Đánh giá MuX và Sò chọn em nào

fusionvie

Xe điện
Bán tải dùng nhíp. Còn SUV dùng lò xo xoắn và thanh giảm chấn cụ ạ
Cụ có hiểu cháu đang nói về vấn đề gì ko nhỉ. Đừng giải thích bán tải để chờ hàng còn suv để chở người nhé.

BIENDONG001

Xe tăng
Sò với San bản chất là 1 mà sư huynh. Vì hai con này dùng chung khung gầm, chung máy lẫn Hộp số và cũng chung 1 mẹ thôi. Kia thuộc Hyundai mà. Chỉ khác cái mặt logo và nội thất thôi. Sư huynh hiểu chứ?

Em mới so với Sò mà đã lăn tăn, không so với San cụ ạ

oke12

Xe đạp
vâng, dòng lạ này thì xác định đi lâu dài, ng tình trăm năm,còn ai hay thích đỏi xe cứ 2-3 năm thì lỗ nặng. tiếng cành cạch của nó thì chắc chắn từ lúc mới đên lúc nó hỏng thì vẫn kêu to nhw vậy.
Em đồng í í kiến cụ ạ

vuhuyhoang

Xe tải
Cảm ơn cụ thông não giúp cháu. Cụ cho cháu hỏi, góc quay của Sò và Mu con nào tốt hơn ạ? Cái chỉ số liên quan đến độ bốc khi tăng tốc của động cơ là gì cụ nhỉ?
Cụ xem động cơ ra bao nhiêu mã lực, momen xoắn bao nhiêu và đạt tại tua bao nhiêu. Theo e động cơ thì Sò hơn r

vuhuyhoang

Xe tải
Cụ thích bốc tăng tốc nhanh thì nên lấy máy xăng mà chạy. Kiếm con V6 tầm 3.0L thì tha hồ mà sướng nhé. Máy dầu chạy không thể bốc dính ghế được như mong muốn của cụ.
Mời cụ qua thử con san nhà e mới lấy xem dính lưng được không nhé. Cụ làm sâu mà chả biết ưu nhược của máy dầu và xăng.

vuhuyhoang

Xe tải
Sò với San bản chất là 1 mà sư huynh. Vì hai con này dùng chung khung gầm, chung máy lẫn Hộp số và cũng chung 1 mẹ thôi. Kia thuộc Hyundai mà. Chỉ khác cái mặt logo và nội thất thôi. Sư huynh hiểu chứ?
Về chau chuốt thì Sò kém San cả bậc cụ ạ, e là người tiêu dùng vã đã đi cũng như thử cả 2 :-D

heroesdaubu

Xe điện
Mu xe nhập nên chất lượng thân vỏ tốt hơn lắp ráp, nhất là so với thaco. Ngoài ra Mu hướng đến sự đơn giản và tiện dụng, nhìn chỗ để cốc và chỗ cắm xạc khắp nơi trên xe thì biết.
Ai yêu 2 cái trên thì yêu Mu :).
Mu là suv thực sự ( dựa trên bán tải, chỉ tiếc thiếu bản 2 cầu) nên đi đg xấu hợp hơn

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Mu xe nhập nên chất lượng thân vỏ tốt hơn lắp ráp, nhất là so với thaco. Ngoài ra Mu hướng đến sự đơn giản và tiện dụng, nhìn chỗ để cốc và chỗ cắm xạc khắp nơi trên xe thì biết.
Ai yêu 2 cái trên thì yêu Mu :).
Mu là suv thực sự ( dựa trên bán tải, chỉ tiếc thiếu bản 2 cầu) nên đi đg xấu hợp hơn
vỏ thì em thấy Mu x mỏng hơn new Sò ạ,nội thất đồ nhựa của new Sò tốt hơn Mu X ạ
còn độ bền bỉ thì chắc cũng 1 chín 1 mười

canayry

Xe máy
MUx ngon hơn mà, theo quan điểm của em :)

quangminhhc

Xe tải
Hai con này cơ bản đều tốt. Nhưng cụ phân biệt giúp em:

- Sò có khung gầm liền khối, hệ thống treo sau hơi đơn giản. Trong khi MU-X là khung gầm dạng dời, na ná như Toyota Land Cruiser ấy. Treo sau của MU-X là 5 link rất vững chãi. Về cơ bản loại này khỏe hơn và tải tốt hơn, và khung gầm chịu vặn xoắn tốt hơn.

