Mọc mụn....có bác nào bị chưa?

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
chả là em bị lên cái mụn gần chỗ hiểm ngay sát hậu môn cách hậu môn nửa đốt ngón tay mụn lên to bằng hạt ngô lần đầu bị đau nhức em đi khám bs nói nghi rò hậu môn cho uống kháng sinh về 2 hôm mụn chín trắng vỡ em nặn hết máu và băng sau mấy ngày khỏi mừng quá nào ngờ nửa tháng sau lại lên đúng chỗ đó nhưng nhỏ 1 nửa chín vỡ,lại lành.vào bệnh viện họ bảo nếu rò hậu môn phải mổ nhưng cũng rủi ro 50/50 nếu ko khéo chạm vào dây thần kinh thì tèo luôn,ỉa ko tự chủ, xử lí bên đài loan thì đắt quá mà lại vẫn sợ ko ổn, e đành sống chung với lũ chờ ít năm nữa khoa học pt có cách khác,cụ nào trên of bị như em chưa? có mưu gì không chỉ em với tks!
p/s đi khám thì có bà bs phán vệ sinh ko tốt em nổi cáu nói xin thưa với bs tôi đi wc chưa biết dùng giấy là gì toàn rửa.mà đang đi đường có đau bụng thì cũng cố lên k/s hà nội or horison dùng nhờ:))

nondenon

Xe đạp
Chia buồn với bác. Lần đầu E nghe chuyện này, e nghĩ là mụn mọc chỗ đó cũng bt sao liên quan đến nhiều thứ quá nhỉ! Bác nào có kinh nghiệm thì giúp đỡ bác ấy đi ạ.

À, lần sau rửa xong bác nên dùng ít phấn rôm của trẻ con ý, cho nó khô ráo. sạch sẽ.

Cáp điện

Xe đạp
Chuyện nhỏ.Cái này y học gọi là nhiễm trùng u mỡ.
Cụ cứ để cho mụn nó chín và nhớ uống kháng sinh cho bớt đau nhức,vào BV mổ lấy cái ngòi (còn gọi là nhân mụn) là okie.Lưu ý khi có mủ kô được nặn nhé.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện nhỏ.Cái này y học gọi là nhiễm trùng u mỡ.
Cụ cứ để cho mụn nó chín và nhớ uống kháng sinh cho bớt đau nhức,vào BV mổ lấy cái ngòi (còn gọi là nhân mụn) là okie.Lưu ý khi có mủ kô được nặn nhé.
tks bác! e đi khám bs cho uống kháng sinh ko nhức mụn chín vỡ và liền mọi thứ ok dưng 1 thời gian sau nó lại mọc đúng chỗ ấy mới là vấn đề, lần này bị lên nữa chắc em phải đi chích nạo vét tí xem có tẹt nọc không.

Aids

Xe điện
Abces cạnh hậu môn và rò hậu môn là 2 quá trình của bệnh lý viêm các hốc trong hậu môn . Bệnh như bác nói mới chỉ xử lí được lỗ rò bên ngoài còn lỗ rò bên trong chưa xử lí nên bệnh còn tái phát . Quan trọng là phải phát hiện và xử lý lỗ trong hốc hậu môn . Bác nên đi khám tại phòng khám hậu môn trực tràng của bệnh viện Việt Đức .
Bonne chance
Aids

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Bác cần khám cẩn thận hơn, khả năng rò HM là cao đấy. Bác aids nói đúng, em bổ xung thêm: không nên cố gắng làm bít đầu ngoài của lỗ rò khi chưa sử lý được mạch rò, điều đó chỉ làm cho bệnh thêm phức tạp, thậm chí "đẻ" ra nhiều nhánh rò khác, rất khó điều trị.

oto16ahn

Xe điện
thúi quá.em tưởng vợ 2 cụ:))

chuotlang

Xe lừa
Bên TW nó ko có mấy cái trà mát hả cụ?

Bên em nó có loại trà đó, giải độc, nóng trong cơ thể.
Uống khoảng 1L-2L trong vòng 2 hôm các loại mụn nhọt hết ngay

Cực ký đắng nên phải uống nóng mới đc, uống quen rồi thì sẽ ko thấy đắng lắm
Bên em gọi tên nó là Bansha, nó trị đc cái loại mụn nhọt nóng thông thường
Nhưng ko trị nổi nhưng loại to như quả nhót, hay trứng cá bọc (những loại này chỉ có kháng sinh thôi)

Em chữa 1 năm nay mới hết đc trứng cá bọc đấy, may mà gặp 1 cao nhân da liễu ở Saigon, trong 2 tuần đã trị hết cho em trứng cá bọc và viêm da thải bã

Aids

Xe điện

Nhưng ko trị nổi nhưng loại to như quả nhót, hay trứng cá bọc (những loại này chỉ có kháng sinh thôi)

Em chữa 1 năm nay mới hết đc trứng cá bọc đấy, may mà gặp 1 cao nhân da liễu ở Saigon, trong 2 tuần đã trị hết cho em trứng cá bọc và viêm da thải bã
Đây là rò hậu môn chứ không phải mụn hay trứng cá bọc bác à
Aids

Rolland

Xe điện
Nghiêm trọng nhỉ! :-? Lần đầu yEm nghe nói về bệnh nài!

