Một bữa sáng tủi nhục của cháu bé

HUNGSMUN

Xe container
Bẩm các cụ, em vừa đi ăn sáng về liền kể lại câu chuyện em vừa gặp để các cụ cùng nghe và cùng suy ngẫm.
Chuyện là thế này: em vừa ngồi vào bàn ăn thì thấy có hai bà cháu vào ăn (trông dáng dấp của bà kia thì em đoán là không phải Ô-sin) còn cô cháu gái tầm khoảng gần 4 tuổi. Bà kia gọi cho cháu một bánh dò rồi đút cho cháu khoảng hơn 10 phút sau cháu ăn hết. Tiếp đó bà gọi một quả trứng vịt lộn cho cháu, cháu đã nói là no lắm rồi nhưng bà cố đút và cuối cùng là cháu không thể nuốt được nữa nên đã nôn ra. Khi cháu nôn xong (chưa kịp súc miệng) thì liên tiếp nhận những cái tát rất mạnh từ phía bà già kia, tay tát mồm chửi rủa những câu đại loại như: không ăn cho mày đói hộc máu ra, mày chết đi, cho mày về quê để bà mày nuôi xem mày ăn cái gì...vv...và...vv...Cháu bé sợ quá khóc không thành tiếng, còn em ngồi bên cạnh mà thấy cứ nghèn nghẹn vừa thương cháu bé vừa căm tức cái bà già kia. Thấy thế em liền bảo:" bà ơi cháu nó có muốn nôn ra đâu, chắc tại no quá thôi mà sao bà đánh nó và mắng cháu nó nặng lời thế?". CÙng lúc đó mấy người ngồi ăn bên cạnh cũng bắt đầu lên tiếng, bà kia đứng phắt dậy trả tiền và dắt cháu đi. Ra ngoài cửa bà ấy trèo lên xe đạp và đạp đi còn cháu bé cứ thể chạy theo.
Hỏi bà chủ quán thì bà ấy bảo bà già kia là bà ngoại của cháu bé đó. Ôi, trời ơi sao lại có cái loại bà thế này cơ chứ, em thật không hiểu nổi cái tình thương con trẻ của bà kia để ở đâu. Bây giờ, khi đang ngồi kể lại câu chuyện này cho các cụ nghe em vẫn thấy cay cay nơi sống mũi.:^)

QUYVIP

Xe hơi
:102::102::102::102::102:Chả hiểu là cái loại bà gì nữa :102::102::102::102:

xe365vn

Xe container
bà già khốt ta bít chứ sao hả các cụ:77::77::77: phải em thì mắng luôn bà ý chứ

bj2010

Xe tải
Em mà ngồi đó thì không nhẹ nhàng được như cụ đâu:mad:

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Tội nghiệp cháu bé, bây giờ vẫn còn nhiều kiểu ép ăn như thế lắm! Bà ngoại thằng ku nhà cháu thỉng thoảng cũng ép nó ăn (tại nó nghịch, lười ăn) nhưng mà cứ thấy nó khóc là cháu bảo dừng lại, tí nữa nín thì lại ăn, chứ ăn như thế có ăn nhiều cũng chả tiêu hóa mà lớn được...Nói thì lại bảo ngày xưa tao nuôi vợ mày thế này thế kia....có sao đâu....Pó tay!:102::102:

OKLEY

Xe buýt
Không biết bố mẹ em bé lúc đó có mặt ở đó thì nghĩ như thế nào nhỉ?Cụ nào đoán thử xem(b)

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Nước mình chán nhỉ, ở Germany mà như thế gọi Police cho bà ngoại vào ngồi ngay, nước mình trẻ con không được bảo vệ (nếu như bố, mẹ . . . cũng không bảo vệ chúng), do đó OFer chúng ta phải hết lòng iêu thương trẻ con nhà mình và trẻ con nhà khác :41:

toanvinh_forever

Xe điện
mất hết tính người, loại vật chứ không phải người nữa:77::77::77::77:

Meow

Xe điện
Bà ngoại á?chả có bà ngoại nào đánh cháu như trút hận thế cả:102::102::102:

Em đọc mà thấy điên quá, trẻ con nó ko chịu đc đói, mà nếu no thì tất lẽ dĩ ngẫu ko nhồi thêm đc thì nó sẽ ko ăn và cho ra. Nó bị nôn cũng như mình, đâu có thik thú j đâu...lại còn bị bỏ lại nữa chứ:102::102::102:

Em thì lại gặp trường hợp như thế này, ko giống bác chủ thớt tẹo nào...Trc đây nhà ông bà ngoại em bán hàng, cửa hàng ở Hoàng Cầu, rộng lắm, toàn đồ bánh kẹo mình nhìn còn thik. Quanh đấy n dân cư, chiều nào em cũng thấy 2 ông cháu nhà gần đấy đón nhau về, cháu cũng khoảng 4 tuổi còn ông nội cháu bé cũng xấp xỉ 70. Cứ qua nhà em là thằng bé ý đòi mua đồ ăn, nhưng khổ nỗi ông nội ko có tiền. Ông ý sinh hoạt Đảng cùng ông ngoại em, nghe thấy bảo là con trai và con dâu ko bao giờ đưa tiền cả...dưng mà ông nội cháu bé đó lúc nào cũng cố gắng dành dụm mua cái này cái kia cho thằng cháu đích tôn, hix, nhiều hôm thấy thằng bé khóc lóc đòi mua quà, và người ông thì cố gắng đi qua thật nhanh...tội lắm ý:'(

Trẻ con lúc nào cũng là trẻ con, chả có tội tình j cả...người bà mà bác chủ thớt nói đên, hix em nói các bác bỏ quá chứ, em mà ngồi ở đấy lúc đó thì em nói lại lun là chả ở đâu có loại dạy con dạy cháu như cái nhà bà này, rồi bảo sao con cháu nó ko có hiếu vs mình!