- Sò dẫn động cầu trước (nếu là bản 1 cầu), MU-X dẫn động cầu sau. Cầu sau đi đường trường và đường đồi núi sướng hơn, trong khi cầu trước đi trong phố linh hoạt hơn.

- Sò được Trường Hải lắp ráp trong nước, trong khi MU-X được nhập khẩu nguyên chiếc tại nhà máy lớn của Isuzu tại Thái Lan, xuất đi tất cả các nước trong khu vực.

- Hai chiếc có độ cân bằng và độ bám đường tốt tương đương nhau, ghế ngồi của MU-X rộng hơn chút xíu. Còn những thứ khác đã có nhiều cụ nhận định chuẩn.

Vài lời.
Em thêm chút xíu về khung gầm : khung gầm rời bác nói rồi còn khung gầm liền khối thì an toàn hơn khi xảy ra va chạm , sàn xe được hạ thấp nên trọng tâm xe thấp hơn xe có khung gầm rời ( cái này không quan trọng nếu xe có cân bằng tự động) . khung liền khối khó sửa chữa hơn , chi phí sửa chữa cao gấp nhiều lần ( tùy tình trạng biến dạng ) cuối cùng là khả năng chịu mô men xoắn vặn kém hơn khung rời ( thể hiện rõ khi bác lãi xe tốc độ khoảng 40-50km/h rồi đánh võng )
Em thì không dám khuyên cụ cưới vợ nào chỉ chúc mừng cụ cưới được vợ 2 là tốt rồi .

huonght6

Đi bộ
Động cơ crdi bốc hơn cụ ah

quangminhhc

Xe tải
máy nhật càng thế hệ cũ càng bền. càng đơn giản càng tốt.
cụ này chuẩn đấy , máy cũ thì bền hỏng thì thợ dễ sửa kinh nghiệm về máy thì nhiều nên nghe nói đã bắt chuẩn bệnh luôn, bền vì máy đơn giản có gì đâu mà hỏng . :-j

heroesdaubu

Xe điện
vỏ thì em thấy Mu x mỏng hơn new Sò ạ,nội thất đồ nhựa của new Sò tốt hơn Mu X ạ
còn độ bền bỉ thì chắc cũng 1 chín 1 mười
Đúng là nhựa nội thật của Mu hơi kém nhưng tổng thể lại Mu rất thực dụng và đơn giản. Kiếm đc em nó bản 2 cầu mà thỉnh thoảng Tay bắc thì ô thôi ngon phải biết :)

khong_lui

Đi bộ
Hehe, em vừa đặt mua 1 số món cho MU bên TQ về, bộ thảm full, vè che mưa, inox 4 bệ chân, inox cốp sau, ốp trang trí cốp sau, riêng nắp chụp ống pô e mua hãng :) Vì hôm rồi e mua thử con bao da chìa khóa shop bên TQ thấy ok nên e đặt tiếp vài món ạ, giá thì đúng là rất cạnh tranh. Cái nắp chụp mâm trong hãng báo khoảng 1 triệu/c, nhưng đặt TQ thì giá về VN khoang 250k ạ :)
Em cũng sắp lấy em này, cụ cho em hỏi mua mấy đồ chơi này ở đâu ợ. Cụ cho em xin cái số cầm chân để hôm nào lấy xe xong sẽ tham khảo tư vấn của cụ.