[Funland] Một tuần giãn cách ở Hà Nội.

Các cụ nên tìm hiểu thêm, Tây nào cũng thực hiện giãn cách xh nghiêm ko kém gì CT15, 16 cả. Pháp, Anh, Mỹ (tùy bang), Canada, Úc, NZ .... cũng chỉ mới giỡ giãn cách xh cách đây ít ngày thôi.

Còn đây là tin mới nhẩt ngày 31/7/2021, bang Queensland Úc lại thực hiện lockdown:

Queensland to enter 'strictest' lockdown in state's history today | Coronavirus | 9 News Australia
ý các cụ là để nó lây lan ra chết 1 mớ song sản xuất kịp vacine thì tiêm những người còn lại. đợt bên châu âu dãn cách ra đường nó phạt cả ngìn đô đấy. ảnh hưởng 1 -2 tháng kinh tế còn hơn là đi thiêu 1 đống người như Tây đấy

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
HN đã có ca nhiễm 3 con số rồi à các cụ ?
Em nghĩ đâu ăn thua gì đâu nhỉ ? Đang làm tốt, người dân chấp hành tốt !

Sfgs

Xe buýt
Cuối cùng bọn nó vẫn phải Lockdown đấy thôi.
Bên đó có lực còn phát tiền cho dân cụ ợ. Ở VN thì bắt ở nhà, về quê còn ko đc. Game này quá khó cho các lãnh đạo. Chọn cái gì cũng phải chấp nhận thiệt hại

pass

Xe buýt
Chừng nào các ông "( công đoàn, cán bộ ...)" nhận lương do các ông "giới lãnh đạo (chủ)" ban phát, thì chừng đó chưa ổn, bác ạ.
Biết là vậy, nhưng họ cũng biết điều không đến nỗi bỏ mặc công nhân và theo chủ ép nhân viên lắm

giãn cách giống như chia nhỏ ra để trị khác gì các cụ đi làm công ty phải có mấy cấp bậc chứ ko lẽ 1 ông giám đốc quản 1000 công nhân à

LienPhuong

Xe điện
Chưa chắc nhé cụ, đấy là cụ phỏng đoán thôi. Còn nhiều ca ở sài gòn họ cũng tuân thủ nhưng vẫn bị thì phải quay lại câu hỏi họ bị lây ntn
Lây thế nào thế giới biết hết rồi. Ngồi giãn cách không có nghĩa không thể bị nhiễm vì cụ vẫn phải đi chợ, đi công việc cấp thiết nhưng sẽ giảm lây nhiễm, cái này là giảm xác suất tới mức thấp nhất có thể.

lang thang48

Xe buýt
Em ko phân biệt vùng miền nhưng em có cản giác người miền Bắc có ý thức và tinh thần chấp hành quy định chống dịch của Nhà nước tốt hơn người miền Nam. Thà hy sinh 2 tuần ngồi yên ở nhà còn hơn phải dùng đến 2 tháng như TP HCM.
Đúng nhưng không hẳn vậy.
Các bạn miền trong nhiều người lúc bt sống khá phóng khoáng, ít lo xa. Nện ít có tích lũy.
Các bạn trong kia nhiều cn các khu công nghiệp, lao động đơn giản. Nên lo tháng một còn không đủ. ( số liệu cơ học thôi)
Do vậy họ vẫn tìm cách lách may ra kiếm đc ít nhiều.
( đội ngũ bán vé số nhiều thôi rồi là một ví dụ).
Tất nhiên có kẻ vô í thức thiếu tính cộng đồng.

5cent

[Tịch thu bằng lái]
Giãn cách chỉ làm chậm việc lây lan thôi cụ. Chứ cụ nhìn thế giới 99% là phải sống chung nó, có nghĩa là các nc khác chấp nhận sự có mặt của nó.VN còn phải làm ăn, giao thương,đi lại với các nc thì cụ nghĩ sao mà Virus sạch bóng đc??? Cụ có thể giãn cách mãi mãi đc ko? Vaccine + MDCD thì mới trở lại bt đc cụ ạ
Em đồng ý với cụ bên dưới. VN giãn cách mục đích là để đợi vacxin
Cụ nhận định đúng quá. Nhưng không có vaxin thì tiêm nước cất à?

