Mợ nào, cụ nào muốn xây nhà thì vào đây ( part 4 - 2015 ).

Trạng thái
Thớt đang đóng

khoai tây chiên

[Tịch thu bằng lái]
Em cần xây nhà 4 tầng 1 tum, diện tích 60m2 (mặt tiền 3.3m), liền kề kđt Đại thanh, hướng Tây bắc, xây với mục đích cho thuê nên nội thất đơn giản, giá càng tiết kiệm càng tốt, thiết kế càng tối ưu càng tốt (nhiều phòng ngủ)
Em định tháng 11 xây, cụ nào rảnh thời gian này, có đội thợ lành nghề, có kinh nghiệm xây khách sạn, nhà nghỉ rồi thì tư vấn em phát
Em cần làm trọn gói từ tk cho đến xây và hoàn thiện nội thất cơ bản
Các cụ báo giá em phát, xây thô bao nhiêu, hoàn thiện điện nước cơ bản bao nhiêu nhé
Mặt tiền có 3.3 m, ô tô khó vào đáy nhỉ.

1100

Xe tải
lâu ko vào thớt nài,rôm fet nhờ :D:D,cụ nào cần tke nhà to nhà nhỏ,thấp tầng cao tầng cứ phọt lên đây em đang rảnh em tư véo hộ phát nhể :))

E có mảnh đất 5x12m hướng Nam 170 độ như trên ! Cụ bố trí phòng giúp e với . tầng 1 chỉ để phòng khách , nhà wc, bếp+phòng ăn ! E cần 3 phòng ngủ ,1 phòng thờ ! Nếu có thể cụ bố trí hướng các phòng ,cửa ,cầu thang theo phong thủy giúp e với nhé ! E 81,vợ 86 , F1 2012 , F2 2016 !
Cám ơn cụ trước ạ !

xaynhatrongoi

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi chút xíu, hiện tại nhà em có hai góc tường không hiểu nguyên do gì mà cứ bị ngấm và bị bong sơn. vậy bây giờ nên dùng vật liệu gì để quét bên ngoài và bên trong chỗ đấy để chống thấm, hay chỉ mua sơn chống thấm về quét 2,3 lớp thôi ạ? Mong cả nhà chỉ giáo giúp em. Em xin chân thành cảm ơn.
Vụ ngấm tường của cụ phải nắm rõ dc nguyên nhân gây ngấm cụ nhé, chứ nếu chỉ chống thams trước mắt thì chỉ là phương án tạm thời thôi, ko dứt được. Chữa bệnh thì phải chữa tận gốc mới hiệu quả

hà khệnh

Xe tải
Em thấy bồn cầu nằm trên bếp không ổn lắm cụ nhỉ?
cái này em biết ạ,đúng ra e kê cái bệt cạnh lavabo,cơ mà cụ ấy tận dụng cái cabin có sẵn nên cứ tạm để thế,sau cụ ấy tự điều chỉnh..

hà khệnh

Xe tải
Như chết đuối vớ được cọc, 2 cụ có thể tư vấn và thiết kế cho em được không, nếu phương án Ok thì cho em xin luôn giá cả OF nhé.!?
Em đang dự định qua Tết xây mới trên căn cấp 3 DT 35m2, căn của em là đầu hồi hướng Tây và Nam, chỉ giáp 1 tường phía Đông. Ý tưởng của em là xây 3,5 tầng, tầng 1 chỉ để làm Garage và nhà kho thôi, từ tầng 2 là đua ra 0,8m bên hông dài, cái khó của em là bị quả cột điện sát chân tường, em không cần view mặt tiền quá đẹp vì các nhà hàng xóm cũng đua sát nhau rồi.
Đây là kích thước mảnh đất.

Thanks.

ví dụ thế này chẳng hạn :))

King Cat

Xe buýt

ví dụ thế này chẳng hạn :))
Cám ơn cụ rất nhiều, phương án của cụ đưa ra cũng đáng để suy nghĩ vì cũng gần với ý tưởng của em, em bổ sung thêm thông tin nữa để cụ có thêm dữ liệu và cho em PA khả thi nhất.

- Tầng 1 (Garage) em chỉ làm để xe + Bệ bếp, Chậu rửa (cái này là phụ khi nhà có việc thôi) + WC, 1 Cửa cuốn, 1 Cửa sổ (cạnh cột đèn) + 1 cửa phụ mặt ngõ 1,7m.

- Tầng 2 (không cần Bancon) PK + Bếp, WC nếu có thì không cần vòi sen tắm. Em cần thu sáng nên sẽ dùng các ô Nhôm kính (2 x 2,5m.!?) trên tường. PA của cụ liệu có hoán đổi vị trí của PK và Bếp được không vì em sợ mỗi lần vứt rác lại chạy qua PK.!?

- Tầng 3 thì chiều cao đã đủ vượt cột đèn rồi nên DT sẽ vuông vắn, như bản vẽ của cụ thì vẫn bị khuyết góc.! Tầng này em cần 02 PN + 1 WC (Cầu thang và WC có đổi vị trí được không cụ vì hướng đó sinh khí của em.!), tầng này đã cao và có nhiều nắng nên các cửa sổ sẽ nhỏ lại.!?

