[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời CCCM vào chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl

Kuu

Xe lăn

Pumzen

Xe ba gác
Bún ngan nhà Lan béo đúng ko ạ? cụ mà thuộc quân khu tập thể NCT chắc ko lạ gì nhà em, có khi lại hàng xóm gần =)) Hàng bánh giò ko biết có còn đông ko cụ? Chiều nào cũng tắc cmn đường vì bánh giò, mà quả thật cái hàng bánh giò đấy vừa nát vừa kém vệ sinh.....ko hiểu sao vẫn đông thế chứ lị. Trước thi thoảng em cũng ngồi bia lai rai bên bia Hương Hải H5.
Hoá ra mợ là thổ dân của khu TT Ng c Trứ ạ ? Nhà cháu quen ở đây khá nhiều, học cùng lớp, bạn đồng ngũ, bạn xã hội phải gần chục người.
Chính ra chợ Nguyễn c Trứ này nhiều đồ ngon phết, từ đồ rau củ quả thực phẩm cho đến hàng ăn, quán nhậu. Thỉnh thoảng nhà cháu vẫn lượn vào đây nhặt đồ thực phẩm rau cỏ nếu hôm đó có vụ chiêu đãi nào ở nhà. Hàng quà sáng thì ở đây đủ món luôn và vẫn là điểm ăn sáng của nhà cháu. Xơi nhiều nhất vẫn là quán phở gà bà Hương, 1 quán phở gà gia truyền từ thời 6x (bà cụ bán ở chợ Đức Viên). Dọc dãy kios trong chợ hầu như món quà sáng nào chất lượng cũng đều chấp nhận được, như cạnh quán miến lươn là quán phở bò lúc nào cũng chật kín khứa. Nhiều khi muốn vào quán này nhưng đành phải bỏ đi vì quá chật và chẳng còn chỗ để 2b. Trong chợ này, ở ngay gần đấy, buổi chiều có món dồi sụn, thịt, cá nướng cũng khá ngon. Quán nhậu thì có quán bia hơi Hương Hải cũng rất tên tuổi. :)

Ba Ngơ

Xích lô
Vậy cụ xịn xò rồi, cụ đã khi nào thử món này chấm nước mẻ chưa? (Nước mẻ trưng với tỏi). Em thi thoảng nhớ vị quê nhà là hay chấm nước mẻ.
Rau lang luộc và ốc nhồi chấm mẻ trưng tỏi vùng Hà Nam - Ninh Bình hay ăn nhất. Và giờ vẫn thế, công nhận chấm mẻ trưng ngon thật.

Ớt xanh

Xe điện
Kuu gói nem trong tâm trạng tương tư, mỗi cái nem dành cho 1 người đấy...
Chuyện nó dài lắm :D

Hừ hừ...
Là nó lườm iu đấy Bông :)
Này em hỏi nhỏ, có mấy cái dành cho người of đới Cụ???????

Trạng thái
Thớt đang đóng