[Funland] Một nửa...

Thủy_Tiên

Xe đạp
Có lẽ đa số đều đã từng nghĩ và tin rằng mình đã tìm được nửa kia hoàn hảo cho riêng mình. Tiếc rằng cũng đa số trong đa số đó niềm tin bị giảm sút theo thời gian, cũng may theo thời gian thì yêu cầu của sự hoàn hảo cũng giảm theo thậm chí đến mức đừng cảm thấy ghét nhau là đã đủ. Khi đã đến mức ghét nhau thì việc tìm nửa mới là tất yếu nhưng ... lại nhưng tìm được hay không là chuyện khác và khi tìm được thì việc từ bỏ hiện tại chỉ là sớm muộn (phụ thuộc nhiều vào việc đối tác có sẵn sàng như mình không?). Chém vậy thôi chứ chuyện tình cảm chẳng có công thức chung, hên xui :))
Vậy là nếu chưa ghét lắm thì cứ cố thôi cụ nhỉ?

Spkt03

Xe tải
Các cụ mợ ở đây những ai cho rằng mình đã may mắn tìm được 1 nửa hoàn hảo của cuộc đời mình? Những ai vẫn mải miết đi tìm?
Đối với nhiều người kết hôn giống như nghĩa vụ với gia đình, với cuộc đời, để khỏi...ế :D, nhưng có ai cảm thấy người bạn đời hiện tại ko phải 1 nửa của mình ko, dù đã cố gắng hoà hợp?
Nếu 1 nửa ấy xuất hiện các cm có sẵn sàng từ bỏ hiện tại và trả giá để làm lại từ đầu?
Em xin ngồi ngay ngắn nghe chia sẻ :)

Ai dám chắc là 1 nửa mới đó sau này có phải là 1 nửa thực sự không hay là lại nhận ra 1 nửa mới cũng không phải là 1 nửa thực sự của đời mình giống như 1 nửa đầu tiên.[-(

bbad

Xe hơi
Bạn đời và em hoàn toàn ko phải 1 nửa hoàn hảo của nhau. Tính cách trái ngược. Quan điểm sống lệch nhau rất nhiều. Chỉ có 1 điểm chung là trân trọng giá trị gia đình.
Ấy thế mà bọn em vẫn cùng nhau lê lết qua quãng thời gian mười mấy năm hun nhân có thể gọi là êm ả - vì cả 2 đều hiểu là ko bao giờ có đc nửa hoàn hảo nên thay vì đi kiếm tìm, bọn em cùng cố gắng tự điều chỉnh bản thân để theo thời gian thì cái sự lệch nó bớt dần đi, học cách tôn trọng sự khác biệt để ko bới móc chê bai nhau, học cách nhìn vào điểm tích cực để thấy những cái trái ngược cũng có mặt thi vị.
Nói chung là nên biết hài lòng và trân trọng thực tại, bớt ảo tưởng thì cs sẽ dễ dàng hơn đấy ạ.
Chị phẳng nói chuẩn này. Thế nào gọi là hợp nhau? Hợp bây giờ nhưng dăm ba năm nữa lại thành cãi nhau chan chát thôi. Nếu không chung cái nhìn về gia đình và cố gắng vì nó thì ai với ai cũng thành không hợp nhau hết thôi mợ ạ

bbad

Xe hơi
Hạnh phúc bắt đầu từ sự chấp nhận những điều nhỏ nhặt hàng ngày, xuất phát từ cả hai, không có cái gì là hợp nhau hiểu nhau đâu.
Zin ơi mới từ hôm qua Zin tới chào hàng mà ngày càng hâm mộ Zin đấy!!!

Thủy_Tiên

Xe đạp
Ai dám chắc là 1 nửa mới đó sau này có phải là 1 nửa thực sự không hay là lại nhận ra 1 nửa mới cũng không phải là 1 nửa thực sự của đời mình giống như 1 nửa đầu tiên.[-(
Vậy nên đa số chúng ta ko dám đánh cược, cứ chấp nhận trong vùng an toàn của mình thôi cụ nhỉ.

thichduthu2011

Máy Bay
Chắc lần đầu cũng đã rút tỉa được chút kinh nghiệm và lần tiếp theo thì thời gian còn lại của cuộc đời cũng đã được rút ngắn cho nên khả năng chịu đựng đến cuối đời dù gì cũng khả quan hơn lần trước :))

thichduthu2011

Máy Bay
Biết khi nào là tới hạn? Mà khi mình tới hạn rồi thì một nửa kia lại ko chờ nữa thì sao ạ :)
Cố ở trên em nói là có cả cố chịu đựng và cố kiềm chế bản thân đây. Khi chịu đựng hay kiềm chế hết nổi thì chắc ... bung thôi :))

MrJeans

Xe hơi

bbad

Xe hơi
Các cụ mợ ở đây những ai cho rằng mình đã may mắn tìm được 1 nửa hoàn hảo của cuộc đời mình? Những ai vẫn mải miết đi tìm?
Đối với nhiều người kết hôn giống như nghĩa vụ với gia đình, với cuộc đời, để khỏi...ế :D, nhưng có ai cảm thấy người bạn đời hiện tại ko phải 1 nửa của mình ko, dù đã cố gắng hoà hợp?
Nếu 1 nửa ấy xuất hiện các cm có sẵn sàng từ bỏ hiện tại và trả giá để làm lại từ đầu?
Em xin ngồi ngay ngắn nghe chia sẻ :)

À với em hỏi câu này, nếu đã thấy không hoà hợp dù cố gắng, tại sao không nghĩ tới bỏ luôn mà khi có "1 nửa mới" kia xuất hiện mới nghĩ đến bỏ hả mợ? Như thế mợ đang để chồng mợ làm backup option đấy. Đời người thế đau lắm

Chỉnh sửa cuối:

wave-tau

Xe container
Xem lại mình ở quãng nào mí tìm đối tượng ở quãng ý thoai. :D

thichduthu2011

Máy Bay
À với em hỏi câu này, nếu đã thấy không hoà hợp dù cố gắng, tại sao không nghĩ tới bỏ luôn mà khi có "1 nửa mới" kia xuất hiện mới nghĩ đến bỏ hả mợ? Như thế mợ đang để chồng mợ làm backup option đấy. Đời người thế đau lắm!
Cái đó gọi là động lực đấy cụ :))

Tức là để sống thử với nửa kia trước hả cụ?
Dạ, nhưng làm sao cho kín để còn đường lui (hơi tàn nhẫn với anh chồng chút - nhưng ysl là lỗi của a ý^^). Hơn nữa thời gian cũng để mợ xác định đúng giá trị của gia đình.