[Funland] Một kiểu mãi cũng chán, nên thay đổi tạo cảm hứng

vihali

Xe container
Cụ làm bộ này,màn với laptop thôi,bỏ case đi cho đỡ lằng nhằng,cần mỗi ổ cắm điện,thích chuyển chỗ cụ xách cả mớ đi là xong.
Xách đi, cụ vẫn phải cần 1 cái bàn để vít bộ gá :) Lúi ha lúi húi một hồi, thế thì đẩy cái bàn của em đi tiện hơn chứ. Làm một lần mất công nhưng tiện.

Leanh65

Xe container
Xách đi, cụ vẫn phải cần 1 cái bàn để vít bộ gá :) Lúi ha lúi húi một hồi, thế thì đẩy cái bàn của em đi tiện hơn chứ. Làm một lần mất công nhưng tiện.
Em thì quen cái bàn phím rpiwf rôuf, bàn phím laptop phải nhập nhiều dữ liệu thì cũng oải lắm.

xuanbach6789

Xe máy
Máy mới bây giờ case tích hợp luôn trong màn hình rồi. Cụ làm bộ đó cho đơn giản nhất

HnA

Xe tăng
Theo e là cả đống đấy cụ bán hết đi xong làm con máy All in One là xong.

vihali

Xe container
Theo e là cả đống đấy cụ bán hết đi xong làm con máy All in One là xong.
Máy mới bây giờ case tích hợp luôn trong màn hình rồi. Cụ làm bộ đó cho đơn giản nhất
Em có 2 cái AIO rồi cụ, xưa để trên thượng nhưng giờ cho trẻ con học. Em vẫn khoái cái case của em hơn và búi nó 1 lần 30 phút là xong chứ cũng ko khó khăn gì. Nó dễ hơn mua thêm AIO mà vẫn dùng đc cái máy tính em thấy tin tưởng.

vihali

Xe container
Cụ có cái đồng hồ trên tường hay quá. Cho cháu xin đường link tham khảo với ạ?
Cụ vào shopee tìm đồng hồ dán tường DIY, cũng rẻ lắm, hơn 100k.

Em thì quen cái bàn phím rpiwf rôuf, bàn phím laptop phải nhập nhiều dữ liệu thì cũng oải lắm.
Vâng, quen gõ bàn phím rời xong, ngại gõ laptop thật. Ở nhà thì phải thoải mái chứ ko cũng rồ người lắm rồi cụ ạ.

vingraux

Xe tăng
Bác thớt dạy học online chắc webcam cũng phải dùng loại tốt đây, bác chia sẻ thông tin về nó được không? Em đang cần bổ sung 1 cái, nhân thể muốn mua loại ra gì tý.

vihali

Xe container
E nhìn vườn rau của cụ là thèm lắm ạ
Xưa em làm, nhiều cụ bảo em rách việc nhưng may có nó mà 2 năm qua em đỡ stress nhiều. Ở nhà 24/24 mà ko làm gì thì ngứa tay chân lắm trong khi xưa em là người hay đi. Đợt giãn cách từ đầu năm, em ở nhà 2-3 tuần mà ko ra khỏi cổng là chuyện bình thường. Giờ lại có rau ăn cụ/mợ ạ, cũng vui.

Bác thớt dạy học online chắc webcam cũng phải dùng loại tốt đây, bác chia sẻ thông tin về nó được không? Em đang cần bổ sung 1 cái, nhân thể muốn mua loại ra gì tý.
Hehe, em mua đồ rẻ tiền thôi. Loại Logitech C270, giá 2 năm trước là 500K.

Em hồi đầu mua mic B800 + mixer K10 tính livestream nhưng lích kích, em thấy cam này có kèm mic và mua đại thì thấy rất ưng ý. Cam để livestream thì cũng không cần 4K mà tầm HD cho hs nhìn thấy hình dạng mình là được rồi, phân giải tốt quá lại nặng đường truyền. Cái em ưng nhất cam của logitech là mic nhạy, hs nghe to rõ ràng.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Xưa em làm, nhiều cụ bảo em rách việc nhưng may có nó mà 2 năm qua em đỡ stress nhiều. Ở nhà 24/24 mà ko làm gì thì ngứa tay chân lắm trong khi xưa em là người hay đi. Đợt giãn cách từ đầu năm, em ở nhà 2-3 tuần mà ko ra khỏi cổng là chuyện bình thường. Giờ lại có rau ăn cụ/mợ ạ, cũng vui.
Dạ nhìn vườn rau là thấy ông chủ rất chăm chút cho nó rồi cụ ạ,có rau sạch ăn là sướng nhất cụ ạ,thi thoảng lên ngắm bớt căng thẳng đi bao nhiêu ý cụ ạ

vingraux

Xe tăng

Em hồi đầu mua mic B800 + mixer K10 tính livestream nhưng lích kích, em thấy cam này có kèm mic và mua đại thì thấy rất ưng ý. Cam để livestream thì cũng không cần 4K mà tầm HD cho hs nhìn thấy hình dạng mình là được rồi, phân giải tốt quá lại nặng đường truyền. Cái em ưng nhất cam của logitech là mic nhạy, hs nghe to rõ ràng.
Chất lượng âm thanh, hình ảnh so với một thiết bị thông dụng, phổ thông hiện nay như một chiếc điện thoại 3 triệu thì như nào bác?