- Tầng Tum.!?

BR.

hà khệnh

Xe tải
Cám ơn cụ rất nhiều, phương án của cụ đưa ra cũng đáng để suy nghĩ vì cũng gần với ý tưởng của em, em bổ sung thêm thông tin nữa để cụ có thêm dữ liệu và cho em PA khả thi nhất.

- Tầng 1 (Garage) em chỉ làm để xe + Bệ bếp, Chậu rửa (cái này là phụ khi nhà có việc thôi) + WC, 1 Cửa cuốn, 1 Cửa sổ (cạnh cột đèn) + 1 cửa phụ mặt ngõ 1,7m.

- Tầng 2 (không cần Bancon) PK + Bếp, WC nếu có thì không cần vòi sen tắm. Em cần thu sáng nên sẽ dùng các ô Nhôm kính (2 x 2,5m.!?) trên tường. PA của cụ liệu có hoán đổi vị trí của PK và Bếp được không vì em sợ mỗi lần vứt rác lại chạy qua PK.!?

- Tầng 3 thì chiều cao đã đủ vượt cột đèn rồi nên DT sẽ vuông vắn, như bản vẽ của cụ thì vẫn bị khuyết góc.! Tầng này em cần 02 PN + 1 WC (Cầu thang và WC có đổi vị trí được không cụ vì hướng đó sinh khí của em.!), tầng này đã cao và có nhiều nắng nên các cửa sổ sẽ nhỏ lại.!?

- Tầng Tum.!?

BR.
Lói chung là n~ j cụ nêu ở trên iem cũng có thể kẻ vẽ ra đc cụ ạ ;))

xaynhatrongoi

Xe tăng
Em cần xây nhà 4 tầng 1 tum, diện tích 60m2 (mặt tiền 3.3m), liền kề kđt Đại thanh, hướng Tây bắc, xây với mục đích cho thuê nên nội thất đơn giản, giá càng tiết kiệm càng tốt, thiết kế càng tối ưu càng tốt (nhiều phòng ngủ)
Em định tháng 11 xây, cụ nào rảnh thời gian này, có đội thợ lành nghề, có kinh nghiệm xây khách sạn, nhà nghỉ rồi thì tư vấn em phát
Em cần làm trọn gói từ tk cho đến xây và hoàn thiện nội thất cơ bản
Các cụ báo giá em phát, xây thô bao nhiêu, hoàn thiện điện nước cơ bản bao nhiêu nhé
Cụ gửi cho em cái ảnh bìa đỏ đỏ của cụ nhé, cụ nói rõ luôn, 3 mặt nhà cụ đang nhìn vào nhà nào, bao nhiêu tầng thì em tư vấn được cho cụ nhé. Với nhà cho thuê, bao gồm cả nội thất cơ bản như thiết bị vệ sinh, đèn điện, công tơ điện nước các phòng, giá dao động vào khoảng 4- 4,2 triệu/ 1m2 hoàn thiện cụ nhé (bao gồm cả thiết kế và thi công).
Cụ gửi em cái mail vào : xaydungtgh@gmail.com, em sẽ gửi cho cụ bản vẽ mặt bằng tham khảo mấy cái cho thuê để cụ tham khảo trước nhé

tuly

Xe máy
cái này em biết ạ,đúng ra e kê cái bệt cạnh lavabo,cơ mà cụ ấy tận dụng cái cabin có sẵn nên cứ tạm để thế,sau cụ ấy tự điều chỉnh..
Theo em, cái gì là nguyên tắc thì cụ phải bảo vệ. Chứ sau này chủ nhà điều chỉnh cũng lại phải nhờ cụ cơ mà.

hà khệnh

Xe tải
Theo em, cái gì là nguyên tắc thì cụ phải bảo vệ. Chứ sau này chủ nhà điều chỉnh cũng lại phải nhờ cụ cơ mà.
gớm,làm j mà cụ vặn con nhà bà vẹo kinh thế,e chỉ vẽ giúp phần sơ bộ còn đâu sau cụ ấy muốn điều chỉnh j thì tự túc cụ nhá

GIABAO_GIAHUY

Xe hơi
Em cũng xin cái thiết kế, nhà em 5x11. Cảm ơn các cụ

ndmtn

Xe tải
thưa các cụ, tình hình là khoản ốp lát nặng tiền quá, mà ngân sách thì có hạn, cụ nào biết kho gạch/đại lý nào giá rẻ thì bắn tin cho em với, cám ơn các cụ :)

oriole189

Xe tải
em đang muốn xây cái nhà trên mảnh đất 48m2 tại trong ngõ đường Thúy Lĩnh, Hoàng Mai hà nội, cụ nào có đơn vị tư vấn thiết kế thi công , cả công xin giấy phép luôn thì ới em.

Monte Cristo

Xe tải
em cũng đang muốn sửa cái nhà mà khó quá !

Trạng thái
Thớt đang đóng