Sáng ra bức xúc quá, hix:102:

FeRAM

Xe điện
Càng ngày thấy càng nhiều vụ giá trị đạo đức trong gia đình bị đảo lộn cả.Con đánh mẹ,mẹ cắt gân,đâm kim vào đầu con...:77::77::77:
Ông này chả hiểu cái mẹ gì, phát biểu lôm ca lôm côm.

Bà này rất thưong cháu, muốn nó được ăn uống cho đầy đủ. Tuy nhiên, ngu dốt + nhiệt tình = đại phá hoại.

Chuyện dùng những từ ngữ thô lỗ như vậy, ở quê không thiếu. Đúng là không nên thương cháu kiểu như vậy được, nhưng các cụ đừng quy người ta thành tội bạo hành. Nó không đúng bản chất.

Cụ nào đọc mấy truyện ngắn của Nam cao thì thấy. Trong truyện những câu như "ngu như chó" có mà đầy.

shadowy

Xe tải
e còn từng bị đánh nặng hơn thế ý chứ zzz

có điều ít ra cũng ko fải là ở chỗ đông người .

santafe1988

Xe máy
sao lại có loại bà ngoại đối xử với cháu mình như thế nhỉ, khổ thân cháu bé quá, nghe cụ kể mà em cũng thấy xót xa. ngoài xh nhiều cháu bé còn khổ lắm các cụ ạ...

vauhoi

Xe container
Đó cũng là hình thức tra tấn đấy ạ: Dã man ! Đã có ngườì chết vì bội thực !!!
:77::77::77::77::77:

Trader

Xe máy
Đời kg hiểu được !

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Hê, em mờ oánh con em thì bà nội mí cả bà ngoại đi theo để oánh em :D

sv_ngheo

Xe điện
Đói quá chết cũng kêu, chăm sóc kỹ quá cho ăn nhiều cũng kêu, đời khó chiều phết :))

sv_ngheo

Xe điện
Bà ngoại á?chả có bà ngoại nào đánh cháu như trút hận thế cả:102::102::102:

chiều nào em cũng thấy 2 ông cháu nhà gần đấy đón nhau về, cháu cũng khoảng 4 tuổi còn ông nội cháu bé cũng xấp xỉ 70. Cứ qua nhà em là thằng bé ý đòi mua đồ ăn, nhưng khổ nỗi ông nội ko có tiền. Ông ý sinh hoạt Đảng cùng ông ngoại em, nghe thấy bảo là con trai và con dâu ko bao giờ đưa tiền cả...dưng mà ông nội cháu bé đó lúc nào cũng cố gắng dành dụm mua cái này cái kia cho thằng cháu đích tôn, hix, nhiều hôm thấy thằng bé khóc lóc đòi mua quà, và người ông thì cố gắng đi qua thật nhanh...tội lắm ý:'(
Có đấy, đầy bà ngoại kiểu thế, bảo con gái lấy thằng giàu không nghe, lại đi lấy thằng kiết xác nên bà trút giận vào mấy đứa con cho bõ tức. Hoặc có bà khác cũng kiểu thế, con gái không nghe mẹ, cưới còn không thèm dự, sinh con đầu lòng mẹ còn bỏ về quê luôn. Bà già em phải qua đón cháu hộ đấy

Còn chuyện hai ông cháu kia, em mà thấy thì mỗi hôm đi qua chạy ra cho cái kẹo ngay. Chỉ sợ bố mẹ cháu ở nhà chỉ thị cho ông là không được cho ăn kẹo vì nó ăn nhiều đồ ngọt quá thôi, bác đừng suy diễn quá thế khổ thân :21:

Meow

Xe điện
Ông này chả hiểu cái mẹ gì, phát biểu lôm ca lôm côm.

Bà này rất thưong cháu, muốn nó được ăn uống cho đầy đủ. Tuy nhiên, ngu dốt + nhiệt tình = đại phá hoại.

Chuyện dùng những từ ngữ thô lỗ như vậy, ở quê không thiếu. Đúng là không nên thương cháu kiểu như vậy được, nhưng các cụ đừng quy người ta thành tội bạo hành. Nó không đúng bản chất.

Cụ nào đọc mấy truyện ngắn của Nam cao thì thấy. Trong truyện những câu như "ngu như chó" có mà đầy.
Có câu "thương cho roi cho vọt"...cơ mà có nhiều kiểu thương,c hả có kiểu thương đánh cháu mình như két thế ạ...rồi bỏ 1 đứa bé 4 tuổi chạy theo xe đạp thì bác giải thik tình thương của bà ngoại này dư lào?

Chuyện dùng ngôn ngữ như vậy ở quê hay Hanoi đều có. Đến bây giờ n lúc em vẫn bị mami nhà em cho em ăn đòn như thường nếu mà ...ngứa mắt. Nhưng cái muốn nói ở đây, khi xã hội phát triển rồi, trẻ con bây giờ thông minh nhanh nhẹn hơn trc, nếu để nó ấn tượng vs những j người lớn làm thì sẽ dư lào?Em là em cực kỳ nhớ những j người khác đã đối xử vs em!

Có thể bác thấy chuyện này là bình thường, còn vs ng khác, như với em, em thấy thế là ko chấp nhận đc, thế thôi!:)