Sfgs

Xe buýt
Lây thế nào thế giới biết hết rồi. Ngồi giãn cách không có nghĩa không thể bị nhiễm vì cụ vẫn phải đi chợ, đi công việc cấp thiết nhưng sẽ giảm lây nhiễm, cái này là giảm xác suất tới mức thấp nhất có thể.
Giãn cách lâu quá mình lo là đứt gãy nền kinh tế. Ví dụ như các công ty dệt may trong miền nam, ko có công nhân sản xuất thì đơn hàng hủy, doanh nghiệp phá sản, lao động thâts nghiệp. Lúc đó tệ nạn XH sẽ tăng, cờ bạc, trộm cắp vv. Khi không còn cái gì bỏ vào mồm thì Covid họ cũng ko sợ cụ ạ

vandinh

Xe container
119 ca ngày hôm qua. SG trước cũng hai con số rồi 3 con số, rồi 4 con số. Nên cảnh giác k thừa. Hôm qua HN thông báo quyết bảo vệ thủ đô và nhận định CT17 còn chưa thực hiện tốt. Chắc 8 ngày còn lại sẽ thắt chặt hơn.

LienPhuong

Xe điện
Giãn cách lâu quá mình lo là đứt gãy nền kinh tế. Ví dụ như các công ty dệt may trong miền nam, ko có công nhân sản xuất thì đơn hàng hủy, doanh nghiệp phá sản, lao động thâts nghiệp. Lúc đó tệ nạn XH sẽ tăng, cờ bạc, trộm cắp vv. Khi không còn cái gì bỏ vào mồm thì Covid họ cũng ko sợ cụ ạ
Làm sao lock mãi được, lock tranh thủ để giảm lây nhiễm, tiêm vaccin. Còn tiêm chậm là do tổ chức nữa, kém thì đành chịu.

Xe gia đình

Xe điện
Muốn nhanh thì phải từ từ
Muốn hết giãn cách sớm thì hãy ngồi yên trong nhà

Specnaz01

Xe tải
Em thì đang đau hết cả đầu vì cứ đến bữa ăn lại phải chọn rượu hay bia, hy vọng đợt dịch này qua mau =))

clicklacp

Xe buýt
Năm 2020 mình cũng nhận định là ko thể nào diệt virus bằng giãn cách đc. Chỉ có vaccine và miễn dịch CD. Trên báo chí cứ chê cách chống dịch của Tây nhưng nó lại hiểu bản chất của con virus này. Mọi ng cứ bị ảo tưởng trên báo là dân VN ý thức lắm, nhưng giờ mới lòi ra nhiều chuyện đấy.
Báo chí Vn thì không tính, vì họ không có chuyên môn. Nó còn có những khác biệt về văn hóa và chính thể.
1.khi đó không ai rõ con này ntn. Dù văn y của họ hơn đứt Vn nhưng em thấy họ cũng rất bối rối giai đoạn giữa năm. Đọc báo tây thì rõ.
2. Bên đó cụ không có quyền bắt ai làm gì tùy tiện, kể cả được cq coi là tốt như tiêm vacxin.
3. Bên đó chấp nhận được sự chết vì đó là 1 quyền.
Dù không ủng hộ hoàn toàn cách làm như hiện tại nhưng em không có p.a tốt hơn nên chấp nhận. Vả lại không làm thì không sai, quan trọng là làm và nỗ lực sửa. Em thấy hiện tại ta được như vậy, tuy chưa phải là hoàn hảo.

Sfgs

Xe buýt
Báo chí Vn thì không tính, vì họ không có chuyên môn. Nó còn có những khác biệt về văn hóa và chính thể.
1.khi đó không ai rõ con này ntn. Dù văn y của họ hơn đứt Vn nhưng em thấy họ cũng rất bối rối giai đoạn giữa năm. Đọc báo tây thì rõ.
2. Bên đó cụ không có quyền bắt ai làm gì tùy tiện, kể cả được cq coi là tốt như tiêm vacxin.
3. Bên đó chấp nhận được sự chết vì đó là 1 quyền.
Dù không ủng hộ hoàn toàn cách làm như hiện tại nhưng em không có p.a tốt hơn nên chấp nhận. Vả lại không làm thì không sai, quan trọng là làm và nỗ lực sửa. Em thấy hiện tại ta được như vậy, tuy chưa phải là hoàn hảo.
E thì không chê cách chống dịch của ta mà em thấy lên báo chí nổ kinh quá.em có rất nhiều bạn ở nc ngoài thì họ bảo cs vẫn diễn ra bình thường. Vẫn đi chợ, đi làm bình thường. Không tổ chức các hoạt động đông ng. Các cửa hàng đóng trc 8h tối.

trantien

Xe tăng
Do lock hơi chậm. Giờ xử lí hậu quả bao chuyến bay ko kiểm soát trước đó từ HCM ra. Ko giãn thì chắc như HCM rồi.

maixuanhuong

Xe tăng
Em nghĩ các làm của mình hiện nay là cách ly làm chậm thời gian lây lan ra cộng đồng, đẩy nhanh tiêm vacxin. Hệ thống y tế và nhà xác mình không đủ để chơi như Tây. Chắc từ giờ đến cuối năm vẫn còn một vài đợt phong toả nếu dịch bùng phát. Hy vọng cuối năm tiêm đủ cho dân để đạt miễn dịch cộng đồng.