuân thủ PL) nó rất frustuate với các hành vi vi phạm PL. E chỉ phân tích tâm lý của thằng tây kia thôi.
Ko va chạm thì chưa có gì để nói, nhưng bà kia mà ngã ra thì sự thể thế nào? Chúng ta nghĩ còn đơn giản lắm
Hê, tây cũng có tỷ loại tây. Bọn tây trắng chuẩn mực gặp chuyện thường im lặng, tránh và lỉnh đi, nhất là trong môi trường lạ.

Bọn phản ứng kiểu thô bạo với "ngang tai trái mắt" ở địa phương thường là bọn đã ở lâu. Mà chọn VN để ở lâu thường là bọn đã là có tý dở trong người rồi.

Hôm em đi Cổ linh vào Aeon rẽ nhầm vào lối ra, có xi nhan đàng hoàng nhưng phát hiện ra nhầm nên vừa vào hết xe thì em phanh lại, đuôi xe vừa đúng mép hè. Một thằng tây trắng chân bó bột đi 2 bánh, ghi đông gác đôi nạng lại còn địu trẻ con đi dọc Cổ linh sau xe em chắc sợ nên phanh lại, trợn mắt chửi về phía xe em. Em nhìn gương hậu thấy thái độ quá tức mình lùi phát ra đường mét nữa chắn hẳn nó lại rồi nhảy xuống chỉ thẳng mặt quát "Mày không được phép lái xe. Dừng lại. Tao gọi cảnh sát". Tay rút máy giả vờ đưa lên bấm. Thằng cu đần mặt, lách ra đi mất.

Nghĩ nhiều thằng chúng cũng khổ, không biết tại ở nhà đói quá hay tại gái Việt nó dụ khéo mà sang đây lê la dạy học, oi nóng chảy mỡ ra.

Động chân động tay với chúng thì em chưa thử nhưng can thiệp, dọa dẫm với bảo ban giáo dục bọn Tây, Nhật, Hàn em làm mãi ra rồi :D

xegiacmo

Xe container
Chừng nào kinh tế VN cỡ như Nhật trở lên thì tụi nó sợ chết khiếp, CSGT bắt được nó van xin lạy lục ngay. Tiếc cái là mảnh đất này là vùng trũng nên nó, 1 công dân hạng bét xứ không hơn gì mấy nhưng nó đek sợ.
Em nghĩ đơn giản hơn cụ nhiều , csgt méo biết tiếng anh nên ngại bắt thôi :))

dongnat123

Xe container
Nói chung là mấy thằng tây lông bẩn bựa đi du lịch bụi; một số thằng sang Hanoi mình kiếm mấy cái nghề vớ vẩn kiếm ăn chạy xe máy ẩu, không mũ bảo hiểm nhiều lắm cụ ạ.
Gặp thành phần đó các cụ cứ chửi sấp mặt chúng nó đi ạ. Em cũng chửi vài thằng đi ẩu rồi.
Có hôm em đi đường, có thằng ranh tây lông chạy láo, em đi lên cùng chửi cho một trận! Đại loại tiếng Việt nhà mình là: Đập con muỗi nhà mày! Mày từ đâu đến? Mày không biết luật giao thông à? Mày biết như thế là gây nguy hiểm cho người khác không? Đập muỗi thằng nhà quê!!
Thằng ku con mặt đần ra xong: Con xin lỗi cụ, con xin lỗi cụ!
Mình chả nói gì, lượn đi công việc! :)
Chắc thằng đó có nick otf nên mới chào bằng cụ ;))

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Thất học ở bển sang mình dạy tiếng Anh lại thành Thầy Tây cụ nhỉ, máy trung tâm kiểu bò cạp lại thuê về cho rẻ. bảo sao dân mình tiếng Anh tốt thế
Quan trọng các cháu nó nghe được và nói được là thành công rồi cụ ah. Còn hơn học gv Việt Nam! Chỉ chăm chăm vào ngữ pháp, đến lúc cho nghe và nói thì dặn mãi kg ra được câu, cô giáo còn phăt âm sai bỏ bu ra thì làm sao mà học sinh chuẩn được

happyhn

Xe container
Nó sang đây là phải hiểu tiếng Việt, nếu vi phạm thì cho vào đồn. Chẳng qua xx không muốn dây dưa rách việc nên ngơ thôi.
Ra đường để kinh doanh chứ để tranh cãi ếu đâu. Mất time kém hiệu quả. Làm ngơ bố còn vợt miếng# ngon hơn

lany

Xe tải
Tuân thủ PL mà đi đánh người là tuân thủ PL kiểu gì à cụ?