Rolland

vanessa

Xe tải
nguyên lý rò thê nào cụ aids, em hóng tý , tăng thêm hiểu biết

MoonMax

Xe điện
chả là em bị lên cái mụn gần chỗ hiểm ngay sát hậu môn cách hậu môn nửa đốt ngón tay mụn lên to bằng hạt ngô lần đầu bị đau nhức em đi khám bs nói nghi rò hậu môn cho uống kháng sinh về 2 hôm mụn chín trắng vỡ em nặn hết máu và băng sau mấy ngày khỏi mừng quá nào ngờ nửa tháng sau lại lên đúng chỗ đó nhưng nhỏ 1 nửa chín vỡ,lại lành.vào bệnh viện họ bảo nếu rò hậu môn phải mổ nhưng cũng rủi ro 50/50 nếu ko khéo chạm vào dây thần kinh thì tèo luôn,ỉa ko tự chủ, xử lí bên đài loan thì đắt quá mà lại vẫn sợ ko ổn, e đành sống chung với lũ chờ ít năm nữa khoa học pt có cách khác,cụ nào trên of bị như em chưa? có mưu gì không chỉ em với tks!
p/s đi khám thì có bà bs phán vệ sinh ko tốt em nổi cáu nói xin thưa với bs tôi đi wc chưa biết dùng giấy là gì toàn rửa.mà đang đi đường có đau bụng thì cũng cố lên k/s hà nội or horison dùng nhờ:))
Chả biết cụ Phễu hay mợ Phễu nhỉ???#-o muốn tư vấn xin cho 500 ảnh hiện trường được không ạ?????X_X

OF hồi này phong phú thật, chuyện hậu trường mà cứ đưa hết cả lên mâm thế này:-o

Chỉnh sửa cuối:

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Chả biết cụ Phễu hay mợ Phễu nhỉ???#-o muốn tư vấn xin cho 500 ảnh hiện trường được không ạ?????X_X

OF hồi này phong phú thật, chuyện hậu trường mà cứ đưa hết cả lên mâm thế này:-o
đây là bệnh xá mừa cụ cứ phi vào chém gió mà ko ngó cửa hả, thực ra nó chỉ là cái mụn nhưng mọc ở cạnh hậu môn có nhiều dây thần kinh nếu làm phẫu thuật ko cẩn thận đụng chạm vào cơ thắt thì dễ dính chưởng "lỗi bể phốt" bởi vậy nên e mới phọt lên đây biết đâu cụ nào đã bị và có cao kiến ko phải dùng dao kéo thì tốt hơn,những biện pháp hiện tại là chích mủ uống kháng sinh chỉ là giải pháp tạm thời giống như "chặn ở cuối dòng sông".đã xin tư vấn cụ sauken nhưng vẫn chưa qua đó được dùng đông y cũng là một ý rất hay.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Bác không đi khám ngoại khao khẩn trương đi lại còn chờ gì, nó thành dò hậu môn thì khổ. Dò hậu môn tuy là chuyện nhỏ nhưng lằng nhằng lâu khỏi phết đấy.
Bác vào Việt Đức, khoa Dịch vụ 1C cổng 18 Phủ Doãn mà khám nhé, CK Tiêu Hóa.

Chỉnh sửa cuối:

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]

có trà mát bác ạ đắng lắm nhưng em cho vào chai để tủ lạnh có vẻ dễ uống hơn xơi vài lần là quen ăn được khổ qua là uống được, em dùng rồi nhưng nó chỉ hữu hiệu với những loại mụn nhọt thông thường trước e uống liên tục phải đến 4-5 năm ko bị mọc mụn e đang nghi thời gian vừa rồi mình cafe và chích thuốc lá nhiều quá nên nó phát, đợt này nhân tiện cai luôn.nếu làm phẫu thuật thì chắc chắn làm bên tw vì bên này bệnh viện rất tốt và hiện đại nhưng đắt hơn bên Sing nhiều.

Aids

Xe điện
nguyên lý rò thê nào cụ aids, em hóng tý , tăng thêm hiểu biết
Bác hãy vào google gõ Rò hậu môn để tìm hiểu thêm , hoặc gõ từ khóa Fistule anale để biết .
Bien cordialement
Aids

Okane

Xe container
Cụ nặn 1 mình thế wai nào được ở vị trí hiểm dư thế, phải nhờ Gấu chứ :-??

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nặn 1 mình thế wai nào được ở vị trí hiểm dư thế, phải nhờ Gấu chứ :-??
đúng thế ạ ở nhà thì gấu làm bs,nhưng đi ctac nên đành tự sướng lấy cái gương xong ngồi lên chốc là ổn,rõ như sony tiện đây e kể luôn câu chuyện cười ạ,có 1 chị tuổi sồn sồn đi khám phụ khoa anh bác sỹ khám xong nói khiếp sao bím của chị to thế ?? chị này ấm ức tối về nhà lấy cái gương ra ngồi soi xem tay bs kia nói ntn cô con gái đi ngang qua nói:mẹ làm cái gì thế cẩn thận ko lại ngã vào cái hố thì khổx-(