Em dù không dạy học online như bác nhưng quan tâm nhiều đến vấn đề này - em nghĩ ai cũng cần quan tâm vì thời buổi trẻ phải học online ai cũng liên quan cả. Cháu nhà em thi, nhà trường còn yêu cầu có 2 webcam quay hai góc.

Em đã dùng vài cái camera không tên tuổi, mua vài trăm k, kết luận là phí tiền.

Đồ thương hiệu như Logitech thì yên tâm rồi, nhưng nếu đồ mới, thông số kỹ thuật cao, cũng lên đến tiền triệu.

Thế nên em nảy ra ý định dùng mấy cái điện thoại cũ làm webcam. Anh Gúc cho hay hoàn toàn có thể được.

trịnh long 91

[Tịch thu bằng lái]
cụ sáng tạo thật

vihali

Xe container
Chất lượng âm thanh, hình ảnh so với một thiết bị thông dụng, phổ thông hiện nay như một chiếc điện thoại 3 triệu thì như nào bác?

Em dù không dạy học online như bác nhưng quan tâm nhiều đến vấn đề này - em nghĩ ai cũng cần quan tâm vì thời buổi trẻ phải học online ai cũng liên quan cả. Cháu nhà em thi, nhà trường còn yêu cầu có 2 webcam quay hai góc.

Em đã dùng vài cái camera không tên tuổi, mua vài trăm k, kết luận là phí tiền.

Đồ thương hiệu như Logitech thì yên tâm rồi, nhưng nếu đồ mới, thông số kỹ thuật cao, cũng lên đến tiền triệu.

Thế nên em nảy ra ý định dùng mấy cái điện thoại cũ làm webcam. Anh Gúc cho hay hoàn toàn có thể được.
Thực tế thì cụ xem khi các cháu online thì nó chỉ là cái khung hình bé bằng 3cmx3cm thôi, thế nên hình ảnh xịn cũng chỉ giới hạn đến thế. Với khung hình thế thì HD cũng còn là quá thừa. Cái cần nhất với hs là mic rõ ràng hơn là cam thật xịn. Nhiều bạn setup ánh sáng mờ tỏ, cái đó GV cũng ko bắt đc vì môi trường ánh sáng như thế nhưng nếu âm thanh tậm tịt thì gv ko thể trao đổi với hs.

À em đính chính con logitech của em là c310 chứ ko phải c270. Nó đắt hơn chút ít. Nếu để setup 2 cam thì cụ dùng con này để cháu học hàng ngày, sau này kì thi thì setup thêm 1 máy điện thoại chiếu góc khác là ổn.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Thi thoảng ra khách sạn, resort đổi gió tý

Xe_Dù

Xe buýt
Quả logi c270 này e mới mua sale 450k cho f1, công nhận ngon hình và mic

Quả

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Khéo tay quá, cụ ạ

vingraux

Xe tăng
Thực tế thì cụ xem khi các cháu online thì nó chỉ là cái khung hình bé bằng 3cmx3cm thôi, thế nên hình ảnh xịn cũng chỉ giới hạn đến thế. Với khung hình thế thì HD cũng còn là quá thừa. Cái cần nhất với hs là mic rõ ràng hơn là cam thật xịn. Nhiều bạn setup ánh sáng mờ tỏ, cái đó GV cũng ko bắt đc vì môi trường ánh sáng như thế nhưng nếu âm thanh tậm tịt thì gv ko thể trao đổi với hs.

À em đính chính con logitech của em là c310 chứ ko phải c270. Nó đắt hơn chút ít. Nếu để setup 2 cam thì cụ dùng con này để cháu học hàng ngày, sau này kì thi thì setup thêm 1 máy điện thoại chiếu góc khác là ổn.
"Bộ não" của cái cam quan trọng hơn "đôi mắt" của nó bác ah :) Em thử trên cái iPhone đời Tần (Tần còn trước cả Tống) thấy ngon quá, cân bằng trắng, bù sáng trong tình huống sáng không tối ưu quá tốt. Mic thì em có mic tốt rồi, bao ngon. Mic cài ve áo, hay mic để như cái đĩa trên bàn để thu âm trong các tình huống khác nhau... Nhớ lại đợt trước Mỹ còn giãn cách xã hội căng, mấy cái talk show Mỹ em hay xem trên TV nó toàn nói chuyện với khách mời online, mà khách (tụi celeb) đa phần chỉ dùng một cái iPhone phổ thông là hình ảnh đã đủ tốt để truyền hình.