[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

cadan

Xe container
Em cũng có 1 tình yêu đặc biệt với vùng đất cao nguyên này.
Năm nào em cũng lên đây để được lang thang trên các con phố dốc nghiêng nghiêng, ngồi nhâm nhi quán cà phê Tùng bên góc chợ hay xì xụp xuýt xoa cốc sữa đậu nành nóng.

ảnh đẹp quá, nhât là cái tháp uốn cong kia

114hangbong

Xe lăn
Người ta kêu bằng "màu mỡ riêu cua" lão ợ! :)
Em nhớ ngày xưa hay dùng từ đấy mà giờ ít dùng nên cụ nhắc em mới nhớ !
Ngày trước xuơng thịt chả có, cứ phi hành khô cháy vàng rồi cắt cà chua vào nấu là thành canh. Hôm nào sang choảnh có thêm vài miếng tóp mỡ quyện với gạch cà chua thì phải ăn dè ;))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mợ này, Sói nhà mợ giống Sói nhà em hình như có hơi ít quần áo. Có thằng bạn chồng nó xem kỷ yếu 5 năm học rất ngạc nhiên vì năm nào anh ấy cũng diện đúng cái áo ấy. ;))
Còn kỷ niệm Đà lạt em biết có một bài hát rất hay, nó buồn vì đó là chuyến đi cuối cùng của hai vc nhạc sỹ, ngừoi vợ mất ngay ở Đà lạt. Em nhớ có câu ... Ngày mai tôi sẽ xa Đà lạt
Thành phố này xin trả lại cho anh
Hàng thông buồn chiều nay ngơ ngác
Chuông giáo đường lặng lẽ đứng suy tư ....
Mợ ơi, mợ may mắn có những kỷ niệm đẹp đấy, nhiều khi sống nhau cả đời cũng chưa có bằng mợ đâu.
Cảm ơn cụ!
Chả hiểu sao cái ảnh lại trùng hợp thế, do em chọn cái ảnh xa xa, ko chụp gần :)
Chứ sói em lắm đồ lắm, nhất là quần ngố và áo phông. Sau khi anh mất em tha cả valy và mấy túi to đầy đồ về mộ để đốt đấy. Định để lại mà rồi nghĩ sao lại đi đốt, 3 mẹ con khóc nguyên một buổi. Em chỉ để lại vài bộ tưởng nhớ anh ấy, nhưng đốt xong lại hối tiếc :(
Mà anh ấy ăn mặc có gout và đẹp, có phong cách và hơi điệu quá mức cần thiết :D , mà tính thì hay nên hút gái hút giai như hoa hút mật, nên khi sống cũng khổ với em, em chèn ép lắm, hahaha. Em chỉ cho đi mua đồ khi có em và em ngắm ok :D Em mà chê là ko dám mua/mặc đâu, hihi. Khổ tội là em nhìn và chê rất chuẩn, nên bác ấy mất tự tin, nên tín nhiệm vợ đi mua cùng, haha.
Sói em nghiện mặc quần ngố, đi làm ở nhà máy cũng mặc ngố, nên nv sau này cứ kế, cứ hôm nào thấy anh ấy mặc quần dài, chứng tỏ sẽ đi đâu hoặc tiếp khách :)
Bạn bè em cũng nói thế, bản thân họ và nhiều người khác, mơ có giây phút đẹp đẽ như vậy mà ko có, nên em có thể sống cả quãng đời còn lại ko hối tiếc. Nhưng thực ra đã từng hưởng cuộc sống như vậy, khi mất mát lại càng đau lòng hơn.

DaDieuchienxu

Xe container
Nhà cháu ở SG. Trước đây hay ăn cơm bụi ở 1 quán cơm gần Ga xe lửa Hòa Hưng, chủ quán là người Bắc, có món thịt đông ăn kèm dưa cải chua ngon tuyệt. Thế rồi chủ nhà lấy lại mặt bằng, nên họ dời quán đi đâu ko rõ. Đã gần 10 năm ko đc ăn lại món này, thèm quá!

197716102003

Xe container
Cảm ơn cụ!
Chả hiểu sao cái ảnh lại trùng hợp thế, do em chọn cái ảnh xa xa, ko chụp gần :)
Chứ sói em lắm đồ lắm, nhất là quần ngố và áo phông. Sau khi anh mất em tha cả valy và mấy túi to đầy đồ về mộ để đốt đấy. Định để lại mà rồi nghĩ sao lại đi đốt, 3 mẹ con khóc nguyên một buổi. Em chỉ để lại vài bộ tưởng nhớ anh ấy, nhưng đốt xong lại hối tiếc :(
Mà anh ấy ăn mặc có gout và đẹp, có phong cách và hơi điệu quá mức cần thiết :D , mà tính thì hay nên hút gái hút giai như hoa hút mật, nên khi sống cũng khổ với em, em chèn ép lắm, hahaha. Em chỉ cho đi mua đồ khi có em và em ngắm ok :D Em mà chê là ko dám mua/mặc đâu, hihi. Khổ tội là em nhìn và chê rất chuẩn, nên bác ấy mất tự tin, nên tín nhiệm vợ đi mua cùng, haha.
Sói em nghiện mặc quần ngố, đi làm ở nhà máy cũng mặc ngố, nên nv sau này cứ kế, cứ hôm nào thấy anh ấy mặc quần dài, chứng tỏ sẽ đi đâu hoặc tiếp khách :)
Bạn bè em cũng nói thế, bản thân họ và nhiều người khác, mơ có giây phút đẹp đẽ như vậy mà ko có, nên em có thể sống cả quãng đời còn lại ko hối tiếc. Nhưng thực ra đã từng hưởng cuộc sống như vậy, khi mất mát lại càng đau lòng hơn.
Hãy để gió cuốn đi mợ à. Nhiều khi sống cứ ký ức và hoài niệm mãi mình sẽ tự làm mình hụt hẫng lắm.

Kuu

Xe lăn
Nhà em có một chuyến đi Đà Lạt để đời, tuyệt vời cho cả nhà, mà nhà em ...chuẩn bị nhõn 20 năm trời!
Chuyến đi đầu tiên cũng là cuối cùng với sói em!
Em ko bao giờ còn muốn quay trở lại Đà Lạt này nữa ... Vì mỗi chỗ đều nhắc tới những phút giây hạnh phúc đã qua, không bao giờ trở lại!
Em up một cái ảnh xa xa của bọn em :)

Cảm ơn cụ!
Vợ chồng Yellowtea đã có những kỷ niệm đẹp. Nhưng dù có đẹp đến đâu thì nó cũng đã là quá khứ rồi, không thể cứ ôm mãi những hình ảnh đó mà sống được. Cuộc đời ngắn ngủi lắm, cần phải khép lại quá khứ để tạo điều kiện tốt nhất cho cái mới nó đến :|

Kuu

Xe lăn
Hãy để gió cuốn đi mợ à. Nhiều khi sống cứ ký ức và hoài niệm mãi mình sẽ tự làm mình hụt hẫng lắm.
Tư tưởng nhớn gặp nhau này, Kuu cũng vừa nói vs Mợ í điều này xong ngước lên thấy Số cũng nói :D

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Tối nay con gái lớn cười cười bảo: có con gái lớn thích thật, mẹ nằm đọc truyện và thỉnh thoảng thò dĩa ra lấy 1 miêng xoài :)
View attachment 4567044
Hạnh phúc đôi khi đơn giản Chị nhỉ.. những kỷ niệm đã qua sẽ luôn ở đó chẳng phai nhòa và làm mình yêu quý hơn phút giây hiện tại :).

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Trạng thái
Thớt đang đóng